Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong căn phòng nhỏ của ngôi nhà nhỏ.

leepham

Well-Known Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Hôm nay e mới quay lại #1 nghe cái clip cuối của bác Nghĩa , bài hát " Không giờ rồi " lần đầu tiên e đc nghe là hát live ở phòng trà Không Tên . Tuy hệ thống loa ko phải gọi là cực chất nhưng cái cảm giác live và chất giọng của Lệ Quyên khiến e bị mê hoặc ....Đến khi bài " Không giờ rồi " đc cất lên thì e chỉ nhắm mắt phiêu bồng theo điệu nhạc . Một bài hát đầy cảm xúc

tmanhvu91

Active Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

[video=youtube;AH4tJAxmPe0]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=AH4tJAxmPe0[/video]

Ôi bộ âm thanh của bác :(( , nghe qua máy quay đã cảm thấy thích rồi không biết được ngồi ở đó xem thì thế nào :(( . Kết quá đi mất :((

Tiện thể bác chủ thớt cho em hỏi cả dàn của bác đầu tư bao nhiêu tiền zị X_X

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Tiếc cho cái phòng không hợp với bộ dàn. Có thắc mắc sao bác dùng đồ vip thế mà vẫn dùng hàng made in china. Phải chăng đây là cách tiết kiệm của bác?

Đam mê, thích là chơi, phòng nào chơi cũng được mà bác. Ăn thua mình vui vẻ với những gì mình đang có thì được rồi.
Em thì đâu ra đó, sản xuất ở đâu cũng được, đồ chất lượng được nhiều người khen là em chơi thử cho biết, một đời ta ba đời nó. ;)
Haha bác vui tính thiệt, em mà biết tiết kiệm thì sẽ hông bao giờ chơi được cỡ này và chắc còn nữa. 8-}

Bố này hết cái để chém rồi hay sao mà nhảy vào đây phát biểu linh tinh, thôi lượn đi chỗ khác cho nước nó trong và đỡ rác topic của bác Nghĩa ^:)^

Bác này mới tham gia HDVN được vài ngày mà chém đâu ra đấy nhẩy. tham gia 3 bài viết thì có 2 bài chê hàng tàu và 1 bài chê amply. Cùng quan điểm với bác vozhanoi.

Em thật là vui khi thấy các bác nhiệt tình ủng hộ và giúp đỡ =D>. Khi nào có dịp ae mình ~O) nha!

bo dan dep qua kieu nay dam nat ca trung cu mat bac ah

Chung cư chưa tan mà túi tiền em hơi bị xẹp rồi đó bác. Cám ơn bác ghé chơi.

tính sơ sơ dàn bác lên đến vài chục ngàn....em có 1 ước ao, e có 1 khát khao....:D

Bác khơi dậy nỗi đau của em X_X. Thanks bác ghé qua, chúc bác vui và vạn sự như ý.

nhìn phê nhỉ, thế tổng thiệt hại đầu tư đó nhiêu hả bác.

Thanks bác ghé qua, nhìn thì phê nhưng tổng thiệt hại mới "thấy ghê"=((

kemaodanh

Member

Hàng của bác to thế? Thế này sập chung cư mất :))

anhtuan3a

Member

Đam mê, thích là chơi, phòng nào chơi cũng được mà bác. Ăn thua mình vui vẻ với những gì mình đang có thì được rồi

Em thật là vui khi thấy các bác nhiệt tình ủng hộ và giúp đỡ =D>. Khi nào có dịp ae mình ~O) nha!

Bác nghia có tham gia đại hội off tại Hà Nội sắp tới không?, AE gặp nhau trao đổi đam mê!

leepham

Well-Known Member

Ôi bộ âm thanh của bác :(( , nghe qua máy quay đã cảm thấy thích rồi không biết được ngồi ở đó xem thì thế nào :(( . Kết quá đi mất :((

Cái avatar bác độc nhĩ :D 1102 hehehe đúng là độc nhất vô nhị mà , mà bác sn 91 à X_X

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Đam mê, thích là chơi, phòng nào chơi cũng được mà bác. Ăn thua mình vui vẻ với những gì mình đang có thì được rồi

Bác Nghĩa có tham gia đại hội off tại Hà Nội sắp tới không?, AE gặp nhau trao đổi đam mê!

Thấy mấy bác vui vẻ, nhiệt tình và nhiều đam mê em cũng muốn đi chuyến cho vui, sẵn em củng chưa ra đến Hà Nội lần nào nhưng em ở xa quá, công việc lại lu bu quá, hông ai giúp em buôn bán.
Em xin phép vắng mặt bác nhé, khi nào có dịp em ra Hà Nội em liên lạc trước với các bác, ae mình giao lưu một buổi cho đã. ;)

son_omegamart4

Nhìn đi nhìn lại vẫn thấy ngưỡng mộ bộ dàn này của bác. Màn 60" rất to rồi mà nhìn tổng thể trong bộ dàn màn vẫn bé, chứng tỏ dàn loa này của bác khủng long phết.

cinemax

Member

Bác dùng 2 em Sub xem phim một lúc hay cái xem phim, cái nghe nhạc vậy bác? Xem phim ma mà dùng 2 cái chắc nghe rụng rời cả tay chân...hì hì :-O

NghiaBienHoa

Well-Known Member

rất là đẹp bác Nghĩa à :D nhìn cái Pow cứng hẵn lên e rất thích cái pow đen sì chai lì thế này nhìn lực làm sao .
By the way , nó hàng hãng hay bác DIY vậy

Thanks em. Đúng vậy đó em trai, bữa giờ nhìn hai em XPA-1s màu xám thấy ngứa ngứa mắt, ghét quá mua hai cặp về thay luôn. DYI mai mốt tưng tưng lên anh bán hai em này thì tụi nó lại đòi cho theo hai cặp màu sám kia thì tìm đâu ra ;)

nhỏ gọn nhưng bác bố trí rất hợp lý và đẹp mắt gọn gàng ! chúc mừng bác . mà ko phải mắt em kém ko mà em nhìn hình như căn phòng của bác mang màu sắc ko phải hình chữ S

Thanks bác. Chắc tại em chụp hình bỏ mất đi một phần của căn phòng cho nên bác cảm giác thấy vậy. Em ước gì nhà em được hình chữ S giống như nước Việt Nam mình vậy. =D>

Đổi cái sofa màu trắng sữa qua màu đen nhìn sang trọng quá anh ơi , nó nổi bật so với tấm thảm , và tone sur tone với cái dàn :)

Thấy anh để cái sofa đơn phía bên kia nên hok còn chổ để cái ghế rocking chair nữa , nên souvenir cho e đi !

Thanks anh trước nhé :)

Thanks em trai. Cái rocking chair anh để dành cho em đó, em chịu tiền ship đi, anh gởi về liền. :p

Rbanta

Bộ dàn khủng long bao chúa đây. Hoành tráng quá.

minhtuantkh

Ngày nào đi qua cũng len lén nhìn vào một cái rồi lại thụt lùi đi ra. Nhìn cặp main và center...ướt áo, chẳng dám thưa thốt chi.[-(

H 9999

Active Member
Ðề: ***Nguyên một gốc nhà...Dàn HT-HD 3D tổng hợp cho gia đình

Được nhiều sự nhiệt tình giúp đỡ và đóng góp ý kiến của các anh chị em (ace) ở HD VietNam và HD Biên Hòa trong phần chủ đề "HD - HT trong căn nhà chung cư nho nhỏ của em. Thành viên của HD Biên Hòa" link:
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...ho-nho-cua-em-thanh-vien-cua-hd-bien-hoa.html
Hôm nay em xin giới thiệu dàn coi phim 3D "nối tiếp" trong căn nhà nho nhỏ của chúng em. Mong các ace xem và đóng góp ý kiến.

System list:

TV: 60" Samsung UN60D7000 3D LED HDTV
Processor: Anthem D2v
Amplifiers: Emotiva XPA-1 x 2, XPA-2 and XPA-3
Source: Oppo BDP-93. Remote: Harmony One
Power Conditioning: Monster Signature HTPS 7000 & HTPS 7000MKII
Speakers: B&W 802D (Fronts), HTM2D (Center), N804 (Rears)
Subs: JL Audio Fathom JL112 and JL113
Cables: Emotiva, GlowPower, Monster, Monoprice, Pangea
.​

Oppo BDP-93 và Anthem D2v

Em xin gởi thêm một vài link về bộ chỉ huy cho dàn HT này, nhờ em nó mà bộ dàn của chúng em nghe nhạc hai kênh stereo, coi nhạc hay phim 5.1 hoặc DTS-MA đều hay.

D2v - Welcome to the New Official Anthem® Audio Video Website.

Stereo Design Anthem Statement D2v Processor in HD 2011 - YouTube
Cám ơn các ACE đã ghé thăm. :)

Xin mời các ACE vô xem vài đoạn video clips cho vui:

Xem nhạc AC3

[video=youtube;aasoPr4Qz9o]http://www.youtube.com/watch?v=aasoPr4Qz9o[/video]

[video=youtube;yneepCrKe8s]http://www.youtube.com/watch?v=yneepCrKe8s[/video]

Xem phim 2D DTS-MA

[video=youtube;AH4tJAxmPe0]http://www.youtube.com/watch?v=AH4tJAxmPe0[/video]

Direct Stereo 2.0

Bài nhạc vàng tâm sự của vợ chồng em. :-bd

[video=youtube;zvANZCwQ0zE]http://www.youtube.com/watch?v=zvANZCwQ0zE[/video]

To be continued....

bộ của bác ngon thật em cũng có một ước ao em có một khát khao...[-( hôm qua em đi xem môt đôi BW như của bác nhưng nó là D 800 bác à....hàng cũ 6 năm rồi nhưng còn giữ được mới... thế mà nó còn đòi 3 trăm triệu bác àh !

MyRom

Active Member

:D:D Nhìn bộ dàn của bác NghiaBienHoa em thấy tội nghiệp cho hàng xóm của bác quá. Mỗi lần bác mà hứng chsi lên thì nhà hàng xóm cũng rung rinh theo luôn. Tội nghiệp họ quá :D:D

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Nhà bên Cali + dàn HT nhìn chuẩn lắm anh trai à =D>

Thanks em. Anh ở bắc Cali cho nên hơi chật hẹp, làm nguyên một gốc nhà cho dàn HT cũng oãi nhưng mà tối tối cả nhà ai cũng thích quây quầng với nhau thưởng thức ca nhạc, coi phim một hai tiếng đồng hồ thấy vui vui.
Chúc em vui..

Hôm nay e mới quay lại #1 nghe cái clip cuối của bác Nghĩa , bài hát " Không giờ rồi " lần đầu tiên e đc nghe là hát live ở phòng trà Không Tên . Tuy hệ thống loa ko phải gọi là cực chất nhưng cái cảm giác live và chất giọng của Lệ Quyên khiến e bị mê hoặc ....Đến khi bài " Không giờ rồi " đc cất lên thì e chỉ nhắm mắt phiêu bồng theo điệu nhạc . Một bài hát đầy cảm xúc

Thật ra anh lúc trước chắc cũng có nghe qua nhạc Lệ Quyên, bữa về VN đứa cháu nó cho nghe bài Không Giờ Rồi thì giọng hát cũa Lệ Quyện cũng làm anh phiêu bồng giống em, gợi lên kỷ niệm anh với gấu lúc mới cưới nhau còn ở phòng trọ.
Anh thích Lệ Quyên vì ca nhạc trẽ và trữ tình đều hay, hòa âm chất lượng cao nhất là CD Acoustic
Thanks em

Thanks bác. Em quay clips cho vui, cho topic thêm phong phú, sống động hơn, để mỗi ngày em có dip vô 8 với các ACE cho vui.

Hàng của bác to thế? Thế này sập chung cư mất :))

Hihi bác vui tính quá. Chung cư sao sập được nè bác, run rin chút chút thôi.
Thanks bác ghé thăm. Chúc bác vui.

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Nhìn đi nhìn lại vẫn thấy ngưỡng mộ bộ dàn này của bác. Màn 60" rất to rồi mà nhìn tổng thể trong bộ dàn màn vẫn bé, chứng tỏ dàn loa này của bác khủng long phết.

Thank you Bác. Đôi khi tại hình chụp nên thấy vậy chứ so với khoảng cách chổ ngồi đến TV thì cũng vừa tầm nhìn.

Bác dùng 2 em Sub xem phim một lúc hay cái xem phim, cái nghe nhạc vậy bác? Xem phim ma mà dùng 2 cái chắc nghe rụng rời cả tay chân...hì hì :-O

2 em subs chỉ dùng cho khi xem nhạc AC3 của Asia hay ThuýNga và khi xem phim thôi bác.
Khi nghe nhạc em chi nghe Stereo 2.0 thôi, dùng hai em Emotiva Mono Block XPA-1 (500 wpc) đánh Stereo Direct Analog 2.0 không dùng subs.

Bộ dàn khủng long bao chúa đây. Hoành tráng quá.

Cám ơn bác ghé chơi. Em kết cái bộ dàn 2ch của bác, nhìn Pro quá.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Ngày nào đi qua cũng len lén nhìn vào một cái rồi lại thụt lùi đi ra. Nhìn cặp main và center...ướt áo, chẳng dám thưa thốt chi.[-(

Thanks bác quá khen. Em lại kết cái phòng của bác, đơn giãn mà sang trọng làm sao ấy, lâu lâu em cũng lén vô xem trộm tí. "Trộm nhìn nhau" :p

bộ của bác ngon thật em cũng có một ước ao em có một khát khao...[-( hôm qua em đi xem môt đôi BW như của bác nhưng nó là D 800 bác à....hàng cũ 6 năm rồi nhưng còn giữ được mới... thế mà nó còn đòi 3 trăm triệu bác àh !

Giá đó cũng đươc giá lắm đó bác, nhưng mà dòng loa B&W cần có max pow mới phát huy hết chức năng của mấy em nó. Dòng 800D max là 1000 watts lận cho nên múc em này về thì hao thêm phần tiền về power.
Thanks bác và chúc bác vui.

:D:D Nhìn bộ dàn của bác NghiaBienHoa em thấy tội nghiệp cho hàng xóm của bác quá. Mỗi lần bác mà hứng chsi lên thì nhà hàng xóm cũng rung rinh theo luôn. Tội nghiệp họ quá :D:D

Thanks bác ghé qua. Sao hông ai tôi nghiệp em mà tôi nghiệp hàng xóm của em không vậy ta! :-<

minhjp

Well-Known Member

Hi anh

E nghe bài Không giờ rồi trên cái clip của anh , nghe phê hơn trên youtube nhiều , bass ấm , tiếng trong trẻo , còn youtube nghe e ý rên hok có phê :))

bác cho e hỏi nhỏ nguyên cái bộ HD "bé bé xinh xinh" này của bác hết nhiu $ vậy, e nhắm được e hốt 1 dàn về lun cho khỏi chảy nc bọt :D

thangvic

Member

bác cho e hỏi nhỏ nguyên cái bộ HD "bé bé xinh xinh" này của bác hết nhiu $ vậy, e nhắm được e hốt 1 dàn về lun cho khỏi chảy nc bọt :D

dàn khủng thì giá tiền chắc cũng khủng bác à,bác ấy ở bển nên có điều kiện thuận lợi sắm hơn ở bên này
nhưng theo ngu ý của e thì bộ dàn bao nhiên xiền không quan trọng bằng việc mình ưng ý và thích thôi

Bên trên