Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong căn phòng nhỏ của ngôi nhà nhỏ.

kieuduc

Member
Bác ơi up nhiều nhạc lên đi, nghe sướng quá ;) e rất thích bài Hôm qua em đi Chùa Hương- Tâm Đoan. Chúc bác vui vẻ ;)

thangvc

Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ.

@ bác Nghĩa: dạo này vẫn khoẻ hả bác,công việc vẫn ok chứ? Em đầu năm đến bây giờ vẫn nhiều việc cộng thêm việc sắp xếp lại bộ dàn hơn nữa tháng nay nên k nghe nhạc nhẽo gì cả :( Kể từ khi em loa béo về nhà cứ mỗi lần em kê kích thì có cải thiện nhưng vẫn chưa như em mọng đợi,khổ thế bác ạ.

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ.

@ bác Nghĩa: dạo này vẫn khoẻ hả bác,công việc vẫn ok chứ? Em đầu năm đến bây giờ vẫn nhiều việc cộng thêm việc sắp xếp lại bộ dàn hơn nữa tháng nay nên k nghe nhạc nhẽo gì cả :( Kể từ khi em loa béo về nhà cứ mỗi lần em kê kích thì có cải thiện nhưng vẫn chưa như em mọng đợi,khổ thế bác ạ.

Chào bác, em xin chia sẽ với bác vài dòng thế này: Khi đồ đánh nó đã tương phùng với loa đài rồi thì bác kê xích bất cứ ở đâu nó cũng hay thôi, bass gọn gàng...còn phòng ốc đạt tiêu chuẩn âm học nữa lại góp phần bộ dàn trình diễn hay hơn. Em đi nghe ké vài bộ khủng, em nghe vài nốt nhạc là em muốn dội hàng liền, dàn vài tỷ như chơi mà âm thanh nó cứ nặng nề, cố rặn và thiếu tự nhiên. Bác cứ cảm nghĩ khi mình nghe nhạc với chất âm đó, mình cố tập trung nghe thì còn không gian, thời gian đâu anh em giao lưu đàm đạo, cafe chè cháo nữa.

Cũng có đôi lần em nghe được những bộ dàn tiền tỷ, chất âm rất đẳng cấp....em nghe xong về nghe lại bộ dàn mình, muốn trốn luôn 8-| . Nhưng dẫu sao đi nữa, có cái để chơi cũng vui ròi.

Bác chịu khó nghe mấy Clip của bác NghiaBienHoa rồi cảm nhận âm thanh bên ngoài thực tế nó phê đến trừng nào. Còn em $$$ ít, em vẫn trung thành với Vintage sơ căn hen @};-

Good day.

@NBH: Gia đình em đi chơi cũng vui lắm anh, nhưng hơi cực vì mấy baby. Chúc gia đình anh nhiều sức khỏe.

leepham

Well-Known Member

con 802 nặng thế mà bác kê kéo 1 mình àh ? tầm như con 683 1 mình e khuân lên rồi vác lên vác xuống luôn :D nhưng nhìn con 802 của bác thì kéo nó thôi cũng hơi mệt
@a Nghĩa : :D long time no see you :D dạo này vẫn khoẻ phải hok a , có lên đời gì nữa chưa nè . hehe

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Ôi 280tr cho cái cặp B&W
Nhiều dữ vậy hả bác? em nghĩ chắc hông tới đâu, tụi nó là model cũ rồi. Thanks bác ghé qua.
Cám ơn em bài nhạc nghe phê qúa , nhưng anh vẫn cảm thấy thiếu thiếu gì đó sau nhiều lần nghe đi nghe lại anh nhận ra là thiếu mùi đèn :D, vì mổi lần nghe Trường Vũ hát là anh cứ phải chổng mông cắm rút dây loa qua amp đèn nghe kg hà , cho nên khi nghe clip nhạc của em anh cứ thấy thiếu thiếu , tiếc là em kg thích đèn chứ kg theo cảm nhận của anh với cấu hình bộ dàn của em mà làm thêm pre đèn nghe nhạc nhẹ nữa thì đúng là phê hết chỗ nói luôn .:-bd

Thanks anh trai. Em thì cảm thấy OK so với tai em rồi. Dàn em là AIO mà, chơi đèn hết coi phim luôn. Chúc anh luôn vui, anh rãnh alo AE mình 8 cho vui.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Tối nay gia đình em lần đầu tiên được đi coi LIVE ca nhạc của Mỹ, band Maroon 5 và Neon Trees em tranh thủ lấy di động quay clips chia sẻ với các ACE cho vui.
Hông ngờ cái rạp rộng vậy mà âm thanh cũng hay. Đúng là quá dữ.
Em coi ờ tầng trên hơi xa quay hông rỏ, mong các ACE thông cảm.

[video=youtube_share;WUGL7Pbx-hE]http://youtu.be/WUGL7Pbx-hE[/video]
[video=youtube_share;bA7sGLE-iw0]http://youtu.be/bA7sGLE-iw0[/video]
[video=youtube_share;WNtG_FVfc0w]http://youtu.be/WNtG_FVfc0w[/video]

thangvc

Member

Chào bác, em xin chia sẽ với bác vài dòng thế này: Khi đồ đánh nó đã tương phùng với loa đài rồi thì bác kê xích bất cứ ở đâu nó cũng hay thôi, bass gọn gàng...còn phòng ốc đạt tiêu chuẩn âm học nữa lại góp phần bộ dàn trình diễn hay hơn. Em đi nghe ké vài bộ khủng, em nghe vài nốt nhạc là em muốn dội hàng liền, dàn vài tỷ như chơi mà âm thanh nó cứ nặng nề, cố rặn và thiếu tự nhiên. Bác cứ cảm nghĩ khi mình nghe nhạc với chất âm đó, mình cố tập trung nghe thì còn không gian, thời gian đâu anh em giao lưu đàm đạo, cafe chè cháo nữa.

Cũng có đôi lần em nghe được những bộ dàn tiền tỷ, chất âm rất đẳng cấp....em nghe xong về nghe lại bộ dàn mình, muốn trốn luôn 8-| . Nhưng dẫu sao đi nữa, có cái để chơi cũng vui ròi.

Bác chịu khó nghe mấy Clip của bác NghiaBienHoa rồi cảm nhận âm thanh bên ngoài thực tế nó phê đến trừng nào. Còn em $$$ ít, em vẫn trung thành với Vintage sơ căn hen @};-

Good day.

@NBH: Gia đình em đi chơi cũng vui lắm anh, nhưng hơi cực vì mấy baby. Chúc gia đình anh nhiều sức khỏe.
Time cho cafe,giao lưu mình vẫn cố gắng đấy chứ! K tin hôm nào bác xuống SG chiến 1 bữa xem sao nhĩ :)
Thật ra tính E là thích khai thác,giống như chơi xe vậy! K xoáy nồng nhưng E cũng cố gắng làm sao cho con xe chạy hết khả năng của nó. Loa đài cũng vậy, cho dù có 1 số bác đế nhà nghe xong bảo thế là ok lắm rồi nhưng E thì muốn nó phải có gì đó vượt khả năng hiện tại. E cũng có ít nhiều kinh nghiệm cho việc này rồi ạ. Bộ dàn phối ghép phải match với nhau đó là điều kiện tiên quyết,sau đó mình phải nghiên cứu sao cho nó hót theo cách mình mong muốn. Em thì cực thích tiếng ngân của Piano, tiếng vuốt của Ghita classic, tiếng voice mid low và em biết rằng mong muốn của mình chỉ có chơi Tube amp như bác thì mới như mình muốn. Nhưng em k thích dynamic của tube thôi. Vừa muốn nghe tiếng gần tube,vừa muốn có dynamic của ss thì em đã giải quyết vấn đề đó từ lúc E chơi 804s rồi ạ. Vấn đề là 802D mid,treble hay hơn nên e muốn nó phải vượt trội so với 804s! Hiện tại chắc chắn rằng nó đã hơn 804s nhưng đánh giá vượt trội thì theo quan điểm của E thì chưa ạ,đó là lý do để E tìm hiểu thêm và khai thác. Nhớ lúc trước cho đến lúc e thay loa là e mất ít nhất là 5 năm để phát huy 804s,nên sau khi biết rằng đối với 804s đến đó là hết level để phát huy nên e mới lên 802D đấy chứ! Có loa mới giống như e chuyển sang trang mới,e lại làm công việc cách đây 5 năm và e nghĩ việc này vô cùng thú vị đối với e! Đặt ra kế hoạch chỉnh trang,sắp xếp lại vị trí,nâng cấp dây nhợ,lọc nguồn,tube pre,...nhiêu đó đã mệt rồi,dù mệt nhưng e thích thế :)
Sorry bác Nghĩa vì nói nhiều trong topic của bác nhé.
con 802 nặng thế mà bác kê kéo 1 mình àh ? tầm như con 683 1 mình e khuân lên rồi vác lên vác xuống luôn :D nhưng nhìn con 802 của bác thì kéo nó thôi cũng hơi mệt
@a Nghĩa : :D long time no see you :D dạo này vẫn khoẻ phải hok a , có lên đời gì nữa chưa nè . hehe
Hehe k làm 1 mình thì ai làm cho,802 nặng hơn 80kg nhưng mình muốn làm được thì phải rèn luyện sức khoẻ để kê loa,vợ vui,.... :)

to @ SieuLong : Long em xóa bớt mail trong hộp thư đi anh gưỉ pm cho em kg đưọc , hòm thư của em đầy rồi .
sorry N nha , anh mượn topic của em chút :)

vinh do

Active Member
lâu lâu ghé nhà bác nghĩa,yêu cầu bác đổi cái tv 70in to up hen :)),cho nó hợp dới mấy con khũng long của bác nha;))

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ.

lâu lâu ghé nhà bác nghĩa,yêu cầu bác đổi cái tv 70in to up hen :)),cho nó hợp dới mấy con khũng long của bác nha;))

Hết thóc rồi bác ơi, thanks bác. Em đang bị nợ đòi. 8-|

Chỉnh sửa lần cuối:

vinh do

Active Member
Re: Ðề: Re: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ.

Hết thóc rồi bác ơi, thanks bác. Em đang bị nợ đòi. 8-|

làm gì mà khóc dữ dậy anh,thanks anh đã cố chiếu trong thời gian qua@};-

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ.

làm gì mà khóc dữ dậy anh,thanks anh đã cố chiếu trong thời gian qua@};-

:-bd Em rất thích cái chữ ký mới và cái avatar mới của bác. Rất đẹp và hấp dẫn. 8-> Thanks

vinh do

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ.

:-bd Em rất thích cái chữ ký mới và cái avatar mới của bác. Rất đẹp và hấp dẫn. 8-> Thanks

thanks you @};-,tiếc là hình nhỏ quá 8->,thôi chúc anh vui vẻ hen

hienpvc

Member

Thiết bị âm thanh nhà bác này thì không chê vào đâu nhưng nếu không có phòng nghe nhìn riêng thì uổng quá.

QuangHuyCVS

Nói thật là nhìn dàn âm thanh của bác e ghiền quá xá là ghiền ;)

Kyniemdep

Chết khiếp thật, em nhìn dàn b&w của bác mà phát thèm thật, bác chủ cho em hỏi thăm tí xíu ạ, ngoài các dây loa cho cặp main và center ra thì cặp dây đi cho sr bác đi dây gì ạ, vì em không biết dây xịn như vậy nó có làm dây dài như ý muốn mình không và nếu đủ dài để đi cho cặp sr chắc cả một vấn đề đây

minhjp

Well-Known Member

Múc xong 107 bluray chüa anh ? :)

Bên trên