Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thebluez

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

hệ thống audio chuyển đổi âm thanh và cái info lịch chương trình của đầu thu VTVCab chưa thể hoạt động nhỉ

Đúng là thời buổi người người nhà nhà làm truyền hình, báo giấy Nhân Dân cũng đòi kênh của riêng mình nữa, mà còn hẳn HD luôn

Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thật hả bác? xem kênh đấy ở đâu?

trên đầu số kênh 129 nhưng 12h trưa mai mới lên sóng

Trên đầu VTVcabHD thì từ 0h ngày 19/6 đã bắt đầu phát tín hiệu HD ở vị trí 129, còn trên mạng analog thì từ 0h ngày 20/6 cũng đã có (ở chỗ của kênh VTC1 còn kênh VTC1 nhảy vào chỗ của TV5MONDE), 12h trưa nay bắt đầu phát chương trình

Nhân 90 năm ngày báo chí cách mạng việt nam kênh VTV4HD lên sóng trước thời hạn 10 ngày rồi kìa các mẹ, full HD toàn thời gian như VTV2HD và VTV6HD luôn nhé, đẹp lắm!

Vinh20

Well-Known Member

Ừ chí ít kênh VTV4HD nó còn có ích chứ dù cho VTV5HD thì cũng ít tác dụng.
Nhưng mà mình vẫn cú lắm, bọn VTVCAb dám cắt hai kênh nước ngoài HD trong khi đó, tiền chi trả VTVcab là nhiều nhất.
Thằng SCTV nó thay ngay = 3 kênh HD khác, chả lẽ VTVCab không biết đường đi thay vô mấy kênh HD của tây vào à :)
Còn mấy kênh HD của VN nói thật một câu, quá bình thường, nội dung ít, không phong phú :)

Vinh20

Well-Known Member

Đúng là thời buổi người người nhà nhà làm truyền hình, báo giấy Nhân Dân cũng đòi kênh của riêng mình nữa, mà còn hẳn HD luôn

Kênh truyền hình Nhân dân nó có lâu rồi, nó là mảng kiểu đưa tin Video giống Vietnamnet TV hoặc, Người lao động TV giờ nó lên hẳn kênh do nó có ... tiền và cần phải "tuyền truyền" các thông tin sâu sắc

Mình nói rồi, đừng đưa cái việc thêm kênh của các đài khác vào so sánh với VTVcab, vì từ xưa đến nay chứ ko chỉ mới đây, VTVcab luôn đưa các kênh nước ngoài mới vào sau cùng, vì 1 vài lí do, đó là chờ giấy phép đàng hoàng, và chờ Việt hoá đầy đủ và ổn định

Q@tv

Member

Mình nói rồi, đừng đưa cái việc thêm kênh của các đài khác vào so sánh với VTVcab, vì từ xưa đến nay chứ ko chỉ mới đây, VTVcab luôn đưa các kênh nước ngoài mới vào sau cùng, vì 1 vài lí do, đó là chờ giấy phép đàng hoàng, và chờ Việt hoá đầy đủ và ổn định
Đúng rồi! Còn thằng HTVC là thằng bưng mấy kênh nước ngoài mới về hoặc phát đầu tiên :)) Bởi giờ chỉ hy vọng bố HTVC bưng thêm vài kênh hay về.

Saphiria

Member

Các bác cho em hỏi, gói K+ trên VTVcab bây giờ vẫn 150k 1 tháng hay 120k nhỉ

Vinh20

Well-Known Member

Việt Hóa đầy đủ hay không cần biết. Nhưng bạn nghĩ xem VTVCab là ông nuốt tiền truyền hình cable nhiều nhất rồi. Chí ít dừng kênh thì cũng có lý do đàng hoàng, đây hạ kênh 1 phát chỉ thông báo hạ kênh không nêu lý do.
Còn nhớ cách đây nửa năm vụ hạ toàn bộ CNN, BBC, HBO ... do chua có giấy phép mới cú. Cục quản lý yêu cầu dịch toàn bộ! TIn tức dịch thì quá kinh. Nên giừo mấy kênh Tin tức bị phát chậm 10 phút để nhạy cảm dừng sóng ngay lập tức (Trừ thằng CNBC - Live ngon).
Thông cảm là họ tăng kênh chậm vì chờ giấy phép nhưng chí ít hạ kênh thông báo rõ ràng chút!

thebluez

Active Member

thôi thôi, cho thêm mấy kênh thể thao ngon ngon cỡ như Super Sport châu Phi trước kia là quý hóa lăm rồi

thered

Member

Nhân 90 năm ngày báo chí cách mạng việt nam kênh VTV4HD lên sóng trước thời hạn 10 ngày rồi kìa các mẹ, full HD toàn thời gian như VTV2HD và VTV6HD luôn nhé, đẹp lắm!

không biết VTV9 có được lên HD không bác nhỉ, các cụ nhà em hay xem kênh này vì có nhiều nhạc trữ tình, dân ca, vàng... Nhưng hiện này chất lượng hình và âm thanh khá tệ nhất là các chương trình truyền hình trực tiếp.

thebluez

Active Member

Ở Hà Nội áp dụng chính sách 200k/3TV rồi thì phải, mình thấy trên fb VTVCab có ghi

tqucbo

Member

Anh chụp hình kênh VTV4 HD cho anh em được không?

nexus9x

Well-Known Member

không biết VTV9 có được lên HD không bác nhỉ, các cụ nhà em hay xem kênh này vì có nhiều nhạc trữ tình, dân ca, vàng... Nhưng hiện này chất lượng hình và âm thanh khá tệ nhất là các chương trình truyền hình trực tiếp.

cái kênh này nguồn SD em thấy cũng tệ <:p đc cái hay có nhạc hay

Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

VTVCab cắt Nat Geo Wild HD thì công ty truyền hình số Sông Hồng (RTB) lại phát kênh này miễn phí trên DVB-T2 :D:D Chắc là thử nghiệm một thời gian thôi, nhưng em vẫn thấy nực cười vì VTVCab cắt nó đi

Bên trên