Giá thuê bao truyền hình cáp bao nhiêu là vừa

GIÁ THUÊ BAO TRUYỀN HÌNH CÁP BAO NHIÊU LÀ HỢP LÝ

• dưới 100k

Số phiếu: 92 88.5%
  • từ 100k đến 150k

Số phiếu: 10 9.6%
  • từ 150k đến 200k

Số phiếu: 2 1.9%
  • không ý kiến

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    104

phongchansenh

Ðề: Giá thuê bao truyền hình cáp bao nhiêu là vừa

mà quan trọng là... hỏi xong rồi rốt cuộc có hạ giá cước không? hay đây lại là 1 bước để tăng giá tiếp theo?

taxtuan

Member

50k là hợp lý!!!!!!!!

ngdhieu

Well-Known Member

giúp cho việc tăng giá hợp lý, kính nhờ các bác hỗ trợ giúp.

Quảng cáo liên tục, còn thêm trò chạy quảng cáo bằng chữ dưới chương trình người ta đang coi nữa thì nên miễn phí thuê bao đi chứ SCTV.
Bữa nào NVTP lại nhà tui thu mức phí mới là tui ko đóng, đem hồ sơ lên cắt luôn cho biết. Làm cái gì mà analog tăng vù vù, từ 60k rồi 88k, giờ là 109k.

ngdhieu

Well-Known Member

Bạn nghĩ rằng nội dung trên truyền hình, đặc biệt là phim ảnh và thể thao được cho không?

Thế những người mà người ta coi giùm mấy kênh chuyên quảng cáo cho SCTV thì SCTV có tặng lại tiền không? mấy kênh này ko những ko mất tiền làm CT, mà còn bán được cả 1 kênh nữa đó.

ngdhieu

Well-Known Member

Giá thì đã tăng,đã duyệt,đã chia chác nhau,hỏi han làm gì nữa

Tại vì thấy tăng giá lượng thuê bao mới giảm xuống, thuê bao cũ nhảy qua HTVC một mớ nên sốt lên tham khảo ý kiến đó mà.

Này SCTV, khi nào các bạn làm được những điều này thì hãy tăng giá thuê bao 200k/tháng nhé
1. Có kênh tin tức riêng với format 16:9, âm thanh stereo
2. Có nhiều kênh stereo (hiện tại là zero) hoặc 5.1, đặc biệt là các kênh âm nhạc và phim.
3. Phát được kênh phim song ngữ có tiếng Việt (chuyển đổi theo ý thích người xem)
4. Loại bỏ tình trạng âm thanh bị chỉnh EQ quá mức khiến rè loa không nghe được.

cautre5555

Active Member

Tại vì thấy tăng giá lượng thuê bao mới giảm xuống, thuê bao cũ nhảy qua HTVC một mớ nên sốt lên tham khảo ý kiến đó mà.

Này SCTV, khi nào các bạn làm được những điều này thì hãy tăng giá thuê bao 200k/tháng nhé
1. Có kênh tin tức riêng với format 16:9, âm thanh stereo
2. Có nhiều kênh stereo (hiện tại là zero) hoặc 5.1, đặc biệt là các kênh âm nhạc và phim.
3. Phát được kênh phim song ngữ có tiếng Việt (chuyển đổi theo ý thích người xem)
4. Loại bỏ tình trạng âm thanh bị chỉnh EQ quá mức khiến rè loa không nghe được.

Hahaha mình nghĩ có làm được mấy cài này cũng chỉ là phần âm thanh (bác này chủ yếu âm thanh nhỉ), còn hình ảnh, chất lượng chương trình nữa chứ. Nếu đc như bác nói thì 150k đã là cao chứ 200k nỗi gì ^:)^:))

nguyenhoangnhuy

ko hiểu có bác nào thần kinh có gì ko nhỉ. SCTV mà vote giá 150k đến 200k hahaha đúng hại não mà. 100k là giá chót rồi

jacks_ak47

Member

nhớ trước sài sctv mấy kênh discovery, National Geographic xem nhiễu, mờ. nhiều hôm ko xem dc. ngán. thế là pjpj luôn.giá thì rẻ hơn những nhà cung cấp khác nhưng chất lượng cùi mía quá. hình ảnh thì màu ko trung thực, ảo ảo...

cautre5555

Active Member

nhớ trước sài sctv mấy kênh discovery, National Geographic xem nhiễu, mờ. nhiều hôm ko xem dc. ngán. thế là pjpj luôn.giá thì rẻ hơn những nhà cung cấp khác nhưng chất lượng cùi mía quá. hình ảnh thì màu ko trung thực, ảo ảo...

Ko dám rẻ đâu, giờ giá cao bật nhất nhì luôn rồi bác ơi

suns

Mấy kênh HD của SCTV bèo nhèo , các kênh SD thì trùng lấp nhiều mà giá thuê bao như vậy là quá cao so với chất lượng và nội dung.

xich-lo

Đồng ý với pplanHD.

innova001

Member

chờ ông Viettel nhảy vào thôi 8->

bác này nói đúng nè. Chiều này nhân viên của SCTV vào thu tiền em không đóng luôn. Nó nói không đóng nó cắt cáp. Em nói thì cắt đi thì nó lại nói nếu anh muốn cắt thì mang CMND lên Công ty nó mới cắt được. Bố khỉ. Mình đọc quy định là nếu 1 tháng 20 ngày mà không đóng cước thì no sẽ tự cắt. Cho nó cắt. Bực mình thằng SCTV lắm rồi. Cước thì đắt, chất lượng thì bình thường, mở mồm thì nói "Nhằm nâng cao chất lượng..." thấy là ghét rồi. Đi làm suốt ngày. Tối lướt wep, đến lúc chuẩn bị ngủ mới xem tivi chút xíu mà giá cao quá mạng. Xin lỗi các bác em sử dụng từ ngữ hơi nóng nhưng em bực mình thằng này quá.

Nhà tui cắt SCTV mấy tháng nay mày tụi lười nó cũng chẳng thèm đi gỡ đấu nối, free được lúc nào hay lúc đó

ngdhieu

Well-Known Member

bác này nói đúng nè. Chiều này nhân viên của SCTV vào thu tiền em không đóng luôn. Nó nói không đóng nó cắt cáp. Em nói thì cắt đi thì nó lại nói nếu anh muốn cắt thì mang CMND lên Công ty nó mới cắt được. Bố khỉ. Mình đọc quy định là nếu 1 tháng 20 ngày mà không đóng cước thì no sẽ tự cắt. Cho nó cắt. Bực mình thằng SCTV lắm rồi. Cước thì đắt, chất lượng thì bình thường, mở mồm thì nói "Nhằm nâng cao chất lượng..." thấy là ghét rồi. Đi làm suốt ngày. Tối lướt wep, đến lúc chuẩn bị ngủ mới xem tivi chút xíu mà giá cao quá mạng. Xin lỗi các bác em sử dụng từ ngữ hơi nóng nhưng em bực mình thằng này quá.

Nếu khu vực bác ở có cáp HTVC thì chuyển luôn đi cho rồi bác ơi. Mua gói 66k của HTVC là đủ cho nhu cầu của anh em mình rồi.

cubo

100K là vừa,các kênh HD giải trí như phim ảnh ít quá,đa số trong nước làm,chất lượng HD ko đồng đều.

shino189

Member
Thôi xong....
đang định mùng 9 tết sctv làm việc thì lắp quả cáp sctv HD xem =.=
Mấy hôm nay lượn 4rum, thấy comment của các bác thế này thì chắc là yên phận dùng vctv vậy :|
haizzz

Bên trên