Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền Tây

Bùi Nam

Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền T

Chủ thớt ơi cho mình hỏi chút :

Nhà mình có 4 tivi,mình muốn sử dụng THC chuẩn SD của SCTV cho cả 4 TV thì mất phí bao nhiêu tiền ban đầu vậy? phí thuê bao hàng tháng là bao nhiêu ?

sawaco

Member
Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền T

Chào bác chủ,củng định làm một em để xem bóng đá.Lang thang em vào được trang này
http://thuhoai.totalh.net/
Vậy bác cho em hỏi:
1.Nếu dùng đầu thu HD-SCTV này có phạm luật không ? (bên cung cấp bảo rằng không phạm luật và hiện họ đang bán công khai)
2.Nếu SCTV khóa mã thì còn xem được không ? (họ bảo nếu khóa mả thì cắm thêm đường internet vào là coi được và họ sẽ hỗ trợ kỳ thuật)
3.Nếu bác yêu cầu thì em sẽ xóa link trên.
Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:

bác cho em hỏi sao kênh TRUE SPORT HD phát trễ hơn tới 45 phút vậy, VD tối qua coi trực tiếp đánh tenis thì TRUE SPORT2 đánh xong rồi thì 45P sau TRUE HD mới kết thúc trận đấu

phucan

Member

Có cách nào xử lý vụ Remte của STB HD của SCTV không nhạy không bác chủ
Đôi khi bấm hì hục mãi mới chuyển được kênh
Thnks

sctv-19001878

Bạn gì đó ơi...bạn hiện đang toạ lạc ở đâu? mình ở Q5,TPHCM,vừa lắp gói SD cho 2 TV.Tổng cộng là 1tr1,đầu thứ nhất là 600k,500k cho đầu thứ 2 và từ đầu thứ 3 trở đi là 400k, phí thuê bao nhà mình đầu thứ 1 là 110k,còn đầu thứ 2 có 20k à...màao bạn không gọi lên TĐ,mấy chị trên đó tư vấn nhiệt tình lắm bạn gọi số này nè 1900 1878.

bạn cho hỏi SCTV có kế hoạch phát kênh HBOHD không? nếu có thì dự kiến lúc nào?

sawaco

Member

Đây là box Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV vậy mà mình nêu thắc mắc chẳng thấy ai trả lời, Chán!
- Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền Tây.Toppic chỉ tồn tại hơn tháng rồi chết,chán vãi.

ksc75

Nhà đang dùng SCTV (analog) 1tha1ng trả 88k. Nếu mua 1 đầu HD + đang ký gói HD thì một tháng tông cộng trả bao nhiêu.
Thanks for support.

sctv-head

Nhà đang dùng SCTV (analog) 1tha1ng trả 88k. Nếu mua 1 đầu HD + đang ký gói HD thì một tháng tông cộng trả bao nhiêu.
Thanks for support.
chỉ trả 129,000 đồng/tháng thôi bác (tức là cộng thêm 41,000) đã bao gồm thuế.

---------- Bài trên gởi vào lúc 11:59:56 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 11:59:18 PM ----------

- Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền Tây.Toppic chỉ tồn tại hơn tháng rồi chết,chán vãi.

Bác này ác ghê, cứ dọa chém cho nó chết vậy.

sctv-head

bạn cho hỏi SCTV có kế hoạch phát kênh HBOHD không? nếu có thì dự kiến lúc nào?
em sẽ trao đổi với phòng bản quyền, rồi sớm trả lời cho bác ạ.

sctv-head

Chào bác chủ,củng định làm một em để xem bóng đá.Lang thang em vào được trang này
http://thuhoai.totalh.net/
Vậy bác cho em hỏi:
1.Nếu dùng đầu thu HD-SCTV này có phạm luật không ? (bên cung cấp bảo rằng không phạm luật và hiện họ đang bán công khai)
2.Nếu SCTV khóa mã thì còn xem được không ? (họ bảo nếu khóa mả thì cắm thêm đường internet vào là coi được và họ sẽ hỗ trợ kỳ thuật)
3.Nếu bác yêu cầu thì em sẽ xóa link trên.
Thân.

Bên SCTV không hợp tác với đối tác này để cung cấp đường streaming cho dịch vụ xem truyền hình trên web này, hiện nay cũng chưa có thông bao nào về việc đề nghị các trang web này ngưng không được lấy nội dung của SCTV để phát trên trang web của họ, mặc dù việc họ đang là xét về mặt nào đó đang thu lợi không hợp pháp về việc sử dụng nội dung truyền hình của SCTV. Sớm muộn gì cũng sẽ có sự cảnh báo từ SCTV đối với họ mà thôi.
Theo ý kiến riêng của em thì chất lượng xem trên web cũng chẳng tốt gì nên cũng không đáng xem và cũng không nên truyền bá các trang web này do tính thiếu chính thức về nội dung của họ.

ksc75

chỉ trả 129,000 đồng/tháng thôi bác (tức là cộng thêm 41,000) đã bao gồm thuế.

Thanks.
Nếu mua đầu Hd thì NV có lắp tận nhà ko? mình ở Tân Bình, vì sóng analog tới TV nhà mình rất yếu phải dùng cái bosster của TQ mới rõ chút. Ko biết gắn đầu HD vào thì thế nào.

Bùi Nam

Chủ thớt ơi cho mình hỏi chút :

Nhà mình có 4 tivi,mình muốn sử dụng THC chuẩn SD của SCTV cho cả 4 TV thì mất phí bao nhiêu tiền ban đầu vậy? phí thuê bao hàng tháng là bao nhiêu ?

Bác nào trả lời mình với :D

Nâng cấp đầu HD và cổng optical...

Gửi bác chủ cho mình hỏi!

Cái đầu HD A800 của em không nâng cấp lên v 131 được. Em đã chép gói cài vào USB và mở lên nâng cấp, chạy 100% rồi khởi động lại. Vào thì vẫn còn ở V 101.

Em nối cổng optical và amply thì không lên tiếng.

Bác cho em hỏi cái đầu HD của em bị gì. Em mới lắp hôm đầu tháng 05. Nếu được, các nói bệnh em tự xử khỏi làm phiền mấy anh kỹ thuật đi tới lui mất công

portlet

Member

Cho mình hỏi là mình đang muốn bắt SCTV cho ông bà già ở ĐN. Ko biết hiện tại SCTV ở Đà Nẵng bây giờ kéo cáp mới và bắt HD thì chi phí bao nhiêu? Có giống với TPHCM ko?

sctv-19001878

Đà Nẵng hiện nay đã có chính sách lắp HD phí như sau:

Phí hoà mạng đầu HD A800: 1.000.000 đ
Phí hoà mạng đầu SD A700: 500.000 đ

Thuê bao hàng tháng :
HD1: 99.000 đ
SD: 66.000 đ
Xem thêm kênh BBC và CNN thì thêm 22.000đ nhe các bác.

khoahq

Active Member

Đà Nẵng hiện nay đã có chính sách lắp HD phí như sau:

Phí hoà mạng đầu HD A800: 1.000.000 đ
Phí hoà mạng đầu SD A700: 500.000 đ

Thuê bao hàng tháng :
HD1: 99.000 đ
SD: 66.000 đ
Xem thêm kênh BBC và CNN thì thêm 22.000đ nhe các bác.

bác cho em địa chỉ tại Đà Nẵng để đăng ký

sctv-19001878

Có cách nào xử lý vụ Remte của STB HD của SCTV không nhạy không bác chủ
Đôi khi bấm hì hục mãi mới chuyển được kênh
Thnks

Bạn ơi bạn đến trung tâm bảo hành thiết bị của SCTV đi số 10d Trần Nhật Duật P.Tân Định Q1 cho chắc ăn chứ thường remote nhiều khi bấm không nhạy đơn giản chỉ do bám bụi,hoặc bị chạm gì đó, tốt nhất là bạn đến trung tâm chứ ở nhà nhà tháo vô tháo ra mắc công.

Bên trên