Chất lượng Samsung smart TV: Hai tháng* hư 2 panel

gacum

Ti vi Sam sung nhà mình cũng mới hỏng hôm qua. Phải nói là vô cùng ức chế. Sau khi đã nghiên cứu qua vài hãng, mình đã mua em Sam sung 51 inch để chơi HD; mã hiệu là PS51d6900 từ năm 2011 thôi. Hồi đấy mua đã 25-26 tr rồi, cũng thuộc loại tương đối xịn
Hôm qua vừa bật Tivi lên thì nghe ĐOÀNH 1 cái rõ to, rồi màn hình tắt đen xì. Mình dùng điều khiển bật lại thì nó còn cho 1 tràng pháo, kèm theo mùi khét, sợ thôi rồi. Hôm nay đồng chí nhân viên bảo hành đến phán: TV nhà a đã hết hạn bảo hành rồi, bây h thay CAO ÁP mà lên được thì hết 4 TRIỆU :-SS , ko thì phải thay BÓNG HÌNH hết 15 triệu. nghe mà rụng rời chân tay, 15-17 tr thì mua đc 1 cái ti vi đời mới rồi còn j. :-SS Bây h chưa biết xử lý ra sao đây. Sau vụ này cạch ông Samsung này luôn quá .

alibaba1978

Well-Known Member
Ðề: Chất lượng Samsung smart TV: Hai tháng* hư 2 panel

24 THÁNG 2 NGÀY HƯ MỚI ĐEN CHỨ CÒN ĐỎ CHÁN

btbaotambt

Well-Known Member

Em mua Tivi không bao gio ghi ngày mua vào PBH .Như lúc trước cũng mua con Samsung 32 in đúng 26 tháng hư panel vẫn được thay panel miễn phí .

buikhacthinh

Ðề: Re: Chất lượng Samsung smart TV: Hai tháng* hư 2 panel

Ti vi Sam sung nhà mình cũng mới hỏng hôm qua. Phải nói là vô cùng ức chế. Sau khi đã nghiên cứu qua vài hãng, mình đã mua em Sam sung 51 inch để chơi HD; mã hiệu là PS51d6900 từ năm 2011 thôi. Hồi đấy mua đã 25-26 tr rồi, cũng thuộc loại tương đối xịn
Hôm qua vừa bật Tivi lên thì nghe ĐOÀNH 1 cái rõ to, rồi màn hình tắt đen xì. Mình dùng điều khiển bật lại thì nó còn cho 1 tràng pháo, kèm theo mùi khét, sợ thôi rồi. Hôm nay đồng chí nhân viên bảo hành đến phán: TV nhà a đã hết hạn bảo hành rồi, bây h thay CAO ÁP mà lên được thì hết 4 TRIỆU :-SS , ko thì phải thay BÓNG HÌNH hết 15 triệu. nghe mà rụng rời chân tay, 15-17 tr thì mua đc 1 cái ti vi đời mới rồi còn j. :-SS Bây h chưa biết xử lý ra sao đây. Sau vụ này cạch ông Samsung này luôn quá .
Hiện tượng hư hỏng như bạn nói theo mình có khả năng do côn trùng(Thạch sùng,gián...kiến)chui vào bên trong gây chạm mạch nên mới hư hỏng nghiêm trọng, hiếm trường hợp linh kiện lại phát nổ như vậy(Trừ khi tu hoá bị quá áp...các lk phải chịu dòng quá cao..vv).Đúng như vậy thì còn thời han bạn cũng không được bảo hành.

Sweet-Heart

Active Member

Thêm 1 tuần nữa chờ đợi công văn trả lời của Samsung.

maxonha

Em cũng cạch TV Sam Sung rồi..Cách đây 1 năm em mua 1 con 40' Led (lâu qua không nhớ đời) dùng 6 tháng thì trên màn hình bị chấm loang đen càng ngày càng toa ra. Gọi Sam Sung đến thì thấy mốc bên panel phán: bị nước vào nên mốc chạy "chửi nhau" mãi với phòng kh trong MN mới thay cho con panel khác...dùng được 1 tháng lại bị y hệt lỗi cũ Sam Sung lại phán bị ẩm nên mốc (bị ẩm sao không mốc chỗ khac mốc đúng chỗ cũ) nó không BH luôn. Nhà có 3 con Sony dùng 5 năm rồi đíu sao, mới rước em Sony 48W600B về xem U19 chiến. Khuyên các bạn không nên mua TV LCD/Led SamSung

Sweet-Heart

Active Member

Chất lượng sp kém đã đành mà chất lượng phục vụ, hướng khắc phục cũng có vấn đề.
Mình gởi công văn thông báo việc hư hỏng lần 3 vào ngày 05.08.2014 đến nay là 15.09.2014, trải qua 40 ngày rồi mà vẫn chưa giải quyết xong.

kemdau

Member

Chất lượng sp kém đã đành mà chất lượng phục vụ, hướng khắc phục cũng có vấn đề.
Mình gởi công văn thông báo việc hư hỏng lần 3 vào ngày 05.08.2014 đến nay là 15.09.2014, trải qua 40 ngày rồi mà vẫn chưa giải quyết xong.

Quan trọng là công văn bác yêu cầu gì chứ ? nếu đúng như SS cam kết thì làm gì có chuyện để lâu vậy, có thể bác yêu cầu cái gì đó mà cần nhiều cấp cao mới duyệt được nên bác phải ráng chờ thôi.

sdtung

Đang có ý định mua một tivi Samsung mà lại thấy những thông tin như vậy. Nhưng chắc chắn là vẫn theo quan điểm của mình thôi. Sẽ làm 1 con samsung.

Samsung chất lượng kém quá nhỉ, đang định làm em samsung để ở phòng ngủ chắc phải tínhl lại rồi.

cuc_gach75

Không biết vấn đề của thớt được giải quyết tới đâu rồi.

Sweet-Heart

Active Member

Samsung là một tập đoàn lớn có thương hiệu mạnh nên quyền thương lượng (bargain power) của nó rất cao.
Mình may mắn có hai người thầy đều là giảng viện trường ĐHKT đang tư vấn cho mình rất nhiều về vấn đề tài chính/kế toán và thương lượng/thị trường trong vụ này.

Nếu thành công đây sẽ là case study.
Nếu không được như mong muốn các thầy sẽ nhờ media giúp đỡ.

Mình đã từng được 1 thợ sửa TV tư vấn rằng, TV SS có 1 số đời rất nhanh hỏng panel, đó là 1 số đời khoảng 2010-2011 rất hay bị lỗi, còn những đời sau này thì khá tốt, băng chứng là mình mua 1 e SS đời D Smart TV năm 2012 dùng cực tốt, hình ảnh đẹp, mịn và quan trọng là đến giờ e nó vẫn chạy ngon lành.

buikhacthinh

Bây giờ chỉ có Sony,và Samsung là bh tivi tại nhà,mình để ý thấy hai thương hiệu này bán khá nhất,mà nhân viên bh mỗi trạm chỉ có 1 người,nếu tỷ lệ hư hỏng cao thì làm sao bh tại nhà được.Mình nghĩ xui lắm mới bị thôi,cá nhân mình thì không thích đồ đt Hàn Quốc,mới xài thử gần đây...nhưng cũng không còn tin vào chất lượng Sony như trước.

Haxen

Well-Known Member

nhân viên bh mỗi trạm chỉ có 1 người,nếu tỷ lệ hư hỏng cao thì làm sao bh tại nhà được.

Bác thấy có trung tâm bảo hành của hãng nào mà chỉ có 1 nhân viên chỉ cho em với

do_long_khach

Well-Known Member

Nhà em có 2 con tv Samsung, mua đều bởi vì tại thời điểm mua giá quá tốt. Bây giờ 1 cái (loại cao cấp) loa rè, cái còn lại vừa loa rè vừa có 16 cái sọc màn hình tất cả. Vợ em cứ cằn nhằn mãi. Lần sau sẽ mua toàn panasonic.

Mr Who

Nhà em có 2 con tv Samsung, mua đều bởi vì tại thời điểm mua giá quá tốt. Bây giờ 1 cái (loại cao cấp) loa rè, cái còn lại vừa loa rè vừa có 16 cái sọc màn hình tất cả. Vợ em cứ cằn nhằn mãi. Lần sau sẽ mua toàn panasonic.
Thì hôm mua em tư vấn cho 2 bác là nên lấy sony hoặc pana, em còn test " hở sáng" cho bác gái cả tiếng đồng hồ còn gì. Cuối cùng 2 bác vẫn lấy samsung thì đành chịu vậy, lần sau có mua thì bác cứ lấy sony hoặc pana cho chuẩn, đặc biệt là vừa lòng bác gái.

Bên trên