Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua PK

uandh

Ðề: Cảnh báo các bạn mới chơi HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua PK

Cảm ơn bạn đã cảnh báo mọi người.

14789

Ðề: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua PK

NK thì mất uy tín nhiều rồi ==!

phankhanhhien

Re: Cảnh báo các bạn mới chơi HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua PK

Áh, phải lưu ý vụ này gấp.

duchuu

Member
Ðề: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua PK

Làm mình nhớ lại năm 2007 vào PK mua cái SS 32" , cậu NV giao hàng nó cầm theo cái sợi dây component thuốc mình , khi đó thấy sao mà hình ảnh nó đẹp thế không biết. Theo năn nỉ nó để lại cho 300k 1 sợi dây tàu, còn cảm ơn nó rối rít mới đau chứ

Marine

Member
Ðề: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua

Hôm rồi cũng mua cái tivi led xong cho nv giao hàng xuống nhà thế là tụi nv ngồi vẽ như vẽ bùa :D nào là khung treo, dàn âm thanh, đầu bluray v.v.... nhưng mình chỉ nói là "các anh cứ để đó và gắm điện vào lên hình là xong vì tui là cửa hàng kinh doanh về mấy món đó ở Nhật Tảo" kakakak thế là mí chú im re lủi thủi về, ghét dek cho 1k xăng luôn. Mấy thằng này phải nổ như thế nó mới chừa :D

Like cái ý tưởng của bác này!

meocon

Well-Known Member

Trời , ổ cứng 3D mà giá đó sao , ghê thế

phải kham khảo giá trước khi mua, rút kinh nghiệm vậy

thunderboyz

Member
1 - Chúng ta phải nắm vựng thông tin kỹ thuật và giá thiết bị kèm phụ kiện liên quan.
2 - Giữ vững lập trường không tham khảo nhân viên bán hàng (chọn model -> mua rồi về)

Thanks chủ đã chia sẽ thông tin bổ ích

Dorillin

Member
ac, giờ mới biết bài bác chủ, trước tết định mua micro k dây guiness nh sư huynh bảo k hay r ghé nguyễn kim trần hưng đạo xem thử r nó chỉ qua 10 Yersin mua cặp shure k dây 3tr2, b chắc là hàng tàu nên nên k sợ, thử tiếng cũng hay, tiếng dày hơn guiness MU300i, chỉ k ngờ là có vụ nó ăn hoa hồng thế kia, ac ac
ah, mà thấy nó cũng niêm yêt giá đàng hoàng

Delly

Mất khách quá, trước g vẫn thấy đồ NK có rẻ hơn n mà như thế này thì ....

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua PK

1 - Chúng ta phải nắm vựng thông tin kỹ thuật và giá thiết bị kèm phụ kiện liên quan.
2 - Giữ vững lập trường không tham khảo nhân viên bán hàng (chọn model -> mua rồi về)

Thanks chủ đã chia sẽ thông tin bổ ích

E đi siêu thị diện máy tham quan là chính , còn mau toàn đi chỗ khác :))

alexnguyenha

Re: Cảnh báo các bạn mới chơi HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua PK

Thanks bác...........

famthanh

Member

Mấy thằng NV NK mất dạy lắm các bác ơi. Hôm rồi ra NK Thủ Đức xem con 3D Sony. Mới vô tụi nó bu em như khách Vip vậy. Giới thiệu con này con nọ rất chuyên nghiệp rồi hỏi em lấy con nào, sau đó em nói muốn mua trả góp thì thủ tục ra sao? lập tức tụi nó bảo hỏi quầy dưới đất và tản ra làm như em bị cùi hủi k bằng vậy.

winfun

Member

Trước đây mình cũng hay mua đồ ở NK vì thấy thương hiệu lớn, sau này đi tham khảo mấy nơi thấy NK bán gia mắc quá nên thôi, với lại nv ở đây kiến thức rất kém hỏi không biết gì, có thái độ coi thường khách hàng nên mình chỉ vào đây tham khảo giá và xem có hàng gi mới hay không thôi. Giờ chuyển qua mua bên Siêu thị điện máy Chợ lớn hoặc Phúc Phan Khang giá rẻ hơn, nhiều CT khuyến mãi, nv nhiệt tình chu đáo. vừa rồi mới lấy con TV 3D 42LM5800 bên Điện Máy Chợ Lớn mua về hôm sau có nhân viên chăm sóc khách hàng gọi dt đến nhà hỏi giao hàng chưa? xài có ok ?....thấy cũng vui vui...

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua PK

Trước đây mình cũng hay mua đồ ở NK vì thấy thương hiệu lớn, sau này đi tham khảo mấy nơi thấy NK bán gia mắc quá nên thôi, với lại nv ở đây kiến thức rất kém hỏi không biết gì, có thái độ coi thường khách hàng nên mình chỉ vào đây tham khảo giá và xem có hàng gi mới hay không thôi. Giờ chuyển qua mua bên Siêu thị điện máy Chợ lớn hoặc Phúc Phan Khang giá rẻ hơn, nhiều CT khuyến mãi, nv nhiệt tình chu đáo. vừa rồi mới lấy con TV 3D 42LM5800 bên Điện Máy Chợ Lớn mua về hôm sau có nhân viên chăm sóc khách hàng gọi dt đến nhà hỏi giao hàng chưa? xài có ok ?....thấy cũng vui vui...

Đối với NK em cũng có cảm nhận giống bác, nhân viên giao tiếp với khách không được nhã nhặn, lúc khách mới vào thì vồ vập hỏi lấy hỏi để không chừa thời gian cho khách xem một vòng. Hỏi mấy câu mà thấy khách chưa chốt mua thì lảng ra đi mất...bây giờ thì chuyển qua Điện máy Chợ lớn canh mua lúc có chương trình KM, còn không thì ra ngoài shop mua online....

trancuong

Member

nv NK tràng thi em thấy cũng được đấy chứ

KelvinNeo

Ðề: Re: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua

Thì cái ổ cứng hình hộp vuông khối , người ta nói 3D như vậy để khách hàng hình dung ra cái ổ cứng là 1 cái khối hình hộp chứ ko mỏng như tờ giấy ấy mà =))

Bên trên