Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

ga non

Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

Tết em được thưởng tí tiền. Em có nguyện vọng xem bóng đá qua K+ muốn tivi càng to càng tốt, không cần 3D, không cần intenet chỉ cần xem tivi đơn thuần thôi ạ!
Em xem thấy dòng shap có ưu thế về giá đặc biệt là 60 inch l650 hay l660 gì gì đấy ở mediasmat hà nội.
Các cao thủ cho em lời khuyên theo nhu cầu của em.
Kinh phí em có 20tr.
Và em thấy LG cũng có con tầm 22 tr900
Xin các bác có nhận sét về hai dòng này.
Cảm ơn các cụ!

leepham

Well-Known Member

Các bác cho e hỏi , con SHARP LC-60LE650D2 sao xem những cảnh chuyển động nhanh e thấy không đc mượt mà , con này tần số quét 100hz . Không biết có căn chỉnh nào khá hơn không các bác

viettoanhp

Well-Known Member

Các bác cho e hỏi , con SHARP LC-60LE650D2 sao xem những cảnh chuyển động nhanh e thấy không đc mượt mà , con này tần số quét 100hz . Không biết có căn chỉnh nào khá hơn không các bác

xem qua hdmi tần số quét có 60 hz tối đa nên ko ăn thua là đúng rồi bác ạ. Con này quét thực 100 hz là chuẩn rồi, còn điều chỉnh thế nào thì chắc còn do phần mềm xem pihm nữa rồi.

viettoanhp

Well-Known Member

Tết em được thưởng tí tiền. Em có nguyện vọng xem bóng đá qua K+ muốn tivi càng to càng tốt, không cần 3D, không cần intenet chỉ cần xem tivi đơn thuần thôi ạ!
Em xem thấy dòng shap có ưu thế về giá đặc biệt là 60 inch l650 hay l660 gì gì đấy ở mediasmat hà nội.
Kinh phí em có 20tr.
Cảm ơn các cụ!

bác cứ ra hàng xem hình ảnh 2 con là biết thôi. Mà bác nên mang nguồn phát chuẩn ra hàng chứ cái bọn ngoài siêu thị chúng nó hay dìm hàng nguồn phát của sharp lắm ạ :D

Kinh phí em có 20tr.
Cảm ơn các cụ!

Bác nhờ tư vấn nhầm chỗ rồi. Đây là chủ đề Hội những người sử dụng TV LED Sharp, như vậy mọi người sẽ có xu hướng tư vấn bác sử dụng sharp, sẽ không khách quan.
Nếu bác hỏi về một dòng nào đó cụ thể của sharp, có thể có bác nào dùng rồi ở đây sẽ tư vấn cho bác.
Nếu bác hỏi so sánh Sharp và LG bác nên lập chủ đề riêng để hỏi, sẽ có nhiều bác trong diễn đàn tư vấn khách quan cho bác.

ga non

Thanhks các cụ. Em cũng đang ngắm shap khoảng 20 tr là 60inch 650 D2 có đáp ứng tốt nhu cầu của em không ạ?
Nếu được em quyết luôn.
Ngu ý của em là shap của nhaatj chắc phải hơn thương hiệu cua LG rồi. Nhưng về thông số kỹ thuật thì em không biết gì .

leepham

Well-Known Member

Thanhks các cụ. Em cũng đang ngắm shap khoảng 20 tr là 60inch 650 D2 có đáp ứng tốt nhu cầu của em không ạ?
Nếu được em quyết luôn.
Ngu ý của em là shap của nhaatj chắc phải hơn thương hiệu cua LG rồi. Nhưng về thông số kỹ thuật thì em không biết gì .
Bác ở HN hay SG , nếu SG qua sieuthidienmay Chợ Lớn mua đi bác , e mua 18t5 đc khuyến mãi bộ đĩa Xuân Đào của Sony !? .

leepham

Well-Known Member

xem qua hdmi tần số quét có 60 hz tối đa nên ko ăn thua là đúng rồi bác ạ. Con này quét thực 100 hz là chuẩn rồi, còn điều chỉnh thế nào thì chắc còn do phần mềm xem pihm nữa rồi.

Thế thì lạ quá , e xem con Plasma 51" của Samsung thì thấy mượt vô cùng , chắc do tv to quá mà khoảng cách xem chỉ 3M nên hơi nhức đầu và cảm giác ko đc mượt .

caodeotaitho

Em ở HN. 40LE660x quất dc k các bác ơi? Hình đẹp là ổn, đôi khi làm tí action từ đầu HD. Bác nào xài rồi cho ý kiến tí. ah mà giá trên mạng khoảng 11 củ. Trả giá đc ko các bác, mặc cả đồ điện tử thấy kỳ kỳ sao đó. Tk các bác

gakongnghiep

Chào mọi người trong thớt.
Em gà mờ xin mọi người giúp em đánh giá LED SHARP LC-40LE360D2 so với mấy con cùng tầm giá với ạ, các dòng LG , panasonic, ( quanh mốc 7) ... so với các hãng này thì hình ảnh như thế nào ạ? Với cả em thấy nó ghi tần số quét 200hz, sao các cụ lại nói chỉ có 50hz ạ.

Em chân đất mắt toét cơ mà em cố kiếm cái "Vô tuyến điện tử" mới thay cho cái "Vô tuyến điện tử" (Tivi) cũ bố mẹ ở nhà thôi T.T
Với cả mọi người có cái dòng nào các hãng thấy khả dĩ hình đẹp, ko cần smart, ( so với con sharp này), tầm 37-42inch , giá loanh quanh 7tr chỉ giúp em tham khảo với ạ. Trc em định tìm LG, nghe các bác voz bảo tv LG đẹp, có gì qua bên hdvietnam nhờ tư vấn.
Qua mò mẫm như nào bén duyên con 360D2 của Sharp. giờ cũng chân thấp chân cao xin các bác tư vấn giúp em với nhé. Thanks.

Các thương gia cho em xin giá yêu thương LED SHARP LC-40LE360D2 và mấy em tương đương, mã và giá vào inbox với ạ. Em chân thành cảm ơn.

viettoanhp

Well-Known Member

Chào mọi người trong thớt.
Em gà mờ xin mọi người giúp em đánh giá LED SHARP LC-40LE360D2 so với mấy con cùng tầm giá với ạ, các dòng LG , panasonic, ( quanh mốc 7) ... so với các hãng này thì hình ảnh như thế nào ạ? Với cả em thấy nó ghi tần số quét 200hz, sao các cụ lại nói chỉ có 50hz ạ.

Em chân đất mắt toét cơ mà em cố kiếm cái "Vô tuyến điện tử" mới thay cho cái "Vô tuyến điện tử" (Tivi) cũ bố mẹ ở nhà thôi T.T
Với cả mọi người có cái dòng nào các hãng thấy khả dĩ hình đẹp, ko cần smart, ( so với con sharp này), tầm 37-42inch , giá loanh quanh 7tr chỉ giúp em tham khảo với ạ. Trc em định tìm LG, nghe các bác voz bảo tv LG đẹp, có gì qua bên hdvietnam nhờ tư vấn.
Qua mò mẫm như nào bén duyên con 360D2 của Sharp. giờ cũng chân thấp chân cao xin các bác tư vấn giúp em với nhé. Thanks.

Các thương gia cho em xin giá yêu thương LED SHARP LC-40LE360D2 và mấy em tương đương, mã và giá vào inbox với ạ. Em chân thành cảm ơn.

con này theo phỏng đoán của em thì ko còn 50 hz nữa rồi, vì các web nước ngoài đều để nó 300hz. HÌnh ảnh thì bác cứ ra ngoài siêu thị so sánh, nhớ cầm usb có nguồn phát tốt theo. Chứ anh em trên này mỗi người 1 ý khó nói lắm

rainway_ds

con này theo phỏng đoán của em thì ko còn 50 hz nữa rồi, vì các web nước ngoài đều để nó 300hz. HÌnh ảnh thì bác cứ ra ngoài siêu thị so sánh, nhớ cầm usb có nguồn phát tốt theo. Chứ anh em trên này mỗi người 1 ý khó nói lắm

em đang tìm 1 con sharp 46inch bác tư vấn cho em được không tầm 15tr

viettoanhp

Well-Known Member

em đang tìm 1 con sharp 46inch bác tư vấn cho em được không tầm 15tr

Sharp giờ có còn 46 inch đâu bác. Tầm tiền của bác em lại tư vấn bác con Panasonic AS620 50 inch. Con này dùng tấm nền IPS bác ạ, cũng đúng tầm tiền bác đấy, mời bác google để biết thêm thông tin nhé

rainway_ds

Sharp giờ có còn 46 inch đâu bác. Tầm tiền của bác em lại tư vấn bác con Panasonic AS620 50 inch. Con này dùng tấm nền IPS bác ạ, cũng đúng tầm tiền bác đấy, mời bác google để biết thêm thông tin nhé

vâng, để em tìm hiểu thêm, cảm ơn bác nhiều nhé, bác cho em vài lựa chọn được không

noidongquatchay

Active Member

40LE660X hình đẹp, giá ngoài siêu thị điện máy không đến 11 củ đâu bác,bác qua HC xem thử xem.:)
Em ở HN. 40LE660x quất dc k các bác ơi? Hình đẹp là ổn, đôi khi làm tí action từ đầu HD. Bác nào xài rồi cho ý kiến tí. ah mà giá trên mạng khoảng 11 củ. Trả giá đc ko các bác, mặc cả đồ điện tử thấy kỳ kỳ sao đó. Tk các bác

ga non

Em quyết con 60LLE360X. Con này bác nào dùng rồi cho em xin thông tin về em nó. Em không cần smat ạ.
Ngoài ra em thấy con LE361M thêm mấy củ thì các Bác cho em lời khuyên ạ! Thanhks các Bác !

phamhongson

Well-Known Member

đợt này sharp cũng có 2 dòng 70 in đang sale off hàng new 100% bên chợ lớn đấy các bác. 70le650d2 34tr và 70le660x 39tr. giá quá thơm cho 1 em 70.

Tết vừa rồi máu em này quá nhưng vì con 50" mới dùng 6 tháng nen sợ Gấu không dám nâng cấp, đành nhịn đến sang năm. Không biết sang năm con 70 giá bao nhiêu các bác nhỉ/ (dể em còn gom thóc và làm công tác dân vận với Gấu)

noidongquatchay

Active Member

Em quyết con 60LLE360X. Con này bác nào dùng rồi cho em xin thông tin về em nó. Em không cần smat ạ.
Ngoài ra em thấy con LE361M thêm mấy củ thì các Bác cho em lời khuyên ạ! Thanhks các Bác !

Bác quyết rồi thì quất thôi ạ,lăn tăn gì nữa.
Mà model LE361M là model nào hả bác?????

luutiensinh

các bạn cho mình hỏi là mình mới mua con Sharp 40le360d2 khi m cắm máy tính bàn qua cổng VGA lúc đầu thì mầu rất đẹp nhưng khi chỉnh sang độ phân giải Full HD thì mầu bị ám xanh không còn trung thực nữa và giờ mình k biết chỉnh thế nào cả

Bên trên