Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền Tây

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Mi

Mình ở HÓC MÔN , tphcm . ở đây chưa có cáp nên xài gói nào thì tốt hả mọi ng` . cho mình ít ý kiến . thanks AE

SCTV sẽ tăng giá thuê bao kể từ ngày 1/11/2012. Giá thuê bao mới sẽ là 109 ngàn, tăng 20% so với giá hiện tại (88 ngàn)

phucan

Member
Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền T

Hình như mấy tuần nay kênh sctv 15 cả hd lẫn sd hình bị giật (khu vực Bà chiểu)
Không biết mấy ông sctv có biết khg Hay họ chỉ cấp dv đến thế nhỉ
Sctv thì lắm trò hay lắm, tiếng chẳng dính gì với hình ở các phim hd tổng hợp là thường

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền T

vào đây thấy các bác kêu ca là chất lượng đường truyền và chất lượng hình ảnh các kênh của SCTV thì đi xuống, mà giá thuê bao thì lại tăng...
mình thấy mừng thầm vì đã quyết định không chọn lắp SCTV, chứ nếu không giờ cũng vào đây kêu ca cùng các bác rồi...

phucan

Member
Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền T

Thấy nhà h àng xóm bị mất trộm TV
Bác sẽ mừng vì May quá nhà bác không có TV

anthinhco

Re: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền T

giá mắc hơn htvc nhiều quá

Q@tv

Member

Cho hỏi HTV3 đâu rồi ạ! Sao bị thay bằng VCTV5 bựa vậy ạ! Trời ơi vô cùng ghét mấy kênh VCTV (trừ VCTV7). Hy vọng không phải kênh gần HTV9 là HTV3 :-ss Khu nhà mình ở sóng yếu mất các kênh từ VCTV1 tới HTV9.

Ðề: Re: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Mi

giá mắc hơn htvc nhiều quá
Nói chung là tiền nào của đấy các bác ạ. HTVC giá 88k + 5k = 93k/tháng mà kênh chẳng có gì cả. K+ giá 50k/tháng chẳng có gì mà coi mà phải đầu tư thiết bị, còn thuê bao 190k với 270k/tháng thì ok. VCTV thì phải gói cước gần 200k mới xem hay một chút. SCTV em thấy SCTV giá cả hơi mắc chút, nhưng so sánh với các hãng khác thì ok rồi ^^

Mua k+ Acess mà coi,haha.giá tăng chóng mặt nhỉ,nhưng dù sao cap cũng share ra đc 7-8 tv

tayduc

Member

mẹ quảng cáo 15 kenh hd , mua ve coi đượ có 2kenh gọi la hd . lừa đảo

Nhà mình ở chung cư Tân Mai, phường Tân Tạo, quận Bình Tân. Hôm bữa gọi điện hỏi lắp truyền hình cáp SCTV thấy được trả lời là chi phí lắp đặt khoảng 763.000đ (chưa tính thuê bao tháng). Theo mình biết là hình như chi phí lắp đặt truyền hình cáp SCTV chỉ khoảng 150.000 - 200.000đ là cùng. Tại sao ở chỗ mình lại có chi phí lắp đặt cao như vậy?

Mong chủ thớt trả lời giùm. Thanks

Kangaroo76

Re: Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Mi

Nhà mình ở chung cư Tân Mai, phường Tân Tạo, quận Bình Tân. Hôm bữa gọi điện hỏi lắp truyền hình cáp SCTV thấy được trả lời là chi phí lắp đặt khoảng 763.000đ (chưa tính thuê bao tháng). Theo mình biết là hình như chi phí lắp đặt truyền hình cáp SCTV chỉ khoảng 150.000 - 200.000đ là cùng. Tại sao ở chỗ mình lại có chi phí lắp đặt cao như vậy?

Mong chủ thớt trả lời giùm. Thanks
Hahaaaaa... thấy bác có vẻ chịu khó đeo đuổi vụ này tới cùng nhỉ!

Cuccu

Tại vì bạn ở chung cư :) câu trả lời dễ mà!

Chung cư chỗ khác còn cao hơn, PHM chẳng hạn. Ở chung cư miễn thắc mắc nha bạn, dùng hoặc không mà thôi :)

a19120

cái đầu thu HD a800 của mình sao để mấy ngày là phải reset lại vậy chủ thớt? Nếu không reset thì xem kô dc nữa. Mới mua dc hơn tháng mà đã hư rồi.

Beaver

Ðề: Re: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền T

Cho hoi khi nào thì có SCTV HD ở đường Phạm Ngũ Lão, Ninh Kiều, Cần Thơ vậy?

Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền Tây

cho mình hỏi có ai bị giống mình không. mình đang xài SCTV HD. Nhưng hôm nay đột nhiên mấy kênh như HTV7, HTV9... ko lên hình nữa ( đầu thu ko dò dc báo không có hình ảnh và âm thanh). bị như vậy khoảng 10 kênh. gọi lên nhà đài thi nói là dò lại kênh. E dò tự động thì nó mất hẳn mấy kênh đó luôn, còn có 122 kênh ah. còn nếu dò bằng tay thì nó vẫn ra mấy kênh đó nhưng lại bị tình trạng cũ.

hoangpilot

Cho mình hỏi nhà mình đang dùng truyền hình cable SCTV 109 k/tháng, này gia đình muốn lắp thêm gói HDTV thì tổng phí thuê bao hàng tháng là bao nhiêu ? Tivi mình là loại LCD 32 inch Toshiba 32WL66E có dùng được không ? Hay là phải mua TV mới.

kevin1103

Ðề: Hỗ trợ - Giải đáp thắc mắc về dịch vụ truyền hình SCTV - Miền Trung, Đông Nam Bộ, HCM và Miền Tây

cho mình hỏi: hiện nhà mình không bắt được TH cable sctv (đội khảo sát nói là chưa có cable khu vực mình, do dân cư ít chưa lắp đặt). Nếu mình muốn dùng đầu thu kĩ thuật số của sctv để xem có được ko? Nhà mình ở Đường số 21, Phường Long Thạnh Mỹ, TPHCM. Thanks

cho mình hỏi: hiện nhà mình không bắt được TH cable sctv (đội khảo sát nói là chưa có cable khu vực mình, do dân cư ít chưa lắp đặt). Nếu mình muốn dùng đầu thu kĩ thuật số của sctv để xem có được ko? Nhà mình ở Đường số 21, Phường Long Thạnh Mỹ, TPHCM. Thanks

muốn xài đầu KTS của SCTV bắt buộc phải có cáp SCTV nhe bạn....còn ko giờ có truyền hình An Viên lắp đặt cũng dễ đó bạn tham khảo thử xem.:)

cautre5555

Active Member

nó thông báo có thêm kênh HTV2, hóa ra rốt cuộc cắt TV5 (cuối tuần có chiếu đá banh giải Pháp PSG....) để thay bằng HTV2, mà HTV2 mua cái anten râu về ở TPHCM gắn vào tivi cũng bắt đc. SCTV làm ăn hay nhỉ !!1

rua bo

Well-Known Member

Vì nó thích thế. Bác làm gì đươc nó. He. he...
nó thông báo có thêm kênh HTV2, hóa ra rốt cuộc cắt TV5 (cuối tuần có chiếu đá banh giải Pháp PSG....) để thay bằng HTV2, mà HTV2 mua cái anten râu về ở TPHCM gắn vào tivi cũng bắt đc. SCTV làm ăn hay nhỉ !!1

Bên trên