Giữa 40D và EOS KISS X3 !

trunghirano

Ðề: Giữa 40D và EOS KISS X3 !

Ây da, có mỗi tấm hoa lan cuối cùng là ok. Mấy tấm kia em vẫn chưa hiểu bác chụp cái gì: Bông hoa, ong hay bướm?

Đầu tiên là bác tập trung vào chủ đề bác muốn truyền tải đến người xem. Ví dụ như bác muốn chụp con ong: Nó nên nằm giữa bức ảnh, nó to nhất hoặc rõ nét nhất. Hoặc chụp trái hồng thì bác tập trung vào 1 hoặc vài trái, chứ lấy cả chùm lẫn lá cành như thế em e rằng bác muốn chụp phong cảnh :D

Chân tình góp ý. Còn vụ đẹp xấu hay kỹ thuật gì đó tính sau. Mai bác show tiếp nhé !

Cảm ơn cục đá to của Bác.Em sẽ cố gắng ạ.

trunghirano

E thấy mới chụp như vậy là đẹp quá rồi, e cũng đang mong đc như bác. Mà bác cho e xin giá từng em 1 của bác nhé, và toàn bộ phụ kiện đi kèm của bác gồm có những gì ạ. em cảm ơn bác trc nha

Hìnhem ẹ vậy mà được Bác khen làm em ngại quá(nhưng thêm ý chí hì hì hì)
còn về giá cả thì như vầy ah:
- BODY + lens kèm theo : 14.000.000đ
- Ống Macro tamron : 4.600.000đ
- Lens 50mm f 1.8 II : 1.800.000Đ
ngoài ra em còn mua cái balo nhỏ khoảng 1tr 2 bỏ em iu vào hì hì .Ban đầu như vậy ,em cũng sắp cạn máu rồi ah hic hic hic .Em đang để dành tiến để mua em 18-200mm mà để hỏi mấy anh đi trước coi sao đã ah.#:-S.Mua thì ngán mà cầm em nó lên ngắm rồi bóp,rốì về đưa lên máy tính ngắm ngắm chỉnh chỉnh sướng lắm Bác ạ hhí hí hí ;))

phongnhi

cảm ơn bác đã chia sẻ thông tin về cô vợ mới cưới :D. Mong bác post thật nhiều ảnh lên để ace thưởng thức và đâm chém cho vui nhé :D

duongbaba

Active Member

Cảm ơn cục đá to của Bác.Em sẽ cố gắng ạ.

Chúc mừng bác có đồ chơi mới.

Nhiều khi mình dồn hết tâm huyết chụp 1 bức ảnh nhưng lại nhận được những lời nhận xét "xấu òm" thì cũng nản lắm, nhưng nhờ vậy mình mới tiến bộ được. Nhiếp ảnh là nghệ thuật, mà nghệ thuật là để công chúng thưởng thức :D nên chuyện bị ăn gạch đá là hết sức bình thường :))

Bác cố gắng chụp thật nhiều rồi post lên khắp nơi, ăn đá chừng một tháng là "mấy kẻ khó ưa" ít đi liền.
Thời gian này tạm đừng tin những lời khen nhé. Dễ out lắm. Chúc vui :D

trunghirano

Chúc mừng bác có đồ chơi mới.

Nhiều khi mình dồn hết tâm huyết chụp 1 bức ảnh nhưng lại nhận được những lời nhận xét "xấu òm" thì cũng nản lắm, nhưng nhờ vậy mình mới tiến bộ được. Nhiếp ảnh là nghệ thuật, mà nghệ thuật là để công chúng thưởng thức :D nên chuyện bị ăn gạch đá là hết sức bình thường :))

Bác cố gắng chụp thật nhiều rồi post lên khắp nơi, ăn đá chừng một tháng là "mấy kẻ khó ưa" ít đi liền.
Thời gian này tạm đừng tin những lời khen nhé. Dễ out lắm. Chúc vui :D

Em không ngại khi mọi người nhận xét ảnh của em xấu hay đẹp ,mà em chỉ sợ ảnh của em không ai xem,hoặc xem rồi không nhặt đá ném thôi.Chỉ xin mọi người nhận xét và góp ý cho em,để đến 1 lúc nào đó em mới có can đảm để cùng vợ yêu của em đi off cùng các Bác.Đôi lời tâm tình em kính gởi tới các Bác .Mong anh em room ta ngày càng gân gủi .>:D<

khoadtvn

Member

Em cũng xài 500D Kiss X3 nè, thấy quá đã!!! Nhất là cái khoản quay phim, có khi hơn cả máy quay bình thường nữa kìa. Lắp ống góc rộng vào quay FullHD coi phê lòi kèn luôn. Chất lượng hình ảnh thì miễn bàn 10/10

Em nhận xét thế là do em chưa xài cái DSLR nào khác cả :D :D :))

Thêm 2 cái hình 500D với full option của em cho bác ghiền :D

Máy chụp hình lấy làm mẫu òi, xem bằng đt đỡ nhé :D

Đồ chơi tản sáng của flash bác "lụm" ở đâu dzìa vậy, tổng thiệt hại hết bao nhiêu vậy bác

Bên trên