Gặp vấn đề với LG 42LM6200

nphuong60

Ðề: Re: Gặp vấn đề với LG 42LM6200

đang khoái con LG 6200 này, nghe thấy các bác bình luận cụt hứng luôn, chắc xem 2D thêm thời gian nữa, đợi công nghệ 3D hoàn thiện quay sang chơi 3D là vừa.

Bác này có tầm nhìn chiến lược, bác đợi chừng nào có công nghệ 3D không cần màn hình chơi luôn cho sướng.

Mới tậu một em LM6200, chưa có gì thấy đang phàn nàn ngoại trừ thiếu chức năng brower Network và connect to Samba share. Vì vậy vẫn phải kết hợp với HD Player để chạy phim phụ đề rời trên NAS. Hy vọng firmware mới sẽ bổ sung 2 tính năng này.

Chỉnh sửa lần cuối:

thientruc

Banned
Ðề: Gặp vấn đề với LG 42LM6200

update có gì mới không bác, tivi thông báo liên tục nhưng k dám chạy sợ nó lại làm sao

Chạy đi bác, sợ thì thêm cái UPS cho chắc ăn lúc update lỡ cúp điện thì phiền (chỉ mất công gọi LG xuống nó fix cho thôi chứ chẳng sao đâu). Còn update có gì mới thì cũng chịu, vì mình có bỏ qua 1,2 version lần trước đáng lẽ update mà ko up, nên không biết có thay đổi gì không.

Bác này có tầm nhìn chiến lược, bác đợi chừng nào có công nghệ 3D không cần màn hình chơi luôn cho sướng.

Mới tậu một em LM6200, chưa có gì thấy đang phàn nàn ngoại trừ thiếu chức năng brower Network và connect to Samba share. Vì vậy vẫn phải kết hợp với HD Player để chạy phim phụ đề rời trên NAS. Hy vọng firmware mới sẽ bổ sung 2 tính năng này.

Các thiết bị đang kết nối với LG 42LM6200 của mình:
1. HD Player
2. Xbox360 Slim
3. Hitachi 2T
4. THC
5. Wifi WLI-TX4-G300N dùng để thu wifi
6. Chuột + Phím không dây 2.4GHz
7. Onkyo Receiver 5.1 (via optical): Front Diatone 66EX + Center Jamo 100 + Surround Onkyo D-032AX + Sub YST-515
8. Arirang 3600 deluxe
9. Nas Buffalo LS-WVL + LS-CHL v2

Ai cần tham khảo gì thì mình share trãi nghiệm.

Ngưỡng mộ dàn của bác thật!

kronnyx

1. HD Player
2. Xbox360 Slim
3. Hitachi 2T
4. THC
7. Onkyo Receiver 5.1 (via optical): Front Diatone 66EX + Center Jamo 100 + Surround Onkyo D-032AX + Sub YST-515
8. Arirang 3600 deluxe

Xem phim = hdplayer qua HDMI có bị giật hình ko?

1231416

1. HD Player
2. Xbox360 Slim
3. Hitachi 2T
4. THC
8. Arirang 3600 deluxe

CHo mình hỏi, bạn xài internet cáp quang hay adsl bình thường, vì mình xài adsl fpt, gói mega, chậm quá, vào youtube cung ko nỗi, với lại mỗi lần tắt, mở tivi lại phải dò lại mạng, có cách nào để ko phải dò không,

nphuong60

Xem phim = hdplayer qua HDMI có bị giật hình ko?

1. Xem trực tiếp qua HD player phát từ ổ cứng: cable gì cũng không giật
2. Xem trực tiếp qua HD player kết nối với NAS bằng dây CAT4: không giật (với mọi loại cable tín hiệu)
3. Xem trực tiếp qua HD player kết nối với NAS bằng Wifi: chuẩn N => êm re, chuẩn G => thỉnh thoảng bị loading vài giây.
4. Cắm trực tiếp HDD vào cổng USB: coi đẹp hơn HD Player, hoàn toàn không giật (2D và 3D ở mọi độ phân giải) => mình đã chuyển sang dùng cách này, không thèm xài HD player nữa.

nphuong60

CHo mình hỏi, bạn xài internet cáp quang hay adsl bình thường, vì mình xài adsl fpt, gói mega, chậm quá, vào youtube cung ko nỗi, với lại mỗi lần tắt, mở tivi lại phải dò lại mạng, có cách nào để ko phải dò không,

Mình cùng adsl thường, TV kết nối Net thông qua con Wifi WLI-TX4-G300N nên tốc độ cũng chậm (vì access point đặt xa quá, tín hiệu lúc nào cũng weak).

Hôm nay mua thêm cái repeater đặt trên lầu xem thế nào.

Cắm dây LAN trực tiếp thì bật TV là kết nối ngay. Nếu kết nối chậm bạn thử set IP tĩnh thử, có thể route của bạn cấp IP hơi chậm.

Thân

usename

Member

Gói cước FPT mình cũng đang dùng 165k. xem sohaphim thì cũng ko bị ông load khi nào. youtube thỉnh thoảng không đáng kể.
Trước mình đấu dây mạng tới tivi thì cứ mỗi lần tắt tivi bật lên là phải dò mạng hoặc khởi động modem. Thế nào mà hôm qua thay cái dây mạng kèm theo modem thì lại bình thường, On liên tục ^^.

kronnyx

1. Xem trực tiếp qua HD player phát từ ổ cứng: cable gì cũng không giật
2. Xem trực tiếp qua HD player kết nối với NAS bằng dây CAT4: không giật (với mọi loại cable tín hiệu)
3. Xem trực tiếp qua HD player kết nối với NAS bằng Wifi: chuẩn N => êm re, chuẩn G => thỉnh thoảng bị loading vài giây.
4. Cắm trực tiếp HDD vào cổng USB: coi đẹp hơn HD Player, hoàn toàn không giật (2D và 3D ở mọi độ phân giải) => mình đã chuyển sang dùng cách này, không thèm xài HD player nữa.

Tui thì gắm trực tiếp vô ổ cứng qua USB xem thì ko bị giật. Nhưng nếu xem qua HDMI của HDplayer là bị (gắn vào laptop cũng bị), trong khi đó con LE830 của tui hoàn toàn ko bị vụ này. (đã thử setting mọi cách rùi nhé)

emiuanh

Active Member

E xài con 47inches, sao mình lúc tăt tv đi nó toàn Để chế độ standby, xog vz bị mất điện có lại nó tự mở lên.. mấy đêm nay mât điện nưa đêm Toàn phải chạy xuống tắt Tv. Có ai biêt chinh chỉ e vz. Thanks

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Gặp vấn đề với LG 42LM6200

Mấy bác cho mình hỏi 1 chút? Kiểm tra thời gian sử dụng của TV LG LM6410 như thế nào, đã làm các cách như trên diễn đàn mà ko ra? Thanks!

LM6200 thì em vào Settings --> Thông tin sản phẩm, dịch vụ.... nó sẽ hiện ra số giờ đã sử dụng

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Gặp vấn đề với LG 42LM6200

Em được biết là đến hôm nay chất lượng hiển thị 3D của tv không cần kính vẫn còn kém xa công nghệ thụ động lẫn chủ động.

l_hoang_nam

Thật sự là e đang định múc em 42LM6200 nhưng đang phân vân về giá cả quá.Trong topic này có rất nhiều bác nói giá em nó chỉ giao động từ 13 ~14 triệu.Nhưng em xem trên các siêu thị điện máy như topcare,pico thì giao động trong khoảng từ 17~18 triệu đồng.Vậy các bác làm ơn chỉ cho e giá chính xác của con này và địa chỉ mua hàng tin cậy được k? Em ở Hà Nội.Cảm ơn các bác rất nhiều

keobeond

Member

Bác nào dùng qua rồi chỉ e cách dùng magic remote với, vừa làm con 6410 mà k biết dùng MR thế náo, hihi quê quá. Thanks các bác trước

Bác lấy con này ở đâu và bao nhiêu vậy? Truyền hình cáp xem có ổn ko bác ơi, nghe các bác nhận xét con 6200 mà hơi nản ,ko biết con này có ổn hơn ko ???

Hai Scm

Active Member

Bác lấy con này ở đâu và bao nhiêu vậy? Truyền hình cáp xem có ổn ko bác ơi, nghe các bác nhận xét con 6200 mà hơi nản ,ko biết con này có ổn hơn ko ???

Không hề gì bác ạ.... nói chung mua LED 42' chủ yếu để phê HD, chứ còn THC thì có điều kiện bác làm cái K+ ngon phết, các quán cà phê đá bóng khu em toàn xài K+

keobeond

Member

Không hề gì bác ạ.... nói chung mua LED 42' chủ yếu để phê HD, chứ còn THC thì có điều kiện bác làm cái K+ ngon phết, các quán cà phê đá bóng khu em toàn xài K+
Bác lấy bao nhiêu vậy? chất lượng có gì phàn nàn ko vậy để tui còn quyết cái nào ???

Hai Scm

Active Member

Bác lấy bao nhiêu vậy? chất lượng có gì phàn nàn ko vậy để tui còn quyết cái nào ???

Em vừa mua hôm thứ bảy tại Sài Gòn khu Hồ Tùng Mậu giá 15tr có 6 kính chỗ quen nên giảm 200k, các cửa hàng khác toàn bảo 15.2tr thôi.

thientruc

Banned

Thật sự là e đang định múc em 42LM6200 nhưng đang phân vân về giá cả quá.Trong topic này có rất nhiều bác nói giá em nó chỉ giao động từ 13 ~14 triệu.Nhưng em xem trên các siêu thị điện máy như topcare,pico thì giao động trong khoảng từ 17~18 triệu đồng.Vậy các bác làm ơn chỉ cho e giá chính xác của con này và địa chỉ mua hàng tin cậy được k? Em ở Hà Nội.Cảm ơn các bác rất nhiều

13-14 là thời điểm trước kia bác ơi. Giờ không có giá đó, mà có giá đó thì nhiều khả năng hàng trưng bày thôi.

Bên trên