Hưởng ứng phong trào từ thiện của HDVietnam (Nội dung được cập nhật liên tục tại bài #1)

trungtnhp

Member
Ðề: Hưởng ứng phong trào từ thiện của HDVietnam (Nội dung được cập nhật liên tục tại bài #1)

Cái tít của bác Bùi Hùng làm em cứ tưởng bác Long oánh lô. Buồn quá lại ko phải :(

vohaidong

Active Member
Ðề: Hưởng ứng phong trào từ thiện của HDVietnam (Nội dung được cập nhật liên tục tại bài #1)

Cảm ơn bác TR0JAN đã cho ý kiến, sự việc đã tạm thời được giải quyết.

Phải nói là vãi đái với mấy ông Huyện nhà. Âu cũng là bài học để rút kinh nguyệt. Vẫn quan điểm cũ '' chuông reo la bắn '' mà có khí bắn lại ngon hơn thì sao

HHN

Active Member

Tình hình thế nào rồi mấy bác ơi, haizzzzzz anh em mất hứng hết rồi hay sao ấy nhể ???

vohaidong

Active Member

Sáng mai họp với SOS cụ ơi. Cụ chủ thớt mà chẳng úp đết tình hình gì cả. Phạt thêm 5 tr nhé

buihung

Administrator

Báo cáo với các bác, do bên Hội bảo trợ bận tổ chức nhiều chương trình từ thiện khác nên hôm nay mới thông báo cho em chốt lịch làm việc. Mời các bác đúng 8h30 sáng thứ 6 ngày 25/5/2012 có mặt tại Làng SOS để thống nhất chương trình tổ chức nhé, thành phần buổi làm việc gồm: Hội bảo trợ người tàn tật & trẻ mồ côi HP, Làng SOS, Diễn đàn hdvietnam (do HDHP đại diện).

Tạnh mưa rồi, mời các bác chuẩn bị đi nhé.

hôm nay mưa quá, cầu mong mưa nhiều thì thuận buồm xuôi gió để cho các cháu thiếu nhi, nhi đồng nhanh chóng được xem phim 3D.

HHN

Active Member

Không biết mấy sếp sáng nay đi bàn bạc thế nào rồi, em là em vẫn akay vụ này lắm, em là em không muốn đến đấy đâu, đây là lần đầu chắc cũng là lần cuối luôn hjchjc, làm em mất hết ý chí chiến đấu roài :( xong vụ nầy em sẽ sử lão Ali33 :(

buihung

Administrator

Không biết mấy sếp sáng nay đi bàn bạc thế nào rồi, em là em vẫn akay vụ này lắm, em là em không muốn đến đấy đâu, đây là lần đầu chắc cũng là lần cuối luôn hjchjc, làm em mất hết ý chí chiến đấu roài :( xong vụ nầy em sẽ sử lão Ali33 :(
Thời gian không còn nhiều nên vẫn quyết làm ở đấy thôi, sáng nay đã bàn cụ thể và phân công công việc cho từng đơn vị rồi. Tý nữa bác Tài sẽ thông báo cụ thể.

HHN

Active Member

Thời gian không còn nhiều nên vẫn quyết làm ở đấy thôi, sáng nay đã bàn cụ thể và phân công công việc cho từng đơn vị rồi. Tý nữa bác Tài sẽ thông báo cụ thể.
Các bác làm ở đâu thì em vẫn nhiệt tình theo ở đấy thôi ạ :) lòng nhiệt huyết nó bị giảm chút ít thôi :))

tinhte

Well-Known Member

Chờ thông tin cập nhật của các bác, sắp đến ngày 1.6 rồi.

vohaidong

Active Member

Chờ thông tin cập nhật của các bác, sắp đến ngày 1.6 rồi.

Bác thông cảm. Cái món văn phạm này Bác Tài cẩn thận lắm nên hơi lâu chút bên cạnh đó đây cũng là văn bản chính thức nên Bác ý càng kỹ hơn. Bây h đến 1-6 kiểu gì cũng xong mà . Kaka

trungtnhp

Member

Bác Tài nhà mềnh tính cẩn thận. Văn vẻ thai nghén kỹ lắm, phải đủ ngày đủ tháng khi đã thật sự " chín mùi" bác ý mới công bố cơ. Chứ không hấp tấp mà phọt cái ra ngay đâu các bác cứ yên tâm.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Thưa anh em !
Sáng nay, nhân một ngày mưa to gió lớn, em và Buihung đã vác xác đến làm việc với làng trẻ em SOS. Cơ bản có mấy vấn đề sau :
1/ Chương trình tặng quà và chiếu phim 3D cho các cháu thiếu nhi mồ côi, khuyết tật, nhiễm HIV (gồm 03 trường : SOS, Hoa Phượng, Thanh Xuân) sẽ được thực hiện theo đúng kế hoạch ban đầu. Dự kiến khoảng 200 cháu + 20 mẹ + 05 đại diện Sở, Ban, Ngành TP, báo chí và các thành viên HD Hải Phòng.
2/ Thời gian :
Từ 15h - 18h : Nhân viên kỹ thuật, tình nguyện viên thực hiện việc sắp đặt âm thanh, hình ảnh, quà tặng...
Từ 18h30 - 19h : các trường sẽ tập hợp, ổn định chỗ ngồi cho các cháu.
19h khai mạc chương trình : Giới thiệu qua về các trường (5 phút), đại diện HD HP lên phát biểu, tặng quà cho các cháu (5 phút), đại diện hội bảo trợ TP sẽ lên cám ơn (5 phút).
19h15 : phát bỏng ngô, đồ uống, kính cho các cháu.
19h30 : chiếu phim.
Quà tặng 1.000 kg gạo của HD Hải Phòng sẽ được phân bổ như sau :
- Làng trẻ em SOS : 600 kg
- Trường Hoa Phượng : 200 kg
- Trung tâm bảo trợ trẻ em nhiễm HIV Thanh Xuân : 200 kg
Việc chuyển gạo cho các trường này sẽ được tiến hành trước vào ngày 29/5/2012 (Tài phụ trách).
Việc in ấn các pano giao cho Sơn - Heo may phụ trách (Buihung sẽ đưa thông tin chi tiết sớm cho Sơn).
Vuchaulong kiểm tra tài khoản để sẵn sàng xuất tiền theo yêu cầu công việc của anh em.
Các thành viên khác đã nhận việc từ trước cứ thế tiến hành.
Trân trọng.

trungtnhp

Member

Em xin phép đc kèm theo vài trẻ em đi được không nhỉ? Muốn cho bọn trẻ ở nhà có tí không khí 1/6

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Em xin phép đc kèm theo vài trẻ em đi được không nhỉ? Muốn cho bọn trẻ ở nhà có tí không khí 1/6
Thoải mái nhưng phải tự quản lý vì hôm đó sẽ rất đông trẻ em nam, nhỡ có thằng nào nó tán mất thì gay.

HHN

Active Member

Bác thủ quỹ VCL kiểm kê quỹ theo danh sách dưới, xem còn thiếu bác nào để em còn đi thu để còn mua gạo ạ, hiện chỗ em đang cầm 1 triệu của bác Hiển TOTAL, em sẽ chuyển cho bác sau:

trungtnhp

Member

Nhìn bảng danh sách tính sơ sơ đã được 4 mâm rồi đấy bác ạ. Bác tính sao thì tính ...

vuchaulong

Active Member

Thiếu Quảng nổ với Cẩm Y Vệ. Mà sao CYV lại đóng ít thế nhỉ? Hôm qua tâm sự với BCN tình hình là quỹ không biết có đủ để làm thủ tục bàn giao không? Có lẽ ông Tài đưa tôi số TK VCB tôi tạm ứng trước 1tr rồi tính toán tiếp nhé! Ức thì thôi rồi.

HHN

Active Member

Thiếu Quảng nổ với Cẩm Y Vệ. Mà sao CYV lại đóng ít thế nhỉ? Hôm qua tâm sự với BCN tình hình là quỹ không biết có đủ để làm thủ tục bàn giao không? Có lẽ ông Tài đưa tôi số TK VCB tôi tạm ứng trước 1tr rồi tính toán tiếp nhé! Ức thì thôi rồi.

Sao quỹ lại không đủ để bàn giao ạ ???

Bên trên