[HDX-1000]; [HDX BD-1]

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: HDX-1000

Trước em để ổ trong thì không sao, hôm qua mang ra box ngoài, mấy file AnyMusic tự nhiên chỉ có tiếng mà không có hình là sao vậy các bác, mấy file nhạc và phim khác thì không sao.

Hungblack

Member

Mình cũng bị bệnh lạ như vậy với HDX, mấy file ISO để ở HDD lắp trong thì chạy ngon, thế mà chuyển nó ra HDD ngoài thì chạy có tiếng không có hình, màn hình tối thui không tắt đc. Lại phải khởi động lại. Bác nào biết chỉ giùm với?

hoangtuan_neu

Active Member

Mình cũng bị bệnh lạ như vậy với HDX, mấy file ISO để ở HDD lắp trong thì chạy ngon, thế mà chuyển nó ra HDD ngoài thì chạy có tiếng không có hình, màn hình tối thui không tắt đc. Lại phải khởi động lại. Bác nào biết chỉ giùm với?
Khởi động lại nhưng có chơi được không bác ?

vdung1972

Well-Known Member

Thanks bác, mấy hôm nọ em gọi nhầm cho bác mấy cuộc về HDX 1000, sorry nhé

newbieppc

Member

File ISO trên con HDX của mình chạy cũng không được.
(mình format HDD theo NTFS).

vdung1972

Well-Known Member

Cái ISO thì máy mình vẫn chạy bình thường.

Muốn hỏi các bác thêm mấy vấn đề nữa:

- Con HDX1000 này bị chia sẻ điện giữa 2 cổng USB sao đó mà chỉ có 1 cổng USB thứ hai sử dụng được, còn cổng đầu tiên không dùng được. Mình thất có người nói tháo cáp trong bo mạch nối với khe đọc thẻ nhớ phía trước đó thì cổng USB đầu tiên sẽ dùng được. Nhưng biết có chính xác không. bác nào đã làm rồi cho mình biết với và có cách nào dùng cổng này được không các bác nhỉ, chứ để đó phí quá.

- Các bác có thể nói rõ vụ E-SATA được không, dùng box, có nguồn riêng, chạy cổng USB mà thỉnh thoảng có hiện tượng hơi giật cho một số frame hình. Thanks

hoangtuan_neu

Active Member

Muốn hỏi các bác thêm mấy vấn đề nữa:

- Con HDX1000 này bị chia sẻ điện giữa 2 cổng USB sao đó mà chỉ có 1 cổng USB thứ hai sử dụng được, còn cổng đầu tiên không dùng được. Mình thất có người nói tháo cáp trong bo mạch nối với khe đọc thẻ nhớ phía trước đó thì cổng USB đầu tiên sẽ dùng được. Nhưng biết có chính xác không. bác nào đã làm rồi cho mình biết với và có cách nào dùng cổng này được không các bác nhỉ, chứ để đó phí quá.
Chuẩn không cần chỉnh bác ạ, bác ngắt dây kết nối phía thẻ nhớ ra là sẽ sử dụng được cổng USB đầu tiên phía trên của HDX đó ạ

vdung1972

Well-Known Member

Chuẩn không cần chỉnh bác ạ, bác ngắt dây kết nối phía thẻ nhớ ra là sẽ sử dụng được cổng USB đầu tiên phía trên của HDX đó ạ

Cứ rút cả cụm dây ra hả bác, hay ngắt dây kết nối ntn ạ, bác chỉ kỹ hơn được không, thanks

hoangtuan_neu

Active Member

Cứ rút cả cụm dây ra hả bác, hay ngắt dây kết nối ntn ạ, bác chỉ kỹ hơn được không, thanks
Rút cả cụm ra cũng được, nhưng theo em thì bác chỉ nên rút 1 trong 2 bên thôi là được rồi, chứ bác chơi cả cụm thế rồi quăng quật cụm đó lung tung khi cần lại tìm ko thấy thì mệt.
Túm lại là có 1 sợi dây nối giữa cái main chính với cái main phía có thẻ nhớ, thì bác rút 1 trong 2 phía đó ra là được.
:-c:-c:-c

vdung1972

Well-Known Member

Rút cả cụm ra cũng được, nhưng theo em thì bác chỉ nên rút 1 trong 2 bên thôi là được rồi, chứ bác chơi cả cụm thế rồi quăng quật cụm đó lung tung khi cần lại tìm ko thấy thì mệt.
Túm lại là có 1 sợi dây nối giữa cái main chính với cái main phía có thẻ nhớ, thì bác rút 1 trong 2 phía đó ra là được.
:-c:-c:-c

Rồi, thanks bác, thế là cái vụ USB em rõ rồi. Còn cái vụ E-SATA để cải thiện tốc độ frame trong khi chạy cổng USB mà thỉnh thoảng có hiện tượng hơi giật cho một số frame hình thì làm thế nào bác nhỉ, bác đã thử chưa ạ.

duonglv

Well-Known Member

Cái đấy anh phải bỏ chọn Hide Protected Operating System Files mới thấy cơ :D

toannh

Hiện nay có quá nhiều lựa chọn HD Player và quá nhiều forum thảo lụân. Mình đang định mua HDX-1000 các bác tư vấn giúp có nên mua, so sánh với Kaiboer K500?

Các bác đã tét Pass through TrueHD và DTS-HD MA chưa, chạy tốt không.

Xem film FullHD 1080 có bị giật hình không?

Các lỗi linh tinh mà các bác thảo luận ở trên thì hiện nay firmware đã khắc phục hết chưa? Còn tồn tại gì đáng kể không?

Cảm ơn các bác,

hoangtuan_neu

Active Member

Các bác đã tét Pass through TrueHD và DTS-HD MA chưa, chạy tốt không.
Chạy ngon choét bác ợ

Xem film FullHD 1080 có bị giật hình không?
Không bị giật nhé ! Chạy ngon choét

Các lỗi linh tinh mà các bác thảo luận ở trên thì hiện nay firmware đã khắc phục hết chưa? Còn tồn tại gì đáng kể không?
Đã khắc phục. Tồn tại duy nhất bây giờ và cũng là tồn tại chung của các em họ nhà NMT đó là ko chơi được Bluray nguyên cấu trúc Menu, chapter.....

Bác hoangtuan_neu cho hỏi 1 chút: E có em HDX 1000 đời đầu, mua chỗ bác Tấn, ko hiểu thời gian gần đây khởi động chỉ báo đèn đỏ, chuyển sang đèn xanh rất chậm, thậm chí có lần ko chuyển sang. Phải tắt đi khởi động từ 2 cho đến 2 chục lần :-SS, máy nóng ran thì e nó mới chuyển sang đèn xanh. Bác cho hỏi em nó là bệnh gì với, có cần phải đem đến cty bác để bảo hành ko?:D ( Em dùng firmware 50-17-081023-15-HDD-403 )

hoangtuan_neu

Active Member

Bác hoangtuan_neu cho hỏi 1 chút: E có em HDX 1000 đời đầu, mua chỗ bác Tấn, ko hiểu thời gian gần đây khởi động chỉ báo đèn đỏ, chuyển sang đèn xanh rất chậm, thậm chí có lần ko chuyển sang. Phải tắt đi khởi động từ 2 cho đến 2 chục lần :-SS, máy nóng ran thì e nó mới chuyển sang đèn xanh. Bác cho hỏi em nó là bệnh gì với, có cần phải đem đến cty bác để bảo hành ko?:D ( Em dùng firmware 50-17-081023-15-HDD-403 )
Trước hết bác nên up em nó lên FW mới nhất đi ạ. (50-17-090204-15-HDD-403)

Bên trên