Chắn học Đại cương

phick

Member
Ðề: Chắn học Đại cương

để đưa các bác lại đúng chủ đề của thớt này em xin hỏi các bác 1 câu ạ, hôm trước đánh chắn em lại bị đền cước "bạch thủ ù bòn chi kính tứ chi" em quên ko hô bòn thế là nó bắt báo. Có hỏi 1 người thì họ bảo ko sao chỉ là bỏ cước thôi

vuchaulong

Active Member

để đưa các bác lại đúng chủ đề của thớt này em xin hỏi các bác 1 câu ạ, hôm trước đánh chắn em lại bị đền cước "bạch thủ ù bòn chi kính tứ chi" em quên ko hô bòn thế là nó bắt báo. Có hỏi 1 người thì họ bảo ko sao chỉ là bỏ cước thôi

Ù bòn, ù chi, bạch thủ không thể không xướng vì không có những cước sắc đấy thì không ù được. Bỏ ăn bòn thì được.

HHN

Active Member

Tình trạng này thì bác chưa thể theo học cùng lớp với các bác ở đây được rồi :))

Ù bòn, ù chi, bạch thủ không thể không xướng vì không có những cước sắc đấy thì không ù được. Bỏ ăn bòn thì được.
Chuẩn không cần chỉnh, chỉnh mất chuẩn :D

tnm

Well-Known Member

Nhưng mà lớp học có tổ chức nữa ko vậy các pác ;;)

vohaidong

Active Member

Cho em hỏi các cao thủ nếu xướng '' Liền tù tì, giữa lỗ có tý tanh '' có được ăn tiền không ạh????

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Cho em hỏi các cao thủ nếu xướng '' Liền tù tì, giữa lỗ có tý tanh '' có được ăn tiền không ạh????

Tạm dịch : Thông - trì - tôm ! Vụ này phải ra hẹn trước, nếu gặp ông nào đang đen, thua hơi nhiều, tức quá bắt đền thì lại cãi nhau mệt !

HHN

Active Member

Các bác Tài, Long, Đông hôm nào thu xếp thời gian giao lưu với em nó đi.
Thiếu em là thía nào nhể, đúng ra bác phải bảo "Tài; Long; HHN" chứ bác VHĐ bị đuổi học từ buổi thứ 2 rồi, giờ vào gửi xe đã bị bảo vệ đuổi ra luôn roài, có vào được lớp đâu mà học :))

vohaidong

Active Member

Thiếu em là thía nào nhể, đúng ra bác phải bảo "Tài; Long; HHN" chứ bác VHĐ bị đuổi học từ buổi thứ 2 rồi, giờ vào gửi xe đã bị bảo vệ đuổi ra luôn roài, có vào được lớp đâu mà học :))
Đuổi cũng phải cho biết lý do chứ. Ác ác mình tên là Nộp mà vẫn bị đuổi, chẳng biết các Bác thik gì nữa nào

vohaidong

Active Member

Lại 1 câu hỏi nữa tới các Bác mà em vẫn tức tối . Hôm nọ bị 1 ván nghe xướng thế này , theo các Bác em thanh toán có được không
'' Giời ù tám đỏ 2 lèo ''
Notes : Lúc đó đang chảy máu dạ dày mà vẫn phải

tnm

Well-Known Member

Giờ em mới nghe thấy lần đầu tiên :-@

buihung

Administrator

Lại 1 câu hỏi nữa tới các Bác mà em vẫn tức tối . Hôm nọ bị 1 ván nghe xướng thế này , theo các Bác em thanh toán có được không
Em chả biết món này nhưng thiết nghĩ đã là Giời ù rồi thì đỡ làm sao được

HHN

Active Member

Đúng là nhiều bác "Sướng" không đỡ được :))

vuchaulong

Active Member

Nếu thời tiết tốt cho HHN làm nhạc trưởng vào thứ 7 này. Tuy nhiên anh ghét nhất cái vụ 3h chiều. Nếu thừ 9h sáng đến 3h chiều thì được.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Quả này đúng là Xuân tóc đỏ - lên bài xong hỏi làng "cái thằng nào ?". Mấy bác đang thua tức quá chửi luôn "Ngu thế, cái mình mà không biết !". Thằng bé lễ phép thưa "Thế thì em thiên ù tám nẻo hai đường, í quên tám đỏ hai lèo". Vừa tức vừa buồn cười nhưng vẫn phải rút ví...

tnm

Well-Known Member

Em xin 1 chân nhé. chân gì cũng được
@-) >:)

Bên trên