[HDX-1000]; [HDX BD-1]

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
[HDX BD-1] Sự trở lại của Sigma - tác giả: duonglv

[HDX BD-1]: Người anh em của HDX-1000 sắp xuất hiện - tác giả: hoangtuan_neu

Cách xem phụ đề Việt .srt trên HDX-1000 mà không phải gói phụ đề vào phim nữa (chơi phụ đề rời ở ngoài) - tác giả: hoangtuan_neu

Review HD Player - HDX-1000 - Những cái nhìn ban đầu - tác giả: hoangtuan_neu

Hướng dẫn Format ổ cứng để sử dụng các dịch vụ Web Services trên HDX-1000 NMT Player - tác giả: hoangtuan_neu

Hướng dẫn Update Firmware cho HDX-1000 NMT Player - tác giả: hoangtuan_neu

Hướng dẫn Download Torrent bằng HDX-1000 NMT Player - tác giả: hoangtuan_neu

Hướng dẫn chi tiết Flash firmware PopcornHour A110 vào HDX1000 (để downmix DTS và xem sub Việt .srt rời) - tác giả: duonglv

Hướng dẫn toàn tập HDX- PopCorn - tác giả: pktrungkien

Hướng dẫn thay theme (giao diện) cho HDX-1000 - tác giả: duonglv

Hướng dẫn cách cài đặt thêm Apps, Themes,Webservice cho NMT (tested with K200) - tác giả: Meg2k

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

HDMINHQUANG

Well-Known Member
Ðề: HDX-1000

Kết em này quá, nhưng nghe các bác nói ẻm chạp file 1080p không mượt, hic.

gaubi

Đúng vậy, mình chạy một số file 1080p thỉnh thoảng bị nháy hình, hoặc bị giật rồi hết luôn. Không biết là do firmware hay do setting nữa. Mình đã cài firmware mới nhất rồi, nhưng cũng không hết??????? Mình cài firmware của popcorn hour phiên bản 2 tháng 4 năm 2009. Không biết có nên chuyển về firmware của HDX original không nữa????????????????

Chỉnh sửa lần cuối:

dane1507

Member

con mình coi cái nào cũng mượt.....HDX1000 quá chuẩn..tui đang xài firmware mới nhất của Popcorn nè có bị gì đâu

Chỉnh sửa lần cuối:

dunga

Active Member

Đúng vậy, mình chạy một số file 1080p thỉnh thoảng bị nháy hình, hoặc bị giật rồi hết luôn. Không biết là do firmware hay do setting nữa. Mình đã cài firmware mới nhất rồi, nhưng cũng không hết??????? Mình cài firmware của popcorn hour phiên bản 2 tháng 4 năm 2009. Không biết có nên chuyển về firmware của HDX original không nữa????????????????
Bác xem bằng ổ trong hay ổ ngoài vậy?

gaubi

Mình xài ổ trong WD1TB mà, setting mình để theo firmware nhà sản xuất. GIật thì thỉnh thoảng mới bị thôi, nhưng file 1080p nào cũng bị hơi nháy nhẹ màn hình một ít khoảng 2 giây rồi lại hết. Không biết các bạn có bị như vậy không???????????

dunga

Active Member

Tin buồn cho bác là của em không bị sao cả!
Em dùng firmware của popcorn hour trước phiên bản tháng 4.

newmem08

Member

Mình đang dùng em này thấy good lắm mà, có sao đâu?
Chia buồn với bạn!

duonglv

Well-Known Member

Mình xài ổ trong WD1TB mà, setting mình để theo firmware nhà sản xuất. GIật thì thỉnh thoảng mới bị thôi, nhưng file 1080p nào cũng bị hơi nháy nhẹ màn hình một ít khoảng 2 giây rồi lại hết. Không biết các bạn có bị như vậy không???????????

anh Vũ mang qua em check cho nào :D

gaubi

Uh, lúc nào có thời gian thì anh qua nhé. Cảm ơn Dương...

mình cũng đang dự định lấy 01 cái
bác nào biết rõ, tư vấn cho e với
về cấu hình, hoạt động, giá cả nữa

nguyentran

các bác cho hỏi, vậy giửa con HDX 1000 và k200 thằng nào ngon hơn, và nhiều người sài hơn . vì mình đang tính mua 1 con mà phân vân không biết chọn con nào. thị trường hiện nay nhiều hiệu quá. nhức cái đầu

Bác giống em, em tính mua 1 cái, nhưng loạn cả lên, ko biết mua loại nào ngon mà vừa túi tiền

DTH

Nhiều nguời còn băn khoăn giống mình quá nhỉ, theo mình hiểu HDX và K200 đều phải flash lại firmware của popcorn mới xem đuợc phụ đề srt

hayvedaybenanh

Nhiều nguời còn băn khoăn giống mình quá nhỉ, theo mình hiểu HDX và K200 đều phải flash lại firmware của popcorn mới xem đuợc phụ đề srt
bác này nói chuẩn, em thấy hdx hay k200 về tính năng là same same nên bác nào thích kiểu dáng của em nào thì cứ rước em đó về chiến thui

chimcugay

Member

Các Bác cho em hỏi firmware mới nhất của HDX với ạ?

Bác nào có đường link down về cho em xin với.

Tks,

manhthang

Huyền Thoại

Firmware 50-17-090125-15-HDD-403-000 của HDX xem phụ đề rời SRT ngon lành. Thậm chí còn ngon hơn cả FW của popcorn do vẫn dùng được phụ đề gói kèm, flash fw pop vào là nhịn nhé.

Bên trên