DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

tan_huy_93

Well-Known Member
bây giờ anh em mình nhất trí là tăng thêm những kênh nào, (ít ít thôi chừng 4kênh được rồi)
mình đề xuất 4kênh là: Yan TV, Fox Crime HD, KBS World HD và Bóng Đá TV.
rồi anh em trong Box AVG đồng loạt gửi mail cho AVG, kiến nghị AVG tăng thêm những kênh nào anh em đã thống nhất trí với nhau.

Jay Miz

Member
nếu mà 4 kênh thì đề xuất là: YanTV, FOX (kênh FOX có nhiều cái để xem hơn FOX Crime ;))), tVN và 1 kênh bóng đá. Trước mắt cứ như vậy, chứ mình thấy người dùng truyền hình trả tiền VN thiệt thòi vì bao kênh hay phát sóng khắp Châu Á mà VN thì không có mấy :D và tham khảo dịch vụ qua thì các nhà cung cấp dịch vụ của VN cũng cho list kênh có lẽ cũng nhiều kênh rác nhất =)). May mà còn VCTV, K+ là truyền thống với ít kênh rác, AVG cũng đang làm đúng với ít kênh rác, duy trì và cải thiện đừng thụt lùi như nhiều anh khác :D

tan_huy_93

Well-Known Member
thế thì 4kênh đề xuất là: Yan TV, Fox HD, TvN và 1 kênh bóng đá HD, nhưng biết chọn kênh nào trong các kênh sau: HTVC Thể Thao, SCTV Thể Thao, Thể Thao TV, Bóng Đá TV..v.v.

Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

Tui chỉ cần kênh chiếu phim TVB cho má mì coi là đủ rồi=P~

tan_huy_93

Well-Known Member
mình không thích phim Tàu khựa, chỉ thích mỗi series phim hình sự Bằng Chứng Thép.

ZhuLio

Ðề: Re: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

bây giờ anh em mình nhất trí là tăng thêm những kênh nào, (ít ít thôi chừng 4kênh được rồi)
rồi anh em trong Box AVG đồng loạt gửi mail cho AVG, kiến nghị AVG tăng thêm những kênh nào anh em đã thống nhất trí với nhau.
Bác này làm như dễ lắm ấy !!
Chắc bác là trưởng phòng nội dung của AVG !!

---------- Post added 17-09-2012 at 08:04:17 AM ----------

Bác này làm như dễ lắm ấy !!
Chắc bác là trưởng phòng nội dung của AVG !!

tuank+

Member

thay vì tăng kênh thì avg nên đầu tư sản xuất vào các kênh chuyên biệt của họ ,làm cho nội dung các chương trình trở nên phong phú và hấp dẫn người xem hơn , mặc dù đầu tư ban đầu sẽ hơi lớn nhưng về lâu dài sẽ có lợi hơn . thực tế thì ko ai đủ thời gian để xem tivi hàng ngày và xem hết các kênh , nhưng cái tâm lí của người dùng thì ai cũng thích nhiều hơn là ít.

hddesire

Member

Hôm bữa xem kênh True Sport HD thì thấy phát SCTV Thể thao HD.Chẳng hiểu sao cả.

Jay Miz

Member
Re: Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

Hôm bữa xem kênh True Sport HD thì thấy phát SCTV Thể thao HD.Chẳng hiểu sao cả.

Truesport ở VN phát là phát lậu vì kênh này chỉ phát ở nội địa Thái thôi nên chắc chắn sẽ không ổn định rồi

Theo như anh KTV mới lắp cho mình thì AVG sắp tăng kênh anh em tha hồ xem nhé.

wanbi79

Member

Theo như anh KTV mới lắp cho mình thì AVG sắp tăng kênh anh em tha hồ xem nhé.
trới ơi bạn lại tin KTV lắp,lúc trước mình lắp anh KTV nói là ngày 15.06.2012 có thêm kênh bóng đá tivi,rồi cuối tháng 6 các kênh SD up lên thành HD hết mà đến giờ có thấy gì đâu nè,có đúng như KTV nói không nè.

Ai biết đâu.Nghe ảnh nói vậy thì mình cũng tin,nhìn mặt thấy sáng láng mà.

tan_huy_93

Well-Known Member
bác Tuấn phát ngôn thì còn tin, chứ còn ai mà tin lời KTV phát ngôn thì thế nào cũng được ăn 1quả "Lừa" thiệt "Bự"

hai_nvv08

Member

Tăng thêm nữa thì có mà thành giống như VTC mặt đất. Tần số đâu ra mà tăng mãi được

trada_comment

trới ơi bạn lại tin KTV lắp,lúc trước mình lắp anh KTV nói là ngày 15.06.2012 có thêm kênh bóng đá tivi,rồi cuối tháng 6 các kênh SD up lên thành HD hết mà đến giờ có thấy gì đâu nè,có đúng như KTV nói không nè.

Bác wanbi nói đúng đấy, không tin được KTV lắp đặt đâu. Nhưng mà nghe đồn cuối tháng 9 có thêm mấy chục kênh SD được xử lý giống như ANTV, VTV1 và VNews...và hình như còn tăng kênh nữa thì phải...

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: DTT AVG tăng thêm Fashion TV HD và True Sport 4

Bác wanbi nói đúng đấy, không tin được KTV lắp đặt đâu. Nhưng mà nghe đồn cuối tháng 9 có thêm mấy chục kênh SD được xử lý giống như ANTV, VTV1 và VNews...và hình như còn tăng kênh nữa thì phải...
bác nghe ai đồn như thế vậy?? nguồn tin đáng tin cậy không bác trada_comment...

tan_huy_93

Well-Known Member
tối nay kênh True Sport HD có phát Live Cup C1,
không biết tối nay AVG sẽ để sọc màu hay chuyển qua kênh khác có phát Live Cup C1 đây (vd: VTV3)

Bên trên