Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền Tây

sctv-head

Chào các bạn,
Mọi Thông tin, thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV thuộc các khu vực Miền trung, Đông Nam Bộ, Hồ Chí Minh và Miền Tây sẽ được giải đáp và trao đổi tại đây.

THÔNG BÁO ÁP DỤNG TỪ 1/4/2012:
- Chi phí lắp đặt tặng đầu thu đầu HD và SD
+ đầu thu truyền hình HD A800: 1,2 triệu
+ đầu thu truyền hình SD A700: 600 ngàn
- Giá thuê bao hàng tháng:
+ truyền hình HD: 129 ngàn/tháng
+ truyền hình SD: 110 ngàn/tháng

***** Có áp dụng chính sách đặc biệt dành cho các thị trường Đồng Nai và Đà Nẵng**********
Thị trường ĐỒNG NAI
+ truyền hình HD: 120 ngàn/tháng
+ truyền hình SD: 88 ngàn/tháng
Thị trường ĐÀ NẴNG
+ truyền hình HD: 99 ngàn/tháng
+ truyền hình SD: 66 ngàn/tháng

- Chương trình khuyến mãi khi trả thuê theo gói:
- Đóng trọn thuê bao 6 tháng, miễn phí thêm 1 tháng thuê bao.
- Đóng trọn thuê bao 12 tháng, miễn phí thêm 2 tháng thuê bao.

yulawboy

Active Member
Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền T

Cho mình thắc mắc,nhà mình có 3 tivi,xài HD của sctv thì 3 tivi coi đc chuẩn HD ko bạn,sd rõ hơn analog nhiều ko bạn,coi trên LCD 32inch tốt ko?

sctv-head

Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền T

Mỗi đầu HD chỉ được dùng cho 1 Tivi mà thôi. Một số đầu thu truyền hình HD có 1 cổng AV output và 1 cổng HDMI thì có thể nối ra 2 tivi nhưng vẫn phải sử dụng chung 1 kênh đồng thời.
Tất nhiên chuẩn truyền hình SD độ nét và chất lượng âm thanh sẽ tốt hơn analog và không bằng truyền hình chuẩn HD.

yulawboy

Active Member

Vậy nhà mình có 3 tivi thì phải mua 3 cái đầu thu hả bạn???

sctv-head

Dạ đúng vậy bác ạ, chi phí lắp đặt đầu thu thứ 2 giảm 100,000, đầu thu thứ 3 trở lên giảm 200,000 so với chi phí lắp đặt đầu thu thứ nhất.

064852029

Member

Nhà mình bữa gọi kĩ thuật viên đến thì bảo do nhà xa bộ chia của nhà đài ở đầu hẻm nên tín hiệu bị yếu, do đó cũng không xem được kts. vậy mình có thể yêu cầu nhà đài lắp thêm khuếch đại ở trong hẻm được không ạ (mình để ý thấy khuếch đại của nhà đài rất to nên có lẽ công suất cao, có thể nâng tín hiệu cho cả khu vực trong hẻm)

smilegirl

Active Member

Nhà bạn em ở quận Bình Tân (khu ngã tư bốn xã) có thể lắp SCTV HD được không bác?

sctv-head

Nhà mình bữa gọi kĩ thuật viên đến thì bảo do nhà xa bộ chia của nhà đài ở đầu hẻm nên tín hiệu bị yếu, do đó cũng không xem được kts. vậy mình có thể yêu cầu nhà đài lắp thêm khuếch đại ở trong hẻm được không ạ (mình để ý thấy khuếch đại của nhà đài rất to nên có lẽ công suất cao, có thể nâng tín hiệu cho cả khu vực trong hẻm)

Địa chỉ nhà bác ở chỗ nào, việc lắp thêm khuyếch đại phụ thuộc nhiều vào số lượng hộ dân đang sử dụng dịch vụ SCTV ở khu vực đó (bài toán đầu tư mà - hì hì hì). Em sẽ trao đổi với chi nhánh quản lý khu vực của bác xem sao.

vntp2k

Member

Chỗ nhà mình tín hiệu cáp yếu quá, nhiều kênh bị hột lăn tăn, kênh thì mờ, kênh bị sọc, kênh rõ rất hiếm.
Vậy cho mình hỏi nguyên nhân và cách nào khắc phục?
Có phải tại dây ko? Nhà mình dùng cáp âm tường cũng được 4 năm, ko biết có bị giảm chất lượng dây ko.
Hay tại các đầu nối bị lỏng?
Hay tại tín hiệu đến nhà mình xa quá (nhà hơi xa mặt tiền, trong hẻm cụt)?

Trường hợp mình mua đầu HD của SCTV lắp vào thì có cải thiện được ko? Chất lượng HD ko? Hay vẫn bị hột, sọc như cáp thường? Mình đang xem bằng LCD FullHD của Sony, xem đầu máy, chơi game Xbox 360 cực đẹp.
Trường hợp mua đầu HD về lắp rồi mà vẫn xem ko rõ thì có được trả lại, hoàn tiền ko?

Ông Cò

Active Member

Tại sao lại mỗi khu vực miền trung, miền nam, HCM và miền Tây bác chủ ơi?
Miền Bắc SCTV chưa triển khai hả?

sctv-head

Bác vào thớt SCTV hà Nội đó, trung tâm phục vụ cho cả miền bắc còn gì.

sctv-19001878

Miền Bắc cũng đã có dịch vụ Tuyền Hình Kỹ Thuật Số HD rồi nhe. ( hiện đang triển khai 2 khu vực là Hà Đông và Hoàng Mai )

- Chi phí lắp đặt tặng đầu thu đầu HD và SD
+ Đầu thu truyền hình HD A800: 1,2 triệu
+ Đầu thu truyền hình SD A700: 600 ngàn

- Giá thuê bao hàng tháng:
+ Truyền hình HD: 129.000 đ/ tháng
+ Truyền hình SD: 110.000 đ/ tháng

- Chương trình khuyến mãi khi trả thuê theo gói:
- Đóng trọn thuê bao 6 tháng, miễn phí thêm 1 tháng thuê bao.
- Đóng trọn thuê bao 12 tháng, miễn phí thêm 2 tháng thuê bao.

vntp2k

Member

Bác chủ thớt đã vào topic rồi thì cũng trả lời dùm mình cái, quăng cục lơ vậy đó

Chỗ nhà mình tín hiệu cáp yếu quá, nhiều kênh bị hột lăn tăn, kênh thì mờ, kênh bị sọc, kênh rõ rất hiếm.
Vậy cho mình hỏi nguyên nhân và cách nào khắc phục?
Có phải tại dây ko? Nhà mình dùng cáp âm tường cũng được 4 năm, ko biết có bị giảm chất lượng dây ko.
Hay tại các đầu nối bị lỏng?
Hay tại tín hiệu đến nhà mình xa quá (nhà hơi xa mặt tiền, trong hẻm cụt)?

Trường hợp mình mua đầu HD của SCTV lắp vào thì có cải thiện được ko? Chất lượng HD ko? Hay vẫn bị hột, sọc như cáp thường? Mình đang xem bằng LCD FullHD của Sony, xem đầu máy, chơi game Xbox 360 cực đẹp.
Trường hợp mua đầu HD về lắp rồi mà vẫn xem ko rõ thì có được trả lại, hoàn tiền ko?

sctv-head

Chắc em bị thiếu quan sát thôi, đâu có quăng cục lơ của bác đâu, Mấy việc bác hỏi em xin có đôi câu :
- Tín hiệu nhiễu: bác cho địa chỉ lắp đặt và số điện thoại để em liên lạc với kỹ thuật chi nhánh quản lý kiểm tra. Mấy lý do bác đưa ra, em nghĩ cũng chỉ là giả thiết thôi.
- Cáp âm tường 4 năm: Em nghĩ bác thử đấu đầu dây trực tiếp từ cáp đầu vào nhà bác thẳng vào TV xem có bị hột hay mờ không, nêu không bị hiện tượng đó, bác nên thay đổi toàn bộ jack cắm và bộ chia tín hiệu đi sẽ cải thiệt được.
- Chuyện đổi đầu thu: bác nên gọi vào tổng đài 19001878 để trao đổi, mấy cô dễ thương ở tổng đài sẽ hướng dẫn cho bác vụ này ngay.
Có gì chưa vừa ý bác cứ chém nhé...

vntp2k

Member

Cám ơn bác đã phản hồi.

Để mình thử 1 số cách như bác chỉ xem có cải thiện hơn ko.

Còn vụ dùng đầu thu HD thì liệu có khắc phục được vụ hột, nhiễu ko bác? Tất nhiên là với điều kiện hiện tại, chưa ktra hay khắc phục vụ dây, đầu nối.

tuancuong05

Cám ơn bác đã phản hồi.

Để mình thử 1 số cách như bác chỉ xem có cải thiện hơn ko.

Còn vụ dùng đầu thu HD thì liệu có khắc phục được vụ hột, nhiễu ko bác? Tất nhiên là với điều kiện hiện tại, chưa ktra hay khắc phục vụ dây, đầu nối.
tất nhiên là khắc phục được lúc lắp đặt hok lẽ bán thấy hình ảnh có hột, nhiễu mà vẫn nhắm mắt đưa tiền cho mấy anh kĩ thuật sao ?? ;))

smilegirl

Active Member

Bác chủ thớt đã vào topic rồi thì cũng trả lời dùm mình cái, quăng cục lơ vậy đó

Nhà bạn em ở quận Bình Tân (khu ngã tư bốn xã) có thể lắp SCTV HD được không bác?

Đây là box Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV vậy mà mình nêu thắc mắc chẳng thấy ai trả lời, Chán!

Chỉnh sửa lần cuối:

tuancuong05

Đây là box Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV vậy mà mình nêu thắc mắc chẳng thấy ai trả lời, Chán!

ngay chỗ Thạch Lam có điểm giao dịch SCTV thì tất nhiên ngã tư bốn xã có thể lắp HD SCTV rồi nhà chú mình ở ngay đường Thoại Ngọc Hầu cách ngã tư 4 xã có 300m đang xài hd đấy bạn .
CÒn bạn muốn chắc ăn nữa thì gọi thẳng tổng đài họ trả lời ngay thôi mà đợi mấy ông trên đây có mà tới mùa quýt

sctv-19001878

Bạn ơi! theo mình biết 1 đầu HD chi có thể sử dụng cho 1TV mà thôi.Nếu nhà bạn có đến 3TV thì phải lắp 3 đầu thu HD.Dĩ nhiên chuẩn HD sẽ rõ nét hơn analog rất nhiều bạn ạ, hình ảnh trong và sắc nét hơn và bạn có thể cảm nhận được trên LCD 32inch của bạn.

portlet

Member

Mình vừa mới bắt gói HD của SCTV. Bác CS của SCTV có thể cho mình hỏi là 25 kênh HD của SCTV sao lại có tới 3 kênh trùng nhau? HD Sàn diễn, HD phim việt, HD phim tổng hợp. Ngoài ra chất lượng của HD phim nước ngoài giống như là SD chứ ko phải HD. :(

Bên trên