HDViE đi HOLLYWOOD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

lggood

Banned
Ðề: HDViE đi HOLLYWOOD

ôi còn vài phút nữa là coi dc đoạn Demo của HDViE rùi. Sướng quá.
làm như thế nào cho mọi người coi phải ngẫm nghỉ nha anh.
anh giỏi quá.
mà cho ỏi anh dang học cái gì mà làm ái nì rứa?
Rành quá.
Bít làm ra phim như thế này thỉ hiểu nó lắm nè.
như vậy anh config coi HD là chien65 nhỏ rùi.
ah làm 1 bài Review lun cho member trong HD lấy đó làm nền tảng Coi HD :D

dragonlee

Well-Known Member

ôi còn vài phút nữa là coi dc đoạn Demo của HDViE rùi. Sướng quá.
làm như thế nào cho mọi người coi phải ngẫm nghỉ nha anh.
anh giỏi quá.
mà cho ỏi anh dang học cái gì mà làm ái nì rứa?
Rành quá.
Bít làm ra phim như thế này thỉ hiểu nó lắm nè.
như vậy anh config coi HD là chien65 nhỏ rùi.
ah làm 1 bài Review lun cho member trong HD lấy đó làm nền tảng Coi HD :D

Cấm tự ý thay đổi giới tính người khác =))

lggood

Banned

Trước khi HDWonder phát hành bản final thì em có cái ày chúc cho DH-ViE ạ. http://mega.1280.com/file/GNM9C3LD/
à cái đoạn nhac là phoenix cho em.

tấm hình

Chỉnh sửa lần cuối:

HDWonder

Thưa cả nhà yêu dấu...và kính mến, hị hị

Cuối cùng đã render xong thành phẩm: bản 720p render xong (để render hoàn toàn ở animation module không xài JPG & PNG module) cho ra một clip 44s đầy đủ nặng ...2.3GB:| (bản 1080p thì chắc vào khoảng 5gb - tức là TRUE HD. Em đã đầu hàng với DTS, cho nó vào đến lúc render (tại do chỉnh sửa vào trong bản chất nên lúc render ra bị lỗi:((, em đành xài pro score format ape và thêm hiệu ứng:( ). Cái này em xin lỗi:(

Em se up bản TRUE HD nhưng cần thời gian:| vì up 7,8 GB thì không nhanh nổi. Mọi người muốn up lên host nào ạ, mega1280 thì em chịu (megaupload & Rapid thì em có account nên sẽ dễ hơn).

MF thì hơi ngại hỏng file. Nhưng em sẽ up bản 720p sau khi đã encode lại (chỉ khoảng chừng 65mb) lên MF (H264). Hiện nay đang up lên Youtube cho mọi người ai cũng có thể xem được (nhưng mọi người hiểu cho là trên Youtube cho xem ở HD nhưng thực ra không phải là HD đâu nghen:D, HD trên youtube là mot dạng chuẩn của High Quality thui)

@anh lggood: em làm nghề....cô dâu:">. Đùa thui, em sắp ra trường rùi (còn 8 tháng nữa là hết đào tạo sau đại học), chuyên ngành là movie editing & commercial Ads. Nói chung là kỹ xảo điện ảnh, chỉnh sửa âm thanh cho khớp, và làm video quảng cáo. Sau này em về nhà mà mọi người cần làm video đám cưới (thích làm cái này nhứt:"> ) thì em có thể giúp, nhưng có điều kiện tức là phải có đóng góp cho HDVIETNAM, tối thiểu, ít nhất, phải là..........một câu nói hài hước....nghĩa là cả nhà ai cũng được, hị hị. Nói một chút nữa là cái việc này lúc nào cũng phải có một team 3 người, một người lo kỹ thuật chính sửa (là em), một người chuyên về âm thanh (thường cũng là người biết sử dụng một nhạc cụ), và một người nữa rất quan trọng là chuyên về vẽ mỹ thuật. 3 người phân chia như vậy nhưng thực ra ai cũng phải biết lẫn nhau một chút:|, cũng cực lắm, làm project khổ mà chẳng hạn đó là project mình đi làm thêm, được lấy thì vui mà đa phần...là bị loại (team nào cũng vậy ah), lúc người này được chọn lúc người kia được chọn.

@ anh dragonlee: anh làm trong corel phải không ạ, hôm nào up cho em cái template nhá:|.

Sau này về mà cả nhà rỗi, em bấm máy quay mấy tư thế, thí dụ anh Nham18 chỉ cần đóng chạy một cảnh chạy từ đầu phố đến cuối phố, mặt mày sợ hãi chút xiu;)), là thành cuộc chạy đua với Godzilla được ngay;)), mấy đưa em lúc rỗi hay nghịch trò đó^^

Up gần xong lên Youtube, nói chung là bản thân em cũng hơi hài lòng:|,

Một cái nhỏ nữa là rất muốn làm một bản tiếng Việt, mà em không biết cách dùng Unicode:|, chả biết làm thế nào cho chữ có dấu nữa:|

Giờ này chắc cả nhà ngủ hết cả rồi:D

HDWonder

Hú hú, hị hị, hà hà=))

Mới up lên Youtube xong, nhưng chưa xem ngay được vì họ còn encode lại của mình lần nữa (chắc khoảng 10 phút). Em mới nghe và xem cái flash của anh lggood, đúng là nhạc Việt Nam nghe vẫn thấy cái gì đó ấm áp:">. Các score chuyên dành cho phim thì hoành tráng nhưng có cái gì đấy nó không sâu:|.

Xem trực típ tại ĐÂY

Cái ảnh này là lấy trong footage định làm lúc truoc mà chưa hoàn thành. Mọi người có thể nhìn ra tổng cộng bao nhiêu lớn không:D (4 lớp, 1 lớp ảnh chú tóc dài, 1 lớp texture chụp ở đáy biển cho ánh sáng di chuyển qua lại, và một lớp hiệu ứng hạt sáng trôi, tương tự như trong Cướp biển vùng Caribean đoạn mở màn). Nếu thay lớp ảnh chú tóc dài bằng một đoạn uýnh nhau khoảng 1 phút thì sẽ thú vị phết, hị hị). Cũng là một thứ giải trí thú vị mừ:">

Chỉnh sửa lần cuối:

echip

Ban Quản Trị

Hú hú, hị hị, hà hà=))

Mới up lên Youtube xong, nhưng chưa xem ngay được vì họ còn encode lại của mình lần nữa (chắc khoảng 10 phút). Em mới nghe và xem cái flash của anh lggood, đúng là nhạc Việt Nam nghe vẫn thấy cái gì đó ấm áp:">. Các score chuyên dành cho phim thì hoành tráng nhưng có cái gì đấy nó không sâu:|.

Xem trực típ tại ĐÂY

hoành tráng wó! Giờ này chắc mình là người đầu tiên được xem cái này :x:x Phải nói là fê của fê fê fê fê fê fê fê fê fê fê fê fê fê fê fê fê fê fê

donnie

chà,k ngờ e canh mãi mà chĩ dc về 3 thôi ah (chỉ vì 1 chút lơ là đi an kom :()....Công nhận đỉnh thật chị My ạ

dragonlee

Well-Known Member

Đoạn nhạc và hiệu ứng quá ép phê, công nhận tác giả làm chuẩn.
Đã đẹp lại giỏi :)
Bonus cho anh em tấm hình của tác giả và đạo cụ (đoán mò tí :D ) để làm ra đoạn phim trên.

Phải nói là FullHD :) Hehe

lggood

Banned

Ủa có bản tiếng việt à. anh xài unikey thì anh chuyển bảng mã sang VNI Windows, Kiểu gỏ anh để unicode. lúc anh đánh chữ việt có dấu nó sẽ là giun, nhung cho nó run thì thành tiếng việt. anh thử dùng cách này xem sao. [nhớ chọn font chữ là VNI-...]
cái đoạn nhạc của trung quốc nha anh. nhc việt nam em chưa từng nghe có bài nào như thế :D đừng ban em nha. tại nói thiệt ý mà.

manhthang

Huyền Thoại

Ủa có bản tiếng việt à. anh xài unikey thì anh chuyển bảng mã sang VNI Windows, Kiểu gỏ anh để unicode. lúc anh đánh chữ việt có dấu nó sẽ là giun, nhung cho nó run thì thành tiếng việt. anh thử dùng cách này xem sao. [nhớ chọn font chữ là VNI-...]
cái đoạn nhạc của trung quốc nha anh. nhc việt nam em chưa từng nghe có bài nào như thế :D đừng ban em nha. tại nói thiệt ý mà.

Đã bị nhắc nhở mà vẫn cố tình chuyển đổi giới tính người khác :-j
Anh HDWonder hôm nào về nước cho đặt hàng chỉnh sửa lại cái wedding clip nha, ngày trước quay DVD giờ xem lại thấy kinh quá :eek:

HDWonder

Đã bị nhắc nhở mà vẫn cố tình chuyển đổi giới tính người khác :-j
Anh HDWonder hôm nào về nước cho đặt hàng chỉnh sửa lại cái wedding clip nha, ngày trước quay DVD giờ xem lại thấy kinh quá :eek:

Cái DVD đó thì không có vấn đề gì ạ, chỉ là hỏi nó đã qua một lần chỉnh sửa nào chưa ạ:|, encode tài mấy thì cũng mất đi ít nhiều so với source, mà lại là Wedding nữa thì không nên động vào lần nữa:p

Nhà nội em ở dưới phố Lý Tự Trọng, giờ chỉ còn ông bà nội thui, mọi người đi lên thành phố hết rùi.

HDWonder

Nhạc ở bản nào là Trung Quốc ạ:-?

Em lại tưởng mình ghép nhầm:confused:

Một số đoạn nhạc MP3 dành cho việc làm compilation: (mỗi link là một đoạn)

Mã:
http://www.mediafire.com/?sharekey=d6bf51fd4ef01b03d5a101cf914073b428c4a3740f561653

buihung

Administrator

Bonus cho anh em tấm hình của tác giả và đạo cụ (đoán mò tí :D ) để làm ra đoạn phim trên.

Bác Dragonlee này ghê thật.

manhthang

Huyền Thoại

Cái DVD đó thì không có vấn đề gì ạ, chỉ là hỏi nó đã qua một lần chỉnh sửa nào chưa ạ:|, encode tài mấy thì cũng mất đi ít nhiều so với source, mà lại là Wedding nữa thì không nên động vào lần nữa:p

Nhà nội em ở dưới phố Lý Tự Trọng, giờ chỉ còn ông bà nội thui, mọi người đi lên thành phố hết rùi.

Là file AVI render từ Adobe trước khi burn ra DVD, file này là copy ở nhà ông quay camera về. Raw thì không chắc đã còn vì nó lớn quá :-L

Vụ về nước thì cứ phải bình tĩnh chứ không thể muốn sớm là sớm được nhỉ, quan trọng bây giờ là phải tốt nghiệp thật cao đã :)
Mong là sớm có ngày thấy tên HDWonder trong phần Credit của các siêu phẩm Hollywood. Ví dụ như phim Shooter, ngay vào đầu phim đã có 1 Vietnamese xuất hiện to oành rồi \m/

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Chắc chắn là trong thời gian tới HDWonder phải mệt mỏi vì tin nhắn tỏ tình của mấy ông member HD đây. Đề nghị Mod xóa ngay bức ảnh quái ác này, làm người ta mất ngủ luôn mấy hôm rồi :mad:

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên