Kẻ Lãng Du .

trandzung

Ðề: Kẻ Lãng Du .

@Tusontay , Giáng sinh chỉ đông vui ở trong các club , quán bar ( thanh niên ) hay ở nhà thờ lúc làm lễ. Phần lớn dân chúng làm bửa tiệc Giáng sinh ấm cúng tại nhà, ngoài đường vắng hoe vắng ngắt. Ngày 25/12 là ngày nghỉ lễ lớn , hầu hết các cửa hàng , siêu thị ... đều đóng cửa và ngày 26 đến 31/12 là dịp xả hàng cuối năm , giảm giá khá nhiều và từng hàng người đứng xếp hàng dài ... trả hàng lấy tiền lại vì không thích quà Noel được tặng !!! Lúc này chịu khó đi vòng vòng kiếm hàng " open box " ( người mua trả lại ) như TV , amply , đầu Bluray ... giá khá rẻ .

Riêng Camera , tuy giá có giảm nhưng thường tháng 2, tháng 3 ra model mới , lúc đó giá model cũ mới giảm nhiều đó bác .

tusontay

Huyền Thoại

Thanks bác trandzung. Xưa nay e chỉ mới nghe kể & đọc thôi! Chưa có dịp ra nước ngoài, hên hơi hạn chế! :D

dangnham

Em thích tấm này, brokeh lung linh quá

trandzung

Ngoài lề chút nha các bác , cái này đang nóng :

Luộc , sắt nhỏ ... hết ( tài mọn này lâu quá không đụng tới , lo xách máy kiếm ông già Noel , :) , bác nào dân chơi nhìn hình dưới này là hiểu liền , C200 nha.

Bluray nét hơn DVD nhiều , phần hậu trường dài hơn bản DVD .

hellomoto

Active Member

cho em xin cái link đi bác oa oa :(( bữa giờ xem dvd9 hình ảnh chán quá =))

duongbaba

Active Member

Luộc , sắt nhỏ ... hết ( tài mọn này lâu quá không đụng tới , lo xách máy kiếm ông già Noel , :) , bác nào dân chơi nhìn hình dưới này là hiểu liền , C200 nha.

Bluray nét hơn DVD nhiều , phần hậu trường dài hơn bản DVD .
Em dân chơi chính hiệu đây, phiền bác show thêm phần bitrate và encode team ạ !!!

trandzung

@D33 , mình đã post phần BD info cái dĩa này trong box Bluray rồi đó . Làm gì có encode team nào hả bác ! ka ka ka ... từ dĩa gốc ra tới dĩa trắng, dĩa đen , cắt bài , nhét phụ đề ( bóc tách phụ đề English , dịch , cân chỉnh time ... cực nhất , mất thời gian nhất chổ này ) , muốn thành BD 50 hay BD25 , hay BD9 1080p , BD9 720p , BD5 hay MKV , MP4 ... bỏ vô phone ... nghĩa là mình luộc, xào , nấu nhừ em Bluray thành cháo rùi , từ a-z , biến hóa tùm lum kiểu luôn. Nói thiệt có mấy bác nói Bluray remux mà giảm chất lượng là ... chưa hiểu hết và chưa biết làm !!! Từ từ rồi ai cũng tự xử được như DVD bây giờ vậy, khỏi cần encode team làm gì , để thời gian đi săn ảnh , học photoshop , strobist ...do bác , bác Hello , Pro Tuyến ... dạy sướng hơn .

Vừa rồi khi chụp ca nhạc , mình có cho Phan Đình Tùng xem cai clip ca nhạc Lỗi lầm mình chuyển thành mp4 ( chất lượng như gốc ) trong cái phone SS II , xem xong , PDT lấy cái CD ra ký tặng mình liền .;)

Post ảnh Noel tiếp ạ :

Chỉ cần điền tên , địa chỉ , email , số phone vào mảnh giấy , bỏ vào thùng , nếu may mắn được trúng thăm thì rin chiếc xế 50.000 usd này dzìa đi chơi Noel. Bác nào tham gia không ??? <:p

trandzung

Lấy xe lửa đi chơi Noel xịn hơn bác Hello à !

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

12.

13.

14.

15.

16.

<:p Chúc các bạn Giáng Sinh vui vẽ <:p

hellomoto

Active Member

woa phả nói là đẹp nhất từ trước đến giờ trong số hình bác đã post lên !

dragonlee

Well-Known Member

Bác trandzung chụp seri ảnh này sống động và đẹp quá.

duongbaba

Active Member

Em thấy đợt hình này của bác Dzũng màu sắc khá tự nhiên đó ạ :D
Công nhận hàng bên Mẽo nhìn sắc sảo ghê, chả bù toàn hàng mã bên mình.

trandzung

Cám ơn các bác đã ghé xem và bình ảnh . Giờ này chắc các bạn và gia đình ... đang lên đồ chuẩn bị đi chơi Noel rồi . Mong ăn đừng no quá , uống đừng say quá và chụp hình nhiều nhiều để được xem ké không khí Noel ở quê nhà . Thanks !

Gửi thư cấp tốc cho Papa Noel.

Cao quá , làm sao đây ?

Papa Noel rất ư là bận rộn nhưng vẫn cười tươi !​

P/s : hôm nay toàn chụp lén !

trandzung

1.

Cầu dẫn vào hội hoa đăng ( 2 triệu đèn Led ).

2.

Chú lính tê giác khổng lồ.

3.

Love .

4.

Chụp ké.

5.

Đèn màu thay đổi theo nhạc Giáng sinh rộn ràng.

6.

1 tấm kỷ niêm với chú cừu Nigeria.

7.

8.

Nụ cười xinh đêm Noel.

9.

10.

Tuổi teen .

<:pO:)<:p

tommy8288

quá Đẹp ! Thank's bác TranDung nhiều , chúc Bác và Gia Đình Giáng Sinh Vui Vẽ , Năm Mới Hạnh Phúc và nhiều May Mắn .

trandzung

Cám ơn lời chúc của bác Tommy , mình cũng xin gửi những lời chúc tốt đẹp nhất đến gia đình bạn và tất cả các bác trong xóm nhiếp ảnh HDVietnam này.

Bên trên