Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Hôm nay tôi ra HC xem sao.[/QUOTE]

bác ra HC Thái Thịnh nhé, có trưng bày 650d2, 640x, 660, 360, 940 dòng 60inch, 960 thì có dòng 70 inch. Các HC khác tôi k biết có bày hàng hay k.

Hôm trước tôi định mua 60LE940 tại HC Thái Thịnh, giá 34,9 triệu, khuyến mại bình thủy Sharp. Có đăng ký với bạn nhân viên bao giờ giảm giá thì gọi. Hôm đó bạn nhân viên cũng thông tin là hình như hệ thống HC còn tồn kho khoảng 6 con này mới 100%.
Hôm nay bạn nhân viên HC Thái Thịnh gọi điện báo chương trình sập giá 2 ngày hôm nay và ngày mai, giá 60LE940 còn 29,99 triệu (tôi cũng chưa hỏi kỹ có được thêm quà tặng gì hay còn giảm giá thêm nữa hay không).
Tôi share thông tin cho bác nào quan tâm nhé. Bạn nhân viên số điện thoại 0949595996, hình như tên Thiện (tên tôi k nhớ chính xác).
Một số lưu ý:
+ Model này là model cũ 2013 nhưng có 4 màu, 3D, thiết kể ổn. Theo quan điếm cá nhân tôi thì thiết kế, tính năng, chất lượng/mức giá này quá ok nên share thông tin cho các bác nào thích dùng TV Sharp quan tâm.
+ Thông tin tôi có do bạn nhân viên cung cấp (giá, tồn kho) và tôi nhận thông tin từ HC Thái Thịnh, chưa kiểm tra thực tế tại thời điểm hiện tại. Vì vậy nếu bác nào quan tâm cần kiểm chứng lại bằng khảo sát điện thoại, xem thực tế nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

xrow

Member

Em cũng đang nghía em sharp 60-70" dòng 951X hoặc 960X. Bác nào biết 2 dòng này khác nhau nhiều k?

trunghaitv

đang phân vân 2 con 60 inch phổ thông mọi người cho ý kiến :

LC-60LE650D2 2014 giá 20 triệu ở điện máy chớ lớn

LC-60LE631M giá 2013 18,5 triệu cũng ở điện máy chớ lớn

Chỉnh sửa lần cuối:

LC-60LE631M là TV sx 2013, bác kiểm tra xem chắc gì đã còn hàng

anhlong1910

Nghía đi nghía lại thì em nhắm được em LC 60L360X, nhu cầu thì chủ yếu là xem phim và bật Paris By Night cho ông bà nhà xem, em xin hết ah. À mà em không ham 3D hay Xì Mát Xì Miết vì ôm cái Mobile nó...mobile (di động) hơn nên các bác không cần tư vấn các dòng 3D hay Smart nhé :D.
Em ở TP HCM, các bác thương lái cho em giá hữu nghị nhé.

xrow

Member

Bác nào HN bom giá em phát con sharp 60LE951X

voihp

Active Member

e đang nhắm con Sharp 40inch LE360D2,vừa với túi tiền,bác nào dùng rùi cho e vài lời tư vấn với,e tìm hiểu thì thấy nói là Sharp này chuyển kênh chậm,đúng ko ah?mong cho e thông tin cả ưu nhược của e nói về màn hình,tần số quét thực (ghi là 200),e cám ơn ah

Em cũng đang nghía em sharp 60-70" dòng 951X hoặc 960X. Bác nào biết 2 dòng này khác nhau nhiều k?
960X là khác 951X một số điểm sau:
- 960x hỗ trợ bluetooth, 951 k có.
- 960 wifi tích hợp, 951 hỗ trợ wifi qua usb wifi đi kèm. Theo tôi thì wifi tích hợp có thể bắt sóng khỏe và ổn định hơn (phỏng đoán, chưa kiểm chứng thực tế).
- Khác biêtj quan trọng nhất: 960 có công nghệ quantron pro. Theo giới thiệu của sharp thì quantron pro sẽ upscale tín hiệu full hd lên tương đương ultra hd ( nó dùng từ tương đương hơi khó hiểu). Tín hiệu đầu vào full hd được upscale lên ultra, tín hiệu ultra được trình chiếu, còn tín hiệu dưới full hd chẳng biết có được upscale k ( đoạn này nó k nói rõ).
Như quảng cáo của sharp thì tôi hiểu các tín hiệu đầu vào từ full hd trở lên sẽ được hiển thị như ultra hd (nếu đúng thì đây là khác biệt hơn hẳn với tv ultra hd của hãng khác là chỉ có khả năng hiển thị ultra mà k có khả năng upscale), nhưng 960 lại k phải là ultra tv.
Thế nên chẳng biết xếp nó ở dạng tivi gì.
960 có chứng nhận THX. 951 chỉ có công nghệ quantron 4 màu, hiển thị full hd.
Túm lại là như quảng cáo thì. 960 quá ngon.
- Thiết kế: giống nhau, cạnh viền mỏng bằng kim loại. viền trên dưới màu trắng, 2 bên màu đen. Nhìn xa như màn chiếu (vì thiết kế trên sáng, 2 bên đen). Màn hình rất mỏng so với các hãng khác (tôi đã so sánh thực tế với các hãng khác). Nói chung là rất đẹp
Thực tế: tôi đang dùng 951, thường xuyên xem hd cáp vtv. Hình ảnh quá ổn, các kênh hd xem thì khỏi bàn, kênh sd xem cũng ok lắm. Công nghệ 4 màu chất lượng vượt trội so với dòng 3 màu. So với sony và lg tầm trung, 47 inch tôi đang dùng thì màu hài hòa và có độ sâu hơn hẳn. Loa tích hợp nghe cũng ok lắm cả về chất lượng và công suất ( k so sánh với loa hệ thống rời nhé). 960 chẳng biết có vượt trội hơn k. Theo cá nhân tôi thì với kích thước 60inch có lẽ khác biệt sẽ k quá nhiều.
Bố khỉ, mấy đồng chí sharp đọc xong bài này chắc khi nào cần quảng cáo kiểu gì cũng gọi mình đây. He he, tự sướng đoạn này tí.

xrow

Member

Em nghĩ mấy cái wifi và bluetooth em không cần vì cái đó em có đầu hd làm rồi, ngon hơn bất cứ em smart nào. Cái upscale tín hiệu chắc cũng không cần lắm vì con avr nó xử lý rồi. Chắc e quyết con 951X.

bác nào có 60le660x voi 951x pm giá em phát

shino189

Member
Hi :D
Các bác tư vấn hộ em con này ^^
nhìn tần số quét hơi ảo thì phải :-?

voihp

Active Member

e đang nhắm con Sharp 40inch LE360D2,vừa với túi tiền,bác nào dùng rùi cho e vài lời tư vấn với,e tìm hiểu thì thấy nói là Sharp này chuyển kênh chậm,đúng ko ah?

Mã:
http://mediamart.vn/tivi-sharp/tv-led-sharp-lc-60le360x-60-inch-full-hd-aquomotion-lite-400-hz.htm

con Tivi LED Sharp LC-60LE360X 60 inch này mà còn có dưới 20T này các bác, quá rẻ, dòng này xịn và đẹp hơn dòng 650D2, mà con 650D2 giá dưới 20T các bác lập hẳn thread hỏi, con này còn hot hơn nhiều

trunghaitv

con LED 3D SHARP LC-60LE951X giá thơm quá 21,9 phân vân quá đi , ko lẻ mức em nó múc xong chắc khỏi ăn tết

viettoanhp

Well-Known Member

Mã:
http://mediamart.vn/tivi-sharp/tv-led-sharp-lc-60le360x-60-inch-full-hd-aquomotion-lite-400-hz.htm

con Tivi LED Sharp LC-60LE360X 60 inch này mà còn có dưới 20T này các bác, quá rẻ, dòng này xịn và đẹp hơn dòng 650D2, mà con 650D2 giá dưới 20T các bác lập hẳn thread hỏi, con này còn hot hơn nhiều

con này series 3, nếu xem phim tình cảm hàn quốc thì được chứ xem bóng đá với phim hành động thì tần số 50 hz ko ok rồi

Bên trên