List kênh SCTV[new]

vnmaths

Member
Ðề: List kênh SCTV[new]

Các kênh của SCTV đều là 1080i, kể cả VTV3 HD (Mặc dù kênh này VTV phát gốc là 720p nhưng SCTV tự up lên 1080i) :)

greenhope

Member

Cái 1080i hay 720p này chỉnh trên đầu thu hả bạn? Mình tìm hoài ko thấy?

Mình xài đầu Intek thì chỉ cần bấm nút Disp trên điều khiển là có thể chuyển qua lại giữa 576p, 720p, 1080i còn mấy đầu khác chắc phải kiếm trong Setting phần TV Setting.

phamtug

Active Member

3kênh Natgeo HD trên vtvcab hầu như ngày nào cũng có phụ đề nhưng thời lượng chưa nhiều

gaconzzz

Cái này chắc do nguồn đầu vào và xử lý hình ảnh của trung tâm truyền phát. Giá 80.000 tháng thì cũng chấp nhận được. Bây giờ đang khuyến mãi thì dùng chứ về sau mà giá là 160.000 đ/ tháng thì lại chuyển về VTVcab thôi.
Em không biết điều khoản HĐ thế nào chứ, dùng xong 1 năm tăng tiền thì cắt. Cắt xong lắp mới lại 80k, sau 1 năm tăng giá lại cắt. Chính sách là vậy cứ thế mà làm.

gaconzzz

3kênh Natgeo HD trên vtvcab hầu như ngày nào cũng có phụ đề nhưng thời lượng chưa nhiều
Đến 2015, kênh nước ngoài nào lên sóng thì phải có phụ đề. Ko có phụ đề thì xuống sóng, nên bác cứ yên tâm, dần dần đầy đủ hết...

các bác cho hỏi bao giờ mới có VTV1 và VTV6 HD thế ạ. Với cả truyền hình KTS HD của SCTV có lên được 1080p ko ạ? hôm trước em chỉnh lên mà màn hình nó cứ nhấp nháy: 3s có hình rồi đen xì 5s, rồi lại 3s có hình ...

vnmaths

Member
Ðề: Re: List kênh SCTV[new]

các bác cho hỏi bao giờ mới có VTV1 và VTV6 HD thế ạ. Với cả truyền hình KTS HD của SCTV có lên được 1080p ko ạ? hôm trước em chỉnh lên mà màn hình nó cứ nhấp nháy: 3s có hình rồi đen xì 5s, rồi lại 3s có hình ...

HDTV thì cao nhất là 1080i, chứ chẳng có đài nào phát 1080p đâu :) Đầu thu nhà mình thiết lập ngõ ra là 1080p cũng ok, ko vấn đề gì. Quan trọng là nguồn phát của nó chỉ đến 1080i.

quaxoai89

Active Member

Dạo này kênh NatGeo HD ko có phụ đề,trong khi đó vtvcab vẫn có ,haizz

phamtug

Active Member

Vtvcab hẳn 3 kênh của NatGeo HD đều có phụ đề hàng ngày ấy

titani

Active Member

Bao giờ mới có VTV1HD và VTV6HD đây, kênh quảng bá tiếp sóng free có cần tốn tiền gì đâu nhỉ :-s . Chẳng lẽ lại phải lắp cái xương cá với dây nhợ lòng thòng hay sao :-?

tx56

Active Member

Bao giờ mới có VTV1HD và VTV6HD đây, kênh quảng bá tiếp sóng free có cần tốn tiền gì đâu nhỉ :-s . Chẳng lẽ lại phải lắp cái xương cá với dây nhợ lòng thòng hay sao :-?
Không thì xem trên thể thao TV HD và bóng đá TV HD. Hai kênh này SCTV cũng có mà.

mabuV

Well-Known Member

Đợt này cứ thấy báo danh sách kênh thay đổi mà chẳng thấy có thêm kênh nào mới cả!?! :(

cuipapok

có bác nào bị như nhà em ko, cả tuần nay các kênh vtv, htv, 1 số kênh vtvcab chả có tín hiệu cả

vnmaths

Member

Đợt này cứ thấy báo danh sách kênh thay đổi mà chẳng thấy có thêm kênh nào mới cả!?! :(
Từ hôm 1.6 có thêm kênh BTV2 chán ngắt :)) Còn VTv1 HD và VTV6 HD thì chả thấy đâu.

---------- Post added 10-06-2014 at 22:49 ----------

có bác nào bị như nhà em ko, cả tuần nay các kênh vtv, htv, 1 số kênh vtvcab chả có tín hiệu cả
Bạn gọi kỹ thuật đi. Chắc mạng chỗ đó bị sự cố rồi.

Vừa gắn đầu thu HD, nhưng sao VTV3 HD bị hình và âm thanh ko cùng lúc nhỉ?, kiểu như hình đi trước, tiếng theo sau tầm 1s?

Cho hỏi 2 cái này với:
1. Mặc định settings xuất hình là 720p, mình có nên chuyển qua 1080i ko? (TV mình fullHD)
2. Đầu HD khởi động khá chậm (TC7120) nên ko xem thì mình chỉ tắt TV ->Điện năng tiêu thụ của đầu thu khi này là bao nhiêu? có cần tắt luôn ko?

Cái Thread này tạo từ 2013 lận - Chữ "New" bây giờ cũ xì rồi - đề nghị chủ thớt đóng cái này lại tới khi SCTV có cái gì mới đi : VTV1HD - VTV6HD .... chẳn hạn

Bên trên