Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua PK

tiachop

Well-Known Member
Cảnh báo các bạn mới chơi HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua PK

Như tiêu đề, các bạn có mua hàng ở đây mà bị nhân viên tư vấn ra ngoài số 10 Yersin(cửa hàng Kim Hoàng) hay 116 Pasteur (Kim Cương) mua phụ kiện như Mixer, micro, dây tín hiệu,bass treo TV và đủ loại hầm bà lằng khác mà nó bảo NK không có thì không bao giờ đi mua nhé (cứ Nhật Tảo thẳng tiến) bởi vì: ở đây đã có sự ăn chia giữa người chỉ điểm và 2 cửa hàng trên.
Thường thì giá của nó đưa ra sẽ gấp đôi gấp 3 giá thị trường và phần chênh lệch sẽ vào túi kẻ chỉ điểm, đơn giản như sau: các bạn mua dàn HT nhưng trong bộ không có Opical vì vậy bạn hỏi ở đâu bán và đi mua, và khi bạn đi rồi( chừng 2 km) ở đây gọi đt báo có anh A mặc áo thun quần jean (vd vậy) mua Opical bảo công 300000đ thế là sợi dây có 200k lên tới 500k, cứ thế khi đi làm về ra cửa hàng lấy 300k xai chơi.

Và còn nữa, khi mua TV 3D ở đây mà hỏi đầu Bluray hay hỏi làm thế nào xem được 3D thì sẽ "được" Tư vấn cho "ổ cứng 3D" giá chừng 4.5M tới 7M tùy lương tâm.

Những gì mình nói ở đây cũng vì không muốn thấy kiểu ăn hoa hồng mất đạo đức như thế cho nên mình muốn nhờ MOD, ADMIN phổ biến bài này của mình cho anh em diễn đàn cũng như diễn đàn bạn, tất cả mọi người, người quen, người nhà, bạn bè biết để tránh bị lừa

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua

Sao bộn chúng có thể làm ăn như vậy được chứ?

hang_gom

Well-Known Member
Re: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua

Cái này giống bác sĩ chỉ ra ngoài ghê.Cứ ghi âm lại,rồi gặp quản lý cho bọn này chừa

trongtan7411

Active Member
Ðề: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua

siêu thị uy tín nhưng gần đây mất uy tín rồi.mình thấy Nk ngày càng mất sức cạnh tranh so với các st điện máy khác,như cái tv LG 42ls4600 mình ra hỏi nv thì nói rất ko có hiểu biết gì.......rồi giá trên web là 10999 nhưng giá ở Nk vũng tàu là 12490.thiệt tình là ko hiểu nổi luôn.bây giờ thêm vụ này nữa thì có lẽ ko ai chơi với Nk nữa rồi

Transformer

Member
Re: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua

"Ổ cứng 3D" bọn nào tư vấn kiểu này chắc em cho nó ăn cái dép bay vào mẹt, chỉ có ổ cứng SSD (Solid Stage Driver) vs ổ cứng thường (dùng đĩa từ) thôi chớ, móc đâu ra cái ổ cứng 3D. (Ko tính ổ SCSI)

Gin Sama

Member
Ðề: Re: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ

Cái này giống bác sĩ chỉ ra ngoài ghê.Cứ ghi âm lại,rồi gặp quản lý cho bọn này chừa
Sếp chưa chắc đã nghiêm nên lính mới có đất làm trò (~~)

bé bé

Well-Known Member

Ặc, vụ này ở HN có không nhỉ?

fellow

Hôm rồi cũng mua cái tivi led xong cho nv giao hàng xuống nhà thế là tụi nv ngồi vẽ như vẽ bùa :D nào là khung treo, dàn âm thanh, đầu bluray v.v.... nhưng mình chỉ nói là "các anh cứ để đó và gắm điện vào lên hình là xong vì tui là cửa hàng kinh doanh về mấy món đó ở Nhật Tảo" kakakak thế là mí chú im re lủi thủi về, ghét dek cho 1k xăng luôn. Mấy thằng này phải nổ như thế nó mới chừa :D

Stormhdvn

Well-Known Member

Làm ăn sống nhăn .......

maison67

Well-Known Member

Làm ăn cần chữ tín chứ? Làm vậy tự mình hại mình thôi!

osiric

Well-Known Member

NV bán hàng thì vẫn là NV bán hàng làm sao có nhìu kiến thức như pro HDvietnam được
---> đa số NV siêu thị kiến thức về đồ điện chưa cao lắm chứ ko riêng NK
Còn vụ NV bán hàng NK chỉ ra chỗ khác mua để lừa gạt có tổ chức chỉ là sâu làm rầu nồi canh thui, ko nên đổ lỗi cho NK
----> NV đó sẽ ra đi êm đẹp

khongthenaoquen

Well-Known Member

Sax , mới lần đầu tiên nghe " ổ cứng 3D " . Có đức không sức mà ăn . Làm như vầy thì mới đầu là hại khách , sau là hại chủ . Mấy chú nhân viên này thiếu lương tâm quá !

limited_001

thời buori h là vậy, phải trang bị cho mình lượng kiến thức nhất định, ví dụ mua DT thì cứ search ở đâu bán rẻ mua ko dại gì vác mặt vào TGDD mua cho bị chém vài trăm tiền ngu trong khi cũng hàng chính hãng bảo hành do công ty bảo hành chẳng liên quan, bữa thăng anh định vào mua con ONE X 15tr bên TGDD may mà mình chỉ qua Hnam mua 13tr5

lu05

Member

Buồn cho 1 doanh nghiệp lớn....................

quynh anh

Member

cảm ơn bác tia chớp nhiều nha, bác là một người biết sống vì cộng đồng đó

MACM

Tại sao lại đến các trung tâm điện máy mua hàng để phải mua đắt hơn ngoài thị trường từ 10 -20%. Mình chỉ đến những chỗ đó xem mẫu mã sau đó search trên mạng tìm nơi bán giá tốt nhất!

princeingame

Siêu thị điện máy Nguyễn kim mà còn như vậy thì những chổ khác chắc cũng y vậy , thanks bạn đã cảnh báo . Có đức mặc sức mà ăn , không có Đức thì cư... không có mà ăn :">

Sự đời là thế ,đến như bác sĩ thuộc thành phần trí thức mà vẫn có kẻ...!Quan chức to cũng lắm đứa tham ô ,thì có mấy cậu nhân viên hay "lộn xộn" chuyện cũng bình thường thôi!Rất cám ơn bác chủ đã có cảnh báo cho anh em.Dính quả lừa của chúng thì vừa mất tiền vừa tức thật đấy!Ôi cái sự đời !!!

tiachop

Well-Known Member

Lập thớt xong mấy bữa nay lu bu không có vào forum, thấy có nhiều bạn quan tâm mình cũng thấy vui và thank. Thật ra đối với dân HD trên forum này thì sự am hiểu và kiến thức về kỹ thuật HD nói chung Pro cả rồi nói để bị lừa thì cũng là coi thường anh em, nói cảnh báo là để anh em biết để góp sức với mình chia sẽ với cộng đồng thôi. Bởi thực tế đâu phải ai cũng biết hdvietnam.com, đâu phải ai cũng rành về HD trong số đó có cả người thân, bạn bè, đồng nghiệp của anh em mà để họ bị lừa thì thật không đáng.

dntk44tdh3

Active Member

Đây chắc là mấy thằng nhân viên tự "kiếm thêm" đấy mà

Bên trên