Dàn 3D rẻ tiền của sinh viên tập chơi HD

Connor

Well-Known Member
Ðề: Re: Dàn 3D rẻ tiền của sinh viên tập chơi HD

treo tờ lịch chỗ khác đi bác , nhìn vướng vướng khó chịu làm sao ấy !

Tờ lịch đó em để tạm hôm mới mua TV về vì chưa tìm đc chỗ, còn mấy ngày hôm nay em cho nó di cư rồi bác ạ :D

man8x_2006

Ðề: Dàn 3D rẻ tiền của sinh viên tập chơi HD

bác cho xin thêm vài tấm toàn cảnh cái phòng khách với
vì mình thấy cái bức tường phía sau treo tranh mà bác tận dụng để tivi và dàn là đẹp lắm đấy
AIO thì trước kia mình cũng từng chơi khi bắt đầu chất lượng cũng được nhưng những cảnh hành động và cháy nổ nó ko hoành tráng vì công suất khá íu
2 tháng sau khi lên HDVN là ngứa ngáy ko chịu được cuối cùng cũng phải ráp dàn ^^
bác nghiên cứu cái Floating wall đi, nhà bác mà làm FW là đẹp lắm đó ;)

m1984

Member

Theo mình loa surround phía sau là OK rồi, nhưng phía trước nhìn hơi rối, em nghĩ bác nên dời 2 loa trước xa ra nữa, cách hai góc tầm 30-40 phân là đẹp, dc thì bác gắn chân vào cho em nó, để xuống đất nhìn cho sang, TV hạ thấp xuống, sub cho xuống đất, dc thì thay cái kệ luôn :)
Em hơi nhiều chuyện, có gì ko phải bác bỏ qua,

thoibinh

Member

dàn sinh viên thế là wá ngon rồi, còn hơn khối dàn của người đã đi làm! ;)

tuan_ipad2

Well-Known Member

Ơ sinh viên bây giờ giàu thật, góp ý với em là để loa sub xuống dưới đất ấy, đừng kê loa sub như vậy, dây dợ hơi mì vằn thắn một tí, mua ống gen rồi cho dây vào sẽ gọn gàng đẹp ngay

dntk44tdh3

Active Member
em cũng là SV nhưng không có gì ngoài cái máy tính to đùng mua từ năm thứ nhất. mua từ 2008 đên giờ không nâng cấp được cái gì nên cấu hình máy em rất "khủng" luôn. đang xem phim mà đến lúc IDM down xong rồi ghép lại thì thôi khỏi xem luôn,giật tưng bừng

bác làm cái view TV LG 47LM7600 - Full HD - LED - 3D thụ động luôn đi, sao thấy hình ảnh đệp thế.

Minhsur

Banned
Kết nhất cái không gian mà bạn có, sau đó là cái LM7600. Dây dợ thì bạn cứ làm mấy cái ông gen lắp dây điện (loại xịn cũng đẹp lắm), chạy gen nổi vẫn đẹp như thường.

linh-cd

xin có ý kiến như sau:
hoặc bạn sơn lên mấy sợi dây tiv, loa front cho cùng màu với tường rồi kéo ngang dây loa vào sau tivi, sau đó cho dây loa và dây tivi cùng đi xuống. dùng nẹp or băng keo trong túm lại cũng dc.

hoặc bạn mua giấy dán tường, dán phần từơng đó lại (giấy nào nhiều hoa văn nhỏ) rồi làm tiếp như cách trên, sẽ ko phát hiện ra dây đâu

nhưng cả 2 cách này đều phải bỏ mấy cái lằng ngoằng trên tivi đi: lịch, quạt, đồng hồ điện. vì mấy sợi dây of mấy cái này nhìn khiếp quá, vả lại khi xem sẽ mất tập trung.
ko tốn thêm bao nhiêu nhưng chắc sẽ hàon thiện hơn

ngoctanhp

bác mua 47LM7600 mà vất chân em nó đi thế tiếc quá. nhà em đang là 47lm7600, thích nhẩt thiết kế cái chân với cái viền :))

tu_ht

Member

Ước gì mình được như bạn là rất hạnh phúc rồi. SV mà có được như thế thì quá chuẩn!

theo mình vụ dây dợ bàn thử làm nhé , với các dây HDMI lên tivi . dây nguồn có thể dùng lọai gen hộp to gắn từ dưới lên dưới chân ti vi , các dây loa sang 2 loa font có thể chạy gen hộp loại nhỏ phía dứoi rồi đi lên
nên đầu tư 1 cái kệ để thì nó gọn hơn ...

nhin good qua ban oi , cố gắng hơn nhé

smallion

Cho mình hỏi tí, với thiết bị phát là laptop thì sẽ lấy âm thanh từ nguồn nào, laptop có cổng optical ?? hay sao. cũng đang định chơi kiểu này mà còn bối rối phần âm thanh quá? mong các cao thủ chỉ giáo. Thanks

linhmoi123

hic, nhìn lại thấy tủi thân ghê, đi làm mấy năm rồi mà chưa sắm nổi. Tổng thiệt hại hết bao nhiêu vậy chú >>>

Connor

Well-Known Member

bác làm cái view TV LG 47LM7600 - Full HD - LED - 3D thụ động luôn đi, sao thấy hình ảnh đệp thế.

Review thì bác tìm trên diễn đàn nhé, hình như cũng có rồi đó. Em xin phép không review nữa vì không có thời gian + không có kiến thức chuyên môn để viết :D

bác mua 47LM7600 mà vất chân em nó đi thế tiếc quá. nhà em đang là 47lm7600, thích nhẩt thiết kế cái chân với cái viền :))

Tại nhà em không có chỗ để đặt nên mới treo tường. Bác nói đúng, công nhận chân đế em này cũng đẹp thiệt.

Cho mình hỏi tí, với thiết bị phát là laptop thì sẽ lấy âm thanh từ nguồn nào, laptop có cổng optical ?? hay sao. cũng đang định chơi kiểu này mà còn bối rối phần âm thanh quá? mong các cao thủ chỉ giáo. Thanks

Em không phải cao thủ gì nhưng mà theo như em được biết thì chỉ cần nối laptop qua TV rồi âm thanh chỉ cần có optical nối xuống bộ dàn là xong.

anpn

Active Member
Ðề: Re: Dàn 3D rẻ tiền của sinh viên tập chơi HD

Kết nhất cái không gian mà bạn có, sau đó là cái LM7600. Dây dợ thì bạn cứ làm mấy cái ông gen lắp dây điện (loại xịn cũng đẹp lắm), chạy gen nổi vẫn đẹp như thường.
Bác này nói đúng đấy! nếu đi nẹp hộp, khi bạn bắt vào tường nếu đóng đinh thì không cứng cáp, nếu tắc kê + vít có thể oằn hộp. Theo mình, bạn dùng ống nhựa điện trắng phi 24, bắt nẹp nổi, gom hết các dây diện vào chạy từ lưng LCD xuống, còn cái phích cắm LCD, có thể không luồn vào ống được. Do đó, bạn có thể kéo 1 cọng dây nguồn từ dưới tủ, đi trong ống điện này luôn và làm cái phích ( kiểu đực - cái ) dấu sau LCD cấp nguồn cho thắng này. Vài ý kiến tham khảo.

Bên trên