Gặp vấn đề với LG 42LM6200

Ðề: Gặp vấn đề với LG 42LM6200

Bác ơi, con 6410 với 6200 thì thế nào ah? Có nhiều lỗi giống 6200 ko? 7600 thì nhiều tiền quá, ko chiến được.

Mình mới dùng thì thấy xem THC thì bình thường, xem HD và 3D qua HDD ngoài thì tuyệt vời ( vì mình cũng k yêu cầu cao lắm , hihi ). hơi hở sáng 1 ít phía cạnh trên nhưng chả sao cả, xem tắt hết đèn cũng k sao, nói chung là ổn. còn 6200 mình không có nên không biết, nhưng chắc cũng như nhau thôi, 6410 hơn mỗi có chân chứ U và wifi tích hợp luôn

Mình mới dùng thì thấy xem THC thì bình thường, xem HD và 3D qua HDD ngoài thì tuyệt vời ( vì mình cũng k yêu cầu cao lắm , hihi ). hơi hở sáng 1 ít phía cạnh trên nhưng chả sao cả, xem tắt hết đèn cũng k sao, nói chung là ổn. còn 6200 mình không có nên không biết, nhưng chắc cũng như nhau thôi, 6410 hơn mỗi có chân chứ U và wifi tích hợp luôn

Thế ah bác, giá tiền cũng hơn nhiều mà hơn nhau cái wifi và chữ U, hic. Hinh như tần số quét cũng khác thì phải? Em đắn đo quá.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Làm cái 55'' như mình xem cho sướng, chân đế hình chữ u toàn bộ vỏ ngoài là nhôm nhìn rất pro, giao diện cực đẹp, không biết giao diện của con 42'' như nào chứ con 55'' này giao diện rất đẹp

lakinhluan

Làm cái 55'' như mình xem cho sướng, chân đế hình chữ u toàn bộ vỏ ngoài là nhôm nhìn rất pro, giao diện cực đẹp, không biết giao diện của con 42'' như nào chứ con 55'' này giao diện rất đẹp

Như nhau cả bác ạ, em đã xem cả 3 con 42, 47 & 55'' rồi. Nhưng có điều con 55'' nhìn hoành tráng hơn nhiều.

thientruc

Banned

Thấy TV báo có firmware version mới 4.10.28 nhưng mạng cùi quá nên update trực tiếp không nổi, bác nào có link down để update = USB cho mình xin với. Tks!

vohuythong

Mới up fimware hôm qua 16/11 thì bị lỗi share hình ảnh,phim,nhạc,.. từ note 2 qua sóng wifi tới TV bị lỗi " tập tin này không hổ trợ" ,giờ ai có Fimware trước đó cho mình xin với.Thanks

kronnyx

Mới up fimware hôm qua 16/11 thì bị lỗi share hình ảnh,phim,nhạc,.. từ note 2 qua sóng wifi tới TV bị lỗi " tập tin này không hổ trợ" ,giờ ai có Fimware trước đó cho mình xin với.Thanks

Cho dù có fw cũ bạn cũng ko up được đâu

kronnyx

Bác nào dùng qua rồi chỉ e cách dùng magic remote với, vừa làm con 6410 mà k biết dùng MR thế náo, hihi quê quá. Thanks các bác trước

Đi kèm cái MR có sẵn hướng dẫn mà bạn, dán cái cục thu sóng lên mặt sau tv và kết nối dây USB vào tv, xong bấm ok trên MR là xong thôi.

kforhai

Member

mua nhanh đi pác không thôi nó lại lên giá nũa

kimquypticc

Từ ngày up lên firmware 4.00.29 chả hiểu sao xem mấy cái film 3D full HD cứ độ khoảng 40 phút đến 1 tiếng là máy treo, không xem tiếp được nữa. Giờ không biết xử lý sao. Làm sao đưa về lại firmware 4.00.28 đây các bác?

kforhai

Member

Từ ngày up lên firmware 4.00.29 chả hiểu sao xem mấy cái film 3D full HD cứ độ khoảng 40 phút đến 1 tiếng là máy treo, không xem tiếp được nữa. Giờ không biết xử lý sao. Làm sao đưa về lại firmware 4.00.28 đây các bác?
pác up tiếp lên FW mới nhất đi pác 4.10.8 thì phải mình mới up rồi chắc không có tình trạng như pác nói nữa đâu. mà lúc trước mình coi phim 3D trên HDD đâu có tình trạng như pác nói đâu lúc đó mình vẫn còn dùng FW 4.00.29 mà

hilaryteri

Mấy bác cho mình hỏi 1 chút? Kiểm tra thời gian sử dụng của TV LG LM6410 như thế nào, đã làm các cách như trên diễn đàn mà ko ra? Thanks!

Bác thử kiểm tra HDD xem .Em đang dùng Fw 4.00.29 vẫn chạy ổn.

vanv36

đang khoái con LG 6200 này, nghe thấy các bác bình luận cụt hứng luôn, chắc xem 2D thêm thời gian nữa, đợi công nghệ 3D hoàn thiện quay sang chơi 3D là vừa.

kimquypticc

pác up tiếp lên FW mới nhất đi pác 4.10.8 thì phải mình mới up rồi chắc không có tình trạng như pác nói nữa đâu. mà lúc trước mình coi phim 3D trên HDD đâu có tình trạng như pác nói đâu lúc đó mình vẫn còn dùng FW 4.00.29 mà
Lấy firmware 4.10.8 ở đâu vậy? Tôi vào các trang của Sing, Úc đều chỉ mới có 4.00.29 mà!

Bên trên