HDViE đi HOLLYWOOD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: HDViE đi HOLLYWOOD

Thật tuyệt, các bạn cứ viết bài đi, mình sẽ lập box Làm Phim HD cho mục đích này.

Tuyệt lắm bạn. Tớ xem đi xem lại mấy lần không chán.

Có vài 1 góp ý nhỏ thế này, bạn xem có hợp lý không nhé. Đoạn cuối "bùm....bùm....bùm..bùm" là 4 lần logo hiện ra ở 4 vị trị khác nhau. Theo mình:
- phần intro hơi dài trong khi vài nội dung chuyển nhanh quá, không kịp đọc, bạn thử bớt khoảng đen intro ban đầu để có nhiều thời gian cho nội dung chữ xem thế nào.
- nền từ đầu đến cuối giữ nguyên form (màu xanh có những chấm trắng)
- bạn thử giữ nguyên logo lớn nhất ở vị trí trung tâm nhưng che kín, mỗi tiếng bùm sẽ lóe sáng 1 phần của logo rồi tắt ngay.
- tiếng bùm cuối là logo hiện ra rồi dim dần nền thành màu đen khiến logo nổi bật hẳn.

Chỉ là ý kiến nhỏ như vậy.

Cảm ơn bạn.
Cảm ơn ý kiến của anh. Em cũng thấy thế, sản phẩm kế tiếp em sẽ tránh những lỗi này. :p

Mình thích cái nhạc của clip 20s ấy kin:D:D:D

Bạn có thể ..ò,, cái này chỉ là mình nghĩ thui, không dạy gì đâu:D, smooth lại các keyframe để chuyện động nó mềm hơn chút, mới cả khi đổi camera thì chọn một màu khác (có phải về cơ bản là sử dụng trapdcode Particle phải hem:D)

@Phamlonghoang: bạn up cho mình mượn cái template được không:D, không đem bán đâu, mình chỉnh lại một chút:D

Ok, để em thử lại. Cái này là làm theo tutorials của Andrew ấy mà, em dùng Sure Target (Auto Rotate) đi từ đầu đến cuối clip, ko có gì đặc biệt đâu:D
(file AE ở dưới :D)

chị hdwonder gì gì ơi, chị có tài liệu nào chỉ làm mấy cái này không vậy? Em thì chưa biết gì về mấy cái này hết, nếu chị có lòng thì chỉ em vài đường để vọc bậy bạ lúc rảnh rỗi có lẽ đc phải không chị.
Còn nếu chị bận thì chỉ em soft nào làm đc mấy cái này em tự google học hỏi cũng quá hay rồi.
Cảm ơn chị nhiều!À mấy cái ở trên cái nào cũng đẹp lắm hè hè.

Vào videocopilot.net, hướng đẫn đầy đủ, dễ hiểu :-bd

Clip thứ 2 đang làm là dựa theo kịch bản của anh Daniel Tran :D
Trái Đất này

Zoom này

đến đây em bí... chưa biết làm j tiếp bi giờ :)) :))

Chỉnh sửa lần cuối:

DanielTran

Well-Known Member

Clip thứ 2 đang làm là dựa theo kịch bản của anh Daniel Tran :D
Trái Đất này

Zoom này

đến đây em bí... chưa biết làm j tiếp bi giờ :)) :))

He he, chỗ nào khó quá bạn zoom .. thật nhanh vào hay cắt luôn! Cái màn sa bàn với lại địa hình núi non sông ngòi thì e là khó lắm. Ngày trước mình thích game Flight Simulator cũng vì được đi máy bay nhìn xuống! Hoặc như trong bộ Encarta địa lý của Microsoft cũng có tính năng cho mình du hành qua các miền địa lý như đi máy bay vậy. Tuy nhiên mười mấy năm trước thì đồ họa trên PC phổ thông còn khá yếu. Vả như ngày nay còn mấy nguồn đó có lẽ cũng không tương thích với các phần mềm dựng phim.

Dragon89

Theo em khi encode thì để định dạng WMV ở độ phân giải cao nhất và thông số lớn nhất ! unstick audio ta sẽ có 1 file trình diễn gần như hoàn chỉnh với độ nét cao mà dung lượng trong 10s chỉ dưới 1mb ! và dùng phần mềm thứ 2 để add sound ! hehe em lính mới đóng góp chút ít anh chị đừng chê :">

à em mới làm một đoạn clip trêu mấy đứa bạn :D
http://www.youtube.com/watch?v=ZE3XiUsI7co

dragonlee

Well-Known Member

My có đất dụng võ rồi nhé, tha hồ thả đam mê kết hợp học tập :)

lggood

Banned

ôi cho em hỏi với. cuối cùng là dùng đoạn demo nào :-o

dragonlee

Well-Known Member

My đi lấy chồng rồi hay sao mà mất tích luôn các bác nhỉ ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên