Những người yêu Tuấn Ngọc

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Những người yêu Tuấn Ngọc

Em không cuồng nhiệt vậy đâu, thích ở đây là mỗi bài hát do ca sỹ này trình bày đều có sự thể hiện một cách chính chắn và sâu sắc, việc thích ở đây thể hiện sự tôn trọng người ca sỹ này chứ chẳng phải là fan cuồng đâu.

Ví dụ như bài Chuyến đò vỹ tuyến, em thích Hoàng Oanh nhưng lại thấy Hương Lan hát hay hơn, nhưng em vẫn thích nghe Hoàng Oanh hơn. Vậy đó.

P/S: Hay là bác thấy em thích hết nên bác ganh tị hả ? Cái nick của bác có lẽ thể hiện điều đó rồi. He he he.
Em rất thích nghe Tuấn Ngọc nhưng những nam ca sỹ khác em vẫn nghe họ hát như Vũ Khanh, Quang Tuấn, Elvis Phương, Sỹ Phú,...Tiện đây mấy hôm nữa em định mở topic bàn luận về ca sỹ Quang Tuấn. Bác nào có hứng thú thì tham gia nhiệt tình nhé

anhtuanngoc

Well-Known Member

Các bác cho em xin bài "Khúc Thụy Du" của TN với, mà hình như bài này TN hát không bằng Vũ Khanh của em :)
Khúc Thụy Du do Tuấn Ngọc trình bày thích nhất phần hòa âm của nhạc sỹ Duy Cường. Có thể nói sự thành công của Tuấn Ngọc trong từng bài hát anh thể hiện có sự đóng góp rất to lớn của nhạc sỹ này

tuankhai

Well-Known Member

Không hiểu sao em thì lại không thể nghe nổi giọng hát của Tuấn Ngọc. Kể cũng lạ.

dungdt2

Vậy những bài như Tưởng Niệm của Trầm Tử Thiêng hay Chiếc Lá Cuối Cùng của Tuấn Khanh bác có thích nghe không

Mình có thằng em rể mê nhạc TN gọi là cuồng nhiệt, nó có nguyên ổ cứng 1TB chỉ toàn nhạc của TN thôi @@
Mình cũng mê, TN hát nghe rất thật và nhiều cảm xúc!

tusontay

Huyền Thoại

Các bác thật là dũng cảm. dám nói thật lòng mình.

Em thì em chả thích, em chỉ yêu Như Quỳnh, Hà Phương.... thôi! :D

naxeko

CD Asia The best of Tuấn Ngọc (02 Cds) khá hay. Ai cần em mua dùm:)

anhtuanngoc

Well-Known Member

Mình có thằng em rể mê nhạc TN gọi là cuồng nhiệt, nó có nguyên ổ cứng 1TB chỉ toàn nhạc của TN thôi @@
Mình cũng mê, TN hát nghe rất thật và nhiều cảm xúc!
Chắc có cả video nữa chứ bác. 1TB cơ mà

anhtuanngoc

Well-Known Member

Các bác thật là dũng cảm. dám nói thật lòng mình.

Em thì em chả thích, em chỉ yêu Như Quỳnh, Hà Phương.... thôi! :D
Mỗi người một gu nghe nhạc khác nhau mà. Nghe Tuấn Ngọc nhiều bài đau khổ lắm

anhtuanngoc

Well-Known Member

Dù sao cũng cám ơn bác tusontay và naxeko đã bớt chút thời gian cho ý kiến

nguyenthinga

Khúc Thụy Du do Tuấn Ngọc trình bày thích nhất phần hòa âm của nhạc sỹ Duy Cường. Có thể nói sự thành công của Tuấn Ngọc trong từng bài hát anh thể hiện có sự đóng góp rất to lớn của nhạc sỹ này

Mình cũng đồng ý là Duy Cường hòa âm cho một số bài hát của Tuấn Ngọc quá tuyệt vời.
Tuấn Ngọc hát rất nhiều bài hay không kể ra hết được, nhưng riêng bài Chiều một mình qua phố Tuấn Ngọc hát với phần hòa âm của nhạc sỹ Duy Cường thì quá hay, nghe tiếng đệm dương cầm thánh thót lúc mở đầu mình có cảm giác như chính mình đang chạy xe lang thang 1 mình trên đường với tâm trạng nhớ đến người yêu...

anhtuanngoc

Well-Known Member

Mình cũng đồng ý là Duy Cường hòa âm cho một số bài hát của Tuấn Ngọc quá tuyệt vời.
Tuấn Ngọc hát rất nhiều bài hay không kể ra hết được, nhưng riêng bài Chiều một mình qua phố Tuấn Ngọc hát với phần hòa âm của nhạc sỹ Duy Cường thì quá hay, nghe tiếng đệm dương cầm thánh thót lúc mở đầu mình có cảm giác như chính mình đang chạy xe lang thang 1 mình trên đường với tâm trạng nhớ đến người yêu...
Tuấn Ngọc và Duy Cường có thể nói là một cặp đôi hoàn hảo giữa một ca sỹ thành danh và một nhạc sỹ có những bài phối cũng hay không kém

NBK_FOF

Active Member

Ko thần tượng ai cả nhưng yêu thích những bài nhạc hợp cảm xúc hợp tâm trạng !!!!
Thank các bác đã chia sẻ để em học hỏi !!!

bunchin

Member

Tuấn Ngọc là một giọng ca lớn, có tầm ảnh hưởng. Lần đầu nghe Tuần Ngọc hát là bài " Đốt lá trên sân " cùng Thái Thảo rất là ấn tượng. Tuy nhiên gần đây thấy anh có quan điểm về việc không nên sinh con vì thấy nặng nề trách nhiệm nên tình cảm dành cho anh đã mất đi khá nhiều.

Bên trên