Lần Đầu Chơi HD Rất Mong Các Bạn Vào Góp ý

alex75

Member
Ðề: Lần Đầu Chơi HD Rất Mong Các Bạn Vào Góp ý

máy của bác cái CPU là trung tâm đầu não ấy vậy mà bác dám để bình hoa trên đó đúng là liều thật

tuan_ipad2

Well-Known Member

máy của bác cái CPU là trung tâm đầu não ấy vậy mà bác dám để bình hoa trên đó đúng là liều thật

mình mới nâng cấp tivi và đầu phát hd, cùng đôi loa psb của canada dùng nghe nhạc phê lắm, htpc mình không dùng nữa rồi

tuan_ipad2

Well-Known Member

plasma hao điện lắm đó bạn,cố gắng tương lai ráng cái led đi,3d càng tốt.sắp đại hạ giá rồi

mình vừa rồi mới đổi lên con led samsung, bỏ không dùng plasma nữa rồi, xem một thời gian thấy 42'' hơi nhỏ, đang kết nổ mắt em led sharp 55'' nhưng vì diện tích phòng mình bé quá nên không mua, để sau này có phòng riêng nhất định sẽ mua con đấy

tuan_ipad2

Well-Known Member

Ấm cúng quá , chưa thấy dàn nào gọn hơn dàn này :-* chúc mừng bác sắp lên chức bố hihi

cám ơn bác, thời gian vừa rồi gấu nhà sinh cháu nên bận quá không tham gia diễn đàn, đợt vừa rồi mình mới nâng cấp tivi, không dùng plasma mà thay dòng led, không dùng htpc nữa mà dùng đầu phát hd, mới mua thêm đôi loa psb của canada nghe nhạc phê thôi rồi, màn 42'' xem một thời gian lại thấy nhỏ rồi, mình kết con led sharp 55'' lắm nhưng phòng mình nhỏ quá nên không dám mua, sau này có phòng riêng nhất định phải mua con sharp đó

haninh

Quả chốt đúng là Full HD ;)) (Đùa chút thôi :p)

SonHDD

Re: Ðề: Lần Đầu Chơi HD Rất Mong Các Bạn Vào Góp ý

đẹp + gọn đó bác

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Lần Đầu Chơi HD Rất Mong Các Bạn Vào Góp ý

Lâu không thấy bác vào diễn đàn nhỉ

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Lần Đầu Chơi HD Rất Mong Các Bạn Vào Góp ý

cám ơn bác, thời gian vừa rồi gấu nhà sinh cháu nên bận quá không tham gia diễn đàn, đợt vừa rồi mình mới nâng cấp tivi, không dùng plasma mà thay dòng led, không dùng htpc nữa mà dùng đầu phát hd, mới mua thêm đôi loa psb của canada nghe nhạc phê thôi rồi, màn 42'' xem một thời gian lại thấy nhỏ rồi, mình kết con led sharp 55'' lắm nhưng phòng mình nhỏ quá nên không dám mua, sau này có phòng riêng nhất định phải mua con sharp đó

Bác thấy hình ảnh của LED đẹp hơn Plasma à ?

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Lần Đầu Chơi HD Rất Mong Các Bạn Vào Góp ý

Bác thấy hình ảnh của LED đẹp hơn Plasma à ?

Phòng có ánh sáng thì xem Led vẫn đẹp hơn, xem trong bóng tối thì gần tương đương, nhưng màu sắc thì plasma vẫn không thể bằng Led được, màu Led tươi hơn

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng bác nâng cấp TV và bộ B&W mới. Tuyệt vời...

leepham

Well-Known Member

Rất tuyệt vời , nếu bác đủ thóc thì đổi sang đầu 23 e nghĩ tốt hơn đấy . Dòng B&W tuy bs nhưng cũng ngốn cs ghê lắm . con De 19 e nghĩ chưa gánh hết nổi đám này đâu :D lên đầu 23 thì tuyệt cú mèo . Ko thì sắm con 3310ci cũ như con e đang dùng nè là khỏi lăn tăn luôn hehe . Giá sách cũ tầm 15-16t e đoán chừng vậy

tuan_ipad2

Well-Known Member

Rất tuyệt vời , nếu bác đủ thóc thì đổi sang đầu 23 e nghĩ tốt hơn đấy . Dòng B&W tuy bs nhưng cũng ngốn cs ghê lắm . con De 19 e nghĩ chưa gánh hết nổi đám này đâu :D lên đầu 23 thì tuyệt cú mèo . Ko thì sắm con 3310ci cũ như con e đang dùng nè là khỏi lăn tăn luôn hehe . Giá sách cũ tầm 15-16t e đoán chừng vậy

Cám ơn bác, đúng là con 1912 này chưa đủ lực với bộ loa của em, nhưng vì diện tích phòng em nhỏ nên cũng chưa muốn nâng cấp avr, hiện tại đang gom lúa để làm bộ 2ch, đang nhăm nhe bw đầu 8, vì mê chất âm của bw quá.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Em mà lên avr chắc sẽ lên hẳn đầu 3 vì đầu 2 vẫn chưa kéo được chất hay của con htm61 đâu, con này nó ăn công xuất ghê quá, nhưng bù lại nghe âm thanh lời thoại của nó thì phê lắm, sau khi được nghe và tìm hiểu về dòng loa bw thì em đã hiểu vì sao dòng loa bw nó lại ăn công xuất như vậy mặc dù nó ghi trở kháng là 8ohm, nhưng có lúc nó xuống 3ohm nên amli mà không khoẻ kéo sẽ bị đuối

leepham

Well-Known Member

Bác làm 3310ci 2nd là khá ngon trong tầm tiền . Hay bác dợi qua tết e bán luôn cho kakaka

giandon123

đẹp nhẹ nhàng quá bác, mà bác thích backgruond màu vàng hả, em thì ko thích chút nào :D

tuan_ipad2

Well-Known Member

đẹp nhẹ nhàng quá bác, mà bác thích backgruond màu vàng hả, em thì ko thích chút nào :D

Màu vàng cho giống màu loa bác ah, he he đùa bác tí cho vui thôi em cũng không khoái màu vàng lắm, phòng em tương lai sẽ làm lại

leepham

Well-Known Member

Bác chuyển lên đầu 4 ah

cũng chưa biết nữa bác ơi , chơi Denon hoài cũng chán e đang có dự định đổi sang thằng khác như Onkyo hay Pi chẵng hạn . Hoặc là thằng Harman , tại thằng này là hãng mẹ của bọn JBL

Bên trên