Home Theater của em mới hoàn thành

thinhsve

Well-Known Member
Ðề: Home Theater của em mới hoàn thành

Chúc mừng bác chủ có phòng rất đẹp,
Tiêu âm bác tự làm hay thuê? Có thể chia sẽ chút kinh nghiệm mớn này được ko ah?
Em nhờ chỗ Cty Hay và Đẹp tư vấn và kêu thợ làm và lắp ráp luôn.

Quá đẹp - quá nguy hiểm, chẳng chê được gì có mỗi cái gen chạy góc tường màu trắng hơi thiết ăn nhập. bác mang cái nắp gen đi sơn màu ghi xẫm nữa là ok luôn.
Đó là sợi dây HDMI chứ không phải hộp gen. Em còn ít giấy dán tường dư, hôm nào kiếm keo dán che lại luôn.

chuotcon31

Em thấy bác nên đặt thêm 3 cái ghế lùn gác chân . bộ giàn của bác thật tuyệt.

nokia6681

Member

Bác cho xin ít hình em Sony trình chiếu đi bác ơi

cuongdoanvan

Well-Known Member

bác chủ đầu tư phòng ốc đẹp quá . bộ đồ nghề chất luọng nửa . chúc m,ừng bác

thinhsve

Well-Known Member

Chúc mừng bác chủ có bộ dàn quá gấu. Mấy tấm gỗ có lổ tròn bác mua ở đâu vậy? Giá bn/tấm? Thank!
Cty Hay và Đẹp tư vấn và kêu thợ làm trọn gói giúp em, nên em không biết giá của từng tấm, bác thông cảm.

Minhsur

Banned

Đẹp!!!!! Mình cũng ước mơ chơi loa JBL như bác.

Bác điều kiện quá - xem phim hay hơn trên Rạp rồi... em ngưỡng mộ...

theaminh81

Well-Known Member

Quá tuyệt bác ah. Toàn hàng gấu thôi.Bác múc Oppo của e + sony của bác nữa là hết thuốc :)
Phòng dài mấy mét và khoảng cách ghế đầu đến màn là bn vậy bác ?
Bác Mih trah thủ tiếp cận quá nha, hihihhi,
Phog đẹp quá bác chủ, nhưg mà cái máy ảnh bác chụp để flash nên giảm đẹp, khi nào mà em sắm được nhà, cũng làm như bác cho đã, có cách âm gì không bác

thinhsve

Well-Known Member

Bác Mih trah thủ tiếp cận quá nha, hihihhi,
Phog đẹp quá bác chủ, nhưg mà cái máy ảnh bác chụp để flash nên giảm đẹp, khi nào mà em sắm được nhà, cũng làm như bác cho đã, có cách âm gì không bác

Phòng em tối lắm, nếu chụp không có Flash sẽ không thấy gì. Trước khi làm phòng em có tham khảo 2 nhà kế bên, em mở to nhưng không nghe gì cả, nên em không làm cách âm.:-j

thanhale

Re: Ðề: Home Theater của em mới hoàn thành

Chúc mừng bác chủ có phòng rất đẹp,
Tiêu âm bác tự làm hay thuê? Có thể chia sẽ chút kinh nghiệm mớn này được ko ah?

Cụ hôm nào cafe tư vấn em khoản âm thanh, em tư vấn lại cụ món tiêu âm, tán âm nhé. Em chuyên món này và CH ở ngay gần nhà cụ đới.
Em còn đang chờ con ổ cứng full phim Bluray của cụ đấy nhá cụ có nhớ không vậy?

fanbose

cái máy chiếu bác mua hết bao nhiêu vậy?tư vấn cho em 1 tí nhé

thinhsve

Well-Known Member

cái máy chiếu bác mua hết bao nhiêu vậy?tư vấn cho em 1 tí nhé
Máy chiếu em lấy 95Tr, màn chiếu 16Tr, kính 3D 3.2Tr/cái. Đầu tiên em chỉ dự tính máy chiếu khoảng 70Tr, đi em xem demo thực tế 3 em: Optoma HD83 (China), Panasonic AE7000 (Japan) và Sony HW50ES (Japan, bảo hành chính hãng 24 tháng), mà em lại không thích China. So sánh cả HD và 3D của cả 3 em nó, cuối cùng chịu không nổi chất lượng hình ảnh em Sony trình diễn nên vợ chồng em cố nhịn ăn gom thóc rước luôn em Sony:D

theaminh81

Well-Known Member

Em ở đường Bình lơi, P13, BT, gần mấy quán nhậu bờ sông, KDC Bình Lợi. Hẹn được giao lưu với Bác.
Cho em ké giao lưu để học hỏi, cuối năm nhât định làm một phòng thế này bác ơh, xem nhiều máu lắm roài

thinhsve

Well-Known Member

Cho em ké giao lưu để học hỏi, cuối năm nhât định làm một phòng thế này bác ơh, xem nhiều máu lắm roài

Bác ở gần em thì trưa nay ghé em giao lưu, đang rãnh mà. Hi hi
Bác PM SDT của bác cho em, em sẽ gọi cho Bác.

seagalvsjetli

Active Member
Ðề: Re: Home Theater của em mới hoàn thành

Bác kiếm nguồn phim 7.1 ở đâu ạ? Hay là xem đĩa bluray gốc?

Sub optimum bác để volumn mấy? có giật, rung tí nào ko ạ?

HayvaDep

Re: Ðề: Home Theater của em mới hoàn thành

Bác ở gần em thì trưa nay ghé em giao lưu, đang rãnh mà. Hi hi
Bác PM SDT của bác cho em, em sẽ gọi cho Bác.

Em đã PM cho bác sdt, bác gọi cho em với nhé, tối qua mấy giờ bác mới về tới nhà? :D!

thinhsve

Well-Known Member

Bác kiếm nguồn phim 7.1 ở đâu ạ? Hay là xem đĩa bluray gốc?

Sub optimum bác để volumn mấy? có giật, rung tí nào ko ạ?
Sub em đặt 35-40, rec 6, vì main trong rec 7.5. Nó có rung nhưng không giật lắm.
Em đang học hỏi setup của Bác. Bác cho em hỏi dây sub bác mua đâu vậy? Em kiếm chưa có.
Cảm ơn Bác

seagalvsjetli

Active Member

Sub em đặt 35-40, rec 6, vì main trong rec 7.5. Nó có rung nhưng không giật lắm.
Em đang học hỏi setup của Bác. Bác cho em hỏi dây sub bác mua đâu vậy? Em kiếm chưa có.
Cảm ơn Bác

Chẹp, phòng bác lớn thế mà đặt 35 giống em chả trách sao của em nó rung giật, mà thế nghe mới phê. Bác chỉnh rec 6 sợ ko còn nghe rõ loa rear đấy.
Dây em mua của minhanh thì phải. Mà giờ đầy người bán.

Em hỏi bác 2 câu mà. Chả là bây giờ phim 7.1 ko biết chép ở đâu, mà bác set up 7.1 có lẽ chưa đúng thời điểm, trừ khi xem bằng bluray.

Bên trên