Những người yêu Tuấn Ngọc

anhtuanngoc

Well-Known Member
Em thấy trên diễn đàn có khá nhiều bác thích Tuấn Ngọc. Vì vậy em mạnh dạn mở topic này để cùng các bác bàn luận những vấn đề như: Tuấn Ngọc hát những bài nào hay nhất hay dòng nhạc nào anh thể hiện thành công nhất. Và đặc biệt những ảnh hưởng của anh đối với những ca sỹ thế hệ sau hát cùng thể loại. Mong các bác cho ý kiến

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Những người yêu Tuấn Ngọc

Em đính chính trước, em chi thích TN chứ không có yêu. :)) . Bài mà TN hát mà em thích nhất là "Riêng một góc trời". Xin hết.

iloveu1966

Mình cũng đồng ý. Nghe nhiều bản của Tuấn Ngọc thì thấy Riêng một góc trời là TN hát đỉnh nhất. Ngoài ra còn bài Lạc mất mùa xuân Tuấn Ngọc ca mình cũng thích, nhưng bài này nghe bản của ca sĩ Anh Tú (em Tuấn Ngọc) ca vẫn thấy thấm hơn (đặc biệt là bản Anh Tú ca ở phòng trà, mọi người lên youtube xem thử). Bài Nửa hồn thương đau bản mình nghe có vẻ Tuấn Ngọc dùng kỹ thuật hơi nhiều, thích bản Bằng Kiều ca hơn, nghe nó "rùng rợn", phê phê :D. Mong mọi người tiếp tục đóng góp ý kiến về dòng nhạc do Tuấn Ngọc ca.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Riêng Một Góc Trời đã làm nên tên tuổi của Tuấn Ngọc rồi. Vậy mấy bác có ý kiến gì không về những tác phẩm khác của Trịnh Công Sơn, Ngô Thụy Miên, Từ Công Phụng, Vũ Thành An do anh trình bày

elodia

Ối giời ơi, hay quá...Tuấn Ngọc là ca sĩ Việt Nam em thích nhất...Bài nào e cũng thích nhưng e thấy bài Tuấn Ngọc hát hay mà không ai có thể bằng là "Trên Ngọn Tình Sầu" của Từ Công Phụng, quá đỉnh !

anhtuanngoc

Well-Known Member

Ối giời ơi, hay quá...Tuấn Ngọc là ca sĩ Việt Nam em thích nhất...Bài nào e cũng thích nhưng e thấy bài Tuấn Ngọc hát hay mà không ai có thể bằng là "Trên Ngọn Tình Sầu" của Từ Công Phụng, quá đỉnh !
Riêng với tác giả Từ Công Phụng thì những bài như Mắt Lệ Cho Người, Tình Tự Mùa Xuân, Trên Ngày Tháng Đã Qua Tuấn Ngọc thể hiện cũng rất thành công đấy chứ

mình thì kết nhất bài Rồi mai tôi đưa em đi. Nghe nó bùi ngùi và thấm thía lắm. Mình ko biết nhạc sĩ sáng tác bài này ở tình trạng ntn mà từng lời tùng chữ đều có y nghĩa sâu sắc. đặc biệt qua sự thể hiện của tuấn Ngọc nghe rất phê

HacLongNinhKieu

Well-Known Member

Riêng với tác giả Từ Công Phụng thì những bài như Mắt Lệ Cho Người, Tình Tự Mùa Xuân, Trên Ngày Tháng Đã Qua Tuấn Ngọc thể hiện cũng rất thành công đấy chứ

Em ghiền nhất "Riêng một góc trời" và "Mắt lệ cho người", "Bài không tên số 4" :)
Nhắc tới là lại lên cơn ghiền, em đi tìm nghe ngay đây :D

dungdt2

Cũng là fan của "Bài không tên cuối cùng"

paracels

Well-Known Member

Bài nào của Tuấn Ngọc em cũng thích hết trơn, dù có hay hơn hay dở hơn người khác.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Bài nào của Tuấn Ngọc em cũng thích hết trơn, dù có hay hơn hay dở hơn người khác.
Bác có vẻ cuồng nhiệt với Tuấn Ngọc quá. Em nghĩ dù có yêu thích ca sỹ nào đi nữa thì khi nghe người ca sỹ khác cũng có thể có những xúc cảm khác nhau chứ. Quan trọng khi nghe nhạc theo em nghĩ là phải mở lòng không nên quá thần tượng ca sỹ nào quá

anhtuanngoc

Well-Known Member

mình thì kết nhất bài Rồi mai tôi đưa em đi. Nghe nó bùi ngùi và thấm thía lắm. Mình ko biết nhạc sĩ sáng tác bài này ở tình trạng ntn mà từng lời tùng chữ đều có y nghĩa sâu sắc. đặc biệt qua sự thể hiện của tuấn Ngọc nghe rất phê
Vậy những nhạc phẩm của Đoàn Chuẩn - Từ Linh qua sự thể hiện của Tuấn Ngọc bác có thích nghe không

paracels

Well-Known Member

Bác có vẻ cuồng nhiệt với Tuấn Ngọc quá. Em nghĩ dù có yêu thích ca sỹ nào đi nữa thì khi nghe người ca sỹ khác cũng có thể có những xúc cảm khác nhau chứ. Quan trọng khi nghe nhạc theo em nghĩ là phải mở lòng không nên quá thần tượng ca sỹ nào quá

Em không cuồng nhiệt vậy đâu, thích ở đây là mỗi bài hát do ca sỹ này trình bày đều có sự thể hiện một cách chính chắn và sâu sắc, việc thích ở đây thể hiện sự tôn trọng người ca sỹ này chứ chẳng phải là fan cuồng đâu.

Ví dụ như bài Chuyến đò vỹ tuyến, em thích Hoàng Oanh nhưng lại thấy Hương Lan hát hay hơn, nhưng em vẫn thích nghe Hoàng Oanh hơn. Vậy đó.

P/S: Hay là bác thấy em thích hết nên bác ganh tị hả ? Cái nick của bác có lẽ thể hiện điều đó rồi. He he he.

bacbinhcity

Active Member

Em đính chính trước, em chi thích TN chứ không có yêu. :)) . Bài mà TN hát mà em thích nhất là "Riêng một góc trời". Xin hết.

+1!

Em cũng thích nghe Tuấn Ngọc hát, nhất là bài Riêng một góc trời...

Vào báo danh cái rồi out... Dạo này bận quá!

phusi

Member

Báo danh phát. Hầu như Tuấn Ngọc hát bài nào là bài đó hay cả :D.
Riêng Một Góc Trời, Bài không tên cuối cùng tiếp nối, Niệm Khúc cuối, Nửa hồn thương đau, Mắt lệ cho người....

Các bác cho em xin bài "Khúc Thụy Du" của TN với, mà hình như bài này TN hát không bằng Vũ Khanh của em :)

huy3t2

Member

Kiếp Dã Tràng Tuấn Ngọc Hát mới ghê gớm!

Em thì lạ cái chỗ này nha. Hồi nhỏ em cực ghét Tuấn Ngọc ( dù nhiều người nghe ) .Lớn lên rồi lại thích Tuấn Ngọc hát bây giờ lại thấy quá hay

kUtU

Member

Em thì lạ cái chỗ này nha. Hồi nhỏ em cực ghét Tuấn Ngọc ( dù nhiều người nghe ) .Lớn lên rồi lại thích Tuấn Ngọc hát bây giờ lại thấy quá hay
Tui hơi giống bác ở điểm hồi nhỏ...chỉ có điều là không ghét--chỉ không thích thôi. Lớn lên khi biết thưởng thức rồi thì lại thích nghe TN hát đặt biệt là những lúc anh lên gân và nhắm tít mắt..hehe

Bên trên