Những người yêu Tuấn Ngọc

Quangtogato

Ðề: Những người yêu Tuấn Ngọc

Bác ơi , bác có bài " Quando quando quando " mà Tuấn Ngọc song ca với Thái Thảo không ? Em tìm Video để xem mà giờ trên mạng đòi bản quyền gắt quá , không tìm được cái nào để xem cả ... Các bác có ai có cho Em xin với ạh !!! Thankju các bác

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Những người yêu Tuấn Ngọc

Cái chất thơ mộng của bài hát + giọng chú Ngọc ===>> Muốn phiêu theo như cánh hoa rụng dưới trăng ấy.. ( cả 1 khung cảnh lãng mạng nó cứ hiện lên )

Ông hát bài này tên là Tuấn chứ hông phải Ngọc bác ah!!!:-??:-j

anhtuanngoc

Well-Known Member

Bác ơi , bác có bài " Quando quando quando " mà Tuấn Ngọc song ca với Thái Thảo không ? Em tìm Video để xem mà giờ trên mạng đòi bản quyền gắt quá , không tìm được cái nào để xem cả ... Các bác có ai có cho Em xin với ạh !!! Thankju các bác
Có ở YouTube chứ còn ở đâu nữa

quoctrung

Well-Known Member
@anhtuanngoc : Pác có 2 DVD Liveshow Riêng Một Góc Trời 2007 ( or 2012 ) thì share anh em với nhé ? Mình find nhiều mà Link die toàn tập hiz hiz
Thank

anhtuanngoc

Well-Known Member

@anhtuanngoc : Pác có 2 DVD Liveshow Riêng Một Góc Trời 2007 ( or 2012 ) thì share anh em với nhé ? Mình find nhiều mà Link die toàn tập hiz hiz
Thank
Có cái này bác về nghe thử xem sao nhé
[hide] Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D1.iso.001
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D1.iso.002
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D1.iso.003
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D1.iso.004
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D1.iso.005
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D1.iso.006
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D1.iso.007
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D1.iso.008
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D1.iso.009
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D1.iso.010
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D2.iso.001
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D2.iso.002
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D2.iso.003
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D2.iso.004
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D2.iso.005
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D2.iso.006
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D2.iso.007
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D2.iso.008
Hotfile.com: One click file hosting: TuanNgoc_RiengMotGocTroi_D2.iso.009 [/hide]

Chất lượng cao hay không em không dám nói trước​

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Những người yêu Tuấn Ngọc

^^ gì chứ tên thật thì chịu.. Nhưng giới nghệ sĩ đâu ai dùng tên cúng cơm gọi nhau đâu.. 8-}.. Thôi thì cứ TN cho lành cái lưng, khỏe cái xương sống với Bác vậy ;))
Bác thích Tuấn Ngọc mà không biết tên thật của ca sỹ à

justicenzy

Trong bài Time to Say Goodbye Khánh Hà hát hay hơn TN, dù ko biết bài hát nói cái gì nhưng mình cảm nhận được giọng hất truyền cảm của khánh hà , opera vẫn ưa nữ giọng hơn

TN trước giờ cũng nghe nhiều , ở nhà hay mở nghe , nhưng tiếc là mình thích nghe nhạc chứ ko thích nghe lời nhạc , nhạc của mình nghe ko chú trong vào nội dụng mà chú trọng vào giai điệu nhạc , và mình không quan trọng giọng hát phải kỹ thuật , giọng cao , âm vực rộng hay gì gì đó nếu thấy khó nghe thì với mình cũng là vô nghĩa .

Lạc Mất Mùa Xuân có lẽ là bài hát chuẩn nhất để xem có thích giọng TN hay không , mặc dù TN có giọng hát được gọi là điêu luyện hơn nhưng đáng tiếc là vẫn thích bảng phối của Đàm Vĩnh Hưng hơn ... ^^!

Đừng để giọng hát phải gồng mình chạy theo nốt nhạc , chúng đáng lẽ phải ở vị trí ngang nhau , mình thích các ca sĩ khi hát có thể nốt cao hoặc nốt thấp nhưng hát rất nhẹ nhàng tự nhiên , không có cảm giác bị gò bó ,thực sự là nghe bác TN hát giống như đang "gân" lên để hát , tất cả các ca sĩ hát dòng nhạc này đều na ná giống nhau và quan trọng chất âm của người hát , chất giọng và kỹ thuật sẽ quyết định ai hát hay hơn

Chỉnh sửa lần cuối:

loiruot

Well-Known Member

TN trước giờ cũng nghe nhiều , ở nhà hay mở nghe , nhưng tiếc là mình thích nghe nhạc chứ ko thích nghe lời nhạc , nhạc của mình nghe ko chú trong vào nội dụng mà chú trọng vào giai điệu nhạc, và mình không quan trọng giọng hát phải kỹ thuật , giọng cao , âm vực rộng hay gì gì đó nếu thấy khó nghe thì với mình cũng là vô nghĩa .
Em thì thấy điều này có ý nghĩa, TN y như nhập tâm vào bài hát, vừa kỹ thuật vừa tâm trạng nữa. Rất nhiều bài TN hát nhắm mắt, nghiến răng, lắc lắc vai(tạo nên phong cách rồi) làm cho em nổi da gà.

thu u

Well-Known Member
Ðề: Re: Những người yêu Tuấn Ngọc

Thank

Hầu như 2 DVD này trên net đều bị hư ngay bài "chiều một mình qua phố ở Disc 2". Không biết có bác nào có bản chất lượng hơn không.

panamera

Well-Known Member

Nhiều người nghe Tuấn Ngọc nói chú ý phải gân giọng lên để hát nhưng theo em thì không hẳn vậy.Em thì không rành về thanh nhạc lắm nhưng theo em thì giọng chú ý là giọng nam trầm nên hát những nốt cao rất khó,không phải ai giọng nam trầm cũng hát được nốt cao mà cố hát thì bị đuối nghe sẽ rất buồn cười.Phải có kỹ thuật tốt qua quá trình rèn luyện thì mới có thể hát được như vậy nên cũng không hẳn là cố gồng mình để hát đâu :D

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Những người yêu Tuấn Ngọc

Hic, có torrent hay other link không pác, nhìn cái lít link, hơi choáng, hic
Thank pác
Mấy link khác đều là MU thì khỏi bàn rồi, link MF nhưng lại không đủ các phần. Em tìm được mấy cái link đấy là đầy đủ nhất rồi. Không thì bác cố chờ xem có ai chia sẻ nữa không. 2 DVD mà bác thì làm sao không nhiều link cho được

Tôi không phải là người thích nghe Tuấn ngọc, nhưng thấy mọi người ca ngợi quá lên có vài ý kiến.
- Trước tiên cá nhân tôi công nhận Tuấn ngọc có giọng hát chuyên nghiệp (chuyên nghiệp chứ không phải là hay, giọng hát hay không cần phải chuyên nghiệp.)
- Trên thực tế tôi thấy gần như không có ai nghe Tuấn ngọc. Nếu có chắc là họ nghe lén lút.
Những người thích nhạc trữ tình, như là nhạc mà quang lê, phi nhung hát đó, chắc chắn không nghe Tuấn Ngọc.
Những người thích nghe nhạc trẻ cũng k thích luôn.
Vậy ai thích Tuấn ngọc. Theo tôi giọng hát này chỉ phù hợp với những người tính khí ít nói, không sôi nổi, những người thích tỏ ra hiểu biết. Vì tôi nghe giọng Tuấn ngọc tôi thấy cái giọng hát này chỉ hát mấy bài hát suy tư, triết lý thì hợp.
Có thể gọi đây là giọng hát triết học. ẶC

Quả là phải cám ơn đại ca rất nhiều vì đã cho tôi mở mang kiến thức

Trước tới giờ tôi cứ nghĩ mình có chút kiến thức về âm nhạc, hóa ra tôi chả hiểu biết gì cả nên mới có những đánh giá sai sót khi nói về Phi Nhung thì hát bẳng mũi cho cả vần đóng lẫn vần mở, còn Quang Lê thì âm vực không quá nửa quãng tám, còn có cố lên dc quãng tám thì âm nghe như hóc xương cá, độ dội âm thì âm vang không thoát qua phạm vi chóp mũi, còn tròn vành rõ chữ thì cả 2 vị đều "ôi thôi"

Sau khi đọc bài của đại ca tôi mới thấy kiến thức âm nhạc sao mà mênh mông quá, chắc tôi phải dành thêm thời gian ngồi 'xem' Phi Nhung & Quang Lê hát, ...nhưng chắc chắn là tôi chỉ 'xem" thôi chứ không "nghe" đâu nhé đại ca.

thanggia

Member

hồi trước em cũng không thích TN lắm nhưng càng về già em lại càng thích, đúng là mỗi tuổi mỗi khác các bác a., em mới 3X thôi hihi

Bên trên