Nên chọn Dune Base 3D hay Popcorn Hour A410

hugo86

Active Member
Các bác chuyên gia cho e hỏi nên chọn Dune Base 3D hay Popcorn Hour A410 các bác nhỉ, e đang băn khoăn quá :(

ringleader

Active Member
Ðề: Nên chọn Dune Base 3D hay Popcorn Hour A410

chờ chút xem khả năng chơi các định dạng có giống dune k? khả năng đọc phụ đề rời và phụ đề cứng thế nào đã;

về hình ảnh: dune chăc ko có cửa
âm thanh: dune lại chạy xa vì em này có DAC sabre cho stereo;

bác đợi thêm anh em review đã nhé....mình cũng chờ

phithien

Well-Known Member

Bác cứ bình tĩnh, tuần sau em lấy xem sao... Có review rồi, nhưng vẫn chưa sâu vào FW thế nào, chỉ có mấy ảnh đẹp thôi

thanhyk

Well-Known Member

chờ chút xem khả năng chơi các định dạng có giống dune k? khả năng đọc phụ đề rời và phụ đề cứng thế nào đã;

Phụ đề trước nay ae chơi popcorn bình thường mà bác. Giờ mà bán hdp không xơi phụ đề srt thì bán cho ai (trừ oppo ngoại lệ).
Em thấy giá đang khuyến mại vậy là tốt đó, chẳng tin sắp tới AN giảm thêm. Nhưng nếu khuyến mại kéo dài đến khi có app giải trí giống Dune hẵng mua, vì chẳng biết khi nào có và có đầy đủ không hay chỉ mỗi cái hayhay thu phí thì lại dở...
Quan điểm phù hợp với hiện tại cá nhân em nếu popcorn không có app như dune em chọn dune 303d (sắm được 2 cái...he..he)

quangtuong

Banned

Oppo bác đả có 2 cái còn lấy thêm gì nửa?. Hay là bác đổi oppo cho em bác lấy a400 ? Kekekw

hugo86

Active Member

Phụ đề trước nay ae chơi popcorn bình thường mà bác. Giờ mà bán hdp không xơi phụ đề srt thì bán cho ai (trừ oppo ngoại lệ).
Em thấy giá đang khuyến mại vậy là tốt đó, chẳng tin sắp tới AN giảm thêm. Nhưng nếu khuyến mại kéo dài đến khi có app giải trí giống Dune hẵng mua, vì chẳng biết khi nào có và có đầy đủ không hay chỉ mỗi cái hayhay thu phí thì lại dở...
Quan điểm phù hợp với hiện tại cá nhân em nếu popcorn không có app như dune em chọn dune 303d (sắm được 2 cái...he..he)
Nói như bác thà mua Dune 303D ạ, chứ chẳng cần gì tới Dune Base 3D hay A410 ạ. Nhưng theo nhiều bác thì e A410 nghe nhạc đỉnh hơn Dune và chất lượng hình ảnh cũng ăn đứt mà. Em cũng đang lăn tăn nên chọn rẻ hay chọn chất lượng đây :(

thanhyk

Well-Known Member

Em nói theo quan điểm cá nhân về tính năng app giải trí online. Mặc dù hdp có tiêu chí là chơi offline phải tốt nhưng tính năng giải trí online là điều tuyệt vời (dù một số bác không đủ điều kiện online nhưng có vẫn hơn không), mà khá nhiều hdp không làm app được vì...tiền đầu tư viết app ban đầu và bộ phận chăm sóc surport sau đó. Nên em chỉ nói nếu Pop không có app như Dune thì em chọn Dune đáp ứng về nhu cầu hiện tại của em... Thật tiếc em chọn Pop nếu nó có các app như Dune.

phithien

Well-Known Member

Nói như bác thà mua Dune 303D ạ, chứ chẳng cần gì tới Dune Base 3D hay A410 ạ. Nhưng theo nhiều bác thì e A410 nghe nhạc đỉnh hơn Dune và chất lượng hình ảnh cũng ăn đứt mà. Em cũng đang lăn tăn nên chọn rẻ hay chọn chất lượng đây :(

Nếu hoãn được cái bực bội nếu ko mua ngay sản phẩm thì bạn chờ thêm 1 thời gian ngắn nữa. theo mình biết thì Dune base 3D sẽ về trong tháng 4, và sẽ ko làm mọi người thất vọng :D

Popcorn A410 theo như mọi người nói(em ko dám nói vì chưa xài) có chất lượng hình ảnh đẹp hơn Dune, cho dù có xài cùng chip. popcorn cũng giống như android box, có nhiều cái để vọc phá,Lại có chuyện RIP nhạc CD thành file lossless, ko biết tìm đâu ra đĩa CD gốc để rip:D . DAC onboard stero coi như lossless cũng khá tốt. và kết là giá 7 chai đáng tiền, Nhịn nhậu vài ngày xúx ko hối tiếc:-"
Dune hướng tới sự giải trí đơn giản, cho tất cả mọi người, ít có cửa để vọc.

Tất cả các apps trên Dune sẽ có trên popcorn, chậm nhất là tết congo... sẽ có :D

dungtam25

Well-Known Member

Các định dạng phim thì nó nhai tuốt,chỉ là không chơi full menu do bản quyền mà thôi.
Em nhớ không lầm là Dune Base 3D chơi 3D folder phải vào stream,chọn file m2ts lớn nhất,rename phụ đề srt cho giông file m2ts thì Dune mới đọc.
Còn em này vào folder B..rename theo file index là nhai.
Còn bluray iso thì đặt giống như mkv là xong.
Em dùng con A400 từ trước giờ,chưa vấp phải trở ngại nào về định dạng files hình ảnh,âm thanh,phụ đề cã.
Có 1 điều mà các bác không để ý là con A410 này,nhà sản xuất không tặng USB wifi theo máy,mà con A400 thì có kèm theo.
Em đã dùng qua Base,Smart,Base 3D.. rồi Pop A400.
Nói chung là theo em,con A400 là em hài lòng nhất,về hình ảnh,âm thanh.
Còn online dùng các app em không quan tâm đến,nên không biết đây có phải là điểm yếu của Pop so với Dune hay không?
Nếu bây giờ cho em chọn lựa lại giữa Pop và Dune thì em không cần suy nghĩ.Em chọn Pop.

dungtam25

Well-Known Member

Nếu hoãn được cái bực bội nếu ko mua ngay sản phẩm thì bạn chờ thêm 1 thời gian ngắn nữa. theo mình biết thì Dune base 3D sẽ về trong tháng 4, và sẽ ko làm mọi người thất vọng :D

Popcorn A410 theo như mọi người nói(em ko dám nói vì chưa xài) có chất lượng hình ảnh đẹp hơn Dune, cho dù có xài cùng chip. popcorn cũng giống như android box, có nhiều cái để vọc phá,Lại có chuyện RIP nhạc CD thành file lossless, ko biết tìm đâu ra đĩa CD gốc để rip:D . DAC onboard stero coi như lossless cũng khá tốt. và kết là giá 7 chai đáng tiền, Nhịn nhậu vài ngày xúx ko hối tiếc:-"
Dune hướng tới sự giải trí đơn giản, cho tất cả mọi người, ít có cửa để vọc.

Tất cả các apps trên Dune sẽ có trên popcorn, chậm nhất là tết congo... sẽ có :D

Con A410 không có gì vọc nhiều đâu bác,kho ứng dụng riêng của nó có khoảng chừng 75 app thôi,trong đó có app Rip CD,mà A410 có ổ CD đâu mà rip,bác phải dùng CD máy tính,bỏ vào box,giao tiếp qua USB,mới rip được.Vậy thì rip bằng máy tính cho xong.
Không thể so sánh Pop với Android được,bởi Android nhiều tùy biến và đa dạng hơn về online rất nhiều!
Các app của Dune sẽ có trên Pop không lâu đâu bác!

do_long_khach

Well-Known Member

Con pop kia có hơn thì cũng ko nhiều. Dune có nhiều ứng dụng online rất hay nên em nghĩ tổng thể vẫn hơn. Còn nếu ko quan tâm mấy ứng dụng đó thì có thể chọn pop.

hugo86

Active Member

Con pop kia có hơn thì cũng ko nhiều. Dune có nhiều ứng dụng online rất hay nên em nghĩ tổng thể vẫn hơn. Còn nếu ko quan tâm mấy ứng dụng đó thì có thể chọn pop.
Nhà e đang xài e Tivi LG 42LM6410 nên cũng có các app đi cùng, thực sự mục đích chính của e dùng đầu phát HD để nghe nhạc và xem film, vấn đề online e cũng chưa dùng nhiều lắm, không biết sau này có bé thì có dùng nhiều không nhưng vẫn kết cái app hdviet trên Dune là xem fillm độ phân giải cao thêm cái âm thanh 5.1 nữa, nhưng lại thấy mấy bác trên hdzone với chepphim.net nói là e A410 hơn hết về mọi mặt. Dune Base thì đc nhiều bác tin tưởng hơn, e đang phân vân quá các bác ạ. Mà các bác cho em hỏi e A410 này ghép với Onkyo S4505 thì có hay hơn đc phần nào ko. E Onkyo S4505 này nói thực đánh phim cũng đc nhưng nghe nhạc chán lắm các bác ạ. E đang xài S4505 thì có nên múc e A410 này về không ạ,
P/S: e nghe nhạc 50% và xem Film cũng 50%

thanhyk

Well-Known Member

Nhà e đang xài e Tivi LG 42LM6410 nên cũng có các app đi cùng, thực sự mục đích chính của e dùng đầu phát HD để nghe nhạc và xem film, vấn đề online e cũng chưa dùng nhiều lắm, không biết sau này có bé thì có dùng nhiều không nhưng vẫn kết cái app hdviet trên Dune là xem fillm độ phân giải cao thêm cái âm thanh 5.1 nữa, nhưng lại thấy mấy bác trên hdzone với chepphim.net nói là e A410 hơn hết về mọi mặt. Dune Base thì đc nhiều bác tin tưởng hơn, e đang phân vân quá các bác ạ. Mà các bác cho em hỏi e A410 này ghép với Onkyo S4505 thì có hay hơn đc phần nào ko. E Onkyo S4505 này nói thực đánh phim cũng đc nhưng nghe nhạc chán lắm các bác ạ. E đang xài S4505 thì có nên múc e A410 này về không ạ,
Nếu gấp mua ngay thì bác cứ hỏi AN xem họ cho biết popcorn chừng nào có app để cài, có đủ app như dune? Còn nếu không gấp, để có app rồi mua. Xét về giá hiện tại nếu popcorn sẽ có app tương tự Dune thì em sẽ chọn Popcorn (còn ko quan tâm app online thì chọn ngay khỏi bàn). Do nhu cầu bác thôi, giá là quan trọng thì dune 303d cũng được, chất lượng là quan trọng thì pop.

dungtam25

Well-Known Member

Em góp chút ý kiến em thôi nhé!
Khi em đi mua hàng,em không mấy tin vào lời các bác sale.Mà lần này em nghĩ bác nên tin.
Với nhu cầu của bác,thì em Pop không hối hận đâu.
HDP người ta ghép với Receiver để xem phim thôi,không ai ghép HDP với amply để nghe nhạc.Mà nghe nhạc qua Receiver thì không giống ai cã!
Khi Dune Base ra cách đây khoảng hơn 1 năm,Pop cũng ra cùng lúc nhưng lúc ấy do FPT phân phối,giá mắc mà chế độ bảo hành không tốt,nên em nó không được anh em ũng hộ.Bây giờ,nhà phân phối mới,có uy tín tạo ra khi phân phối Dune thì bác lo gì.
Bác xem trên diễn dàn này,anh em dùng Pop có nhiều đâu,mà họ dùng Dune nhiều,nên nhiều người tin tưởng vào Dune là điều dễ hiểu.
Em thì dùng Dune 3D vào tháng 1/13,sau mấy tháng,em bán đi rồi dùng Pop cho đến bây giờ,em vẫn hài lòng với nó,và nghĩ rằng trong các dòng HDP,nó là đạt nhất.
Em chỉ là người dùng,không phải là sale.Bác đừng hiểu nhầm em.

meocon

Well-Known Member

bác có thích xem các ứng dụng hdviet , hayhaytv , giaitrihd , truyền hình cáp , bóng đá .... ?

nokian9x

Well-Known Member

Nhiều khi nổ ghê nhỉ :). Chỉ cần biết 1 con ra được 1 năm và 1 con vừa ra vài hôm đã thấy sự khác nhau. So sánh thì so sánh cùng loại cấu hình thì mới nói được :)

ringleader

Active Member

Nhiều khi nổ ghê nhỉ :). Chỉ cần biết 1 con ra được 1 năm và 1 con vừa ra vài hôm đã thấy sự khác nhau. So sánh thì so sánh cùng loại cấu hình thì mới nói được :)

Nổ cái gì, so 2 con này là trên cùng mặt bằng giá rồi còn gì, chất lượng hình ảnh, âm thanh dune base còn ko so được với a400 chứ nói gì đến 410;

Đây là so sánh khi em nó chơi phim bluray từ hdd nhé, mấy cái chức năng online, xem hdviet...thì không bàn ở đây, nếu chủ yêu xem online thì làm cái android box 2tr cho rẻ, bỏ ra 6-7tr làm gì cho phí

dungtam25

Well-Known Member

Bác có nhầm không nhỉ!Em nhớ là khi con Pop A4.. ra thì Dune 3D cũng xuất hiện rồi bác ạ!
Trước đấy,có thông tin là Dune dùng chip Sigma 8910,còn Pop thì 8911.
Khi hai nhà s/x cho ra mắt hai s/p thì lúc ấy Dune không biết vì lý do gì không dùng Sigma 8910,mà thay vào đấy là Sigma 8672,cho giãm giá thành chăng?còn Pop thì giử nguyên Sigma 8911,mặc dù Pop là dạng box,nhưng giá tiền cũng trên Dune 3D rồi,điều này cũng nói lên được phần nào giá trị của con Sigma 8911+VXP
Em không dự định tham gia ý kiến nữa.Mang tiếng là pr cho Pop.
Nhưng em chỉ nói khách quan của một người đã dùng qua 2 s/p mà dùng một thời gian,không phải là test nhé:phần hình thì nó hơn Dune 3D,phần âm thanh ngang với Dune 3D khi xem phim,còn stereo thì em chả bao giở nghe lossless bằng nó,nên không có cảm nhận nhiều.
Thật ra,không phải tranh luận với các bác,chỉ là nêu quan điểm,nhận xét của mình để các anh em nào còn lăn tăn giữa hai dòng này có thêm sự tham khảo mà thôi.
Cuối cùng phần quyết vẫn là bác chủ!

susucarot

Member

Thật ra nói về tính năng online thì Dune không thể nào so sánh nổi với Popcorn, vì nhà phân phối phải mất thời gian viết các app online thuần Việt nên hiện nay các app hữu dụng cho anh em mình chơi như hayhaytv, hdviet, zingtv, giaitrihd vẫn chưa hoàn tất.

Bên trên