Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua PK

osiric

Well-Known Member
Ðề: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua

Cái này đùng ra là lỗi của nhân viên quản lý chứ ko phải lỗi của NV bán hàng
Nếu mình là giám đốc NK thì mình sẽ làm việc với NV quản lý và cho anh í 1 thẻ vàng cảnh cáo liền

HayvaDep

Re: Cảnh báo các bạn mới chơi HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua PK

Như tiêu đề, các bạn có mua hàng ở đây mà bị nhân viên tư vấn ra ngoài số 10 Yersin(cửa hàng Kim Hoàng) hay 116 Pasteur (Kim Cương) mua phụ kiện như Mixer, micro, dây tín hiệu,bass treo TV và đủ loại hầm bà lằng khác mà nó bảo NK không có thì không bao giờ đi mua nhé (cứ Nhật Tảo thẳng tiến) bởi vì: ở đây đã có sự ăn chia giữa người chỉ điểm và 2 cửa hàng trên.
Thường thì giá của nó đưa ra sẽ gấp đôi gấp 3 giá thị trường và phần chênh lệch sẽ vào túi kẻ chỉ điểm, đơn giản như sau: các bạn mua dàn HT nhưng trong bộ không có Opical vì vậy bạn hỏi ở đâu bán và đi mua, và khi bạn đi rồi( chừng 2 km) ở đây gọi đt báo có anh A mặc áo thun quần jean (vd vậy) mua Opical bảo công 300000đ thế là sợi dây có 200k lên tới 500k, cứ thế khi đi làm về ra cửa hàng lấy 300k xai chơi.

Và còn nữa, khi mua TV 3D ở đây mà hỏi đầu Bluray hay hỏi làm thế nào xem được 3D thì sẽ "được" Tư vấn cho "ổ cứng 3D" giá chừng 4.5M tới 7M tùy lương tâm.

Những gì mình nói ở đây cũng vì không muốn thấy kiểu ăn hoa hồng mất đạo đức như thế cho nên mình muốn nhờ MOD, ADMIN phổ biến bài này của mình cho anh em diễn đàn cũng như diễn đàn bạn, tất cả mọi người, người quen, người nhà, bạn bè biết để tránh bị lừa

Cái này chắc Nguyễn Kim phải xử lý nội bộ chứ sao xử lý trên HDVN và các diễn đàn mạng được

dynamic1984

Ðề: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua

Tin cảnh giác, không ngoài NK mới có vụ này mấy siêu thị điện máy khác cũng vậy. tụi nv vẽ vời đủ thứ mà chẳng có cái nào ra hồn

Re: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua

nghe ghê nhỉ , sẽ rút kinh nghiệm khi mua ở Nguyễn Kim :D

XBird

Re: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua

Đâu phải riêng Nguyễn Kim, Thế giới di động cũng vậy mà. Mua smartphone được mấy đứa bán hàng dụ dỗ mua miếng dán mà hình, phụ kiện được giảm 50%. Nhưng khi ra ngoài, các cửa hàng bán linh kiện ở đường 3/2, TP.HCM thì thấy giá bán ở TGDD cao chót vót. Khuyến mãi 50% mà vẫn còn đắt hơn các cửa hàng này.

tiachop

Well-Known Member

Cái này đùng ra là lỗi của nhân viên quản lý chứ ko phải lỗi của NV bán hàng
Nếu mình là giám đốc NK thì mình sẽ làm việc với NV quản lý và cho anh í 1 thẻ vàng cảnh cáo liền

Biết hết chứ bác, chỉ là không thể tìm ra chứng cứ thôi! Tui chỉ bằng miệng, anh chị cảm ơn rồi đi mua, tui đâu có bán đâu có lấy tiền.

gcnn

Xác nhận thông tin của chủ xị là chính xác, mấy chiêu kiếm tiền này bọn chúng làm đầy. Nói chung là trước khi mua nên tìm hiểu giá cả các nơi.

triendo

Banned

cũng dược mà, ý tưởng hay đó

cuongdoanvan

Well-Known Member

thêm chút kinh nghiệm

healthing

Member

Bài cảnh báo của bác rất hay và ý nghĩa nữa, mình sẽ phổ biến rộng rãi cho người thân và bạn bè :)

chauint

Active Member

đơn giản thôi mà, tụi NK bán rẻ thì mua, muốn mua thêm phụ kiện khác thì dùng quyền trợ giúp Gọi điện thoại cho người thân ^^ nghe chi ba cái bọn đấy

dungcoffee

Hôm trước mua bộ rạp hát tại gia 3D của SONY ở Nguyễn Kim Gò Vấp, khi giao hàng mình phát hiện ra hàng cũ. Sau có em nhân viên điện nói bên em mới bỏ ra trưng bày, nhưng mình thấy bụi bám đầy, xước ngang dọc, không thể chấp nhận được cần cảnh giác.

tiachop

Well-Known Member

Tình hình là có 1 em NV ở Nguyễn Kim bị đuổi cổ vì bán ổ cứng kèm theo TV 3D, và sẽ con nhiều em nữa...

Thaivg

Active Member

Đừng bao giờ nghe NV ở các TT điện máy đó nó dụ, mình thử giả ngây ngô hỏi mấy lần rùi, chúng nó chả biết gì đâu, 10 chú NV thì mới có 1 thằng có tí kiến thức kỹ thuật về lĩnh vực đó thui.

ntdyhtm

các nv ở các tt nó ăn nói làm mình mua đồ điện tử hố mấy lần.

vesinhlaptop

Tốt nhất dẫn theo người có kinh nghiệm. Nghe mấy đứa bán hàng nó hót thể nào cũng hốt phải đồ cùi

DAIYOU

Active Member

Nói chung bây giờ các siêu thị cho nhân viên bán hàng thì phải tính huê hồng % cho nhân viên bán nữa cho nên gặp khách là nhân viên sẽ tận tình giúp đỡ,tuy nhiên cũng có người này người kia ,đa phần họ chỉ biết và tâng bốc các sản phẩm mình cần bán thôi chứ kỹ thuật thì ít người biết đủ trình như các bác lão làng trên này cả.

Vậy các bác có nhu cầu mua 1 sản phẩm nào đó ,theo mình trước hết nên tìm hiểu rõ về em nó ,xuất xứ ,đánh giá ,phối ghép ,giá thành........sau đó đến chỗ siêu thị gần nhà ngó ,nghía xem thử như thế nào,giá cả ,thậm chí nghe thử nó cũng cho.Nhìn tận mắt ,sờ tận tay cho sướng.

Cuối cùng nếu có nhã ý ,vung tay cho sản phẩm đó bác lên mục mua bán tìm sẽ có .

Mục mua bán chỉ hạn chế LCD ,điện thoại,dàn AIO thôi còn loa đài ,amply ,receiver ,đầu HDP.....có đủ.

kforhai

Member

nói chung tụi nó cũng vì miếng cơm manh áo thôi mấy pác ạ

hongnguyen262

Ðề: Cảnh báo các bạn mới chơi HD và cụ HD khi mua hàng ở Nguyễn Kim Q1 mà được (bị) NV ở đây chỉ mua PK

đúng là ...bởi thế nên người tiêu dùng mình toàn là chiệu thiệt thôi ahf

Bên trên