Chính thức: VTC có bản quyền NHA 2014-2015

thegioi05

Active Member
Ðề: Re: Chính thức: VTC có bản quyền NHA 2014-2015

Các bác có thể xem trực tiếp NHA trên VTCTube, em khuyến khích các bác dùng VTCTube vì các trang khác xem sẽ chậm hơn nhiều so với xem trên VTCTube.
Coi trên play.fpt.vn nhanh hơn đó bác nhưng chất lượng thua trên Youtube. Rỏ nhất là kênh VTC3HD trên htvonline.com.vn

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Chính thức: VTC có bản quyền NHA 2014-2015

Coi trên play.fpt.vn nhanh hơn đó bác nhưng chất lượng thua trên Youtube. Rỏ nhất là kênh VTC3HD trên htvonline.com.vn
FPTPlay là nhanh nhất, VTCTube trễ 15s so với FPTPlay, hdviet vs VTCTube như nhau
Chất lượng hình ảnh hdviet đẹp nhất tuy nhiên chuyển động của các cầu thủ trên sân bác để ý thấy là hơi giựt giựt

P/s:Xem trên FPTPlay là ok nhất, tuy nhiên muốn xem chuyển động mịn màng thì vẫn nên chọn VTCTube

Ðề: Chính thức: VTC có bản quyền NHA 2014-2015

Sao em thấy fpt play lại đẹp hơn htvonline nhỉ chú ý xem bên fpt các bác chọn chất lượng tốt sẽ đẹp hơn

undpnd

ghê vậy cơ à. giờ cho free luôn cơ à :))

Các bác có thể xem trực tiếp NHA trên VTCTube, em khuyến khích các bác dùng VTCTube vì các trang khác xem sẽ chậm hơn nhiều so với xem trên VTCTube và xem trên VTCTube sẽ ít giật hơn so với các trang khác.Đang trực tiếp :

FPTPlay là nhanh nhất, VTCTube trễ 15s so với FPTPlay, hdviet vs VTCTube như nhau
Chất lượng hình ảnh hdviet đẹp nhất tuy nhiên chuyển động của các cầu thủ trên sân bác để ý thấy là hơi giựt giựt

P/s:Xem trên FPTPlay là ok nhất, tuy nhiên muốn xem chuyển động mịn màng thì vẫn nên chọn VTCTube

Sao em thấy fpt play lại đẹp hơn htvonline nhỉ chú ý xem bên fpt các bác chọn chất lượng tốt sẽ đẹp hơn

Tất cả là free đấy thôi. Thật sự, VTC tham gia gói bản quyền số 3, khiến cho nhiều người vui hơn - điều này khác biệt với K+ khi K+ triển khai phát NHA mùa giải 13-15.

thegioi05

Active Member

Tất cả là free đấy thôi. Thật sự, VTC tham gia gói bản quyền số 3, khiến cho nhiều người vui hơn - điều này khác biệt với K+ khi K+ triển khai phát NHA mùa giải 13-15.
Trước kia thì vẫn xem trên HTVonline thôi. Có đầy đủ các kênh bóng đá của Việt Nam rồi. Đâu phải giờ mới xem được

thegioi05

Active Member

Và thế là kênh VTC1 trên Vinasat đã thực hiện việc chóng tràn sóng.

Thôi đừng cãi việc xem ở đâu đẹp nhất nữa, vì đi đâu cũng phải công nhận xem trên K+HD đẹp nhứt.

thegioi05

Active Member

Vấn đề là xem... Quang Huy bình luận kìa.
Đã từ lâu khi quen thuộc với sopcast thì mình chả để ý đến việc ai bình luận nữa rồi. Giờ thì ai bình luận cũng được chủ yếu là cái diễn biến trận đấu chứ để ý làm gì mấy cái BLV nói.

Đã từ lâu khi quen thuộc với sopcast thì mình chả để ý đến việc ai bình luận nữa rồi. Giờ thì ai bình luận cũng được chủ yếu là cái diễn biến trận đấu chứ để ý làm gì mấy cái BLV nói.

Đơn giả vì có biết xem bóng đá đâu, giống như bên ca nhạc tụi teen giờ chỉ xem chứ có nghe đâu.

Re: Ðề: Chính thức: VTC có bản quyền NHA 2014-2015

Uh, em nói một số người adua để chửi K+ và VTV, không phải em nói anh nhé.

Mất dạy thì chửi! ghét thì chửi! Chửi thẳng mặt cần gì adua! Chứ đâu như em! Xỏ chổ này, xiên chổ kia! Khích người này, bác người nọ! VTC nó phát gói 3 thôi cũng bay vô khích đểu xỏ xiên! Ôi đúng là chỉ có K+ mấy có mấy người như vậy!

Đơn giả vì có biết xem bóng đá đâu, giống như bên ca nhạc tụi teen giờ chỉ xem chứ có nghe đâu.

Đúng là phong cách bọn trẻ trâu k+! Mình yếu không sửa mà cứ phải nghĩ người khác yếu như mình để tự an ủi bản thân! Một người blv K+ từng chia sẽ như vậy "Ở k+ một blv tốt không đặt nặng kiền thức và chuyên môn, mà phải biết tự PR bản thân tốt" Đó là lý do sao mà đa số BLV K+ hạn chế về kiến thức và yếu chuyên môn!

lohado2

Active Member

vừa xem trện Chelsea - Everton .
Hiệp 1 xem ở HTV TT, Hiệp 2 mở VTC1 HD xem, 1 tẹo sau chán chán, lại chuyển qua HTV, thấy hình mờ mờ, lại quay về VTC3. xong rồi thấy anh blv bình luận hơi chán, Kiểu lâu ngày mới bình luận bóng đá anh. Quay về HTV nghe các anh ý nói liên tục cho vui. Sau đó mấy pha ghi bàn lại không thấy anh HTV hô gì cả. Lại quay về Vtc1 "NÔng DÂn" ( nhìn chữ HD hồng cứ như là ND @@) nghe anh ý hô. đến cuối trận tự nhiên VTC đứng hình. Lại quay về HTV xem nốt.
Kết quả là 6-3 :))

P/s : Chưa bao giờ e xem bóng đá anh lại chuyển kênh theo phong cách đại gia như thế =)) Trước toàn khổ sở xem qua Web. Chuyển kênh là chết @@

vừa xem trện Chelsea - Everton .
Hiệp 1 xem ở HTV TT, Hiệp 2 mở VTC1 HD xem, 1 tẹo sau chán chán, lại chuyển qua HTV, thấy hình mờ mờ, lại quay về VTC3. xong rồi thấy anh blv bình luận hơi chán, Kiểu lâu ngày mới bình luận bóng đá anh. Quay về HTV nghe các anh ý nói liên tục cho vui. Sau đó mấy pha ghi bàn lại không thấy anh HTV hô gì cả. Lại quay về Vtc1 "NÔng DÂn" ( nhìn chữ HD hồng cứ như là ND @@) nghe anh ý hô. đến cuối trận tự nhiên VTC đứng hình. Lại quay về HTV xem nốt.
Kết quả là 6-3 :))

P/s : Chưa bao giờ e xem bóng đá anh lại chuyển kênh theo phong cách đại gia như thế =)) Trước toàn khổ sở xem qua Web. Chuyển kênh là chết @@

Anh Hồ Hiệp có câu nói bất hủ trong trận này "Ramires không còn là anh của ngày hôm qua nữa" hihi Xem trên youtube vui lắm! Bình luận, comment liên tục

undpnd

Ðề: Re: Chính thức: VTC có bản quyền NHA 2014-2015

MC-Stoke trực tiếp trên VTC3 và VTC3HD BLV:Quang Huy
Everton-Chelsea trực tiếp trên VTC1 và VTC1HD BLV:Hồ Hiệp

Đã có Link thông vào và trailer giới thiệu:Xem trực tiếp ngoại hạng Anh trên VTC cùng BLV Quang Huy - VTC News

Hôm nay thật sự là một bữa tiệc bóng đá. Công bằng mà nói, hình ảnh trên K+HD xem đẹp hơn SD của VTC trên DVB-T2. Thế là mình chia nửa màn hình, nửa lớn để xem trên K+HD, nửa nhỏ để nghe anh Quang Huy & Hồ Hiệp. Lúc trời mưa to, tất cả K+ tịt ngóm, lại phải chuyển cả về VTC3. Thật sự VTC phát NHA giúp cho mình thưởng thức trọn vẹn các trận đấu.

Hồ Hiệp là cái tên bây giờ mình mới biết, giọng nói của anh ta quá quen, mà có vẻ giống với Quang Tùng quá. Hay là em ruột Quang Tùng hả bà con ơi?

Cảm ơn Quang Huy và Hồ Hiệp, bình luận rất hay.

thegioi05

Active Member

VTC mới trên chuẩn DVB - T chứ đâu ra DVB - T2

undpnd

VTC mới trên chuẩn DVB - T chứ đâu ra DVB - T2

Vậy phải viết lại:

Hôm nay thật sự là một bữa tiệc bóng đá. Công bằng mà nói, hình ảnh trên K+HD xem đẹp hơn SD của VTC trên DVB-T. Thế là mình chia nửa màn hình, nửa lớn để xem trên K+HD, nửa nhỏ để nghe anh Quang Huy & Hồ Hiệp. Lúc trời mưa to, tất cả K+ tịt ngóm, lại phải chuyển cả về VTC3. Thật sự VTC phát NHA giúp cho mình thưởng thức trọn vẹn các trận đấu.

Hồ Hiệp là cái tên bây giờ mình mới biết, giọng nói của anh ta quá quen, mà có vẻ giống với Quang Tùng quá. Hay là em ruột Quang Tùng hả bà con ơi?

Cảm ơn Quang Huy và Hồ Hiệp, bình luận rất hay.

tan_huy_93

Well-Known Member

Hôm nay quá may cho VTC, mới Vòng đầu tiên LIVE đã được dân chúng tán thưởng :)) :)), mua bản quyền bóng đá được khuyến mãi trận Tennis :))

Bên trên