Home Theater của em mới hoàn thành

baamboo8

Member
Ðề: Home Theater của em mới hoàn thành

dàn bác chủ vip quá, chúc mừng bác.

thinhsve

Well-Known Member
Ðề: Re: Home Theater của em mới hoàn thành

Chẹp, phòng bác lớn thế mà đặt 35 giống em chả trách sao của em nó rung giật, mà thế nghe mới phê. Bác chỉnh rec 6 sợ ko còn nghe rõ loa rear đấy.
Dây em mua của minhanh thì phải. Mà giờ đầy người bán.

Em hỏi bác 2 câu mà. Chả là bây giờ phim 7.1 ko biết chép ở đâu, mà bác set up 7.1 có lẽ chưa đúng thời điểm, trừ khi xem bằng bluray.
Phim 7.1 hay 5.1 em đều down từ link trên hdvietnam. Hên xui tuỳ phim. Em ưu tiên lôi Bluray ISO hoặc Folder Bluray gốc. Em thấy cũng nhiều Film 7.1 mà, nhưng không nhiều bằng 5.1:D
Em có hỏi Minhanh nhưng giờ hết mất rồi, để em search thử.
Sub trong Rec để 6, Front để 7.5 thì hiệu ứng nghe cũng rất rõ từ loa Front.

tuyentt

Member

Bác chủ có bộ đẹp quá, Em sony là niềm mơ ước của em đó. Em hỏi bác tí, Em cũng dùng Grandview nhưng loại Manual (kéo tay), không biết chất liệu màn fix và Manual khác nhau không bác nhỉ.
Em là em ưng nhất con máy chiếu của bác, mà bác nên thay con center nhanh di cho hơp với phòng nhìn em nó khập khiễng quá. Phòng bác phải dùng em này mới phê JBL Synthesis Center Channel Speaker S3HC Professional Audiophile Home Theater | eBay, em cũng đang kết em nó lắm nhưng kinh tế dao này khó khăn quá
Bác Thoatv cũng có bộ cực hoành tráng, i like it :D.

thinhsve

Well-Known Member

Em chưa dùng màn kéo tay nên không biết giống hay khác nhau. Nhưng em thấy giống màn chiếu điện. Chỉ có điều màn chiếu fix thì phẳng và không bị rung.

Datmcc1

Bác chủ đầu tư bộ HD tương đối kỹ, xem chắc không chê vào đâu được kể cả hiệu ứng âm thanh. Nhưng để nghe 2 kênh chắc bác phải làm thêm bộ khác. Chúc bác có bộ HD ưng ý.

sang29

tổng thể thì tuyệt vời (mình thèm được như thế này) nhưng nền của bác hình như hơi chóng mặt nếu nhìn kĩ @@

tuyentt

Member
Ðề: Re: Ðề: Home Theater của em mới hoàn thành

Cụ hôm nào cafe tư vấn em khoản âm thanh, em tư vấn lại cụ món tiêu âm, tán âm nhé. Em chuyên món này và CH ở ngay gần nhà cụ đới.
Em còn đang chờ con ổ cứng full phim Bluray của cụ đấy nhá cụ có nhớ không vậy?

Bác PM cho em số ĐT em mời bác Cafe, em đang CB làm lại phòng mà mù tịt món tiêu âm, tán âm ạ :D.

mrThanh1809

Active Member

tông màu của phòng bác ấn tượng quá :D

HayvaDep

Re: Ðề: Re: Home Theater của em mới hoàn thành

Em hỏi bác 2 câu mà. Chả là bây giờ phim 7.1 ko biết chép ở đâu, mà bác set up 7.1 có lẽ chưa đúng thời điểm, trừ khi xem bằng bluray.

Phim 7.1 giờ thiếu gì bác, chỉ sợ không có ổ cứng để chép thôi ạ

Vietfones

Ngưỡng mộ bác quá. Đúng là óc thẩm mỹ + công nghệ = thành quả tuyệt vời.

Bộ dàn của bác đẹp quá, có phòng riêng thì quá chuẩn rồi, chúc mừng bác nhé.

vansontl

Member

Mình nghĩ âm thanh DTS bây giờ thì toàn bộ các loa xung quanh người nghe phải giống nhau, không phân biệt front, sur. Chỉ tội không có thóc thôi

thinhsve

Well-Known Member

Mình nghĩ âm thanh DTS bây giờ thì toàn bộ các loa xung quanh người nghe phải giống nhau, không phân biệt front, sur. Chỉ tội không có thóc thôi
Với âm thanh DTS-HD Master hoặc True HD 5.1, 7.1 thì loa Front, Sur, Sur Back và Center phân biêt rất rõ Bác à. Nó tách bạch thì mới tạo hiệu ứng được.
Vài dòng cùng Bác.

taixin

Active Member

bữa nào ghé xem thử cái máy chiếu nhé ,,, nâng cấp ngay con center lc2 đi bác thịnh ... nhớ mình chứ hehe và đổi ngay con sub jl113 luôn đi nè

thinhsve

Well-Known Member

bữa nào ghé xem thử cái máy chiếu nhé ,,, nâng cấp ngay con center lc2 đi bác thịnh ... nhớ mình chứ hehe và đổi ngay con sub jl113 luôn đi nè
Em nhớ Bác chứ. Hôm nào sắp xếp rủ Minh Anh ghé em chơi đi. Giao lưu luôn. Con Sub Vel em mới mua, Bác xúi em đổi thì Bà cả của em mà cắt kinh phí thì :((

taixin

Active Member

Em nhớ Bác chứ. Hôm nào sắp xếp rủ Minh Anh ghé em chơi đi. Giao lưu luôn. Con Sub Vel em mới mua, Bác xúi em đổi thì Bà cả của em mà cắt kinh phí thì :((

ok chừng nào đổi center thì ghé luôn nhá ,,, đem theo thùng ken được không hehe

Bên trên