Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền Tây

thanhminhppc

Active Member
Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền T

Bác cho mình hỏi kênh Fox Crime sao ko phát nữa nhĩ

dirong

Member
Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền T

Ở Gia Lai có thể lắp đặt HD SCTV được chưa Bác?

portlet

Member

Bác chủ thớt cho hỏi Euro này SCTV có phát HD ko?

t2nh2i

Vinh-Nghệ An khi nào có HD chủ thớt? Mới mua cái TV mới mà xem cáp cũ chán quá, đang định chuyển đây.

portlet

Member

Vãi chủ thớt, giờ 2-3 topic lập ra mà đem con bỏ chợ :(

baocongo

cho mình hỏi là khi nào Nha Trang mới có cáp SCTV

sctv-head

Cùng câu hỏi với bác này, bác SCTV trả lời giúp em!

Sẽ trả lời các bác trong tuần sau, hiện bên em đang đàm phán chi phí bản quyền từ công ty mẹ VTV.

sctv-head

cho mình hỏi là khi nào Nha Trang mới có cáp SCTV
Đáng buồn là tỉnh khánh hòa chưa có SCTV, do một trở ngại khá lớn từ phía UBND tỉnh: bắt buộc bên SCTV phải đi ngầm cáp truyền hình, mặc dù truyền hình cáp Nha Trang vẫn được đi dây trên các cột điện. SCTV có giấy phép khai thác truyền hình KTS hữu tuyến trên toàn quốc rồi mà vâc bị tắc chỗ đó, nên không đưa vào nha trang được.

simboy

Nhà em ở bên cạnh chung cư Hoàng Anh Gia Lai 3 (New Sài Gòn) Nguyễn Hữu Thọ đang xài HTVC nay muốn đổi sang SCTV nhưng gọi sang SCTV quận 7 báo ko có cáp ,buồn wá, sao khu này HTVC có cáp mà SCTV ko có nhỉ?

sebastiankhoa

cho mình hỏi sao kênh Fox Crime HD bi thay bằng kênh Giải Trí Tổng Hợp vậy bạn?

saigonboy_92

Active Member

SCTV quảng cáo rầm rộ vụ bản quyền bóng đá mà tại sao giờ lại cắt kênh SCTV thể thao hd trên analog vậy mùa sau những người dùng analog có dc theo dõi những giải như đã quảng cáo bữa giờ ko.

portlet

Member

Sẽ trả lời các bác trong tuần sau, hiện bên em đang đàm phán chi phí bản quyền từ công ty mẹ VTV.

Còn 3 ngày nữa Euro rồi. Vẫn ko có tin gì từ SCTV :(

tommydu

Member

Kiểu này sợ là SCTV không có Euro HD rồi các bác nhỉ? Chả nhẽ lại phải lắp thêm K+ de xem, :(

portlet

Member

Cho hỏi bác chủ thớt hẹn trả lời sao giờ này ko thấy tin tức gì nhỉ?

tommydu

Member

Mình nghĩ chắc không có rồi vì còn có 2 ngày nữa thôi, nếu đàm phán được sớm & thông báo sớm mọi người mới mua đầu thu HD của SCTV nhiều, giờ e rằng không có rồi.
K+ bắt chảo lằng nhằng quá ko hợp với nhà em, chứ không em phang luôn K+ cho nhanh :(

portlet

Member

Mình nghĩ chắc không có rồi vì còn có 2 ngày nữa thôi, nếu đàm phán được sớm & thông báo sớm mọi người mới mua đầu thu HD của SCTV nhiều, giờ e rằng không có rồi.
K+ bắt chảo lằng nhằng quá ko hợp với nhà em, chứ không em phang luôn K+ cho nhanh :(

Vừa rồi vừa phang xong con HD của SCTV. Nghe sắp tới 2012-2015 SCTV có bản quyền 3 giải lớn mừng hết biết. Xong Euro lại thấy tuổi trẻ đăng tin SCTV cũng tham gia phát HD. Ai ngờ giờ vẫn im ru. Nản thiệt :( K+ nó bắt đóng nguyên năm. Chứ đóng từng tháng chắc e cũng bắt pà nó rồi :(

tommydu

Member

Vừa rồi vừa phang xong con HD của SCTV. Nghe sắp tới 2012-2015 SCTV có bản quyền 3 giải lớn mừng hết biết. Xong Euro lại thấy tuổi trẻ đăng tin SCTV cũng tham gia phát HD. Ai ngờ giờ vẫn im ru. Nản thiệt :( K+ nó bắt đóng nguyên năm. Chứ đóng từng tháng chắc e cũng bắt pà nó rồi :(
K+ em thấy nó có gói 3 tháng đấy bác

manuvn

Member

Anh em ta bị thằng này gạt rồi. Nói nhiều kênh chứ không đúng như vậy (do bị trùng kênh). Còn nội dung thì cứ phát đi phát lại.
Ngày đầu mới lắp HD thì háu hức (không biết viết có đúng chính tả không - Sorry). Ngày thứ hai thì ráng mua thêm bộ KĐ Pacific để xem thử nội dung tất cả các kênh.
Ngày thứ ba thì hơi thất vọng vì không xem được tất cả các kênh như giới thiệu của nhà đài, bởi vì có kênh thì xem OK, có kênh thì không hình mà nghe tiếng, có kênh thì hình hay đứng. Không biết nhà bác nào lắp HD của SCTV được xem hết tất cả các kênh hay không ? Em thấy tín hiệu nhà em như thế này: Ban ngày kênh đó có tiếng không hình, đêm thì vẩn kênh đó bình thường, và có kênh thì ban ngày bình thường nhưng đêm thì hay đứng hình.
==> Do tính hiệu đài phát kém hay do thiết bị thu kém chất lượng

binbin93

Member

Xin chào SCTV,

sao dạo này truyền hình cáp SCTV chất lượng kém quá, lúc trước xem tốt bây giờ hột như hột bắp.
bác cho hỏi cách khắc phục? chất lượng SD thì có tốt ko bác?

Bên trên