Nên chọn Dune Base 3D hay Popcorn Hour A410

phithien

Well-Known Member
Ðề: Nên chọn Dune Base 3D hay Popcorn Hour A410

Dune 303D va Dune Base khác nhau nhiều ko các bác nhỉ

Nhiều chứ bác. 1 cái HDD 3.5 gắn trong, 1 cái chỉ HDD 2.5 gắn trong. Dune base 3D nhìn sang trọng hơn nhiều. Bác so sánh rồi lựa chọn nhé.

Phần CứngBase 3DTV 303DTV 102Connect
Chipset Sigma DesignsSMP8672/73SMP8672/73SMP8674/75SMP8674/75
RAM512Mb512Mb512Mb512Mb
Flash Memory256Mb256Mb256Mb256Mb
Dimensions(mm)490x315x132244x210x76197x32x80167x130x80
Internal HDD3.5"2.5"NoNo
USB 2.0 Ports3211
Wifi
Ethernet cable
Internal SD Card Reader
Kết nốiBase 3DTV 303DTV 102Connect
HDMIv1.4v1.4v1.4v1.4
Y/Pb/Pr
Optical S/PDIF
Coaxial S/PDIF
IR Extender Port
Định dạng videosBase 3DTV 303DTV 102Connect
3D ISO Bluray
3D SBS/TAB
2K
ISO Bluray
DVD - ISO
MKV
MPEG-TS
MPEG-PS
M2TS
VOB
AVI
MOV
MP4
QT
ASF
WMV
Định dạng AudioBase 3DTV 303DTV 102Connect
AC3 (Dolby Digital)
Dolby True HD
DTS/DTS-WAV
DTS HD Master Audio
LPCM/Multichannel
MPEG/MP3/MPA
AAC/Multichannel
WMA/WMAPro
APE/Multichannel
FLAC/Multichannel
WAV Pack
ALAC
Ogg/Vorbis

tamhung90

Nên mua 303D hay Base đây ta.nhà đang dùng Smar D1 !

xperia16

Cá nhân thấy Dune base 3d đẹp và sang hơn,cấu hình same same.

Dune Base hơn A410 theo mình là nhiều. Điểm hơn : mẫu mã đẹp hơn, điều khiển nhạy hơn, ứng dụng hỗ trợ rất tốt như HDViet, Hayhaytv...vv cho xem online trực tuyến. Quan trọng mình thấy Base đáp ứng nhanh hơn, khi tua hoặc chọn phim. Ko treo bao giờ. Khay ổ Hdd rất tiện, tháo lắp trong vòng 3s. Trong khi đó A410, tuy chíp mạnh hơn, quảng cáo là 2 Cpu nhưng thực tế đáp ứng chậm, điều khiển cứng, giao diện rất khó chịu với NMT. Được cái tiện là A410 cho phép dowload thẳng Fanart và Poster về Hdbox ko cần dùng máy tính. Trong khi đó Dune base phải dùng phần mềm trên mây tính là Yadis. Nhưng cũng chính vì Nmt này mà A410 mình bị treo 3 lần, nhấn ko chạy phim, phải khởi động lại. Khi xem thì tua theo khiểu % hay tua nhanh kiểu time line đều chậm hơn Dune, load rất lâu. 1 điểm nữa Dune base có tích hợp wifi, còn Pop a410 thì ko có. Về hình ảnh thì tương đương nhau, mình xem trên máy chiếu oftoma hd25lv màn 100 và Tivi pana vt50. Âm thanh thì mình cho qua AVR và Dac nên ko quan trọng lắm với chip Ess. Tuy được quảng cáo là đầu Hd cho audiophile nhưng mình rất thất vọng. Thử nghiệm trên Album Close to you. Iso DSD thì ko chạy. Thử tập tin flac 24/192 chạy tốt nhưng mình ko đánh giá cao việc này bằng máy tính-Dac-amply-loa vì phải bật ti vi khi chọn bài trên A410. Mua rồi nên mình phải dùng thôi, chứ nếu cho chọn lại thà làm thêm e Base cho nó lành. Ps: a410 hỗ trợ air play nhé, bác nào dùng ios có lẽ sẽ thích, chỉ stream được âm thanh thôi.

davidhand

Moderator

Sáng nay quangtuong có xách con A400 tới nhà e test thử e có cảm nhận thế này:
Về hình ảnh nó thể hiện khá tốt, cảm giác của e là nhỉnh hơn Dune 3D, tiếc là mải so sánh hình ảnh của nó với Oppo nên e ko test phần audio. Tuy nhiên, chơi 3D bluray ISO loại nặng đô thì có vẻ nó hơi ì ạch. Khi bitrate lên tầm 40 - 45 Mbits thì hình hơi giật mặc dù ko đứng hình, dẫn đến xem 3D khá nhức mắt (bitrate tầm 30 Mbits thì chơi khá ngọt). Một điểm nữa là load file và khi tua nhanh respond khá chậm chạp. Ko biết con A410 có cải thiện được vấn đề này ko?

phithien

Well-Known Member

Về hình ảnh nó thể hiện khá tốt, cảm giác của e là nhỉnh hơn Dune 3D, tiếc là mải so sánh hình ảnh của nó với Oppo nên e ko test phần audio. Tuy nhiên, chơi 3D bluray ISO loại nặng đô thì có vẻ nó hơi ì ạch. Khi bitrate lên tầm 40 - 45 Mbits thì hình hơi giật mặc dù ko đứng hình, dẫn đến xem 3D khá nhức mắt (bitrate tầm 30 Mbits thì chơi khá ngọt). Một điểm nữa là load file và khi tua nhanh respond khá chậm chạp. Ko biết con A410 có cải thiện được vấn đề này ko?

Cũng ì ạch vậy đó bác. chỉ đc hình ảnh đẹp, chuẩn. Dù mang tiếng là Dual core 8911 mà cảm giác xử lý file còn thua Dune 102 chip 8675. Chắc trình làm FW chỉ có thế, ko bằng Dune. ko biết mấy con đời trc ra sao như c200, C300...Chắc cũng nặng nề

khuesinh

Mình cũng quan tâm đến A410 nhưng đọc phần bôi đỏ cảm thấy phân vân. Nhờ bác dungtam25 đang sử dụng A400 cho nhận xét về phân bôi đỏ. Cám ơn bác.

dungtam25

Well-Known Member

Mình cũng quan tâm đến A410 nhưng đọc phần bôi đỏ cảm thấy phân vân. Nhờ bác dungtam25 đang sử dụng A400 cho nhận xét về phân bôi đỏ. Cám ơn bác.

Nói như bác davidhand thì chuẩn.Như thế,A410 này vô đối trong dòng HDP hiện nay rồi.Em không tính đến Oppo bác nhé!Bởi từ trước đây,cho đến bây giờ,em cho Oppo là ở 1 phân khúc khác,cao hơn,và nó là BDP,không chính thống là HDP nửa.Bởi nhà sản xuất có ghi rõ.
Còn các nhược điểm của nó thì do firmwave,chưa khai thác hết tính năng mạnh của con chip Sigma 8911 mà thôi.Nếu đúng con chip này bị lổi,thì nó không hiện diện trên s/p A410 Pro.Còn DAC của A410,em nói ngay từ đầu chỉ là thêm thắt,để làm mới s/p của mình so với A400 mà thôi.Các bác đừng đặt hy vọng vào con DAC này để nghe nhạc lossless rồi thất vọng.
@ bác khuesinh,bác davidhand chỉ nhận xét mang tính chất phiến diện,có lẽ bác ấy ngại đụng chạm.Còn riêng em,người đã dùng qua hai con Dune Base 3D và Popcorn A400,thì bây giờ cho em chọn lựa lại.Em không ngần ngại chọn A400,mà không phải suy nghĩ!

quangtuong

Banned

Chọn a410 đi mấy bác.con này thua oppo 93 ở độ nét ví dụ như rìa cánh hoa thui.vì là pause hình nên mới thấy chứ còn lúc coi phim hình ảnh chuyền động liên tục đố mấy bác phát hiện ra.trong khi màn nhà bác hen là 130" high contrast.

MrBo682

Well-Known Member

Nói như bác davidhand thì chuẩn.Như thế,A410 này vô đối trong dòng HDP hiện nay rồi.Em không tính đến Oppo bác nhé!Bởi từ trước đây,cho đến bây giờ,em cho Oppo là ở 1 phân khúc khác,cao hơn,và nó là BDP,không chính thống là HDP nửa.Bởi nhà sản xuất có ghi rõ.
Còn các nhược điểm của nó thì do firmwave,chưa khai thác hết tính năng mạnh của con chip Sigma 8911 mà thôi.Nếu đúng con chip này bị lổi,thì nó không hiện diện trên s/p A410 Pro.Còn DAC của A410,em nói ngay từ đầu chỉ là thêm thắt,để làm mới s/p của mình so với A400 mà thôi.Các bác đừng đặt hy vọng vào con DAC này để nghe nhạc lossless rồi thất vọng.
@ bác khuesinh,bác davidhand chỉ nhận xét mang tính chất phiến diện,có lẽ bác ấy ngại đụng chạm.Còn riêng em,người đã dùng qua hai con Dune Base 3D và Popcorn A400,thì bây giờ cho em chọn lựa lại.Em không ngần ngại chọn A400,mà không phải suy nghĩ!

Đọc 1 hồi buồn cười sặc ... =))=))=)).
Đúng chỗ nào ??? Chuẩn chỗ nào...??? =))
Mình chơi 3D và remux 3D hồi con Pop A400 chưa có khai sinh.
Máy chạy chip Realtek còn chạy 3D ào ào .
Khi Pop A400 khai sinh > chắc mình cũng là 1 trong những người tiên phong dùng nó.
Về nguồn phim về 3D ISO chắc cũng nên nói mình sở hữu đấy đủ , không dám khoe...
Chưa bao giờ có chuyện giật nắc... abc, khi nói về POP A400> đừng bao giờ phán câu bitrate cao ,giật này nọ .
Đáng buồn là một số người nhận xét rất phiến diện,(thậm chí có thêm vài chú thầy bói xem voi nữa) mặc dù không hiểu họ kém hiểu biết về mặt, hay biết mà muốn Pr cho cái gì đó ,chê bai cái này cái kia xxx ...Chuyện không trung thực này rất thường thấy ở HDVN này, nên mình dạo này ít dạo diễn đàn này.
Các vấn đề về A410 mình không dám nói vì mình chưa dùng,cũng như không dám chắc nó khác A400 cái gì .Còn riêng A400, dám cá là mình rất hiểu về nó.
Còn riêng nguồn phm, giờ các bản remux tràn lan, nhiều người làm...Họ làm theo cái họ thích, thậm chí làm tùm lum mà không biết sai đúng ra sao > phim có chạy được hay không, hay lỗi là 1 chuyện.Họ không hề kiểm soát được chuyện này.Dân upload kinh doanh tranh nhau kéo,up lấy điểm thưởng.Rồi 1 số người cứ nhắm mắt ,nhắm mủi mà kéo về . Không chạy được rồi cho rằng abc... máy này hư, lỗi hỏng...Dân am tường về BD hay BD3D sẽ hiểu cặn kẻ điều này.
Vậy câu hỏi và cách giải đặt ra với bản thân tôi :
- Mua Oppo về chơi BD > chơi không được, thậm chí bơm ra đĩa nó cũng không chơi. Chỉ chơi phim encode, rồi lại vướng phụ đề > vậy nó xếp vào loại gì ?. Hay phải dùng PC (với card Video rời, cũng đồng cảnh ngộ vướng cái cinavia) để giải quyết ???>>> Vậy là nhât thiên hạ rồi chăng ??? :-@
- Nhu cầu về âm thanh : tầm trung với DAC tích hợp > có thể A410 là hướng giải tốt.Nhưng với tôi vẫn dùng từ đời C200 với DAC rời, A400 sẽ cũng chẳng khác vì lúc này chất lượng lệ thuộc vào DAC rời.
- DAC rời giá 5~7 triệu > không có chuyện hay hơn A410 nếu nhìn vào thông số kỹ thuật. Nên sáng suốt nếu tai mình thuộc dạng "tai to " > trang bị DAC cho thật tốt .Còn không thì DAC tích hợp trên A410 không phải là lựa chọn tồi.
-

thanhyk

Well-Known Member

Ơ thế không phải bác davihand so sánh xem phim giữa dune và pop à, cùng phim đó dune thì mượt pop thì giật, lắc?
Hiện đang có 2 luồng ý kiến đối nhau chan chát, hay bác nào đứng ra test lại dune base 3d, pop A400 và A410 (nghe nói shop gì đó mời đến trải nghiệm kìa...).
Ps: em đang kéo torrent phim bác Bo đây, mà sao bác không ghi thông tin phim đã add phụ đề làm mấy tháng qua em bỏ qua nick bác. Thanks bác.

thanhyk

Well-Known Member

Sẵn bác Bo nói về Dac rời và tích hợp, thế cdp marantz 5006 (hay 6005 quên rồi) giá cũng tầm 7 triệu có tích hợp Dac, nghe thiên hạ đồn nghe khá. Thế mua Dac rời 6-7 triệu (hổng có khay cd) nghe vẫn lép hơn cd marantz à bác. Nếu thế thì cứ cdp có Dac mà chơi chứ loay hoay Dac chi vừa mắc vừa kém vừa ko nghe cd được...

quangtuong

Banned

Kg phải là so sánh.chẳng qua là như vậy nè.
Con a400 hôm bửa giờ coi 3d iso kg được em củng đả trao đổi trên này rồi.nhân tiện em vừa ship về con center bic america fh6 .nên e vác xuống kèm với con a400 để bác ấy coi sao.
Xuống đó thì test con 400 lên 3d ầm ầm.lý do là cọng dây em mua của shop ninanomax bán là đồ đểu (em đả đưa khiếu nại lên các bác có thể qua đó xem )
Trên màn high contrast + file test thì con a400 cho độ tương phản rất tốt. Màu đen thăm thẳm kg thua oppo 93.chỉ có lúc pause hình của bó hoa thì thấy cánh hoa và rìa cánh lá bị cháy.trong khi oppo 93 sắc nét.
Nếu là coi phim thì rất khó để nhận ra
Còn test avata thì oppo tua tới được luôn ,trong khi a400 phải xoay mấy vòng mới tới
Nói chung là em quá hài lòng với con a400

davidhand

Moderator

Đọc 1 hồi buồn cười sặc ... =))=))=)).
Đúng chỗ nào ??? Chuẩn chỗ nào...??? =))
Mình chơi 3D và remux 3D hồi con Pop A400 chưa có khai sinh.
Máy chạy chip Realtek còn chạy 3D ào ào .
Khi Pop A400 khai sinh > chắc mình cũng là 1 trong những người tiên phong dùng nó.
Về nguồn phim về 3D ISO chắc cũng nên nói mình sở hữu đấy đủ , không dám khoe...
Chưa bao giờ có chuyện giật nắc... abc, khi nói về POP A400> đừng bao giờ phán câu bitrate cao ,giật này nọ .
Đáng buồn là một số người nhận xét rất phiến diện,(thậm chí có thêm vài chú thầy bói xem voi nữa) mặc dù không hiểu họ kém hiểu biết về mặt, hay biết mà muốn Pr cho cái gì đó ,chê bai cái này cái kia xxx ...Chuyện không trung thực này rất thường thấy ở HDVN này, nên mình dạo này ít dạo diễn đàn này.
Các vấn đề về A410 mình không dám nói vì mình chưa dùng,cũng như không dám chắc nó khác A400 cái gì .Còn riêng A400, dám cá là mình rất hiểu về nó.
Còn riêng nguồn phm, giờ các bản remux tràn lan, nhiều người làm...Họ làm theo cái họ thích, thậm chí làm tùm lum mà không biết sai đúng ra sao > phim có chạy được hay không, hay lỗi là 1 chuyện.Họ không hề kiểm soát được chuyện này.Dân upload kinh doanh tranh nhau kéo,up lấy điểm thưởng.Rồi 1 số người cứ nhắm mắt ,nhắm mủi mà kéo về . Không chạy được rồi cho rằng abc... máy này hư, lỗi hỏng...Dân am tường về BD hay BD3D sẽ hiểu cặn kẻ điều này.
Vậy câu hỏi và cách giải đặt ra với bản thân tôi :
- Mua Oppo về chơi BD > chơi không được, thậm chí bơm ra đĩa nó cũng không chơi. Chỉ chơi phim encode, rồi lại vướng phụ đề > vậy nó xếp vào loại gì ?. Hay phải dùng PC (với card Video rời, cũng đồng cảnh ngộ vướng cái cinavia) để giải quyết ???>>> Vậy là nhât thiên hạ rồi chăng ??? :-@
- Nhu cầu về âm thanh : tầm trung với DAC tích hợp > có thể A410 là hướng giải tốt.Nhưng với tôi vẫn dùng từ đời C200 với DAC rời, A400 sẽ cũng chẳng khác vì lúc này chất lượng lệ thuộc vào DAC rời.
- DAC rời giá 5~7 triệu > không có chuyện hay hơn A410 nếu nhìn vào thông số kỹ thuật. Nên sáng suốt nếu tai mình thuộc dạng "tai to " > trang bị DAC cho thật tốt .Còn không thì DAC tích hợp trên A410 không phải là lựa chọn tồi.
-

Bác này phát biểu rất lôm côm! Mình chỉ nhận xét qua việc test hôm qua về con A400 thôi, mình ko có ý gì chê bai hay phiến diện hết! Chẳng qua là có đ/c xách cái A400 sang mình test xem tại sao ở nhà cậu ấy ko chơi được 3D ISO thôi nên thấy AE bàn tán mình có vài câu vậy thôi, sao bác cứ phải nhảy dựng lên thế! Những gì mình nói ở đây có quangtuong là người ngồi test cùng nè, mình cũng có nói với cậu ấy về các ưu nhược điểm của A400 rồi đó.
Mình đoán chắc bác chưa bao giờ thấy OPPO chơi phim thì phải! Bác cứ mang tất cả các thể loại phim qua đây cho OPPO nó chơi thử (riêng con 93 của mình chấp luôn cả ISO!) để bác mở rộng tầm mắt! OPPO 93 ngoài vấn đề ko chơi được phụ đề Việt SRT ra thì nó chẳng có một lỗi nào cả, với mình cực kỳ dễ dùng! Còn nếu so về chất lượng hình ảnh thì khoảng cách với A400 còn rất xa bác ạ! Bác muốn kiểm chứng thì khi nào có dịp đi VT cứ xách A400 or A410 qua mình kiểm chứng sẽ thấy mình nói đúng hay sai. Rất welcome!!!

thanhyk

Well-Known Member

Thôi xin can... Đọc kỹ lại mới thấy không phải so sánh giữa pop và dune, nhưng nói cho cùng thì nhiều bác gặp trở ngại với Pop hơn, nhưng kết luận về hình ảnh và âm thanh thì dune không hơn pop. Rõ rồi.

quangtuong

Banned

đồng ý với ý của bác hand .oppo 93 hơn pop về mọi mặt.có tiền thì nên chơi oppo, ít tiền thì cứ pop hoặc dune .còn con nào hơn con nào thì 8-}.....
hay là mình làm quả cho dune đấu với pop bác hand nhẩy kekekekke

davidhand

Moderator

đồng ý với ý của bác hand .oppo 93 hơn pop về mọi mặt.có tiền thì nên chơi oppo, ít tiền thì cứ pop hoặc dune .còn con nào hơn con nào thì 8-}.....
hay là mình làm quả cho dune đấu với pop bác hand nhẩy kekekekke

Thực ra thì a cũng đã có dịp test Dune Base 3D với OPPO 1 lần cùng AE trong hội rồi, hôm qua mới có dịp test POP với e. Nói chung, nếu có thể nhận xét về Dune Base 3D và POP thì a chỉ có thể nói là kẻ 8 lạng người nửa cân, A400 hình ảnh có phần nhỉnh hơn nhưng độ mượt chơi 3D hạng nặng thì ko bằng Dune. Phần audio thì tiếc rằng hôm qua chỉ mải test hình ảnh, đọc file, ... mà quên vụ này nên a ko có nhận xét gì. A đang ấp ủ một event thật hoành tráng cho AE trong hội mà ở đó mọi người được có cơ hội so sánh các loại đầu phát, máy chiếu, màn chiếu mà hiện HDVT có (khoảng 10 model cho mỗi loại) để mọi người có cái nhìn khách quan hơn về thiết bị và đỡ tốn học phí khi có ý định nâng cấp.

NKP

Active Member

A đang ấp ủ một event thật hoành tráng cho AE trong hội mà ở đó mọi người được có cơ hội so sánh các loại đầu phát, máy chiếu, màn chiếu mà hiện HDVT có (khoảng 10 model cho mỗi loại) để mọi người có cái nhìn khách quan hơn về thiết bị và đỡ tốn học phí khi có ý định nâng cấp.

Hoan hô bác với ý tưởng này. Theo mình nghĩ thi so sánh oppo với 2 thương hiệu còn lại thì chưa cần xem cũng đã biết ai là cao thủ võ lâm rồi (ở đây không thể nói là võ đoán theo mức giá kiểu như cái gì mắc hơn sẽ hay or đẹp hơn, mà là oppo ở 1 đẳng cấp khác đã được cộng đồng videophile đánh giá). Tuy nhiên nếu so sánh pop & dune thì có lẽ sẽ hợp lý hơn vì 2 sp này có giá sách gần nhau nhưng giá bán lẻ hiện tại lại đi theo 2 hướng lộn ngược. Cần các bác chung tay làm 1 buổi so sánh mù trên cả TV & máy chiếu để cho nhận xét khách quan. Nếu không có bằng chứng thì cứ để AE ta phán bừa kiểu như chip cao hơn, hình đẹp hơn, có DAC dung chip y chang của oppo thì bla bla... rồi bị chăn thì rõ khổ. Thật ra chuyện đẹp hơn 1 chút, hay hơn 1 chút nhiều khi cũng chưa quan trọng bằng việc nó chạy ổn định và có nhiều apps khác tiện dung hơn. Chúng ta không bài trừ hay nâng bi 1 sp nào nhưng việc giúp cho AE cộng đồng HDVN đánh giá đúng về 1 sp nào đó là rất hữu dung và tránh hùa nhau theo tin đồn để bị chăn gà. Mình vẫn nhớ bác đã từng nói đâu đó trên DĐ: hãy làm người tiêu dùng thông thái. Ủng hộ bác.

anhducxx247

Active Member

Hôm nay em cũng đã múc con a410. Nói chung theo cảm nhận giao diện thì đẹp hơn cảm giác như mình xem phim hiện tại nhiều rồi mình xem 1 phim về tương lai thì nhìn cái gì nó cũng mới, hay. Còn về độ mượt khi di chuyển pop nhỉnh hơn chút. Dune nhiều lúc bị vấp pop ngon.
Tất nhiên khi bước sang một sản phẩm mới thì chúng ta đều phải làm quen với nó và sau 1 tiếng ngồi mò mẫm em cũng đã nhớ hết những chức năng hay phím bấm trên remote, khi trc mua dune về thì cũng như vậy thui hêhhe.

Về trình diễn hình ảnh, tiếc là em đã bán con dune base 3d rùi nên cũng ko thể so sánh chính xác nhưng theo em khác là ko nhiều ko dễ nhận thấy. Cũng có thể nói dune 8 thì pop 9 vì pop dùng chip cao hơn. Em còn nhớ trc nhà ông bạn có dùng con xtrame em dùng con dune duo hình ảnh 2 con khác hẳn nhau rõ rệt. So sánh 2 con trên cùng hệ thống thì ông bạn đã thanh lý xtrame ngay lập túc và múc dune.
Về phần khác em ko quan tâm mấy vì xác định hdplay là để xem phim còn nhạc nhẽo hãy để cho những thiết bị khác dảm nhiệm.
Về 2d thì em ko nói vì với 2 em này nó quá đơn giản rùi.

Chơi 3d iso 2 con này cũng ngang nhau đã thử test những phim iso khủng, trung bình khủng, kém khủng hehehe Đều mượt mà, tua đi tua lại thời gian chờ đáp ứng cũng quả dứa mặc dù em chơi qua nas , nói chung nhanh. Phụ đề thì dune dễ hơn pop. Dune chỉ cần đổi tên sub giống tên phim thì iso hay m2ts hay mks đều hiện lên nhưng pop thì phải chọn. Hay là sang dòng pop này phụ đề phải chỉnh cách khác thì mới hiện lên ngay mà em chưa biết. Bác nào biết chỉ em.

Nhiệt độ thì em thấy nó chẳng buồn ấm vì em ko chơi hdd gắn trong mà em cũng khuyên các bác ko nên chơi hdd gắn trong vì hdd của mình rất nóng để ở case pc nó rộng thế còn nóng chết bcm đi đc nhét nó vào cái lỗ bé tí thế này quạt ko có không khí thì ko có gió xung quang toàn đồ toả nhiệt như amply chẳng hạn thì làm sao mà nó ko nóng. Rất hại hdd và bo mạch. Cứ làm cái doc cắm hđd ở ngoài cẳm qua cổng esata hăocj usb 3.0 thì cũng như cắm trong thui.

Pop có một cái ăn điểm mà em thích : tự lấy fanart, phụ đề duyệt póter. Về khoản này thì dune ko bằng. Dune thì phải qua một cơ số bước lằng nhằng. Cái này em nghĩ chắc nhiều bác cũng thích.
Dune thì kiểu dáng đẹp hơn trưng bầy cùng bộ amply thích hợp hơn.

Tóm lại em thấy 2 dòng này đều xuất sắc bác nào thích trải nghiệm đồ mới. Và có kinh tế thì múc cũng rất dáng để mua còn bác nào kinh tế hạn thì cứ tạm dune 3d như em đã nói cũng chẳng hơn thua mấy. Với em đã hơn thì nhìn nó phải thấy ngay hơn rõ ràng ai cũng thấy còn như mà nhìn phải so sánh nhìn đi nhìn lại mới thấy hơn thì cũng là như nhau. Các bác ném dá tiếp ạ

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên