HD của công nhân cơ khí nghèo .

leepham

Well-Known Member
Ðề: HD của công nhân cơ khí nghèo .

mấy cái khung sắt bác dựng tự dưng tạo thành điểm nhấn cho khu vực xem phim luôn . Ấn tượng quá

ToRuong

Ủa pác chủ cho e hỏi chút, vậy thì cách âm của bác thế nào hen

p/s: tuy nhiên e rất thích những bác làm HT của mình từ a-z

nicohuy

Re: Ðề: HD của công nhân cơ khí nghèo .

Ủa pác chủ cho e hỏi chút, vậy thì cách âm của bác thế nào hen

p/s: tuy nhiên e rất thích những bác làm HT của mình từ a-z

Mình không có cách âm bác :)) để làm cách âm cũng tốn thêm khối tiền á . phòng mình đóng cửa kín lại hết cũng tương đối yên lặng . không đến nổi .

nguyenvanphat84

Well-Known Member

nhìn bác tự design mà thấy đã đã gì đâu...thix nhất cái cảm giác tự mình làm từ a-z,chúc mừng bác bắt đầu sự nghiệp "nghiện HD" của mình hihihi và chúc bác năm mới nhìu sức khỏe để còn thỏa sức đam mê hê hê hê...

Quan trọng là thành quả của bác, rất gọn gàng và hợp lý, mềnh vui là được :D

anhatnhoa

Well-Known Member

Not Bad. Rất tuyệt đó bác chủ thớt ạ! Chúc mừng bác nhé!

cái ghế salon bác mua lẻ ở đậu vậy, chi chổ mình nhé..phòng bác nhỏ,gọn,..tự tay làm là nhất..

nicohuy

cái ghế salon bác mua lẻ ở đậu vậy, chi chổ mình nhé..phòng bác nhỏ,gọn,..tự tay làm là nhất..

ghế salon đôi bác có thể tìm mua trên đường Ngô Gia Tự tp.hcm . giá thành rẻ không mắc nếu chọn chất lượng tầm khá . có đầy đủ các kiểu tha hồ mà chọn , bác có thể yêu cầu màu sắc cho phù hợp với căn phòng luôn >:D< chúc bác vui .

pop_eye

Member
Đây mới thật sự là đam mê !
Trên 4rum chắc chưa có ai hài lòng với hệ thống của mình như bác. Xem qua đoạn này thì rất nhiều anh em trên đây vẫn còn đang trên con đường đổi trác- các- bù phải ghen tị với bác đó.
... " bên nào oánh là nghe bên đó rỏ ràng . còn giọng hát và trống thì cứ như chính giửa mặt phát ra mà không hề nghe từ 2 cái loa phát ra . bữa cũng gà hỏi anh kia cũng HD lâu năm . hỏi mình nghe nó phát ra như thế là đúng chưa . ảnh nói là đúng rồi . nghe âm thanh nó phát ra ngay giữa là đúng . còn hiệu ứng guitar lúc 2 cây song tấu là nghe mỗi cây đánh cho mỗi loa " bên tả bên hữu " . Bây giờ bị nghiện luôn , ngày nào mà không nghe là không chịu được ." ...
Chúc mừng.

Cái công bác chủ tự đi tìm mua, tự làm đấy theo em là cái đáng quý, tự hào nhất bác ạ!
Bác làm khá khéo tay chỉ tiếc là khu vực ngồi giải trí hơi nhỏ phải không bác?

nicohuy

Đây mới thật sự là đam mê !
Trên 4rum chắc chưa có ai hài lòng với hệ thống của mình như bác. Xem qua đoạn này thì rất nhiều anh em trên đây vẫn còn đang trên con đường đổi trác- các- bù phải ghen tị với bác đó.
... " bên nào oánh là nghe bên đó rỏ ràng . còn giọng hát và trống thì cứ như chính giửa mặt phát ra mà không hề nghe từ 2 cái loa phát ra . bữa cũng gà hỏi anh kia cũng HD lâu năm . hỏi mình nghe nó phát ra như thế là đúng chưa . ảnh nói là đúng rồi . nghe âm thanh nó phát ra ngay giữa là đúng . còn hiệu ứng guitar lúc 2 cây song tấu là nghe mỗi cây đánh cho mỗi loa " bên tả bên hữu " . Bây giờ bị nghiện luôn , ngày nào mà không nghe là không chịu được ." ...
Chúc mừng.

Mình nghĩ và cảm nhận dàn mình nghe chưa hay đâu . chắc do bố trí phù hợp mà các cao nhân hướng dẫn . mà nó oánh nghe tách bạch như thế . có thể do phòng nhỏ nên không bị loãng âm .
Mình có chơi cái chiêu mà kinh nghiệm mấy anh đi trước chỉ lại là . đặt 2 loa xéo vô nhiêu độ đó tùy khoảng cách . rồi sau đó dùng ghế có bánh xe đẩy . mình đặt ghế đó chỉnh giữa đối diện 2 loa rồi bắt đầu đẩy từ từ tới lui . khi nghe được điểm ngọt nhất thì mình oánh dấu ngay đó . đặt cái sopha chết ngay đó luôn =))

Mẹ mình lâu lâu lại nghía qua thấy hỏi " Huy mày làm gì vậy ? " còn mình thì nhìn mẹ cười ngơ ngác " ... biết nói kiểu gì giờ " . chỉ có người trong cuộc mới hiểu =))

nicohuy

Cái công bác chủ tự đi tìm mua, tự làm đấy theo em là cái đáng quý, tự hào nhất bác ạ!
Bác làm khá khéo tay chỉ tiếc là khu vực ngồi giải trí hơi nhỏ phải không bác?

uh nhỏ thiệt nhưng cũng tạm chấp nhận và hài lòng . nếu phòng to quá chắc giờ cũng chưa làm nổi . phòng càng to thì kinh phí cải tạo càng cao . nói chung vừa đủ lực để làm em nó . Thanks bác nhá !

nicohuy

Bác chủ chụp ít hình quá, thêm hình chi tiết các thiết bị đi bác...

Đây là vài hình chi tiết dàn cỏ của mình nè :">

Đầu CD kenwood : mình có nghe thử con này với con Denon tương đương trên 1 cặp loa và 1 bài nhạc Thanh Tuyền trong tiệm bán . thì 2 con em nào nghe cũng hay . nhưng nghe kỹ thì em Denon nó oánh nghe trầm và ấm áp quá . rồi chuyễn qua nghe thử con Kenwood thì tiếng trầm ấm nó bớt lại xíu nghe nó mộc và sáng hơn nó dịu dịu đã lắm . nghe xong xoay qua hỏi ông anh , ổng nói mày lấy con Kenwood cho tao cười thôi luôn =))

Amply : Yamaha AX-500 được cái dễ ghép loa oánh nghe cũng ok :D

Receiver : Pioneer 7.1 D7EX coi phim khá là đã nghe nhạc cũng ok nữa . zin nguyên con không trầy luôn . mua được con này nhìn còn mới nên mãn nguyện lắm ^:)^

Hình tổng thể

trungmehd

Member
bác ạ, mình củng muốn tự làm như vậy mà ko có điều kien, đam mê mà tự làm như vậy mới thấy được giá trị, có khi lâu lâu ko nhìn thấy nó còn nhớ 8->. chúc bạn năm mới sức khõe

Chỉnh sửa lần cuối:

princeingame

Rất hay đó bạn , chơi vậy mới là chơi chứ :D có them dc gác trên há .Coi phim thì ai mà ngủ dc trên đó mới hay á \:D/

minhduc345

Đẹp và có sàng tạo, tạm hài lòng với những gì mình có sẽ rất vui, chúc tận hưởng vui vẻ

meamthanh11

Active Member

bác chịu khó ghê,nhưng con D7ex ko sớm muộn cũng die thôi,đổi lấy con d8ex hay d10ex tx gì cũng đc bác ah

Bên trên