Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

dolongbinh1122

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Không biết bác nào làm bác asbanngay01 giận hay sao mà độ rày thấy bác im lìm không thèm nói tiếng nào hết trơn vậy bác :D

Nhu Mot Con Me - Duong Ngoc Thai & Hoang Chau.mkv
hidden content may not be quoted

Tại bác nhân kìa bác ấy đi qua mấy em chân dài rồi chủ nhật mới về lận :-O

tuhabahu

Well-Known Member

Không biết bác nào làm bác asbanngay01 giận hay sao mà độ rày thấy bác im lìm không thèm nói tiếng nào hết trơn vậy bác :D

Nhu Mot Con Me - Duong Ngoc Thai & Hoang Chau.mkv
hidden content may not be quoted
Hàng của bác Thông là chuẩn nhất rồi, em up phụ cái hình cho nó sinh động

HÓNG HỚT

Active Member

Các Bác ơi! Bác nào có bài "Xót Xa Tình Đầu - Võ Hoàng Lâm" cho Em xin với. Em cảm ơn nhiều!

frog_style

không bàn tới phim nữa nói chung mỗi người mỗi khác nhau mà có người thích này có người thích kia mà các bác pro
thôi mấy bác cứ bõ qua phim đi bàn về âm nhạc bài nào có ý nghĩa và đóng như thiệt đi
em mới nghe một bài nhạc thật buồn cho cái anh trai mập mạp làm trong nhà hàng chung với một cô gái thì cô gái này thương cô kia và cô kia cũng thương anh này vào một ngày thì có ông khách đẹp trai vào ăn thế là chàng trai này để ý cô gái của anh chàng mập và sao đó anh chàng mập này thật buồn đố các bác bài gì nè ;;)
Đó có phải là bài: Xin lỗi anh chỉ có 100K - Lê Bảo Bình ko hả bác Bình???:)):))

frog_style

Giờ em thi thoảng vào xem video Chimsedinang học mấy chiêu chớ không vài năm nữa tay cóng không chiến được nữa! Phải không ngừng luyện phím chuột :D
mình già rồi, lui về vui với ruộng vườn, điền viên, hái hoa, nghe nhạc...mấy trò đâm chém, dẫm đạp ấy nhường lại cho tụi trẻ đi bác Nhân ơi!?? :)):))

asbanngay01

Well-Known Member

Không biết bác nào làm bác asbanngay01 giận hay sao mà độ rày thấy bác im lìm không thèm nói tiếng nào hết trơn vậy bác
Em đang làm mấy bản mới về Hà Nội của NS Đỗ Hoàng Linh . Phải tạo video tránh đụng các clip trên mạng nên mất nhiều thời gian . Bởi thế cũng không hay phim ảnh gì bác ạ . Hôm rồi ông (VTV & CỤC V6 bộ C/A ký kết hợp đồng chống vi phạm bản quyền các CT TH) họ tiệc tùng . Ông Trần Bình Minh & mấy cộng sự ở VTV có khen những hình tượng trong clip Miền xa thẳm của em rất đắt nên em cố gắng phát huy. (Em đã sửa lại file ấy theo chuẩn mpeg4) và thay link mới ở trang 935 gì đó . Em định up thêm các link khác nhưng toàn lỗi thôi , mạng chậm 0,03MB/s và lỗi giữa chừng nên cả ngày mới up được 1 link , em bó tay luôn .

thong_the

Well-Known Member

Em đang làm mấy bản mới về Hà Nội của NS Đỗ Hoàng Linh . Phải tạo video tránh đụng các clip trên mạng nên mất nhiều thời gian . Bởi thế cũng không hay phim ảnh gì bác ạ . Hôm rồi ông (VTV & CỤC V6 bộ C/A ký kết hợp đồng chống vi phạm bản quyền các CT TH) họ tiệc tùng . Ông Trần Bình Minh & mấy cộng sự ở VTV có khen những hình tượng trong clip Miền xa thẳm của em rất đắt nên em cố gắng phát huy. (Em đã sửa lại file ấy theo chuẩn mpeg4) và thay link mới ở trang 935 gì đó . Em định up thêm các link khác nhưng toàn lỗi thôi , mạng chậm 0,03MB/s và lỗi giữa chừng nên cả ngày mới up được 1 link , em bó tay luôn .

Nghe bài Nhớ nắng của bác vài lần em nghĩ nó phải ra đời trong thời chiến chớ không thể ở thời bình mặc dù ca từ không có gì đề cập đến chiến tranh. Nên cũng tìm thông tin thử nhưng chỉ biết là nhạc sĩ Phạm Việt Long cũng là nhà báo và từng là phóng viên chiến trường trong thời chiến, nhưng không biết được bài hát ra đời vào năm nào, bác có thể cho em biết được không :D

lequynhan

Well-Known Member

mình già rồi, lui về vui với ruộng vườn, điền viên, hái hoa, nghe nhạc...mấy trò đâm chém, dẫm đạp ấy nhường lại cho tụi trẻ đi bác Nhân ơi!?? :)):))

Hic! Oan cho em quá :(( em hãn ít tuổi mà! tốc độ phím chuột là yếu tố sống còn của nghề IT mà! Bao giờ 69 70 mới tính tiếp!

Em đang làm mấy bản mới về Hà Nội của NS Đỗ Hoàng Linh . Phải tạo video tránh đụng các clip trên mạng nên mất nhiều thời gian . Bởi thế cũng không hay phim ảnh gì bác ạ . Hôm rồi ông (VTV & CỤC V6 bộ C/A ký kết hợp đồng chống vi phạm bản quyền các CT TH) họ tiệc tùng . Ông Trần Bình Minh & mấy cộng sự ở VTV có khen những hình tượng trong clip Miền xa thẳm của em rất đắ chừng nên cả ngày mới t nên em cố gắng phát huy. (Em đã sửa lại file ấy theo chuẩn mpeg4) và thay link mới ở trang 935 gì đó . Em định up thêm các link khác nhưng toàn lỗi thôi , mạng chậm 0,03MB/s và lỗi giữaup được 1 link , em bó tay luôn .

Bác Cả còn bận đi lưu diễn phục vụ bà con nữa không?

toemayman

Well-Known Member

Nói sao cho em hiểu- Đôn Hồ: [hide]http://www.fshare.vn/file/QVI9CVQYUS/[/hide]

---------- Post added 22-09-2014 at 23:04 ----------

Hồn Quê- Hiền Thục: [hide]http://www.fshare.vn/file/11PTP5ZVA7/[/hide]

• Like
Reactions: htb

asbanngay01

Well-Known Member

Nghe bài Nhớ nắng của bác vài lần em nghĩ nó phải ra đời trong thời chiến chớ không thể ở thời bình mặc dù ca từ không có gì đề cập đến chiến tranh. Nên cũng tìm thông tin thử nhưng chỉ biết là nhạc sĩ Phạm Việt Long cũng là nhà báo và từng là phóng viên chiến trường trong thời chiến, nhưng không biết được bài hát ra đời vào năm nào, bác có thể cho em biết được không :D
Bác nói quá chuẩn . Nhạc sĩ Phạm Việt Long thoạt đầu viết bài này là bằng tâm sự của chính lòng mình , (nghĩa là anh nhớ em chứ không phải là em nhớ anh) . Anh khát khao 1 tình yêu cháy bỏng như giữa mùa băng giá của sự cách xa , con tim yêu luôn khát khao "từng giọt nắng" vàng nồng ấm được gửi về từ phương trời nào xa thẳm . Như một nữ thi sĩ đã viết "Em muốn hứng triệu tia vàng rực rỡ , qua cơn mơ ấp ủ những con đường"
Sau này khi tác phẩm đã ra đời , anh cảm thấy nhân vật ở đây phải là em thì mới hay nên đã quyết định sửa lại . Và anh đã để ca sĩ Anh Thơ thể hiện , bởi chất của bản này cần 1 giọng ca trong sáng với kỹ thuật giả thanh rất cao mới chuyển tải tốt nội dung , tư tưởng và chủ đề của bài hát (Bác phải thông cảm cho thế hệ các nhạc sĩ thời ấy là luôn phải nâng cao tư tưởng của tác phẩm cho kịp với lý tưởng của cách mạng . Họ luôn tin tưởng 1 ngày mai thống nhất nước nhà)

Chỉnh sửa lần cuối:

asbanngay01

Well-Known Member

Bác Cả còn bận đi lưu diễn phục vụ bà con nữa không?
Có bác ạ 2h sáng hôm qua em đi Thái Bình về thì "Hà nội phố cũng như sông" . 6 h sáng lại làm ở nhà chùa rồi chiều đến 10h tối lại cho bọn khách TQ hát tiếng Tầu

toemayman

Well-Known Member

Ôi bác asbanngay là dựng phim à. thế là có nhiều cái mong bác chỉ giáo đây

asbanngay01

Well-Known Member

Ôi bác asbanngay là dựng phim à. thế là có nhiều cái mong bác chỉ giáo đây
Đâu có đâu , là em làm bằng ảnh thôi , mà vì nhạc sĩ Linh ở báo CAND nhờ làm để phổ biến 4 sáng tác mới nhất cho cộng đồng mà . Nên em không dám làm kiểu ghép với video có sẵn bác ạ .

conmeocon197

Các bác cho hỏi cr trên diên đàn là gì mà có thằng nó bảo em cho nó 300cr rồi nó cho tài khoản fshare vip 6 tháng. Em cho nó rồi nó cho em tài khoản. em up gần 200 bài karaoke em làm lên tài khoản đấy để chia sẻ lên cho anh em. hôm nọ có hỏi bác Thông cách up lên cả folder. up lên xong bây giờ mở ra nó đổi tài khoản rồi. nhắn tin cho nó nó ko trả lời. bây giờ làm sao mà lấy đc link đấy bây giờ hả các bác

Báo công an và hdvietnam, vì sự lừa gạt để cho nó vào tù. Thế nào nó cũng dùng 300 rờ đít của bác để đổi cái gì đó. Nếu kiếm ra nó ở mẽo thì để e

donhantv

Well-Known Member

Bác nào có bài 10 năm tình củ - Lâm Hùng cho em xin.!

Bên trên