HDViE đi HOLLYWOOD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

echip

Ban Quản Trị
Ðề: HDViE đi HOLLYWOOD

Hahaha đọc xong khúc này anh cười bò lăn bò càng đập đầu vô bàn phím giờ trán còn dính chữ Logitech nè. Bác Chip mới có 55t thôi mà em xưng bác kêu con nhiều khi bác ấy buồn đấy. Coi vậy chứ bác ấy còn tâm huyết với hdvn lắm chứ chưa "xuống lỗ" được đâu. Trên forum thì bác ấy có vẻ "đáng kính" vậy thôi chứ ngoài đời thì gian ngoa xảo quyệt lắm. Chuyên sóc lọ, móc họng anh em BQT, con sâu cái kiến cũng ko chừa :-L

Xạo quá pa! Anh mà dám cười lăn cười bò trong phòng, anh làm thế lệch mất đi mấy milimet loa mà anh tỉ mỉ set up thì sao :-" Mà em nhớ anh xài bàn phím Mitsumi mà ta =:)=:)
p/s: sao anh nhảm reply trong topic này chữ màu mè hơn mấy chỗ khác nhỉ :-"

nham18

Member

Bác Nham ơi, bác Chip chuyên sóc lọ anh em BQT à?

Ặc ặc cái bác này.... chỉ được cái đầu óc đen tối, em nói vậy khi nào :-s

@My: câu anh hỏi em vẫn chưa trả lời, đúng là Hot Girl có khác

manhthang

Huyền Thoại

Từ hồi chơi game online đến giờ, không hiểu sao cứ nghe Elton John hát mình cứ toàn nghe thành "Can you feel the lag tonight" mới chết.

HDWonder chọn ngay chú Sep vào trailer HDViE ác thật

Chú này nom vậy mà fan nữ còn nhiều hơn cả Justin Timberlake nhé. Final Fantasy Fan Club khi xưa của ttvnol có tới cả trăm mem nữ nhưng chỉ có vài em là gamer, còn lại toàn là fan của chú Sep và nghe nhạc của chú Uematsu

HDWonder

YOUTUBE

DOWNLOAD

:">:">:">

Cái này lúc làm từ đầu đến cuối, ảnh, texture (chụp), đến khung đêu là 710p:D, tức là HD xịn ạ:D

Lúc đầu render ra do em dùng máy ở nhà nên không đủ mạnh để render ra bản 1080, nên đành chọn giải pháp 720p, nhưng format là Quicktime movie, 24 f/s, animation module nên vẫn khá nặng, bản gốc sau khi render là 1.27GB cho 18s. Rùi encode lại bằng x264 cho Video, pcm_s16le cho audio nên clip nhẹ xuống rất nhiều, chỉ khoảng 30mb:D.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Download ngay lập tức. Cảm ơn HDWonder :)

Chỉnh sửa lần cuối:

joker-kiany

YOUTUBE

DOWNLOAD

:">:">:">

Cái này lúc làm từ đầu đến cuối, ảnh, texture (chụp), đến khung đêu là 710p:D, tức là HD xịn ạ:D

Đẹp, ấn tượng, tinh tế HDwonder ạ bạn làm mình cũng muốn hóc kĩ xảo quá (tiếc là trời sinh voi trời sinh cỏ trời không cho năng khiếu TT)

Tuy nhiên đoạn đầu đoạn cuối chỉ có hình mà không có tiếng thành ra đoàn nhạc ở giữa hay nhưng hơi cô đơn mình góp í bạn đoạn đầu thêm vào tiếng soạt soạt mở sách và thêm vào một track tiếng gió thổi xào xạc kéo dài đến tận cuối :x

HDWonder

1. Âm thanh trong bản 7s HDViE 2 http://www.youtube.com/watch?v=0XPpHfv4c5U&NR=1 rất hay, nếu có thể nên ghép thêm thành 1 lớp nữa chồng vào bản 44s này. Bởi vì trong bản 44s, âm thanh tuy vẫn hay nhưng thiếu đoạn cao trào, và có phần không được smooth khi chuyển scence.

2. Daniel rất kết đoạn intro của Pixar, có cái đèn nhảy trên từng con chữ! Phông nền trong đoạn đó rất sang, rất ... HD! Daniel nghĩ nếu HDwonder gia công thêm một ít hoạt hình cho mấy cái chữ HDViE thì sẽ sống động và có hồn hơn thay vì để nó xoay tới 3 vòng.

3. Kế thừa ý tưởng của HDwonder trong tấm ảnh 4 lớp, Daniel nghĩ rằng khi đưa vào giới thiệu các sản phẩm của HDViE đã ra lò, nếu HDwonder ghép 1 lớp ảnh của các sản phẩm đó chạy mờ phía sau, sẽ gợi được cho khán giả các nội dung phong phú của HDViE, không nhất thiết cảnh nền đó phải nhất quán với chữ giới thiệu.

4. Các chữ hiện đều được đưa ra ở tâm điểm màn hình, Daniel nghĩ nên có phối hợp trình bày bất đối xứng, nhất là ở đoạn giới thiệu tên các member của team. Ví dụ như: Brought to you by... Chip ...TQN...Anhdxt ...from HDvietnam.com ... hay thế nào chứ ghi vắn tắt là Members: ... thì e chưa hay lắm.

Em để lại đây, để em nghĩ kỹ hơn một chút:-?

Bản nhạc em sử dụng là Final Omen (đã remastered lại các peak của bài), nó dài hơn một phút, em sẽ stretch lại time để nó khớp vào video.

Chuyện làm logo bay nhảnh cho cái logo HDViE thì em cũng chưa nghĩ ra một cách độc quyền có cái đặc sắc riêng. Em đang nghĩ làm cái dấu trên chữ i nó nhảy nhảy:">.

Các sản phẩm của HDViE cho lồng vào em không có vấn đề gì. Cái em ngại ngần lúc đầu là sản phẩm không phải là HD, mà lồng vào một comp đang set ở HD thì nó lại phải hơi giãn. Nhưng em chắc sẽ làm được điều này, clip lồng không được thì tăng pixel ở một tấm cụ thế để nó sát lên HD. (Cái này cũng giống như mình lấy băng keo dán cánh máy bay thui, không thể thành HD thật được:( )

Còn việc ghi tên thành viên, em nghĩ lại không nên bỏ vào nữa chăng, biết đâu sau này...HDWonder...nấu cơm và chè nước của nhóm cũng được ghi tên thì biết sửa thế nào;)), em nói đùa thui, tức là sau này có thể thêm người thì sẽ khó ra, hị hị. Nhưng ý của anh rất đầy đủ, em sẽ làm lại ở một bản 1080i cho trọn vẹn hơn.

HDWonder

Đẹp, ấn tượng, tinh tế HDwonder ạ bạn làm mình cũng muốn hóc kĩ xảo quá (tiếc là trời sinh voi trời sinh cỏ trời không cho năng khiếu TT)

Tuy nhiên đoạn đầu đoạn cuối chỉ có hình mà không có tiếng thành ra đoàn nhạc ở giữa hay nhưng hơi cô đơn mình góp í bạn đoạn đầu thêm vào tiếng soạt soạt mở sách và thêm vào một track tiếng gió thổi xào xạc kéo dài đến tận cuối :x

Ai có máy thu âm cho em mượn:D, ghi hẳn tiếng mở sách cho chuyên nghiệp, hị hị, để em thử tìm:D

nham18

Member

Ai có máy thu âm cho em mượn:D, ghi hẳn tiếng mở sách cho chuyên nghiệp, hị hị, để em thử tìm:D

1 câu hỏi ngoài luồng, theo dõi quá trình Active của em trên HDVN: em ngủ lúc nào vậy My :confused:

Thấy giống như tổng đài viên túc trực 24/7 vậy :eek:

HDWonder

thực ra máy online mà người hông có online, :D

Em ngủ hoài mà, cứ để máy vậy, vì lúc nào cũng để chạy encode hoạt hình hoặc là render project:p

Có mỗi cái diễn đàn nhà mình, cứ thi thoảng ngồi học mệt mệt thì refresh xem mọi người có bàn luận chuyện gì mới thì lanh chanh một chút rồi lại quay đi làm việc khác....:D

DanielTran

Well-Known Member

Daniel thấy HDwonder chuyển hệ nhanh quá, mỗi phiên bản đều khác hẳn nhau. Nên cũng thử tưởng tượng 1 kịch bản như thế này:

Cảnh quả địa cầu xoay đến vị trí của VN, zoom lại gần, bản đồ VN phóng to lên, và trải ra thành sa bàn với địa hình nhấp nhô đồng cỏ núi non sông ngòi (3 giây)

Tiếp tục zoom lại gần như là đang bay qua phía trên các thành phố và làng mạc. Có thể bay từ Bắc vào Nam hoặc ngược lại. Đi đến miền nào thì một vài hình ảnh tiêu biểu của miền đó lướt qua màn hình, kèm theo một điệu dân ca réo rắt tương ứng. VD áo tứ thân, Văn Miếu, Hạ Long, áo dài, chùa Thiên Mụ, cầu Tràng Tiền, áo bà ba, bụi tre, cánh đồng, chợ nổi... (15s)

Hành trình bay mỗi lúc một nhanh, tiếng nhạc cũng sôi động hơn, và khi kết thúc hành trình cũng là cao trào, màn hình vỡ tung với những hình ảnh trailer của các phim nổi tiếng nối tiếp nhau chạy lướt qua kèm theo âm thanh lập thể của phim. (24s)

Đoạn này mình nghĩ có thể lấy trong DVD Demonstration để có hiệu ứng âm thanh tốt nhất cho đúng phong cách HD, khi mà tiếng vó ngựa, cung tên đao kiếm, đại bác súng trường xuất hiện khắp phòng.

Cường độ âm thanh lên đến cực điểm thì cũng là lúc màn hình đóng lại, và xuất hiện logo HDViE kèm theo slogan ...

Kịch bản này vừa thể hiện bản sắc Việt Nam và cả phong cách HD, chỉ cần rất ít chữ, thậm chí có thể chữ chỉ xuất hiện ở scence cuối cùng. Tổng cộng thời gian chừng 42s. Tuy nhiên không biết về mặt kỹ thuật thì có quá khó làm hay không.

HDWonder

Cái này là làm thực ra là bài tập của em. Mọi người xem phim nhiều chắc biết kỹ xảo Shatter, ví dụ rõ nhất là trong đoạn cuối của Coprse Bride, khi cô dâu hóa thành từng mảnh nhỏ bay lên chẳng hạn:">. Trong này sử dụng object là Text nhưng hoàn toàn có thể sử dụng footage là một clip trong đó biến một người thành shatter như text ở dưới. (Là bài tập, nhưng có dùng ý kiến của anh DanielTran)

YOUTUBE

MEGAUPLOAD 720p

Mấy cái này chuẩn bị cho banner, em đang nghĩ ngợi chút, cứ để luôn cho mọi người nhìn.

Nếu mọi người thích làm một cái text 3d như trên, thì em sẽ up cái template em làm trong cinema4d để mọi người chỉ việc sửa lại text là được:D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Lại một ý tưởng mới. Đẹp lắm HDWonder ạ, phong cách từa tựa Gotham city :)

HDWonder

Hì hì, từ này có topic này, bài tập trong phần thiết kế text cứ chọn HDViE hoặc HDVN rùi em cho cả vào đây^^

Mọi người mấy ngày cuối tuần lên diễn đàn là nhiều thứ linh tính lắm:p

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Kiểu này phải đổi title của HDWonder thành "HDViE designer" mất thôi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên