Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền Tây

VICKEY333

Member
E vừa chuyển từ HCTV qua SCTV và mua thêm bộ HD để xem bóng đá chu đẹp.Vậy mà kênh hay xem nhất lại làm e thất vọng.Các kênh Starmovie HD,.... đều cho hình ảnh sắc nét trong đó có 2 kênh BĐTV và BĐTV HD nhưng chất lượng là như nhau.Kênh BĐTV HD thì trong Menu của Setup Box ghi là BĐTV HD nhưng Logo kênh phát ko có chữ HD.E thắc mắc với nhân viên thì dc trả lời rằng cái này do Trung tâm phát sóng.Ko đồng ý như vậy nên e đã trả lại bô setup box và ko đăng kí gói HD nữa.

Vậy e muốn hỏi các bạn hiện đang dùng gói HD của SCTV và VCTV thì BĐTV và BĐTV HD là khác nhau về độ nét đúng ko?và kênh BĐTV HD thì Logo phải có chữ HD đúng ko ah?

E vừa chuyển từ HCTV qua SCTV và mua thêm bộ HD để xem bóng đá chu đẹp.Vậy mà kênh hay xem nhất lại làm e thất vọng.Các kênh Starmovie HD,.... đều cho hình ảnh sắc nét trong đó có 2 kênh BĐTV và BĐTV HD nhưng chất lượng là như nhau.Kênh BĐTV HD thì trong Menu của Setup Box ghi là BĐTV HD nhưng Logo kênh phát ko có chữ HD.E thắc mắc với nhân viên thì dc trả lời rằng cái này do Trung tâm phát sóng.Ko đồng ý như vậy nên e đã trả lại bô setup box và ko đăng kí gói HD nữa.

Vậy e muốn hỏi các bạn hiện đang dùng gói HD của SCTV và VCTV thì BĐTV và BĐTV HD là khác nhau về độ nét đúng ko?và kênh BĐTV HD thì Logo phải có chữ HD đúng ko ah?

Bác trả setop box HD lại rồi thì hỏi làm gì cho thêm tức :)

Dịch vụ của SCTV nhiều vấn đề quá nhỉ. Hôm trước, ở nhà hàng xóm, có 2 ông SCTV đến gõ cửa rầm rầm, hỏi (giống quát hơn): "Nhà anh yêu cầu cắt SCTV phải không?". Cũng may là người thanh niên ra mở cửa. Nếu là người già thì chắc té xỉu, vì hết hồn. Haizzzzzz

Vic Lâm

Well-Known Member
Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền Tây

Cho hỏi SCTV khuyếm mãi đầu thu KTS 500k là model gì vậy ? Fải A800 không?

Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền Tây

Hi bạn,

Mình vừa mới gắn đầu thu HD thì model mới hơn rùi đó. Cái gì 700 chứ ko phải A800.

tuanvuong82

Chào các bạn,
Mọi Thông tin, thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV thuộc các khu vực Miền trung, Đông Nam Bộ, Hồ Chí Minh và Miền Tây sẽ được giải đáp và trao đổi tại đây.

THÔNG BÁO ÁP DỤNG TỪ 1/4/2012:
- Chi phí lắp đặt tặng đầu thu đầu HD và SD
+ đầu thu truyền hình HD A800: 1,2 triệu
+ đầu thu truyền hình SD A700: 600 ngàn
- Giá thuê bao hàng tháng:
+ truyền hình HD: 129 ngàn/tháng
+ truyền hình SD: 110 ngàn/tháng

***** Có áp dụng chính sách đặc biệt dành cho các thị trường Đồng Nai và Đà Nẵng**********
Thị trường ĐỒNG NAI
+ truyền hình HD: 120 ngàn/tháng
+ truyền hình SD: 88 ngàn/tháng
Thị trường ĐÀ NẴNG
+ truyền hình HD: 99 ngàn/tháng
+ truyền hình SD: 66 ngàn/tháng

Sao em gọi lên tổng đài 19001878 lại nói cước phí hàng tháng gói HD là 169k đau thu là 500k, phí hoà mạng là 160k; trên website của sctv thì cước là 158k. Sao thông tin tùm lum vậy ? Nhà e ở q7, ko phải PMH nhé... Mong bác giải thích

atamd

Active Member

Chả hiểu sao mà đến giờ này SCTV tại Biên Hòa mới chỉ phủ sóng được 3 phường ?

tong_1503

Active Member

Mình ở Lê Hoàng Phái - P17 - GV - TPHCM. Cho mình hỏi sao Kênh VTV6 chẳng bao giờ xem được đàng hoàng, toàn là hột với nhiễu??? Bác có phụ trách kỹ thuật thì nói BP kỹ thuật xem lại dùm! Nếu lắp thêm đầu SD chất lượng hình ảnh có cải thiện lên không? (0919.793433)

vothanhloc

Tôi đang xài đầu HD của SCTV, tại sao các kênh của HTV lại ko có tín hiệu?

hoangson8768

Minh đang muôn sử dụng internet và truyền hình cáp SCTV, theo như hình ảnh trên mình lựa chọn gói SCTV GOLD 2 thì 1 tháng phải trả 269.000 cả internet và truyền hình cáp HD phải không? nếu mình sử dụng gói GOLD 2 đó thì phải chi trả thêm khoản gì nữa không? Bác nào sử dụng rồi cho em xin ít kinh nghiệm nhé. THanks

Ðề: Nâng cấp đầu HD và cổng optical...

Gửi bác chủ cho mình hỏi!

Cái đầu HD A800 của em không nâng cấp lên v 131 được. Em đã chép gói cài vào USB và mở lên nâng cấp, chạy 100% rồi khởi động lại. Vào thì vẫn còn ở V 101.

Em nối cổng optical và amply thì không lên tiếng.

Bác cho em hỏi cái đầu HD của em bị gì. Em mới lắp hôm đầu tháng 05. Nếu được, các nói bệnh em tự xử khỏi làm phiền mấy anh kỹ thuật đi tới lui mất công
Mình cũng úp lên , giờ tín hiệu hdmi cũng tiêu luôn

thanhyk

Well-Known Member
Cho mình hỏi nhà có gắn sctv gói hd, nhà người anh mình huỷ gói sctv do chuyển chỗ ở. Vậy mình lấy cái đầu thu kts nhà người anh gắn vào cái tivi thứ 2 nhà mình xem hd được không (cũng có nghĩa là 1 gói thuê bao sctv hd có 2 đầu thu cho 2 tivi mà chỉ đóng tiền như bình thường cho 1 đầu thu).
Ngoài ra bạn nào có sử dụng hẹn lịch thu truyền hình vào ổ cứng xin chia xẻ mình muốn lưu vào nas và chỉ định rõ thư mục cần lưu được không. Thanks các bạn.

DELTATONI

Member

Hỏi nhiều mà không thấy ai trả lời nhỉ?

vdanh

Member

Cho mình hỏi sao mình lên trang chủ của SCTV thấy bảng kênh trong đó có kênh TVS2 - kênh tổng hợp tiếng Hoa (kênh sô 63).

SCTV Profile, SCTV, Truyen hinh cap, Lap truyen hinh cap, Truyen hinh cap SCTV

Sao mình dò ở nhà mà không thấy??? Kênh này lúc trước vẫn có từ đầu tháng 7 là ko thấy lun.....

doantuanson

nhiều kênh quá xem không xuể

denon2807

Member

Bác chủ cho hỏi làm thế nào để cài đặt thời gian cho đầu thu HD DTC7610 và tại sao thời gian phát các chương trình EPG bị lệch giờ so với thời gian thực tế.

tôi muốn đăng ký gói HD ma cả thang nay không đươc(đăng ký ở nguyễn hồng đào TB,lắp đạt ở tân phú)chán............??????????

anhngocvt64

sao nhóm kênh HD của SCTV có 6 kênh từ 116 - 122 gồm SCTV Ca nhạc HD, SCTV Giải Trí TH, .. sóng quá yếu chất lượng rất tệ. màn hình rất giật. liệu nhà đài có vấn đề gì chăng. Em ở Bình Giã, Châu Đức, Bà Rịa Vũng Tàu

Bên trên