Giữa 40D và EOS KISS X3 !

duongbaba

Active Member
Ðề: Giữa 40D và EOS KISS X3 !

Thú thật với Bác là em tuy chưa nghiên cứu kỹ về loại máy DSLR(thậm chí chưa cầm tới) nhưng em muốn sở hữu nó lâu rồi ah.Hơn nữa mục đích của em cũng như BÁC PHUNGHUUTUYEN đã nói là chỉ chụp gia đình và giải trí nên em cũng không muốn đắn đo lâu ạ.Vậy theo BÁC thì em nên làm thế nào ạ?

Bác đừng lăn tăn, có đam mê là có tất cả. Cứ show hàng lên ae góp ý chân tình vài bữa là OK thui, như em bị ném túi bụi nè có sao đâu.

Sáng mai bên Q.7 em có Off Shot mẫu teen, mẫu nhí và mẫu hậu nữa. Bác nào hứng chí alo em gấp. 8g30 khởi hành rùi. Bác trunghirano mua máy sớm chạy qua em thử luôn đi.

trunghirano

Bác đừng lăn tăn, có đam mê là có tất cả. Cứ show hàng lên ae góp ý chân tình vài bữa là OK thui, như em bị ném túi bụi nè có sao đâu.

Sáng mai bên Q.7 em có Off Shot mẫu teen, mẫu nhí và mẫu hậu nữa. Bác nào hứng chí alo em gấp. 8g30 khởi hành rùi. Bác trunghirano mua máy sớm chạy qua em thử luôn đi.

:-@ Sáng mai em có hẹn rồi,Chiều mới đi mua máy được BÁC ạ.Tối về lại phải chuẩn bị show hàng nữa ,nên xin khất với BÁC lần này ah.Mong rằng sau khi sắm em DSLR vế rồi thì sẽ có cơ hội đễ tham gia giao lưu với mọi người nhiều hơn.Chân thành cảm ơn ý kiến của mọi người CHÚC SỨC KHOẺ MỌI NGƯỜI Ạ >:D<>:D<>:D<>:D<

tieuthieugia

Well-Known Member

tình hình này phải lập hội thui..em thèm học hỏi quá...

phongnhi

vẫn chưa đc chiêm ngưỡng súng đạn của bác trunghirano nhỉ?

trunghirano

Em xin ra mắt các BÁC hàng của em đây ah.Các BÁC lại góp ý giúp em nữa nhá :D
Trước hết là body ạ

Lens kèm theo máy :

Lens 50mm f 1.8 (theo góp ý của BÁC PHUNGHUUTUYEN) :

Lens macro 90mm f2.8 :

Chỉnh sửa lần cuối:

trunghirano

Chiều nay em vuột mất một em teleconverter (em ko nhớ về thông số em nó)nhưng giá mếm hàng japan .Quay đi tìm flass khoảng 10p quay lại thì em đã vào tay người khác.Em tiếc quá trời. Còn về flass thì em chưa biết chọn em nào,vì giá hàng mới khá đắt.Các bác góp ý em phần này nữa nhé.Thanks các Bác nhiều.

duongbaba

Active Member

Ối giời ơi, ý em nói là bác bật qua "P" bắn vài tấm rồi show hình tác phẩm lên!

Ống macro đó thế nào nhỉ? Cái thể loại quỷ quái này chụp căng thẳng lắm. Chúc bác may mắn!

Flash thì chơi 430EX, đừng mua dòng thấp hơn phí gạo. Mà bác mua cái teleconverter làm gì vậy?

trunghirano

Ối giời ơi, ý em nói là bác bật qua "P" bắn vài tấm rồi show hình tác phẩm lên!

Ống macro đó thế nào nhỉ? Cái thể loại quỷ quái này chụp căng thẳng lắm. Chúc bác may mắn!

Flash thì chơi 430EX, đừng mua dòng thấp hơn phí gạo. Mà bác mua cái teleconverter làm gì vậy?

hì hì em sướng quá nên nhầm ạ .\:D/ .Hôm nay bận quá,xin hẹn Bác tối mai ,em sẽ post hình lên nhờ các Bác chém ạ.\:D/, tự sướng phát chắc không sao Bác nhỉ

duongbaba

Active Member

hì hì em sướng quá nên nhầm ạ .\:D/ .Hôm nay bận quá,xin hẹn Bác tối mai ,em sẽ post hình lên nhờ các Bác chém ạ.\:D/, tự sướng phát chắc không sao Bác nhỉ

Chúc mừng bác gia nhập hội Cà nông!

Bác cứ mạnh dạn post hình. Tháng trước em mới biết xài máy post hình lên bị ném bầm tím toàn thân. Nhờ thế mà hôm nay mặt em dày như cái mo và cơ bắp bắt đầu nổi cuồn cuộn :D

Việc đầu tiên là nên thỉnh giáo bác Tuyến. Hôm nay em luyện võ với bác í đợt IV từ 16g đến 21g bên Q.7 nè :x

phongnhi

Bác trunghirano có thể cho em xin giá của từng chú 1 đc ko? e cũng đang định làm bộ như vậy đấy. tks bác !

trunghirano

Chúc mừng bác gia nhập hội Cà nông!

Bác cứ mạnh dạn post hình. Tháng trước em mới biết xài máy post hình lên bị ném bầm tím toàn thân. Nhờ thế mà hôm nay mặt em dày như cái mo và cơ bắp bắt đầu nổi cuồn cuộn :D

Việc đầu tiên là nên thỉnh giáo bác Tuyến. Hôm nay em luyện võ với bác í đợt IV từ 16g đến 21g bên Q.7 nè :x

Thế mà Bác ko bày ra cho em học theo mà còn.....:(

trunghirano

Bác trunghirano có thể cho em xin giá của từng chú 1 đc ko? e cũng đang định làm bộ như vậy đấy. tks bác !

Ngày mai em sẽ liệt kê cho Bác ạ.vì giờ em vất mấy cái hoá đơn đâu rồi #:-S tối mai em cũng sẽ post hình lên nhờ Bác soi hộ luôn thể ạ.

tieuthieugia

Well-Known Member

sao hôm nay trời nóng nực..bực bội trong người quá
Dr. Thanh đâu rùi?

trunghirano

Mời các Bác chém ,cứ thoải mái chém,chém thật tay vào ạ !!
Em chỉ mới tập chụp hoa lá hì hì .

Kính mời các Bác ra tay ạ.:D

Chỉnh sửa lần cuối:

phongnhi

E thấy mới chụp như vậy là đẹp quá rồi, e cũng đang mong đc như bác. Mà bác cho e xin giá từng em 1 của bác nhé, và toàn bộ phụ kiện đi kèm của bác gồm có những gì ạ. em cảm ơn bác trc nha

duongbaba

Active Member

Ây da, có mỗi tấm hoa lan cuối cùng là ok. Mấy tấm kia em vẫn chưa hiểu bác chụp cái gì: Bông hoa, ong hay bướm?

Đầu tiên là bác tập trung vào chủ đề bác muốn truyền tải đến người xem. Ví dụ như bác muốn chụp con ong: Nó nên nằm giữa bức ảnh, nó to nhất hoặc rõ nét nhất. Hoặc chụp trái hồng thì bác tập trung vào 1 hoặc vài trái, chứ lấy cả chùm lẫn lá cành như thế em e rằng bác muốn chụp phong cảnh :D

Chân tình góp ý. Còn vụ đẹp xấu hay kỹ thuật gì đó tính sau. Mai bác show tiếp nhé !

Bên trên