Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

Nếu có Aply rồi thì ghép Mixer này vào là KOK thôi phải k các bác? Các bác cho vài thông tin review e này được k ah? Thanks!

Hát bằng mỉe này thì nó thật giọng hơn mấy cái amply karaoke Hàn Quốc nhưng giọng phải dài và khỏe nếu ko thì nó hay bị hụt hơi, nó có Mười mấy chế độ nhưng có 2 chế độ cho karaoke là ở số 9 và số 10. Theo mình để ở chế độ số 9 là chuẩn nhất tiếp theo bạn chỉnh núm effect tổng kết hợp với efect đường micro và một effect ngay trên cái effect tổng ( mình quên mất tên ) cho đến khi nào bạn cảm thấy độ ngân nó phù hợp với giọng của bạn thì thôi. Nói chung bàn mixer này rất dễ chỉnh chứ nó ko phức tạp như những bàn mixxer khác.

Ðề: Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

Mình mua rùi khoảng giá 3,5 triệu, nhưng hát vài tháng là hư mấy effect hết không còn mấy hiệu ứng gì hết. Mình định mua dàn effect gắn vào.không biết có xài được không.

Re: Ðề: Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

Mình mua rùi khoảng giá 3,5 triệu, nhưng hát vài tháng là hư mấy effect hết không còn mấy hiệu ứng gì hết. Mình định mua dàn effect gắn vào.không biết có xài được không.

Nếu các chức năng khác hoạt động bình thường , thì bác mua thêm cục effect gắn vào không những là được mà còn hay hơn :D

Uh, thì chức năng khác hoàn toàn bình thường.Lâu lâu nó có effcet lúc có lúc không rất chán.Vậy theo bạn mình nên mua effect loại nào cho tốt mà gắn được vào đầu yamaha mg82 này vậy. Và mua chổ nào xin tư vấn nhé. Vì mình đang rất cần.

Uh, thì chức năng khác hoàn toàn bình thường.Lâu lâu nó có effcet lúc có lúc không rất chán.Vậy theo bạn mình nên mua effect loại nào cho tốt mà gắn được vào đầu yamaha mg82 này vậy. Và mua chổ nào xin tư vấn nhé. Vì mình đang rất cần.

Effect thì có nhiều loại nhiều giá tiền . Bác có thể tham khảo con Lexicon MX200 hoặc MX300 .
- Em thường mua hàng ở đây : Mua bán thiết bị âm thanh ánh sáng

Bạn có thể chỉ rõ hơn cho mình mua chổ nào không.Mình đọc mà thấy nhiều thông tin bán quá.Giá cái bộ đó khoảng bao nhiêu.cám ơn.

Giá đó là mua ở thành phố HCM phải không.Giá đó là hàng mới phải không. Chỉ cho mình biết cửa hàng nào uy tín đi (ở TP HCM cũng được). Thanks bạn nhiều.

Giá đó là mua ở thành phố HCM phải không.Giá đó là hàng mới phải không. Chỉ cho mình biết cửa hàng nào uy tín đi (ở TP HCM cũng được). Thanks bạn nhiều.

Đó là giá hàng 2nd mà như mới trong trang mua bán em đã chỉ cho bác . Còn bác muốn mua hàng mới , tại Thành phố HCM thì bác vào đây :
- TRƯƠNG NGHĨA AUDIO

Cho mình hỏi effect hiệu Behringer xài tốt không bác.Mình gà lắm mong bác chỉ dùm nha.Nó xai được với đầu Mixer Yamaha MG82 của mình không? Thanks
#:-S

Cho mình hỏi effect hiệu Behringer xài tốt không bác.Mình gà lắm mong bác chỉ dùm nha.Nó xai được với đầu Mixer Yamaha MG82 của mình không? Thanks
#:-S

Bác định mua Effect hiệu Behringer hả ? Con này xài cũng được , bác nên lấy con Behringer FX2000 vì con này được bác Thảo hướng dẫn cài đặt sẳn nên bác coi theo đó mà chỉnh cho khỏi lọng cọng .
- Bác tham khảo bài hướng dẫn : Ở ĐÂY

Chỉnh sửa lần cuối:

Vì thằng Lexcion mình có hỏi nhưng ít ai bán hàng mới lắm, mà cũng khó mua hàng secondhand lắm tại vi mình không hiểu nhiều cho lắm.Mới tuần rùi lên TP HCM nhưng hỏi mấy chổ mà người ta không có bán, bảo là còn hàng Behringer ah.Nên mình đang phân vân.Bác cho mình hỏi nếu mua hàng secondhand mua chổ nào cho uy tín và chất lượng.

Vì thằng Lexcion mình có hỏi nhưng ít ai bán hàng mới lắm, mà cũng khó mua hàng secondhand lắm tại vi mình không hiểu nhiều cho lắm.Mới tuần rùi lên TP HCM nhưng hỏi mấy chổ mà người ta không có bán, bảo là còn hàng Behringer ah.Nên mình đang phân vân.Bác cho mình hỏi nếu mua hàng secondhand mua chổ nào cho uy tín và chất lượng.

Muốn xài hàng secondhand mà chất lượng & uy tín thì bác : VÀO ĐÂY

Mình mới mua một cái MG82CX ở Sao Việt hôm 6-3 với giá là 4990000 nhưng chưa dùng còn mới cứng đầy đủ cả tem lẫn giấy bảo hành của Sao Việt, bạn nào có nhu cầu qua mình để lại giá 4 triệu . Số đt của mình 0973727937 mình ở Hà Nội nhé
Bác đã bán con này chưa?

binbin93

Member

có bác nào dùng Allen & Heath ZED 14 chưa ạ? cho em xin ý kiến vì em đang định nâng cấp mixer cho dàn KOK

Hôm qua 29/6/2013 mình đã alo cho Sao Việt thì họ báo giá chính xác con MG82CX này là 4.940k. Sau khi tham khảo một số chỗ thì hàng Sao Viết đắt hơn hàng ngoài khoảng 1.900k, bác nào thấy tin tưởng dc thì chơi hàng ngoài còn không thì cứ hàng SV mà chiến, e đang tìm thêm con EQ DOD SR 231 hoặc BDX 2131 để ghép với bộ này thì đến 90% là hàng new 100% made in China tìm hàng USA khó quá... Cụ nào biết chỗ bán EQ hàng bãi uy tín thì giới thiệu cho e với..Tks

gtdu1973

Ðề: Re: Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

Hôm qua 29/6/2013 mình đã alo cho Sao Việt thì họ báo giá chính xác con MG82CX này là 4.940k. Sau khi tham khảo một số chỗ thì hàng Sao Viết đắt hơn hàng ngoài khoảng 1.900k, bác nào thấy tin tưởng dc thì chơi hàng ngoài còn không thì cứ hàng SV mà chiến, e đang tìm thêm con EQ DOD SR 231 hoặc BDX 2131 để ghép với bộ này thì đến 90% là hàng new 100% made in China tìm hàng USA khó quá... Cụ nào biết chỗ bán EQ hàng bãi uy tín thì giới thiệu cho e với..Tks

Bác khoái con này ko?

Ðề: Re: Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

Hàng ngoài là hàng fake 1000% lun... Em đã kinh nghiệm 1 con hic...

Re: Ðề: Re: Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

Bác khoái con này ko?

Bác muốn bán ah ? hay giới thiệu cho e ..? Giá rổ bao nhiêu vậy bác..?

Hàng ngoài là hàng fake 1000% lun... Em đã kinh nghiệm 1 con hic...
E cũng xác định 90% là hàng fake rồi, nên mình không vội mua, cứ từ từ tham khảo rồi gom lúa làm quả chính hãng cho yên tâm...

gtdu1973

Ðề: Re: Ðề: Re: Mixer MG82CX Yamaha giá này mua được không

Bác muốn bán ah ? hay giới thiệu cho e ..? Giá rổ bao nhiêu vậy bác..?

Con này em đang dùng nhưng nếu bác thích thì em để cho bác. ARX là hãng Audio của Úc, em nghĩ con này trên cơ con Ashly 3102 (em tham khảo chứ chưa dùng Ashly 3102), giá lại nhẹ hơn.
Rổ rá PM nha bác, post lên đây ko tiện lắm.

Bên trên