[HDX-1000]; [HDX BD-1]

chimcugay

Member
Ðề: HDX-1000

Cảm ơn Bác Tuấn,

Nhân tiện bác cho em xin đường link làm phụ đề cho HDX đuôi .srt với ạ. Em tìm mãi mà không thấy.

Hôm trước HDX của em bị trục trặc không khởi động được mang sang chỗ Bác ở14 Hàm Long. Đến chiều có điện thoại gọi sang đổi máy mới. Một lần nữa xin cảm ơn dịch vụ rất tốt của Tấn Thành với khách hàng.

hoangtuan_neu

Active Member

Cảm ơn Bác Tuấn,

Nhân tiện bác cho em xin đường link làm phụ đề cho HDX đuôi .srt với ạ. Em tìm mãi mà không thấy.

Hôm trước HDX của em bị trục trặc không khởi động được mang sang chỗ Bác ở14 Hàm Long. Đến chiều có điện thoại gọi sang đổi máy mới. Một lần nữa xin cảm ơn dịch vụ rất tốt của Tấn Thành với khách hàng.
Hehe, cảm ơn bác đã ủng hộ hàng của bên em :x .

Link xem phụ đề .srt UTF-8 cho HDX nó lại nằm bên Topic của thằng PopcornHour bác ạ, nên chắc bác tìm trong thằng HDX mãi mà ko thấy là đúng rùi.

Link hướng dẫn đây bác
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=5600

gaubi

HDX của mình gần đây bị tình trạng treo, cũng thỉnh thoảng đang xem phim thì đứng luôn. Không chạy nữa, phải tắt di khởi động lại thì mới chạy tiếp đc. Không biết có bác nào bị tình trạng này không??????????????

hoangtuan_neu

Active Member

Firmware mới cả làng ơi, đã downmix được DTS, chả hiểu sao em lập topic mới mà ko được nên đành post tạm vào topic này cho cả nhà chú ý

[DOWNLOAD]http://hdx1080.com/index.php?option=com_docman&task=doc_download&gid=30&Itemid=136[/DOWNLOAD]

Release Date : 4 June 2009
Firmware Version: 50-17-090204-15-HDD-403-000

Release Note :
1. No NMT apps, still previous 00-17-090115-15-HDD-403
2. Some critical patches on 00-17-090125-15-HDD-403
3. Fixed Video_ts playback over SAMBA, with whitespace in share name, will crash.
4. Turkish codepage fix.
5. Remove "Audio */*: ***" message at start of video playback (e.g. TS).
6. PNG read failure cause crash.
7. Fixed ISO with single subtitle track cannot be display
8. Internet Radio link added in Web Services
9. MP3 volume soft after ISO/IFO playback workaround
10. Workaround DirecTV UPnP crash issue
11. Image cache issue fixed
12. Fixed long playback of some TS file causing system crash
13. Fixed formatting SATA HDD failure on some large capacity HDD
14. Fixed further DTS dropouts in MKV.
15. DTS 2-Channel downmix Support

Note: Unzip into the root of your USB thumbdrive. Browse to usbupdate.html to update.
Please DO NOT power off the unit during firmware update, as it will render your unit inoperational.

nhaque11

Member

bác Tuấn neu cho hỏi :
Máy HDX của em sao không ra tiếng khi cắm HDMI (đã on Audio HDMI)
USB Wifi Zoom có dùng dc cho HXD-1000 không?

duonglv

Well-Known Member

Bác nhìn xuống phía dưới chọn Analog cho phần DTS và AC3 nhé, nếu vẫn chưa lên tiếng thì bác check lại xem phần Video output bác chọn đúng HDMI chưa, hay lại chọn nhầm sang Component, vì chọn sang component vẫn lên hình nhưng sẽ không lên tiếng :D

USB wifi của Zoom thì em ko rõ, chờ anh Tuấn vào trả lời vậy

ptt0903939220

hdx 900 sử dụng các chức năng có giống hdx 1000 không?sao nge ai nói và hình như o ai biết về hdx 900 nhỉ?

Có bác nào dùng HDX-1000 bị các hiện tượng như mình không, let's share nhé
1. Click vào thư mục chứa phim báo " No contents found", tắt máy từ remote thử lại thì lại thấy file
2. Nối HDX-1000 với NAS, đôi khi các file *.srt không load được cùng với mkv, đặc biệt có 1 số file không bao giờ lên được !!!
3. Share các file mkv để ở máy tính theo TCP/IP, nhìn thấy tên file nhưng click vào không đọc được. Copy hay move đến 1 vị trí khác ở ngay trong ổ cứng đó lại đọc bình thường

connspeedmobile

anh m nào biết cách restore factory bằng nút tắt k chỉ dùm với, em lở on cái chổ : Preferences => Setup page lock là on thì toàn bộ nó sẻ ẩn hết , k làm gì được, cứ mặc định theo đó mà chơi thôi à, 1 vấn đề nữa là mổi lần thay ổ cứng mới vô là sau khi cắm dây hết vào thì cổng Optical k có tiếng nữa => em có thiết bị giải mã êm thanh ben ngoài nữa chứ k phải dùng trong HDX, xin cảm ơn.

victornx

Tôi vừa sắm 1 em HDX1000 về tại HBT, bác nào giup tôi cái vụ nghe nhạc AUDIO với: nghe xong hết một bài là cu cậu dừng luôn lại phải bấm chuyển bài rồi mới play tiếp tục?! Làm thế nào để nghe liên tục được?
Cám ơn các bác trước!

tdhvn

Active Member

Tôi vừa sắm 1 em HDX1000 về tại HBT, bác nào giup tôi cái vụ nghe nhạc AUDIO với: nghe xong hết một bài là cu cậu dừng luôn lại phải bấm chuyển bài rồi mới play tiếp tục?! Làm thế nào để nghe liên tục được?
Cám ơn các bác trước!

Vụ này nhiều người hỏi rồi, bác phải bấm "Play" thì nó sẽ chạy hết các bài nhạc chứa trong thư mục.

romeovn

Hiện tại em đang dùng con HDX-1000, dùng CSI cài Download Manager thì dùng tốt nhưng cài File Manager thì hiện nay em không hiểu sao cái tính năng Join files lại không chạy.
Hiện tượng là khi em ấn chuột phải vào 1 file và chọn Join thì file đó bị xóa hết nội dung thành 0 bytes luôn

Có bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với ạ ?

Thanks in advance

victornx

Mình là bạn của Hiếu làm cùng cty với Pac đây, nghe nói Pac mới copy ít phim cho nó phải không ah. Hôm nào rỗi thì trao đổi tý phim anh nhé Pac

À! Xin chào. OK copy thêm cho Hiếu Full rồi, hôm nào gặp nhau nhé! Đang xui Hiếu chơi 1 bộ HDX1000 và dàn loa 5.1 cho nó oách. Bạn cổ vũ nó nhé.

chimcugay

Member

Các Bác cho em hỏi chút ạ.

Em có HDX và Pana PV80H.

Vậy có sự khác biệt về hình ảnh không khi set là 1080i 60Hz và 1080p 50Hz.

Nên để độ phân giải nào là tốt nhất?

Với Pana PV80H này có set được 1080p 60Hz không ah?

Tks, cả nhà.

duonglv

Well-Known Member

theo em thì tốt nhất bác nên set về chế độ 720p 60Hz bác nhé, 1080p nó không lên nổi đâu

Bên trên