Có nên chuyển qua SCTV NET không

cnvn2k

Ðề: Có nên chuyển qua SCTV NET không

Mới chuyển sang SCTV được 2 ngày, có nhận xét là mạng không ổn định, lúc nhanh lúc chậm. Và tôi đã thử trên nhiều host khác nhau. Lúc chậm thì khỏi nói, chỉ vào web được, kg view nổi hình nữa.
Nếu ai muốn kinh tế, thì dùng SCTV trọn gói Internet + cáp
Còn nếu chỉ muốn dùng internet kg hoặc là kg bị quá hạn hẹp về kinh tế thì kg nên dùng thằng này.

Mới chuyển sang SCTV được 2 ngày, có nhận xét là mạng không ổn định, lúc nhanh lúc chậm. Và tôi đã thử trên nhiều host khác nhau. Lúc chậm thì khỏi nói, chỉ vào web được, kg view nổi hình nữa.
Nếu ai muốn kinh tế, thì dùng SCTV trọn gói Internet + cáp
Còn nếu chỉ muốn dùng internet kg hoặc là kg bị quá hạn hẹp về kinh tế thì kg nên dùng thằng này.
SCTV net dùng chung với cáp truyền hình nên thực sự là ko ổn định được bằng ADSL ,bác nói rất chuẩn

Nhìn_Nghe

Active Member

internet bao giờ có gói tốc độc cao 10-12mbs báo mình nhé phamhanh511, thu về 1 mối cho tiện nhưng chậm quá thì ko dc

tamdamsg

Member

Lời khuyên chân thành, nếu lướt web check mail bậy bạ thì ok, ngoài ra thì không nên sài. Net cực chuối nhé.

tnhuy693

Member
Nhà mình đang xài cáp của SCTV + Net khoảng 330k/ tháng;
Chiều hôm qua về đăng ký gói SCTV gold ( đăng ký chi nhánh Bùi Đình Túy ); vì nó cho thêm đầu thu HD ( thấy thêm được 15 kênh ) đã test nhà em gái; có thêm kênh là ok rùi + Net 4MB bằng gói Net mình đang xài ở nhà ; mà tổng cộng có 300k
Hắc hắc; lời được 30k mà bắt pải ký cam kết 24 tháng;
Sáng nay đi làm ko có ở nhà nên ko để ý; ko biết trong thời hạn cam kết có tăng giá Net ko nữa;
tối nay về test lại coi sao; thấy cũng ok mà chả bít thế nào; xài mấy năm SCTV ở nhà cho gdinh thấy cũng ok;
Bản thân mình giờ thì dùng cáp quang Viettel giá tốt quá có 385k/ tháng

tnhuy693

Member
sau khi xem hôm qua:
- Tv coi ngon hơn; do nó full màn hình cho mình ( ok )
- Kênh : được bổ sung 24 kênh ( trong đó có 4 kênh đá banh ) + một số kênh giải trí riêng của SCTV ; ko trùng với các kênh cũ; ngoại trừ các kênh như Starmovie hay Fox thì khỏi phải nói
- Nhưng các kênh như Discover hay National thì pải; ko thấy phụ đề cho người nhà mình xem;
- Net SCTV cũng như cũ; mình xài trước đó cũng gói 4MB ko thấy đổi j
Kết luận:
- Mún mua thêm đầu HD cho nhà; mà nge một số bác nói hình như SCTV ko bán lẻ
- Mình kiểm tra phần Info thì hình như đầu HD nó có ID gì đó; lúc cài đặt đang đi làm ko ở nhà ko bít thế nào; nên giờ mua ko bít cái ID đó đăng nhập sao; giống như các dịch vụ ADSL hay cáp quang pải có Pass của ID khi bộ phận lắp đặt gọi về tổng đài.

abuabi

Mình thấy SCTV mạng hay bị lag quá

august18

Lời khuyên chân thành là đừng dùng SCTV. Củ chuối lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

MTTV

Active Member

cắt SCTV ngay và luôn. Đó là lời kkhuyên chân thành của mình,
Lúc trước xài SCTV 1 ngày rớt mạng 3,4 lần . Mỗi lần rớt 30p~1h .
Gọi nhân viên lên khắc phục. Sau khi nhân viên đến khắc phuc thì số lần rớt mạng giảm thấy rõ.
Chỉ còn rớt có 1 lần. Mỗi lần rớt 1 ngày B-)
Tạch luôn =))

nếu dùng chỉ đọc báo lướt web thỉnh thoảng gọi là nhà có mạng thì ok
còn nều dùng nhiều ảnh hưởng đến công việc thì ko nên dùng vì độ ổn định ko cao!

entiepham

ôi thôi cái mạng ta nói nó củ...., lúc đầu mới lắp thì ngon lắm, xài chưa đầy 1 tháng thì mạng rớt lên rớt xuống, kêu nhân viên vào thì bảo ở đây xa quá nên mạng chập chờn, còn giới thiệu đi cẳt hợp đồng chuyển qua xài viettel nữa chứ, đây là hiện trạng thực tại của em, e xài chưa được 1 tháng, không biết có nên nghe lời anh bảo trì cắt luôn chuyển mạng hok đây (tiền bồi thường hợp đồng hơi bị mắc nhá), m.n cho e ý kiến luôn đi :-?:-?

chauint

Active Member

chinh xac nen loai thang nay ra khoi danh sach quan tam

cdk

Member

May quá em chui vào đây đọc review, sáng giờ đang hớn hở định cắt ADSL VNPT để chuyển sang SCTV net + HD :(

Bao giờ mạng ngon thì các bạn SCTV ới mình 1 câu nhé.

May quá em chui vào đây đọc review, sáng giờ đang hớn hở định cắt ADSL VNPT để chuyển sang SCTV net + HD :(

Bao giờ mạng ngon thì các bạn SCTV ới mình 1 câu nhé.

Thế bác đã sài truyền Hình HD SCTV chưa?
LH:0987076700

cdk

Member

Thế bác đã sài truyền Hình HD SCTV chưa? LH:0987076700

Hiện mình đang dùng THC Hà Nội nhưng mình đi làm tận 7-8h tối mới về ít xem lắm. Thích kênh SCTV9 hay chiếu phim TVB mà THC Hà Nội nhà mình ko có nên mới quan tâm nhưng để khi nào net ngon ngon thì mình chuyển hết sang cả thể.

tarzan11

xét về kinh tế mình thấy bạn nên chuyển qua SCTV, vừa xem HD vừa lướt web ào ào, chất lượng mang giờ cũng không đến nổi tồi.

tarzan11

bạn đang dùng THC hà nội thì không có sctv9 là đúng rồi, minh thấy ngoài hà nọi đã có cáp sctv rồi đấy bạn có thể lắp đặt và thưởng thức nhé

nghe nói SCTV đang nâng cấp băng thông và thiết bị toàn HCM, chắc để khi nào nâng cấp xong mình lắp gói đạt tiêu chuân Ngon - Bổ - Rẻ :D

không nên xài SCTV net. mạng yếu lắm em đã phải cắt HD đê chuyển qua thằng khác

Bên trên