Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

win7

Active Member
Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Bác nào mua TV 3D LED SHARP LC-60LE940X rồi thì cho em xin ít thông tin về 3D của cái tivi này. Em đọc trên mạng thấy là 3D chủ động, tại Mediamart đang bán 39,9 triệu nhưng không có 3D để xem thử chẳng hiểu thế nào ? Tìm trên Google cũng chẳng thấy. Phần 2D với quảng cáo là 4 mầu và tấm nền thế hệ thứ 10 made in Japan thì em xem rồi, nói chung là đẹp và hợp lý cho tivi 60 inch vì nó chẳng thiếu gì cả, chỉ hơi ít kính 3D (2 chiếc bán kèm).
Mong hồi âm của các bác ?, không có thì em đành lấy con LG 6200 55 inch rẻ được 12 triệu vậy !

Tớ đã xem le840x , em nay đẹp mê hồn hơn em Sony h885 nhiều , còn Le940x cao cấp hơn đương nhiên là đẹp hơn , với giá 70cu xuống 39 củ như thế là quá đẹp , em này dòng cao cấp to và 4 màu quá đẹp trong tầm giá không còn gì để nói

daihanoi

Member

Tớ đã xem le840x , em nay đẹp mê hồn hơn em Sony h885 nhiều , còn Le940x cao cấp hơn đương nhiên là đẹp hơn , với giá 70cu xuống 39 củ như thế là quá đẹp , em này dòng cao cấp to và 4 màu quá đẹp trong tầm giá không còn gì để nói
Thế mà dòng 840 gì đấy tại Mediamart lại bán 45T là sao nhỉ ?

Be_Cool

Member
Em đang có ý định mua con Sharp 60" LE650M, màu sắc thấy có vẻ ko được đẹp lắm, cơ mà em nó to va giá "ngon" quá nên em hơi lăn tăn ah! Các bác cho em xin vài ý kiến về em nó cái ah.

ltp123

Ðề: Re: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Em đang có ý định mua con Sharp 60" LE650M, màu sắc thấy có vẻ ko được đẹp lắm, cơ mà em nó to va giá "ngon" quá nên em hơi lăn tăn ah! Các bác cho em xin vài ý kiến về em nó cái ah.

ở ngoài siêu thị nó phát bằng demo của LG đó, nên cảm giác màu hơi nhạt. Hay bác cố tý giống mình lên hẳn 60le940x. hiện tại rất hài lòng với em nó.

Be_Cool

Member
Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

ở ngoài siêu thị nó phát bằng demo của LG đó, nên cảm giác màu hơi nhạt. Hay bác cố tý giống mình lên hẳn 60le940x. hiện tại rất hài lòng với em nó.
Con 60le940x là TV 3D, em thật sự ko có nhu cầu xem 3D lắm thưa bác (vì em bị cận thị, nên mỗi lần xem 3D rất mỏi mắt ah). Cơ mà giá của em nó tới những 60 củ, ngoài tầm với của em rồi ah... Con 650M vừa tầm với em hơn ah :D; cơ mà để em bảo bọn nv STDM lấy demo của hãng hoặc là lấy soure khác cho vào xem hình ảnh thế nào đã ah... Thx bác ah

Be_Cool

Member
Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Con 60le940x là TV 3D, em thật sự ko có nhu cầu xem 3D lắm thưa bác (vì em bị cận thị, nên mỗi lần xem 3D rất mỏi mắt ah). Cơ mà giá của em nó tới những 60 củ, ngoài tầm với của em rồi ah... Con 650M vừa tầm với em hơn ah :D; cơ mà để em bảo bọn nv STDM lấy demo của hãng hoặc là lấy soure khác cho vào xem hình ảnh thế nào đã ah... Thx bác ah

ltp123

Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

40 củ thôi. 60 củ đắt quá.Thấy ae hdvietnam lưu truyền con nào có 3D thì hình 2D mới đã mắt. Nên lấy source nào mà mình đã xem và hay xem thì mới phân biệt được, đừng lấy demo của hàng khác

mangnile

Mình đang sử dụng tivi 46 inch model 840X cảm nhận màu sắc khá đẹp, âm thanh rất tốt, tuy nhiên chuyển kênh hơi chậm.

Be_Cool

Member

tanghieuminh

Đề nghị bác ltp123 làm bài rì viu cho ae đang quan tâm em 940 này

chipnetbb

Nguyễn Kim để giá con 60LE940x giá 65 triệu là giá của thế kỷ trước, xác nhận con này hiện nay không quá 40tr, thương gia nào bán con này hơn giá mediamart thì phải xem lại.

ltp123

Sharp 2014 Quattron+

Quattron+ UQ17 Series

LC-LE60UQ17U (60-inch); MSRP: $3000; UPP: $2499.99

LC-LE70UQ17U (70-inch); MSRP: $4000; UPP: $3299.99

LC-LE80UQ17U (80-inch); MSRP: $6500; UPP: $5499.99

Features:

Full HD 1080p (1920×1080) Native Resolution / 12,000,000:1 Dynamic Contrast Ratio / 240Hz Refresh Rate / AquoMotion 960 / Super Bright / THX Certified / Revelation Technology / Quattron Technology / Optical Picture Control (OPC) / Dual-Core Processor / Web Browser / Split-Screen Web+TV / Flash-enabled / Built-in Wi-Fi / MHL / Automatic Software Updates / AQUOS Advantage Live (AAL) / Smart Apps / DLNA / Bluetooth / 4K Upconverter / 2D/3D Switch / ARC (Audio Return Channel) / 35W Audio With Subwoofer / Includes 2 AN-3DG40 3D Glasses / Black Finish

daihanoi

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

đắt thế. mình mới lấy 60le940x tại mediamart giá 40tr kèm 2 kính 3D. Bọn hchomecenter có con level thấp hơn, cũng 60inch là 60le640x giá 36tr thì phải.

Mới nguyên hộp chỉ có một kính mà tivi nhà bác lại có hai kính là sao nhỉ ? Kể cũng lạ, em mà có tivi 3D thì trong vòng 24 giờ cũng phải tìm mọi cách mà thử nó xem thế nào mà bác thì vẫn chưa thử thành ra không thấy review phần 3D mà em đang mong này ?

ltp123

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Mới nguyên hộp chỉ có một kính mà tivi nhà bác lại có hai kính là sao nhỉ ? Kể cũng lạ, em mà có tivi 3D thì trong vòng 24 giờ cũng phải tìm mọi cách mà thử nó xem thế nào mà bác thì vẫn chưa thử thành ra không thấy review phần 3D mà em đang mong này ?
chắc bọn mediamart nó thương mình nên tặng thêm 1 kính:-*. thực ra là mình đòi chúng nó, bảo trên mạng đề tặng thêm 2 kính, tivi 3D mà 1 kính thì ai xem ai không. chúng nó đuối lý quá nên tặng thêm. mua đc cái tivi xong đi công tác suốt chẳng khi nào ngồi xem 3D~X(

tanghieuminh

Xem 3d thì mất mấy thời gian đâu. Bác test đi còn chém với ae.hehe.ah 3d của e này là chủ động ah bác?

ltp123

THÊM HÌNH ẢNH DÒNG UQ 2014
60-inch MSRP: $3000; UPP: $2499.99

70-inch MSRP: $4000; UPP: $3299.99

80-inch MSRP: $6500; UPP: $5499.99

đẹp quá !!!

win7

Active Member

Sharp quá đẹp .............<3

Bên trên