Giá thuê bao truyền hình cáp bao nhiêu là vừa

GIÁ THUÊ BAO TRUYỀN HÌNH CÁP BAO NHIÊU LÀ HỢP LÝ

• dưới 100k

Số phiếu: 92 88.5%
  • từ 100k đến 150k

Số phiếu: 10 9.6%
  • từ 150k đến 200k

Số phiếu: 2 1.9%
  • không ý kiến

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    104

quan_vtv

Ðề: Giá thuê bao truyền hình cáp bao nhiêu là vừa

Các bác ơi em là nhân viên mới của SCTV ở chi nhánh HN2 Đống Đa - Cầu Giấy - Thanh Xuân. Giá cước HD là 120.000/đ còn SD là 99.000đ ạ. Các bác ai có nhu cầu lắp SCTV tại Hà Nội thì ủng hộ em nhé. Sẽ miễn phí hoàn toàn ạ vì SCTV mới đổ bộ vào Hà Nội hạ tầng mới chưa nhiều thuê bao chất lượng cực cao ạ. Các bác cứ lắp 1 HD còn bao nhiêu TV Log em free hết ạ :)
Bác nào ủng hộ em thì LH. 0985.999.630 hoặc 0975.028.701
Thank cả nhà ạ!

theo mình dưới 100k là vừa. Trừ khi chất lượng tốt thì 100k-150k

HD chỉ còn 80k/tháng, SD chỉ còn 65k/tháng . Nếu đóng trước 3 tháng thì sẽ được tặng 1 tháng tính ra hàng tháng chỉ bỏ ra 60k/tháng với HD và 48k/tháng với SD

Nhìn_Nghe

Active Member

Chi phi lắp đặt hiện tại thế nào bạn ? Các kênh nổi bật của sctv so với các hãng khác là gì bạn cho biết dc ko

lilytran

Member

Theo mình nghĩ giá thuê bao THC khoảng 100k/tháng là vừa.

Analog 100k, SD 120K, HD 150k....Nhưng gói tích hợp Internet + Cáp + HD = 240k là quá đẹp rồi, còn tặng đầu thu nữa, tính ra chỉ còn 60% giá riêng lẻ, quá ngon :))

Nigh

Member

E đang định lắp đầu thu kts của sctv. Bác nào dùng rồi hoặc đang dùng cho e cái nhận xét về hình ảnh với a!! Cái e quan tâm nhất là hình ảnh vì tv e 42" full hd. Kênh e k quan trọng vì nhà e chỉ xem đúng 3 kênh: antv, htv 7, htv 9. E đang dùng cáp analog nhưng chán quá, hình ảnh mờ, k rõ làm mất đi giá trị cái tv.

mabuV

Well-Known Member

Mình có ý dư lày:

Mới lắp đợt khuyến mại ở Hà Nội đầu thu HD miễn phí và 80k/1 tháng đợt trước.

Cơ bản thì mình thấy ok vì mình chỉ quan tâm đến mấy kênh Thể thao và Phim ảnh Giải trí Quốc tê. Nhưng nếu so sánh với VCTVCab HD thì mình thấy SCTV còn thua nhiều :(, đặc biệt mấy kênh tự sản xuất, các kênh phim của SCTV thì tệ khỏi bàn rồi (chưa cần nói đến chuyện dân Bắc chả thích tẹo nào mấy cái phim trò sên sến của dân Nam, cũng chỉ là ý thích vùng miền thôi). Mấy kênh thể thao của SCTV thì cũng ko có gì khác biệt nếu ko muốn nói là dở vì gần như chỉ phát lại và trực tiếp, ko có gì tự sản xuất, cũng chẳng bao giờ thấy mặt của BLV :))

Gần đây mình thấy SCTV sẽ trở lại mức giá 150k gì đó cho HD, nếu thế thì đảm bảo mình sẽ trả lại đầu thu và chuyển ngay sang VCTV Cab cho nó lành. Ham rẻ tí mà chơi thôi chứ còn nếu SCTV đắt ngang VCTVCab thì chả tội gì mà ko xài bên nổi trội hơn =))

Vì vậy, nếu cân nhắc thì SCTV nên đưa ra mức giá 110-120k là kịch! Không thể hơn được đâu :D Ai chẳng biết các pác được giao nhiệm vụ quảng bá nên được ưu đãi nhiều mặt, mà các pác ít đầu tư SXCT (hay ko đc phép, cái này mình ko rõ), lại lấy giá cao ngang các đài khác thì ace bỏ chạy hết =))

vnmaths

Member

Mình có ý dư lày:

Vì vậy, nếu cân nhắc thì SCTV nên đưa ra mức giá 110-120k là kịch! Không thể hơn được đâu :D Ai chẳng biết các pác được giao nhiệm vụ quảng bá nên được ưu đãi nhiều mặt, mà các pác ít đầu tư SXCT (hay ko đc phép, cái này mình ko rõ), lại lấy giá cao ngang các đài khác thì ace bỏ chạy hết =))

Nếu ở HN thì dùng VTVCab là ngon hơn. Ở HCM ko có VTVCab nên đành dùng SCTV. Được cái bọn này không khoá mã nên cũng có nhiều cái hay cho người nào thích nghịch.

mabuV

Well-Known Member

Nếu ở HN thì dùng VTVCab là ngon hơn. Ở HCM ko có VTVCab nên đành dùng SCTV. Được cái bọn này không khoá mã nên cũng có nhiều cái hay cho người nào thích nghịch.

Chuẩn pác! Rẻ nên mình xài thôi, còn đắt ngang VTVCab thì giải tán ngay :))

minhoangro

75k là chuẩn, đóng 1 năm tặng 6 tháng là ok nhất :v

king_of_mar1311

Active Member
Re: Ðề: Giá thuê bao truyền hình cáp bao nhiêu là vừa

tại sao cước điện thoại và internet ngày càng rẻ mà cước cáp truyền hình với giá điện ngày càng mắc là sao, ai trả lời giùm tui.

Cước điện thoại và internet ngày càng rẻ ....!! Bác trên núi mới xuống hả???

ductrungc4

tầm 100k là cũng tạm chấp nhận dc

182506

cho không đê...=))=))

Tuong_Bon_Sao

Vấn đề là bao nhiêu kênh SD và HD. Giá như Truyền hình An Viên bây giờ là vừa, 33k - 66k - 88k. Hình như là rẻ nhất trên thị trường thì phải, em chưa thấy chỗ nào rẻ hơn. VTVcab cũng hơn 100K/tháng, K+ thì hơn 200K/tháng....

greenhope

Member

Thấy SCTV toàn khuyến mãi cước cho khách hàng mới, bữa ra đóng tiền 1 năm hỏi mình từ HTVC chuyển qua hả, 80k/tháng xong check lại lần nữa kêu ủa anh khách hàng cũ mà, 109k/tháng, chẳng lẽ phải cắt SCTV vài tháng rồi quay lại để được hưởng chế độ ưu đãi khách hàng từ mạng khác chuyển qua chăng ??? Chênh lệch 30k/tháng mà đóng 1 cục 1 năm cũng khá lớn đó.

Bên trên