HDViE đi HOLLYWOOD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

TQN

Ðề: HDViE đi HOLLYWOOD

Mã:
[B]Studio PC Combo[/B]
Nehalem Mac Pro, 
8-core 2.26Ghz 12 GB RAM DDR 3
Ati RADEON 4870

Kết con PC quá đi mất...mừ quỹ đen không đủ...hic :eek:
Mã:
[B]PC chuyên dụng để chơi Pikachu[/B]
Nehalem Precision WS, 8-core 3.2Ghz (Xeon W5800)
24 GB RAM DDR 3 ECC Reg (3x8Gb)
Dual nVidia Quadro FX5800

sieucan

Active Member

Kết con PC quá đi mất...mừ quỹ đen không đủ...hic :eek:
Mã:
[B]PC chuyên dụng để chơi Pikachu[/B]
Nehalem Precision WS, 8-core 3.2Ghz (Xeon W5800)
24 GB RAM DDR 3 ECC Reg (3x8Gb)
Dual nVidia Quadro FX5800
Em hỏi nhỏ chút, bác chơi pikachu có giật ko? CPU usage co lên quá 50% ko?>:)>:):-ss:-ssChắc cũng lên 45% chứ chẳng chơi=))

HDWonder

Chài...mấy cái mày của trường em làm sao mà mua nổi:(

Mấy máy này toàn xuất hẳn ra 4k, màn hình 80-120in chiếu ở festival mới xài tới:|

mấy lần em giấu thầy mà cài Mario chơi nó có chạy đâu:|

em đã nhìn thấy bữa rùi mấy cái máy đó render ra được video gấp 4 lần Full HD 1080p, 1 phút nặng 32 GB:|, nên ngay cả ổ cứng để dành render cũng toàn là ổ Studio WD 2TB hoặc Hitachi sản xuất riêng 5tb trữ lượng. Hic, chỉ nhìn thui chứ ngày nào xài tới hết được nó:(, tới ngày nào nó thành thông dụng, ai kéo một phim như thế (90 phút*32 GB = 2880GB = 2.8 TB) TRUE super-hi vision:| bằng torrent hay HTTP thì cũng chắc để cho cháu hoặc chắt xem thui:p

TQN

Chài...mấy cái mày của trường em làm sao mà mua nổi:(

Mấy máy này toàn xuất hẳn ra 4k, màn hình 80-120in chiếu ở festival mới xài tới:|

mấy lần em giấu thầy mà cài Mario chơi nó có chạy đâu:|

em đã nhìn thấy bữa rùi mấy cái máy đó render ra được video gấp 4 lần Full HD 1080p, 1 phút nặng 32 GB:|, nên ngay cả ổ cứng để dành render cũng toàn là ổ Studio WD 2TB hoặc Hitachi sản xuất riêng 5tb trữ lượng. Hic, chỉ nhìn thui chứ ngày nào xài tới hết được nó:(

Hôm nọ bác Chip gửi cho cái 4k quay từ ông rít-oăn...encode bằng con máy cùi đang xài...híc, thương nó quá!

Quỹ đen không đủ mua PC về chơi Pikachu, thôi để dành nó hôm nào em ghé Hà Nội anh sẽ mời em cafe và nghe em bình phim vậy :x

HDWonder

Em đi lên trường đây, nếu mà rỗi thì chiều về lại làm thêm mấy cái này nữa, thực ra có một chuyện này mà người Việt Nam mình có thể tự hào (dù rằng vẫn là thợ :( )

Anh và mọi người có biết là mấy cái xe trong Final Fantasy hay mấy cái xe của Dark Knight....và nhiều phim hành động khác nữa là có dấu tay người Việt Nam không:p
Họ thường đặt hàng nhiều nơi sinh viên có thể tham gia vẽ các mẫu xe, rất nhiều bạn ở Arena sang đây học cả ngày ngồi cặm cụi vẽ từng cái xe, cái tàu bay...đẹp ghê lắm:D
Vẽ bằng tay nhá:|, toàn dùng chì và ruột bánh mỳ vẽ thui rùi mới mô phong 3D sau.

Thế nên mới có một câu nổi tiếng của tụi bạn em là: "mắt của bạn mới là True HD, tai của bạn mới là DTS" :D

Thế tức là mọi người ngủ ngon, giữ sức khỏe, sáng mai có intro mới, hị hị (có mấy ý tưởng để quậy rùi:p )

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

...mà h vẫn chưa biết logo chính thức của nhà mình là cái nào nữa:|

Là cái này đây HDWonder:

HDvietnam

HDViE

Nếu em cần thêm nguyên liệu gì để chế biến, cứ thoải mái yêu cầu nhé. Trăm sự nhờ em!

Thanks to HDWonder.

TQN

Em đi lên trường đây, nếu mà rỗi thì chiều về lại làm thêm mấy cái này nữa, thực ra có một chuyện này mà người Việt Nam mình có thể tự hào (dù rằng vẫn là thợ :( )

Anh và mọi người có biết là mấy cái xe trong Final Fantasy hay mấy cái xe của Dark Knight....và nhiều phim hành động khác nữa là có dấu tay người Việt Nam không:p
Họ thường đặt hàng nhiều nơi sinh viên có thể tham gia vẽ các mẫu xe, rất nhiều bạn ở Arena sang đây học cả ngày ngồi cặm cụi vẽ từng cái xe, cái tàu bay...đẹp ghê lắm:D
Vẽ bằng tay nhá:|, toàn dùng chì và ruột bánh mỳ vẽ thui rùi mới mô phong 3D sau.

Thế nên mới có một câu nổi tiếng của tụi bạn em là: "mắt của bạn mới là True HD, tai của bạn mới là DTS" :D

Thế tức là mọi người ngủ ngon, giữ sức khỏe, sáng mai có intro mới, hị hị (có mấy ý tưởng để quậy rùi:p )

Chính xác!
Có rất nhiều film phần credits thấy vụ kỹ xảo có tên của người Việt Nam.

Hy vọng rằng HDWonder sẽ sớm góp tên vào danh sách đó, và những danh sách của những "công đoạn" khác!

Em dùng Mac ở trên trường nhiều nên sử dụng Final Cut Pro, hoặc su dụng After Effect CS4 (trong Adobe Master Collection có cho Window nữa đấy ạ).

Nếu tạo 3d thật thì anh dùng Cinema4d, còn nếu chỉ để tạo ra một object "nhìn như là 3d" thì chồng layer trong Photoshop là cũng ngon rùi:p

mà h vẫn chưa biết logo chính thức của nhà mình là cái nào nữa:|

về kỹ xảo thì mình thấy bạn dùng After Effect còn biên tập lại thì dùng final cut.

còn 3d thì mình không rõ lắm. bạn nói chồng layer trong photoshop rồi xuất qua cinema 4d hả

DanielTran

Well-Known Member

Hay dã man con ngan!!! Mà sao có 7s vậy bạn? Làm quả 1 phút luôn cho đã mắt sướng tai! Nhạc cũng đỉnh, nhìn vào đoạn intro là thấy hứa hẹn cả trời chất lượng rồi! rất đúng tinh thần HD! Nóng lòng đón chờ bản Release candidate của bạn cho HDViE!!! THANKS!

smilekun

Công nhận là quá pro đi. Tuy nhiên cá nhân em có ý kiến là đoạn nhạc intro chưa đc hoanh tráng cho lắm, chưa thể hiện đc hết độ hoành của HD Vie, mong các pro xem xét và chọn ra 1 đoạn thật ngầu để thể hiện đc hết mức độ hoành trang của nhà mình. Em cũng xin đóng góp 1 vài đoạn nhạc em tự cắt ra mong các pro bớt chút thời gian để nghe :)

Mã:
http://www.mediafire.com/?eqjyij5mqim

HDWonder

Em muốn cái logo chủ yếu vì....nghĩ chuyện giữ bản quyền rip của nhà mình. Một cái logo nhỏ nhỏ gắn chết dưới góc màn hình như clip âm nhạc sẽ đảm bảo không ai bóc được ra (một dạng hardsub).

Em không có dám làm lại logo vì nó là bản quyền và cũng là công sức của các anh đi trước rùi nên chỉ chỉnh sửa lại phối mầu và làm sao nó nhỏ gọn bắt mắt. Em để keyframe có một quãng cuối xuay ngừng một chút để người xem có thể nhìn kỹ được là chữ gì:p
(Cái này thì là sử dụng 3d modeling thiệt, không phải lừa mắt người, mai cho nick cả nhà xoay tít mù thế này hết:p)

Bản nhỏ:

Link tải phim

Bản ít nhỏ:p...lớn hơn chút xíu. hị hị

Link tải phim

Cái này tính làm hai bữa uống cafe miễn phí dưới quán nhá anh TQN;))

Riêng cái này của anh Poly;))

Chỉnh sửa lần cuối:

lggood

Banned

Ôi đẹp thật HDvietnam.com hoành tráng nhờ Pro đó.

Em có ý kiến như thế này.

1/ là phần nhạc Demo thì nên cho nó hoành tráng >5.1 [Hoành tráng lên nha :D] vì nó sẽ là demo cho tất cả các phim của HDvietnam ma. doạn đầu tiên của phím ý] phần nhac thì việc chọn lựa rất khó đây, vì bản quyền này nọ ý mà. cùng lắm thì ta tự chơi 1 đoạn rùi lấy CopyrightDHvietnam©2009 - 20xx [nhờ các trung tâm nhac nó demo cho] em Em sẳn sàng ủng hộ 1 ít. không lẻ tất cả member ủng hộ mà không dc sao? diều đầu tiên là vậy.

2/ Về hình ảnh video thì nên đơn giản nhưng khiến cho người ta phải trầm trồ khen hay. [đó là những hiệu ứng]

3/ cái logo nho nhỏ ở dưới màn hình thì nên có ạ. theo em như thế này [nó tĩnh lâu lâu quay 1 cái thu chứ quay liên tục thì chết [nằm dưới góc phải màn hình [dối diện với người coi] và màu trắng ạ. à 3D nữa :D]

4/ đây là điều quan trọng, hãy chọn logo sao cho nó trùng tên với trang WEB.

Em có ý như thế có gì bỏ qua cho em tai em iu HDvIETnAM mà :D

alphavn

Ôi đẹp thật HDvietnam.com hoành tráng nhờ Pro đó.

Em có ý kiến như thế này.

1/ là phần nhạc Demo thì nên cho nó hoành tráng >5.1 [Hoành tráng lên nha :D] vì nó sẽ là demo cho tất cả các phim của HDvietnam ma. doạn đầu tiên của phím ý] phần nhac thì việc chọn lựa rất khó đây, vì bản quyền này nọ ý mà. cùng lắm thì ta tự chơi 1 đoạn rùi lấy CopyrightDHvietnam©2009 - 20xx [nhờ các trung tâm nhac nó demo cho] em Em sẳn sàng ủng hộ 1 ít. không lẻ tất cả member ủng hộ mà không dc sao? diều đầu tiên là vậy.

2/ Về hình ảnh video thì nên đơn giản nhưng khiến cho người ta phải trầm trồ khen hay. [đó là những hiệu ứng]

3/ cái logo nho nhỏ ở dưới màn hình thì nên có ạ. theo em như thế này [nó tĩnh lâu lâu quay 1 cái thu chứ quay liên tục thì chết [nằm dưới góc phải màn hình [dối diện với người coi] và màu trắng ạ. à 3D nữa :D]

4/ đây là điều quan trọng, hãy chọn logo sao cho nó trùng tên với trang WEB.

Em có ý như thế có gì bỏ qua cho em tai em iu HDvIETnAM mà :D

Đừng để logo ở trong Film, mình chưa thấy bất kỳ nhóm RIP nổi tiếng nào trên thế giới làm thế cả.
Theo mình thì Credit của HDViE nên chèn vào ngay phần đầu, trước phần logo của các hãng phim ấy. Còn trong phim thì đừng đưa vào, người xem khi thưởng thức phim thì không muốn hướng sự tập trung ra chỗ khác.
Còn vụ logo mình nghĩ là nên chốt luôn đi, chứ cứ đẽo cày giữa đường như thế này thì biết đến bao giờ mới xong.
Rất nóng lòng đón chờ nhũng sản phẩm mang tính chuyên nghiệp cao.

manhthang

Huyền Thoại

Em muốn cái logo chủ yếu vì....nghĩ chuyện giữ bản quyền rip của nhà mình. Một cái logo nhỏ nhỏ gắn chết dưới góc màn hình như clip âm nhạc sẽ đảm bảo không ai bóc được ra (một dạng hardsub).

Nếu gắn logo cho sản phẩm video thì chỉ nên làm logo tĩnh thôi như logo trên chẳng hạn >:)
Xem video mà có cái logo chuyển động (dù nhỏ) cũng khó chịu vô cùng. Chắc em My chưa bao giờ xem chương trình truyền hình của VTC rồi 8-x

lggood

Banned

Đừng để logo ở trong Film, mình chưa thấy bất kỳ nhóm RIP nổi tiếng nào trên thế giới làm thế cả.
Theo mình thì Credit của HDViE nên chèn vào ngay phần đầu, trước phần logo của các hãng phim ấy. Còn trong phim thì đừng đưa vào, người xem khi thưởng thức phim thì không muốn hướng sự tập trung ra chỗ khác.
Còn vụ logo mình nghĩ là nên chốt luôn đi, chứ cứ đẽo cày giữa đường như thế này thì biết đến bao giờ mới xong.
Rất nóng lòng đón chờ nhũng sản phẩm mang tính chuyên nghiệp cao.

Như vậy cũng hay nhưng cái DEMO quan trọng vô cùng tận. chủ tọa dc ban quản trị thưởng to lắm đây, Có đi đâu nhớ kêu em 1 tiếng nha :D.
thui ra gút le mò cái gì đó hay hơn chủ tọa mới dc :D

lggood

Banned

Nếu gắn logo cho sản phẩm video thì chỉ nên làm logo tĩnh thôi như logo trên chẳng hạn >:)
Xem video mà có cái logo chuyển động (dù nhỏ) cũng khó chịu vô cùng. Chắc em My chưa bao giờ xem chương trình truyền hình của VTC rồi 8-x

à em có ý này logo hard ta cho nó vào trong fiml muốn moi ra thì moi ra muốn mất đi thi mất. nhưng DF là phải có ngay từ đầu nha :D

lggood

Banned

cái này giống XXX quá à. HDvietnam Lành mạnh mà @-)

HDWonder

Cái logo đó em chỉ đùa mà thôi, nhưng tiếp thu ý kiến mọi người , em không làm gì thêm chính là để nghe thêm mọi người có bổ sung gì cho cái này.

Em đã ước tính đoạn credit chỉ hơn 10s để không làm khó chịu cho người xem. Nhưng cũng đủ để họ bất ngờ một chút. Cái logo HDViE trước hết em sẽ làm nhỏ lại và chỉ để thi thoảng một chữ cái nó xoay một chút, sẽ không để trong clip hay phim mà trong những ảnh hay footage, tutorial của nhóm.

âm thanh DTS gắn vào thì có một cái khó. Hiện nay wav là dạng âm thanh gần như duy nhất cho phép chỉnh sửa vào trong bản chất của nó để ứng với sự vận động của hình ảnh. Em sẽ thử nhưng ngại nhất là xảy ra lỗi. Nhưng sử dụng lossless cũng có lẽ không đến nỗi quá tồi.

Em đã làm gần xong thêm 2 mẫu nữa cho mọi người có sự lựa chọn. Và cố gắng làm vào tầm khoảng 15s mở đầu, sẽ dùng H264 để nó không làm quá nặng thêm HD. Em se render ra cả 1080i HDTV, 1080p và 720p để dễ làm việc.

Mọi thứ sẽ ready trong vài h đồng hồ nữa..:D

Một lần nữa rất cám ơn mọi người đã góp ý. Cái chuyện logo thực ra là em hay coi mấy cái kênh ca nhạc như Music HD (Palladia) hay MTV nên cứ thấy họ để cái logo ở dưới nên tự nhiên nghĩ ra:D

dragonlee

Well-Known Member

Cái logo đó em chỉ đùa mà thôi, nhưng tiếp thu ý kiến mọi người , em không làm gì thêm chính là để nghe thêm mọi người có bổ sung gì cho cái này.

Em đã ước tính đoạn credit chỉ hơn 10s để không làm khó chịu cho người xem. Nhưng cũng đủ để họ bất ngờ một chút. Cái logo HDViE trước hết em sẽ làm nhỏ lại và chỉ để thi thoảng một chữ cái nó xoay một chút, sẽ không để trong clip hay phim mà trong những ảnh hay footage, tutorial của nhóm.

âm thanh DTS gắn vào thì có một cái khó. Hiện nay wav là dạng âm thanh gần như duy nhất cho phép chỉnh sửa vào trong bản chất của nó để ứng với sự vận động của hình ảnh. Em sẽ thử nhưng ngại nhất là xảy ra lỗi. Nhưng sử dụng lossless cũng có lẽ không đến nỗi quá tồi.

Em đã làm gần xong thêm 2 mẫu nữa cho mọi người có sự lựa chọn. Và cố gắng làm vào tầm khoảng 15s mở đầu, sẽ dùng H264 để nó không làm quá nặng thêm HD. Em se render ra cả 1080i HDTV, 1080p và 720p để dễ làm việc.

Mọi thứ sẽ ready trong vài h đồng hồ nữa..:D

Một lần nữa rất cám ơn mọi người đã góp ý. Cái chuyện logo thực ra là em hay coi mấy cái kênh ca nhạc như Music HD (Palladia) hay MTV nên cứ thấy họ để cái logo ở dưới nên tự nhiên nghĩ ra:D

Nếu em cần cái bản gốc của logo HDViE đưa vào cho đẹp thì nói anh gửi nhé :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên