Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

trunghaitv

Ðề: Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

con LC-60LE660X ( 23 triệu) và con LC-60LE951X ( 22 triệu ) con nào ngon hơn nhỉ , hơn nhau có 1 triệu

Nhà đang dùng le951 nhưng thấy giá rẻ quá nên tôi vừa book online 1 bạn nữa của web này. Đơn hàng đã được xác nhận, chưa nhận được thông tin phản hồi bằng email. Thanh toán taị nhà, nếu có hàng giao thực sự và chất lượng đảm bảo thì giá này quá quá hời/chất lượng sản phẩm.

viettoanhp

Well-Known Member

múc đi bác Sharp LC-60LE951X | Tivi LED | dienmaycholon.vn

còn nhiều con 60 khác nữa giá thơm quá

giá sao chênh khủng khiếp với ngoài miền bắc vậy nhỉ mười mấy triệu chứ ko ít, thật sự ko hiểu nổi. Tiếc là điện máy chợ lớn ko có hình thức mua hàng thanh toán tiền tận nhà với khách hàng ngoại tỉnh ko thì cũng làm 1 con chuyển từ trong đó ra bắc rồi

Con seri 6 mà giá cao hơn con seri 9 cùng dòng thì tôi ko tin, phải chăng đây là sp lỗi hoặc hàng trưng bày
Tôi cũng nghĩ như bác, nhưng tôi book thì web vẫn nhận đơn hàng. chưa thấy phản hồi lại là có hàng hay k. Nhỡ nó có hàng giao thực và chất lượng ok thì sao. Tôi ở Hà Nội, hiện tại đơn hàng vẫn được xác nhận kèm điều khoản thanh toán tại nhà (theo thông tin trên web), chưa biết có thay đổi gì k. Bác nếu quan tâm cứ book online như tôi, mất gì, biết đâu trúng mánh thì sao.

viettoanhp

Well-Known Member

Tôi cũng nghĩ như bác, nhưng tôi book thì web vẫn nhận đơn hàng. chưa thấy phản hồi lại là có hàng hay k. Nhỡ nó có hàng giao thực và chất lượng ok thì sao. Tôi ở Hà Nội, hiện tại đơn hàng vẫn được xác nhận kèm điều khoản thanh toán tại nhà (theo thông tin trên web), chưa biết có thay đổi gì k. Bác nếu quan tâm cứ book online như tôi, mất gì, biết đâu trúng mánh thì sao.

em xem trong phần thanh toán rồi bác ơi, thanh toán tại nhà chỉ áp dụng trong khu vực nội thành sài gòn thôi, bác ở hà nội em e là ko có dịch vụ này, dù sao serie 6 mà đắt hơn 9 em thấy ko đúng rồi

trunghaitv

mới hỏi nó xong các bác , thôi hàng trưng bày nhé ko mua bán gì nữa treo lên web cũng ko ghi rõ làm cứ có hàng thơm >:)

Chỉnh sửa lần cuối:

Sáng nay bên dmcl gọi điện cho tôi, ban đầu,xác nhận là có hqngf mới, giao hang sau tết, phải thanh toán thêm cước vận chuyển hơn 600 nghìn. Tiền hàng cũng phải thanh toán chuyển khoản trước khi nhận hàng.
Sau đó 5 phút gọi lại báo k còn hàng mới. Chỉ còn hàng trưng bày, có lấy thì có thể bớt giá thêm.
Tôi đã hủy đơn hàng.
Một vài suy đoán cá nhân: giá web các model 660x, 650d2 cao hơn 951 cho hàng mới thì vô lý quá. Kể cả hàng trưng bày chắc cũng phải có lỗi gì thì mới có giá này. Suy đoán.

Nói thật các bác hôm 23 tết e múc con 660x bên nguyễn kim giá 27tr hàng nguyên seal nhưng vì lý do gia đình nên tạm hoãn lại, hỏi giá thương gia trên này toàn báo 3x tr, cho nên ko có chuyện 951x mà giá có 2x tr đâu, bảo đảm hàng trưng bày mà còn bị lỗi nữa giống đợt nó bán toshiba 58l9300 có 25.9tr

snorlax

Member

con này series 3, nếu xem phim tình cảm hàn quốc thì được chứ xem bóng đá với phim hành động thì tần số 50 hz ko ok rồi
Vừa mua 1 con Sharp LC-60LE360X ở Media hôm qua,Về xem thì chưa thấy có vấn đề gì,những hiện tượng bóng mờ hay gì gì mà các bác bảo màn hình 50hz hay bị thì mình không thấy.
Mà con này mặc định 50hz nhưng chỉnh nó lên 60Hz được,rất đơn giản.
Mình chỉ mới xem được phim qua kết nối HDMI từ máy tính.xem 3 bộ phim Gotham,Flash và SuckerPuck 3 loại đầy đủ yếu tố nhanh chậm.
Xem bóng đá thì chưa vì không dò được sóng,chắc tại nhà chung cư bê tông nhiều.Mai đi kiếm cái anten DVB về test.

Mà tiện hỏi về DVB thì dùng dây cáp điện thoại làm dây nối được không các bác,vì nhà chát kín rồi giờ đục ra luồn dây hơi ngại,mà lại còn thừa sẵn 1 dây điện thoại.

digikni

Well-Known Member

+ Model 650D2, 640X là dòng bình dân (thiết kế giống nhau, khung viền nhựa dày, đặc biệt viền dưới rất dày, chân đế vuông. Tính năng: 640X hơn là có 3D, hỗ trợ wifi qua USB wifi, không tích hợp DVB T2 do là model 2013, 650D2 hơn có DVB T2 là model 2014);
+ Model 360X, 660X là dòng trung cấp (thiết kế giống nhau, viền kim loại cực mỏng, đẹp, khung viền và màn hình kết hợp với nhau cho cảm giác đẹp và cực chắc chắn, chân đế bò cạp. Tính năng: 660X hơn có wifi tích hợp, 2 model này có chế độ tiết kiệm năng lượng, tần số quét giả lập cao hơn dòng bình dân, 2 model này đều không có 3D, là model 2014 nên có DVB T2).

các bác cho em hỏi lại là 650D2 & 360X thì dòng nào hơn, vì em đi xem thực tế thì 650D2 hình ảnh có vẻ đẹp hơn 360X, mà xem trong catalogue thì thấy 650D2 đứng bên trái 360X (mà thường thì hãng sắp xếp các dòng cao cấp từ bên trái qua bên phải). tks các bác

các bác cho em hỏi lại là 650D2 & 360X thì dòng nào hơn, vì em đi xem thực tế thì 650D2 hình ảnh có vẻ đẹp hơn 360X, mà xem trong catalogue thì thấy 650D2 đứng bên trái 360X (mà thường thì hãng sắp xếp các dòng cao cấp từ bên trái qua bên phải). tks các bác

Phân loại chỉ mang tính chất tương đối thôi bác. Phân loại có thể dựa theo nhiều tiêu chí khác nhau: tính năng, công nghệ, thiết kế, chất liệu sử dụng...
Về xử lý hình ảnh, 650D2 có giảm nhiễu (clear picture), 360X có tăng cường hình ảnh động (eagle eye). Về quét hình 360 có aquo 200/240, 650 có fine motion, tính năng tương đương. Các thông số khác tương đối giống nhau. Tổng thể về tính năng và chất lượng hình ảnh theo cá nhân tôi là tương đương nhau.
Về thiết kế và chất liệu sử dụng cá nhân tôi thấy 360 hơn hẳn 650.
Về sắp xếp đầu dòng thì hình như với Sharp dòng đầu càng cao thì cao cấp hơn (theo đó thì 3x <6x<9x). Tuy nhiên 360 được trang bị một số công nghệ mới hơn (cái này bác tra theo spec), thiết kế và chất liệu cao cấp hơn. Giá của 360 đợt trươc cũng cao hơn 650.
Tuy nhiên, khi lựa chọn thì tùy thuộc vào sở thích, ngân sách, đánh giá và đặc biệt là nhu cầu sử dụng của từng người. Như một số bác thì thích tính năng smart và internet mạnh (cái này tôi thấy mấy bạn tây thích hơn mấy bạn Việt Nam), 3d tốt, chất màu, hoặc đôi khi chỉ là sở thích về tên tuổi và thương hiệu...
Trước đây giá 360 cao hơn 650 nên hình như nhiều người sử dụng 650 hơn. Dòng 650 đặc biệt được sử dụng cực nhiều trong các quán karaoke do giá quá rẻ/tổng thể mà màn hình lại rất lớn. Hiện nay tôi thấy 650 và 360 ở media giá như nhau và với các đặc điểm của 2 dòng này thì theo quan điểm của tôi, nếu bác thích sharp và đang lăn tăn 2 dòng này, bác cứ ra ngắm, máu bạn nào thì chọn. Đừng quá lăn tăn gì về thằng nào dòng cao hơn thằng nào đâu. Trừ khi bác chọn lên dòng 640, 660 hoặc dòng 9x thì mới có khác biệt.

digikni

Well-Known Member

báo cáo với các bác là em vừa mới múc 1 em 60L360X ợh. em vào siêu thị điện máy thấy ghi giá 22.500.000, em trả 1 phát 19.500.000, ai ngờ nó bán thật.

các bác chia sẻ kinh nghiệm cài đặt các thông số cho hình ảnh đẹp nhất với nhé

anan

Member

sáng nay lên tận chợ lớn coi xong. đúng là nó có 1 con 60le951x trưng bày nhưng nó cũng dìm hàng bằng cách cắm cáp sd coi xấu òm.

phần trước thì ok như hàng mới, còn nylon, chỉ bị vài chỗ dấu tay ko đáng kể. phần sau thì bụi thôi rồi lượm ơi.

nhưng nhìn chung nhiều tính năng cao cấp. loa 35w có sub, quadtron 10 bit màu, 3d chủ động. phải mà ko vướng con lg 60lb561t mua hồi t8 thì mình múc luôn rồi. đi coi cho biết nhưng hơi thèm. giá 21t9 thì quá thơm cho 1 em hàng cao cấp.

đợt này sharp cũng có 2 dòng 70 in đang sale off hàng new 100% bên chợ lớn đấy các bác. 70le650d2 34tr và 70le660x 39tr. giá quá thơm cho 1 em 70.

Chi nhánh nào của DMCL có bày 951x vậy bác ? E đi nghía thử

anan

Member

Chi nhánh nào của DMCL có bày 951x vậy bác ? E đi nghía thử

q5 nhé, nó cắm cáp sd sctv nên hình ra xấu nhưng chắc là lọ lem thôi. đáng là 1 món hời để mua.

viettoanhp

Well-Known Member

báo cáo với các bác là em vừa mới múc 1 em 60L360X ợh. em vào siêu thị điện máy thấy ghi giá 22.500.000, em trả 1 phát 19.500.000, ai ngờ nó bán thật.

các bác chia sẻ kinh nghiệm cài đặt các thông số cho hình ảnh đẹp nhất với nhé

bác mua ở hà nội hay sài gòn đấy ạ. Em hay cài đặt chế độ hình ảnh user, phần đèn nền để 15,16. Độ tương phản 30. Còn các tính năng còn lại để o hoặc 1. Chúc bác mua được tv mới đẹp nhé :D

Bên trên