DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

Nhà mình cũng vậy. Nó cứ tự động dò lại. Hiện tượng này mình gặp ngày 2 lần. Dò xong chẳng có cái gì. chỉ mất thêm thời gian

tan_huy_93

Well-Known Member
sáng nay gần 7h mình mở đầu thu lên, đầu thu cũng dò tự động, dò xong mình vào list kênh xem thử có kênh mới không, mình thấy cả tất các kênh của AVG đều không có chìa khóa, giống các kênh của VTC vậy..

kudo1908

Active Member

chắc đang bị lỗi hệ thống DTH cũng vậy

Jay Miz

Member
sáng nay gần 7h mình mở đầu thu lên, đầu thu cũng dò tự động, dò xong mình vào list kênh xem thử có kênh mới không, mình thấy cả tất các kênh của AVG đều không có chìa khóa, giống các kênh của VTC vậy..

Giờ lại có khóa hết rồi bác ạ ;)), không biết làm gì mà mấy ngày hôm nay liên tục tự động cập nhật kênh mới, có gì HOT mà AVG điều chỉnh nhiều quá =))

tan_huy_93

Well-Known Member
mình nghĩ là AVG đang dọn dẹp lại băng thông và sắp xếp các kênh, để chuẩn bị tăng thêm kênh mới (HOT dữ), và có thể hệ thống bị lỗi, nên có trình trạng cứ mở STB lên, là STB dò tự động như vậy.

hddesire

Member

Dạo này DTT ở nhà hay bị hiện tượng mất tín hiệu,không biết các bạn khác có bị như vậy k nhỉ?

Ðề: Re: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

mình nghĩ là AVG đang dọn dẹp lại băng thông và sắp xếp các kênh, để chuẩn bị tăng thêm kênh mới (HOT dữ), và có thể hệ thống bị lỗi, nên có trình trạng cứ mở STB lên, là STB dò tự động như vậy.
Bác này nói cứ như người nhà đài nhỉ???

tan_huy_93

Well-Known Member
AVG tạm thời chuyển True Sport HD thành kênh SCTV Thể Thao HD!!! kênh SCTV Thể Thao HD đang Live VĐQG Đức trận Dertmund vs Leverkvsen

tan_huy_93

Well-Known Member
hơn 40 phút ngồi nghiên cứu cái kênh SCTV Thể Thao HD của SCTV nhận xét ngắn gọn:
kênh SCTV Thể Thao HD là kênh HD mà sao chất lượng kém quá, thấy mờ mờ sao á, không được nét cho lắm... Hết !!

vnucfl

bác ơi kênh đó của SCTV là HD còn AVG mới phát sóng từ qua đến giờ là phát sóng SD nên hình mờ tịt , mình thấy còn thua mấy kênh SD khác . Nhưng dc cái là nó có tiếng việt , đang phát mấy giải châu âu .Ko biết kênh này nó có thay luôn cho true HD ko . Mình chỉ mong AVG tăng thêm chùm kênh SCTV nữa, xem có sướng. Nó có kênh SCTV15-thể thao hay lắm

kudo1908

Active Member

bác ơi kênh đó của SCTV là HD còn AVG mới phát sóng từ qua đến giờ là phát sóng SD nên hình mờ tịt , mình thấy còn thua mấy kênh SD khác . Nhưng dc cái là nó có tiếng việt , đang phát mấy giải châu âu .Ko biết kênh này nó có thay luôn cho true HD ko . Mình chỉ mong AVG tăng thêm chùm kênh SCTV nữa, xem có sướng. Nó có kênh SCTV15-thể thao hay lắm
SCTV 18 bạn ơi.SCTV 15 giờ ít bóng đá lắm

tan_huy_93

Well-Known Member
...bác đang dùng AVG mà bác đồi chùm kênh của SCTV...
...bác nầy đang ngủ mơ...
...thế sao bác không lắp cáp SCTV HD coi cho nó đã...

dhpaul

Well-Known Member

Không chịu đề nghị, không chịu ngồi đàm phán thì đúng là chỉ có mơ, giống như việc mơ AVG mở True Sport 1 mà xem ngoại hạng Anh cuối tuần. Bênh AVG thì cũng chỉ bênh có mức độ, chứ không phải có ý kiến trái chiều thì nhảy dựng lên.
Nói thẳng, nếu HTV không mua được bản quyền 4 giải bóng đá châu Âu còn lại thì AVG có cái mà quảng cáo không?

tan_huy_93

Well-Known Member
sao qua nay kênh Discovery HD World hiện chữ Poor Signal rồi bị sọc màu và có tiếng hú..ú. quài thế nhỉ? bực mình thiệt...

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

Không chịu đề nghị, không chịu ngồi đàm phán thì đúng là chỉ có mơ, giống như việc mơ AVG mở True Sport 1 mà xem ngoại hạng Anh cuối tuần. Bênh AVG thì cũng chỉ bênh có mức độ, chứ không phải có ý kiến trái chiều thì nhảy dựng lên.
Nói thẳng, nếu HTV không mua được bản quyền 4 giải bóng đá châu Âu còn lại thì AVG có cái mà quảng cáo không?
chuẩn.....!!!
ức chế AVG quá...

Bên trên