Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong căn phòng nhỏ của ngôi nhà nhỏ.

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ.

@ Bác Nghĩa: E thấy dàn của bác để như thế có bị rần rần k ạ? Loa của E lúc mới về thì thôi rồi, sau khi tìm hiểu, kê kích thì bây giờ khá hơn: mid treble cứ ào ào tràn khắp phòng nhưng E vẫn chưa vừa lòng như E mong muốn nên định tiếp tục chinh phục E béo nó :(

Dàn em nghe OK rồi bác, hông nghe rần gì cả, nghe 2ch thì cũng tạm ổn lắm. Em cũng thường thấy mấy thằng Tây hay kê loa lên. B&W hình như cũng có bán.

Bin-K

Well-Known Member
Re: Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ.

Dàn em nghe OK rồi bác, hông nghe rần gì cả, nghe 2ch thì cũng tạm ổn lắm. Em cũng thường thấy mấy thằng Tây hay kê loa lên. B&W hình như cũng có bán.

Bên em em thấy nó bán bộ chân đinh & bát đỡ cho 800~802 đâu hơn ngàn đô gì đó, bác kiếm xem có ai có mượn về kê lên xem có hơn j ko chứ nghe Tây nó đồn mà bỏ ngay ngàn đô rước về nhiều khi cũng đau lưng lắm.

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ.

Quá tuyệt vời! Ngưỡng mộ dàn B&W của bác!
Thanks bác, bác quá khen. Bộ dàn em cũng tạm ỗn, giờ cũng cũ quá rồi. Chúc bác vui.
Bộ của bác khủng khiếp quá nhất là mấy cái cục sub. Em có mỗi cục bé bé để ở phòng trên tầng 3 mà xuống tầng 1 vẫn thấy ùm ùm. Bác ở chung cư ko biết các tầng dưới có ý kiến ko vậy?
Chỉ có nhà kế bên thôi bác, mà nó dể thương lắm chưa nghe phàn nàn gì. Chắc tại nhà nó ồn ào hơn nhà em :( Thanks bác ghé qua.

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ.

Thanks bác đã hỏi thăm,mình vẫn khoẻ chắc bác cũng vậy :) Đúng rồi bác,mình kê loa trên phiến đá và lót thêm chén chống rung nên mid,treble tăng lên tầm cao mới :)

Em chúc mừng bác đã finish và thưởng thức. Gday.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Em đổi tông qua nghe nhạc trữ tình chút. Xin đặc biệt cám ơn anh racingspeed đã tặng em bộ sưu tầm nhạc có một không hai, rất phong phú, đủ các nhạc hay.
Tặng anh và các bác bài hát này nghe thư giãn những ngày cuối tuần cho vui. Cám ơn \m/

[video=youtube_share;OaTbHDYBiPU]http://youtu.be/OaTbHDYBiPU[/video]

cubiboy90

Ôi 280tr cho cái cặp B&W

Em đổi tông qua nghe nhạc trữ tình chút. Xin đặc biệt cám ơn anh racingspeed đã tặng em bộ sưu tầm nhạc có một không hai, rất phong phú, đủ các nhạc hay.
Tặng anh và các bác bài hát này nghe thư giãn những ngày cuối tuần cho vui. Cám ơn \m/

[video=youtube_share;OaTbHDYBiPU]http://youtu.be/OaTbHDYBiPU[/video]

Cám ơn em bài nhạc nghe phê qúa , nhưng anh vẫn cảm thấy thiếu thiếu gì đó sau nhiều lần nghe đi nghe lại anh nhận ra là thiếu mùi đèn :D, vì mổi lần nghe Trường Vũ hát là anh cứ phải chổng mông cắm rút dây loa qua amp đèn nghe kg hà , cho nên khi nghe clip nhạc của em anh cứ thấy thiếu thiếu , tiếc là em kg thích đèn chứ kg theo cảm nhận của anh với cấu hình bộ dàn của em mà làm thêm pre đèn nghe nhạc nhẹ nữa thì đúng là phê hết chỗ nói luôn .:-bd

tuanaiai

Active Member
Dàn anh trai chỉ cần cái thêm cái mâm player đĩa LP nữa hết ý. Chất âm thế thì mấy chú đèn cỏn con sao so sánh được ;)

Trung Dung Phan

Re: Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ.

Hì hì hì.. May mà Gấu nhà đại ca cũng mù mờ về công nghệ chứ không chắc anh không được yên thân rồi. Hi hi hi...

Cám ơn hai bác ghé qua. Đầu năm em mến chúc gia đình các bác dồi dào sức khỏe, hạnh phúc.
Nhắc đến tỗng chi phí thì em cố lãng quên lâu rồi ạ vì nếu mà tính thiệt hại chắc Gấu nhà em cho em đi về nơi xa luôn quá 8-}
P/S; Em có list thiết bị các bác cứ bấm chuột phải rồi kiếm Google là sẻ được bật mí.

minhjp

Well-Known Member

Mấy clip anh nghe trong trẻo quá. Treble nhuyễn ghê. Truờng vũ ca phê quá. Thanks for up. Gday anh.

tuanaiai

Active Member

Mấy clip anh nghe trong trẻo quá. Treble nhuyễn ghê. Truờng vũ ca phê quá. Thanks for up. Gday anh.

Anh Trí ơi, tép thế này không còn dùng từ nhuyễn để mô tả nữa đâu, phải mô tả bằng từ tí tắc, long lanh, lung linh. Để được tiếng này cái chính là tép kim cương và bộ dây ND TYR.....Buồn không biết bao giờ dàn mình mới được dãi trên thế này đây. Gday 2 đai ca.

Bin-K

Well-Known Member

Anh Trí ơi, tép thế này không còn dùng từ nhuyễn để mô tả nữa đâu, phải mô tả bằng từ tí tắc, long lanh, lung linh. Để được tiếng này cái chính là tép kim cương và bộ dây ND TYR .....Buồn không biết bao giờ dàn mình mới được dãi trên thế này đây. Gday 2 đai ca.

Bác tuanaiai nói thế này làm em day dứt quá, leng keng đã thật đó bác Nghĩa ạ.

hthangnhoc

khiếp quá.... dàn máy bác qua khủng so với nhà. Chuyến này chác bác nghe mắng vốn ghiền lun :-O

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Nhạc tê quá anh trai, chúc gia đình anh cuối tuần vui vẻ.
Thanks em trai. Cuối tuấn GD em đi Đà Lạt vui hông ? Gday em.
Bác Nghĩa hôm nào test đĩa live concert yanni 2005 cho em nghe thử nha Bác.
Em hông có đĩa đó bác ơi! Bác muốn nghe hòa tấu để em up bài cho bác và các ACE nghe cho vui.
Nhìn bộ dàn của anh mà thèm quá, bán hết mấy con xế và cp đang đi chắc mới đủ :(
Thanks bác ghé chơi. Bác khiêm tốn quá...
Híc, bác chơi 1 subs JL 112 chưa đủ độ tê à, lại thêm 113 nữa thì đồ đạc trong nhà nó chạy hết khi xem phim chứ à. Kinh khủng quá, công suốt của 1 e subs của bác là bao nhiêu vậy
Cám ơn bác. Hai subs thì nghe vừa đủ, bass đều và ấm hơn. Con JL112 thì 1500W còn em JL113 thì 2500W. Chúc bác vui

dàn đẹp bác ah. em nhìn hoành tráng là thích thôi bác ah. mạn phép bác em nói điều này. chỗ cầu thang nhà bác nên treo một bức tranh Quan Công, tại thang nhà bác ăn ngay vào cửa. tuy ko phải cửa chính nhưng cũng sẽ bị ảnh hưởng bởi dòng khí lưu trong nhà. cụ thể là người ở trong phòng ấy. mạn phép bác, em ko có ý khoe khoang đâu. chỉ muốn nói chút chút về phong thủy thôi

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ.

nhà bác Nghĩa đáng nể thật
Thanks bác quá khen, dàn của em cũng tạm ổn thôi, phần lớn của nó cũng đã cũ. Chúc bác vui.
Toàn hàng ngon, em cứ đi ra lại đi vào ngắm bộ của bác :D

Cám ơn bác ủng hộ, rãnh rổi mong bác ghé qua cho vui. Chúc bác luôn vui vẻ.

Bên trên